[Funland] Đầu năm than thở chuyện gia đình

xukthal.

Xe lăn
Cụ lôi con gái cụ về rồi cụ làm gì ạ, để nó tìm chồng mới tốt hơn ah?
Về làm THỦY LÔI, BNC chứ sao L-) Ông già đẩy đc đi lần nữa là đủ tiêu chuẩn phong hàm đại tá công binh L-)L-):-j

Nhimtiu

Xe container
Hỏi dăm ba chuyện này trên OF thì lắm thày bói xem voi lắm :-j :-j Thày nào cũng tuồn voi nhà mình vào phòng thi =))
Em thì thấy làm thấy bói cũng hay, gì chứ khoản sờ chân voi hay chân gấu để bói thì cc chắc thích đới. :))

Xe_loi

Xe tăng
Cụ lôi con gái cụ về rồi cụ làm gì ạ, để nó tìm chồng mới tốt hơn ah?
Chém gió trên đây thì dễ, thực hiện thì mới khó.
Như gia đình em biết ấy, bố mẹ cứ chõ mõm vào chuyện gia đình con gái khiến nó bỏ chồng song giờ mãi chả lấy được ai.
Trẻ không sao, già mới thấm.
Chắc chắn rồi. Con tôi cũng mất bao nhiêu công sức nuôi dưỡng, tình yêu thương tất cả dồn hết vào đấy giờ có đứa ko trân trọng lại còn quay lại đánh giá gia cảnh, lối sống, xuất xứ.
Chẳng phải chém gió đâu mà đấy là thể hiện quan điểm sống. Còn chõ vào gia đình người khác là sai rồi kể cả gia đình con cái vì đến bản thân mình còn không toàn vẹn sao lại đòi hỏi người khác ?

Xe_loi

Xe tăng
Về làm THỦY LÔI, BNC chứ sao L-) Ông già đẩy đc đi lần nữa là đủ tiêu chuẩn phong hàm đại tá công binh L-)L-):-j
=)) Gớm, nó phong cho thì cũng phải chịu chứ bới đấy là cuộc đời nó mà. Xưa gia đình đông con, lại thói trọng nam khinh nữ mới có kiểu đãi bôi đấy chứ. Giờ thế hệ con mình nó khác nhiều rồi, giờ lo cho mấy ông tướng mới mệt.

Xe_loi

Xe tăng
Mợ chuẩn đới, cún con nhà em f1-2 con gái suốt ngày đi ngủ đòi ôm nó với rau thơm suốt. Sau này chả biết lấy chồng thì thía lào? Không biết là vào đài các hay lại ra ruộng cày giống bố? #:-s
Lão Cứ cho mỗi đứa 1 triệu cổ FLC là bọn nó cũng tự tin hết, không phải lo :))

Xe_loi

Xe tăng
Hồi môn mấy em líp chíp 5-10k là đc rồi cụ ạ, cứ vài trăm k shs hay sbs nuôi dần khéo cũng ổn. :)) Dầu bsr đang có 16k/thùng đới cụ xem thía lào đê?
Đợi vòng lại HPX cho có cảm xúc :))

toyennha

Xe lăn
Đ.M cải nhau méc. Nếu cụ nhắm dạy được đứa nhóc khổng lồ thì nhịn. Ko thì trả về nơi sx. Nhưng bắt buộc bằng mọi cách phải tách 2 đứa nhỏ ra với mẹ nó. Ko lại mệt cho lớp trẻ

Root Sudo

Xe tải
Đọc đoạn trình bày của cụ thì thấy rõ cụ coi thường nhà vợ rồi...

Tv1912

Xe buýt
Quan điểm chung khi tư vấn tình củm gia đình trên mạng là vote ly dị, vì ai cũng mong( hoặc ảo tưởng) là mình hạnh phúc hơn người khác nên thấy thiên hạ bỏ nhau cũng thấy hơi sướng! :D Thôi cụ chủ ạ, giá đình nào cũng có vấn đề hết, vợ không ngoại tình rồi về lên mặt với chồng thì việc gì cũng dàn xếp bỏ qua được tất! Lấy một người vợ đẻ thêm hai đứa con đã mệt bỏ xừ ra cụ lại còn mong cái mệt đó x2 ở tập sau? Em thấy những cặp bỏ chồng, bỏ vợ thì đến 9/10 các tập sau cũng chả khá hơn...lúc đó cũng cắn răng mà chịu chứ không lẽ bỏ tiếp?! Trừ khi cụ chủ xác định ở vậy thì thôi chứ theo em là cụ chủ lên hàn gắn, mình là đàn ông không bình được thiên hạ thì thôi chứ chả lẽ lại chịu thua không uốn nắn được một con đàn bà ở đẳng cấp kém hơn?! :D

