[Funland] Đầu năm bức xúc với bọn điện máy Mediamart

AcidS

Xe điện
Em thì mua điều hoà tại Media Mart 1 lần, ấn tượng tốt. Giá rẻ nhất thị trường kể cả cửa hàng điện máy hay kho trực tiếp cũng không rẻ bằng, chỉ còn hàng trên tận Ba Vì chỗ gần Vĩnh Phúc mà các bạn ý chở free tới nội thành giao tại nhà, quẹt thẻ. Tất cả chỉ làm việc trên số trang web và qua Zalo em hỗ trợ. Tất nhiên lúc lắp đặt cũng gạ bổ sung ống đồng, bảo ôn cho đủ dài tạo bẫy dầu. OK

xuanphuongccs

Xe điện
Mediamart thì em thấy không có ấn tượng tốt với mấy nhân viên mang hàng đến và lắp đặt.
Thường mồi chài khách lắp thêm đồ giá đắt hơn thị trường 3-4 lần.
1. Lần 1 em lắp bình nóng lạnh bị chăn mất mất hơn trăm k cho cái công tắc. Lần ấy nghĩ thôi coi như để các bạn ấy kiếm thêm. Tính em vẫn hay tip.
2. Lần 2 mua tủ lạnh cũng bị gợi ý mua thêm đồ giá cắt cổ. Bực mình kiểu đó nên em từ chối hết. Y như rằng các bạn thái độ lồi lõm dở mặt ngay.
3. Lần 3 em mua tivi. Các bạn cũng nhiệt tình chở đến, xong lại đòi bán cho em cái giá treo tivi với giá gấp 3-4 lần. Em không đồng ý thì lại dở mặt thái độ lồi lõm. Nó mở cái tivi mình ra khỏi hộp mà xót hết ruột.
Kể từ đây em xin cạch Mediamart.
Chỉ vì nó bảo bán giá ngoài cao hơn giá Web vài chục ngàn cái giá đỡ mà em không mua TV ở đó nữa. Ghét cái thái độ.

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chỉ vì nó bảo bán giá ngoài cao hơn giá Web vài chục ngàn cái giá đỡ mà em không mua TV ở đó nữa. Ghét cái thái độ.
Nó mang tivi rồi đến mới gạ gẫm. Chứ nó mà như trường hợp của cụ thì em cũng cho chúng nó next ngay!

muachieukyniem

Xe điện
Loa gì mà cụ phải mua ở Mediamart. Em mua loa đài tivi đều qua shoppe hết. Rẻ hơn siêu thị nhiều. Rẻ hơn cả trên OF này luôn

tranminhhoa

Xe tăng
Lâu lắm rồi không còn chơi với mấy ông siêu thị điện máy nữa, vừa đắt vừa láo nháo. Bọn mediamart này có lần mua cái máy hút ẩm, vài ngày sau cũng gọi điện cskh nghe ra điều tử tế lắm, bảo nó máy giao bị thiếu cái ống, dạ dạ vâng vâng bảo em sẽ nói lại cửa hàng, rồi cũng mất hút cm hàng lươn luôn. Lần khác vẫn nó, mua cái laptop, vội cũng chả ktra gì hết, về nhà bỏ máy ra thì còn thấy nguyên mấy cái giấy ghi chú của ông sửa chữa nào đó ghi hỏng touchpad. Bèn mang ra tế sống cho nó một trận, gần 21h đêm bắt về kho mang cái khác mới tinh đến đổi.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Mẽdiamart e nghĩ sẽ chết sớm thôi
Mediamart thì em thấy không có ấn tượng tốt với mấy nhân viên mang hàng đến và lắp đặt.
1. Lần 1 em lắp bình nóng lạnh bị chăn mất mất hơn trăm k cho cái công tắc. Lần ấy nghĩ thôi coi như để các bạn ấy kiếm thêm. Tính em vẫn hay tip.
2. Lần 2 mua tủ lạnh cũng bị gợi ý mua thêm đồ giá cắt cổ. Bực mình kiểu đó nên em từ chối hết. Y như rằng các bạn thái độ lồi lõm dở mặt ngay.
3. Lần 3 em mua tivi. Các bạn cũng nhiệt tình chở đến, xong lại đòi bán cho em cái giá treo tivi với giá gấp 3-4 lần. Em không đồng ý thì lại dở mặt thái độ lồi lõm. Nó mở cái tivi mình ra khỏi hộp mà xót hết ruột.
Em cũng ấn tượng ko tốt với bên này.
Năm ngoái mua cái tivi về điều khiển hỏng mà bảo đổi mãi ko đổi, em mang đến mãi ko đổi cho em, sau em chat facebook thì thấy sốt sắng đổi, mất gần 2 tháng (lần đầu e mua tivi).
Về nhân viên các bạn cũng nhiệt tình, nhưng cảm giác quy trình nhì nhằng ko được đào tạo í
- Chốt lại em mua gì cũng xộc vào Điện máy xanh, thế giới di động, fpt ạ, e thấy nhân viên chuyên nghiệp, xử lý mạch lạc.
- Giờ mua hàng cứ chọn chỗ dịch vụ chuyên nghiệp, bài bản thì mua vì được phục vụ chu đáo, chuẩn chỉ ạ.

