[Funland] Đau lưng, có cụ nào bị như em không ạ?

Shortgun

Xe máy
Em dân văn phòng ngồi nhiều, ý thưc được là sẽ đau lưng do bệnh nghề nghiệp . Em bơi tuần 3 buổi, đi bộ mỗi ngày tầm 2 km nhưng ma vẫn co cảm giác lưng yếu yếu. Cúi lâu, hay ngồi xổm lâu đều thấy cứng va mỏi lưng. Các cụ có cách gi không chỉ giáo em với ạ . Voka đây thùng mời các cụ

Sideral

Xe đạp
Chào các cụ Ofer.
Do tính chất công việc, đi lại nhiều quá nên giờ phần thắt lưng bị đau quá các cụ ạ. Đứng thẳng bình thường thì không sao, nhưng hơi cúi người xuống là bị đau. Em còn trẻ, mới có 27, chắc chưa đến nỗi bị các vấn đề về xương cốt như người trung niên các cụ nhỉ? Có cụ nào đã từng bị hoặc các bác sỹ OF nào rành về cái này chỉ giúp em cách khám, chữa với ạ. Em mù tịt về y, kính mong các cụ giúp đỡ ạ. [-O<
Ôi mình cũng thế đây bạn ơi. Trước đau lăm, châm cứu dc 2 lần thì đỡ, xong lại giặt giũ đi guốc cao nên bị đau rồi

luongbang1285

Xe hơi
Website
www.nhadatquan7.com
Đau lưng chắc do 1 phần loãng xương và do đặc thù công việc, bổ sung thêm canxi tự nhiên nhé cụ chủ thớt

themmotem

Xe máy
Chào các cụ Ofer.
Do tính chất công việc, đi lại nhiều quá nên giờ phần thắt lưng bị đau quá các cụ ạ. Đứng thẳng bình thường thì không sao, nhưng hơi cúi người xuống là bị đau. Em còn trẻ, mới có 27, chắc chưa đến nỗi bị các vấn đề về xương cốt như người trung niên các cụ nhỉ? Có cụ nào đã từng bị hoặc các bác sỹ OF nào rành về cái này chỉ giúp em cách khám, chữa với ạ. Em mù tịt về y, kính mong các cụ giúp đỡ ạ. [-O<
tôi năm nay 34,đã đau lưng vài năm nay cũng không hiểu tại sao,sau đó có thử rượu sâu chít của một cụ trên này,cũng có vẻ ổn hơn nhiều,có lẽ chỉ cần đầu tư 3-4 củ là khỏe re>:)(like)

Thai Hoa

Xe hơi
Em cũng hóng vụ bột sâm chít

themmotem

Xe máy
Là cái gì lần đầu em nghe cụ ạ. Em cảm ơn cụ
sâu chít là sâu ở trong cây chít được ví như đông trùng hạ thảo của Việt Nam,mợ tìm trên mạng đi nhé,rất tốt đấy nếu mợ cần sẽ cho địa chỉ

themmotem

Xe máy
Em cũng hóng vụ bột sâm chít
vâng,bột là để cho chị em dùng cho dễ thôi,anh em thì u rượu hay hơn,đảm bảo chị em dùng da dẻ tươi nhuận hồng hào,nói chung có nhiều tác dụng trong đó có ông uống bà khen.;)

binh_1612

Xe tăng
cụ nên chịu khó tập thể dục thể thao đi chứ mới còn trẻ mà đã thế này đến lúc già thì nguy

aoe.info

Xe buýt
Website
denlonghoian.net
Tình hình là em có đi chiếu chụp, siêu âm tí ở bv Thể Thao, đc cấp đơn thuốc uống trong 10 ngày, mà chỉ thấy đỡ hơn đc 1 tí mấy hôm uống thuốc thôi các cụ ợ. Sau đấy là mỗi tối đi làm về, em cứ xách giầy ra chạy nhẹ nhàng tí, vận động nhẹ nhàng cho cái cột sống tí thì cảm thấy đỡ đi nhiều, chỉ ngồi lâu quá mới thấy bị lại thôi, còn hiệu quả hơn là uống thuốc.