PDlong

Xe tăng
đúng là vc nó là cái duyên, nhưng nói thật là tính cách vợ, tính cách bố mẹ vợ, họ hàng, chị em vợ cũng là tấm gương phản chiếu mà cụ, có thể cụ bảo là e bốc, nhưng hồi e đến nhà vợ chơi, e thấy bố mẹ vợ là người hiền lành, đều cnvc nghèo, nhưng nhà vợ có 3 chị e đều học đại học đi làm việc tử tế, họ hàng bố mẹ vợ e đến uống rượu thì cũng k có ông nào nghiện hoặc nát....và đặc biệt tính cách vợ e , e thấy rất yêu trẻ con, e để ý ngay lần đến chơi đầu, mà đã chủ động ra ôm cháu, cho cháu e ăn...và vợ e nói 1 câu làm em nhớ mãi, nếu chẳng may mà có bầu, nếu k cưới, thì em sẵn sàng 1 mình nuôi con chứ k bao giờ làm chuyện kia cả,....em đã chọn khi vợ e nói câu này, còn cô nyc thì lúc e hỏi, chỉ nói đơn giản, có thì bỏ thôi. Nói chung đến giờ, sau 15 năm, sự lựa chọn vợ của e thật may mắn .
Cụ chọn quá chuẩn r đấy ; may mà ko lấy ; chứ nói ra câu đó là thấy vô trách nhiệm và trái tim rồi ; may mà cụ ko vớ chứ ko bỏ cả con có khi lại bỏ cả cụ luôn ; đc cái đàn ông chúng ta hay thích v1 v3 bề ngoài bị đánh lừa hơn là vẻ đẹp bên trong

Diep1979

Xe điện
Hai mặt con rồi thì cụ nên nghĩ cho thấu đáo ạ.
Hạn chế nói về cái sự nghèo của nhà vk hay nói những câu động chạm đến sự tự ái.

Cụ và vk bỏ nhau thì con cái khổ, muốn thay đổi thì phải thay đổi từ vài năm trước ấy.

Năm mới mong vk ck cụ an, yên, khỏe và ngồi lại được cùng nhau

xuandai

Xe buýt
Mới đầu năm các bác cho em than thở chút chuyện gia đình. Đầu năm em có đi xem thầy, thầy có nói năm nay là năm sóng gió của em. Em thì k tin gì, vì chiều ông anh trai mà đi cùng thôi. Nói để vào đề chuyện của em.
Vừa sang năm mới vài hôm thì vợ chồng em trục trặc rồi. Cũng k gì to tát cả, phần vì nhẫn nhịn nhiều cho nhà cửa êm ấm này em bộc phát ra. Vợ em đùng đùng gọi điện về gia đình ngoại ý muốn bỏ nhau.
Cái em nghĩ nhiều là cách xử xự của gia đình vợ. Lâu nay gặp em thì nhà vợ vẫn khuyên em nín nhịn vợ, cũng nói: vợ em tính cộc cằn nhưng bụng dạ k có gì. Nhưng mỗi lần gặp chuyện con gái gọi về, thì nhà vợ cũng k quan tâm nội dung chuyện như nào mà chỉ muốn đưa con về luôn (ý là chúng mày bỏ nhau ngay cũng được, nhà tao ủng hộ)
Nói thêm về gia đình vợ: nhà vợ trên vùng cao, nhà có 4 anh chị em. Cả nhà ai cũng thật thà chất phát đến khờ khạo. K có tích lũy, tuy k có kinh tế nhưng rất coi rẻ đồng tiền (em thấy hơi lạ). Và em đánh giá về giáo dục cơ bản cho con cái là không có. Nhưng cái tự ái thì rất cao, ai nhỡ mồm hoặc nói gì động đến chê nhà (hoặc tự suy diễn ý tứ) nghèo là họ có thể giận đến già luôn -> chính vì cái này mà 2 bên nội ngoại k hòa hợp.
Nhà bên em cả bố mẹ và 2 anh em đều làm kinh doanh ăn to nói lớn, thẳng tính. Nó là sự xung đột văn hóa ngốc rễ 2 gia đình, 2 vợ chồng.
Đến chuyện của em: chuyện vợ chồng cãi vã thì cũng đơn giản dễ hòa giải thôi, nhưng em buồn đằng vợ. Đã k muốn hòa giải mà chỉ muốn đập bỏ luôn.
Mấy nay em cũng nghĩ nhiều. 1 nhẫn nhịn vì con tiếp (nhà em 1 trai 1 gái) như mấy năm nay e vẫn làm. 2 là làm lại từ đầu. Sau bao năm ở chung em cũng k xác định thay đổi được vợ em nữa rồi. Vì nếu cố thì mấy năm nữa k nhịn được em lại như hôm nay. Xin các lời khuyên.
Chúc các bác năm mới mạnh khỏe, an nhiên!
Chia sẻ với cụ.
Cụ cũng giống em, sống tình cảm nặng tình nên cái gì cũng muốn vun vén vào. Nghĩ mà xót cụ ạ