vuvanphong

Xe điện
Hinh như ở HN thì mấy anh điện máy to to giá đắt hơn mấy anh shop nho nhỏ
Ở quê mấy anh shop nhỏ nhỏ lại loạn giá hơn anh điện máy to to.

VIKO L

Xe điện
Media Mart em thấy dịch vụ chán nhất so với siêu thị điện máy Pico, HC, Nguyễn Kim.
Mà giờ đồ điện tử bảo hành online hết rồi nên cứ mua trên mạng cũng ổn, ra STĐM đắt hơn mà cũng ko hơn gì.
Giá ở Pico có ổn ko cụ? em thấy chỗ Pico Minh Khai lúc nào cũng vắng như chùa Bà Đanh, nhìn mà thấy chán ko muốn vào xem.

Ladagia

Xe điện
Bình thường thôi, cụ hơi dễ bức xúc thôi :D
Đầu xuân mới hạ hoả cụ nhé ;))

Cháu vừa mua hàng hôm kia ở Mediamart Long Biên, vắng như chùa bà Đanh.
Cháu cứ kiếm chỗ nào rẻ nhất rồi qua xúc luôn chả thăm thú hay hỏi han gì cái khác.
Em mua hơn trăm củ tiền hàng chỗ này nhưng lâu lắm ko mua gì nữa. Lúc bán thì nhân viên niềm nở nhưng khi bảo hành oải lắm :D

nguyentoan.uct

Xe điện
Nay e cũng vào HC để xem tủ lạnh, cũng xác định xem là chính đã. Vẫn rất khó chịu kiểu làm việc của nhân viên các siêu thị điện máy là chỉ tâng bốc loại đang chạy doanh số, loại khác dìm hàng thô thiển, mà đúng vợ e thì nghe như bị thôi miên

Hacking

Xe tăng
Cháu bị như cụ, nhưng là máy giặt, cháu bực gọi điện lên mắng mà nhân viên tổng đài bố đời lắm. Cháu bị cái chân đế máy giặt

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Còn mấy ngày nghỉ tết rảnh rỗi nên em tìm hiểu mua bộ loa về nghe cho đỡ chán. Em tìm kiếm và chốt mua hàng tại Mediamart vì còn hàng. Khi gửi link sản phẩm thì nhân viên báo là còn hàng. Mình hỏi kỹ cho chắc vì model này cũng lâu rồi và nhân viên trả lời là hàng kho chứ không phải hàng trưng bày. Sau khi lấy thông tin địa chỉ và chốt thời gian giao hàng thì khoảng 2 tiếng sau bạn nhân viên đó lại gọi báo là hàng trưng bày chứ kho hết hàng rồi.
- Em ok hàng trưng bày cũng được thì bạn nhân viên báo là anh chờ bên giao hàng sẽ gọi trước khi giao.
- Chờ quá trưa không thấy giao hàng em mới nhắn tin hỏi lại thì lại được nhân viên báo là hàng trưng bày chỉ bán tại cửa hàng chứ không giao hàng.
Năm mới đặt địa vị của mình khi mua hàng như này các cụ sẽ thế nào ạ? Cả một hệ thống điện máy mà làm ăn bố láo thế.

Bọn Mediamart này chuyên báo hàng thanh lý theo kiểu có hàng nó xác nhận qua điện thoại là có hàng nhưng phải đến tận nơi mới mua được. Phi đến tận nơi thì nhân viên ở đó ú ớ hồn nhiên bảo hết. Em bị lừa 2 lần giờ cạch!

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
E thỉnh thoảng mua mediamart ngay cạnh nhà e, thấy cũng được. Cơ bản tiện ngay cạnh nhà :D

butchikim

Xe ba gác
Em mua hơn trăm củ tiền hàng chỗ này nhưng lâu lắm ko mua gì nữa. Lúc bán thì nhân viên niềm nở nhưng khi bảo hành oải lắm :D
Bảo hành thì cứ hãng mà túm chứ gọi cho siêu thị làm gì cho lòng vòng :D

Mà trộm vía mấy thứ cháu mua bên ấy chưa phải bảo hành cái gì ;))

Còn mấy ngày nghỉ tết rảnh rỗi nên em tìm hiểu mua bộ loa về nghe cho đỡ chán. Em tìm kiếm và chốt mua hàng tại Mediamart vì còn hàng. Khi gửi link sản phẩm thì nhân viên báo là còn hàng. Mình hỏi kỹ cho chắc vì model này cũng lâu rồi và nhân viên trả lời là hàng kho chứ không phải hàng trưng bày. Sau khi lấy thông tin địa chỉ và chốt thời gian giao hàng thì khoảng 2 tiếng sau bạn nhân viên đó lại gọi báo là hàng trưng bày chứ kho hết hàng rồi.
- Em ok hàng trưng bày cũng được thì bạn nhân viên báo là anh chờ bên giao hàng sẽ gọi trước khi giao.
- Chờ quá trưa không thấy giao hàng em mới nhắn tin hỏi lại thì lại được nhân viên báo là hàng trưng bày chỉ bán tại cửa hàng chứ không giao hàng.
Năm mới đặt địa vị của mình khi mua hàng như này các cụ sẽ thế nào ạ? Cả một hệ thống điện máy mà làm ăn bố láo thế.

Thế chạy qua đấy tí tiện đi chơi luôn cụ ạ. Nhưng mấy siêu thị điện máy đang bị điện máy xanh vụt cho sấp mặt về nhân viên bán hàng. Vào ĐMX, nhân viên nữ mặc juyp giò trắng muốt, đeo khẩu trang cũng thấy xinh, cúi chào, hướng dẫn bán hàng tận tình, thanh toán, bê đồ ra tận xe cho khách. Mấy ông điện máy mà ko đào tạo lại nhân viên là mất khách.

nhocbold29

Xe hơi
Có lần em mua tủ lạnh, siêu thị HC có giá mềm nhất và cũng đáp ứng hết các yêu cầu về thanh toán của em. Giá thì em tìm hiểu và thấy mềm nhất rồi. Em đòi thanh toán thẻ, họ OK và không phát sinh phí cà thẻ, em đòi thanh toán thẻ tại nhà, họ cũng OK và mang máy POST đến tận nhà luôn. Cái tủ lạnh em mua đến bây giờ vẫn hài lòng.
thường thì phí cà thẻ do bên bán phải chịu. Bên nào ở VN mà đòi phí cà thẻ thì em lượn sang bên khác luông :D.

type

Xe tăng
Cụ nói em mới nhớ năm kia hỏng máy giặt, em mua ở Mediamart cái máy 9kg chốt trong vòng 20 phút hẹn 2h sau chở đến lắp. Đúng 2h30 sau có 2 nhân viên đến giao hàng tụi hắn gạ em lấy thêm cái chân kệ kê máy thấy em ko mua vì có rồi nó làm câu kê kệ của anh bên em ko chịu trách nhiệm về máy. Cáu em bảo luôn mày cần tao gọi đến hotline trả máy luôn không, thấy em găng 2 cu cậu cặm cụi làm. Lắp xong test ok em tầm hơn 30' sau em mới thanh toán nốt cho về. Bố tộ.

minhlp

Xe tải
Mấy trung tâm điện máy lớn lớn giờ nó như nhau hết ấy mà.
Trước Tết em đi mua nồi chiên ko dầu, ban đầu vào Nguyễn Kim ngắm. Hỏi 1 em bán ở quầy NCKD mà em ấy chả biết thông tin gì, hỏi cái nào thì dùng đt tra mã sản phẩm mới trả lời khách được. Sau chốt được sản phẩm thì lên google search giá, thấy giá Mediamart rẻ hơn Nguyễn Kim 600k (mua online chỗ khác thì rẻ thêm ~300k nữa, nhưng muốn tới trực tiếp mua đập hộp) nên chọn Mediamart.
Bên này thì vào cái là nhân viên tư vấn "dòng khác" mà nhân viên đó bán ngoài 😐. Thế mới khiếp.

Thainguyen6996

Xe tải

Mediamart thì tởm rồi... cách đây 5-6 năm e đã bị chúng nó lừa bán cho cái tivi trưng bày sau dó còn suýt nữa bị bọn nhân viên kỹ thuật chúng nó vặt thêm mình 5 triệu nữa cơ.... Cạch đến già luôn