motthoidongbim

Xe điện
Các cụ bảo môn đăng hộ đối cấm sai tẹo nào. Khác biệt về văn hoá, nhận thức rất khó san bằng trong thời gian ngắn, chưa kể phía bên kia có muốn tiếp thu hay ko.
Em đang định bảo như cụ. Môn đăng hậu đối. Qtrog là vk cụ ý cũng không hợp tác.

The Tank

Xe điện
Nhà ló vùng cao nên chân chất, ko có tiền, sống = tình cảm. Nhà cụ thớt coi thường có ngày ló thiến!

Hoavokhuyet hp

Xe tải
Mới đầu năm các bác cho em than thở chút chuyện gia đình. Đầu năm em có đi xem thầy, thầy có nói năm nay là năm sóng gió của em. Em thì k tin gì, vì chiều ông anh trai mà đi cùng thôi. Nói để vào đề chuyện của em.
Vừa sang năm mới vài hôm thì vợ chồng em trục trặc rồi. Cũng k gì to tát cả, phần vì nhẫn nhịn nhiều cho nhà cửa êm ấm này em bộc phát ra. Vợ em đùng đùng gọi điện về gia đình ngoại ý muốn bỏ nhau.
Cái em nghĩ nhiều là cách xử xự của gia đình vợ. Lâu nay gặp em thì nhà vợ vẫn khuyên em nín nhịn vợ, cũng nói: vợ em tính cộc cằn nhưng bụng dạ k có gì. Nhưng mỗi lần gặp chuyện con gái gọi về, thì nhà vợ cũng k quan tâm nội dung chuyện như nào mà chỉ muốn đưa con về luôn (ý là chúng mày bỏ nhau ngay cũng được, nhà tao ủng hộ)
Nói thêm về gia đình vợ: nhà vợ trên vùng cao, nhà có 4 anh chị em. Cả nhà ai cũng thật thà chất phát đến khờ khạo. K có tích lũy, tuy k có kinh tế nhưng rất coi rẻ đồng tiền (em thấy hơi lạ). Và em đánh giá về giáo dục cơ bản cho con cái là không có. Nhưng cái tự ái thì rất cao, ai nhỡ mồm hoặc nói gì động đến chê nhà (hoặc tự suy diễn ý tứ) nghèo là họ có thể giận đến già luôn -> chính vì cái này mà 2 bên nội ngoại k hòa hợp.
Nhà bên em cả bố mẹ và 2 anh em đều làm kinh doanh ăn to nói lớn, thẳng tính. Nó là sự xung đột văn hóa ngốc rễ 2 gia đình, 2 vợ chồng.
Đến chuyện của em: chuyện vợ chồng cãi vã thì cũng đơn giản dễ hòa giải thôi, nhưng em buồn đằng vợ. Đã k muốn hòa giải mà chỉ muốn đập bỏ luôn.
Mấy nay em cũng nghĩ nhiều. 1 nhẫn nhịn vì con tiếp (nhà em 1 trai 1 gái) như mấy năm nay e vẫn làm. 2 là làm lại từ đầu. Sau bao năm ở chung em cũng k xác định thay đổi được vợ em nữa rồi. Vì nếu cố thì mấy năm nữa k nhịn được em lại như hôm nay. Xin các lời khuyên.
Chúc các bác năm mới mạnh khỏe, an nhiên!
Câu chuyện của Bác cũng giống em tầm 80%, khác mỗi con vk em đòi ly hôn thì ko bao giờ mách nhà ngoại. Còn về cách sống thì đúng như cụ nói, không có tích lũy nhưng lại rất đề cao tính sỹ diện và bề ngoại, tư tưởng sống thoải mái, chưa dôi giả thì không tích lũy.