[Funland] Đâu là quán phở chân ái của các cụ?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Mì chính nhiều ăn đơ cả ng. E ăn tim đập nhanh, vã mồ hôi, đau đầu vùng chẩm luôn. Cơ mà dạ dày với thượng vị của cụ nó khác chỗ à 🤪
Mỳ chính phải là phở Bản Tôn Đức Thắng. Em ăn sốt vang 50k về tý nôn vào tường

phuongan

Xe điện
Mì chính nhiều ăn đơ cả ng. E ăn tim đập nhanh, vã mồ hôi, đau đầu vùng chẩm luôn. Cơ mà dạ dày với thượng vị của cụ nó khác chỗ à 🤪
Em dùng sai từ, đau tức kiểu rất khó chịu.
PS: bát phở Mặn ngon quá!

Chỉnh sửa cuối:

haiyen1012

Xe điện
Đến giờ em vẫn nhớ phở 24. Thật sự lúc con em vừa biết ăn. Em ở nhà trông con và em ko biết nấu ăn thế là phở 24 thẳng tiến. Con em ăn trường kỳ từ lúc biết ăn đến 18 tháng khi đi nhà trẻ. Hồi đó ăn 1 tô lớn tặng 1 tô nhỏ. Vậy là mặc định cha ăn lớn con ăn nhỏ. Sau này con em lớn hơn thì cha ăn tô lớn con ăn 2 tô nhỏ(mua lớn tặng nhỏ) và mua thêm 1 tô nhỏ cho con ăn thêm :)
Em ko hợp khẩu vị ngoài bắc nên ngoài cơm rang Mã Mây và phở xòa đập chảo ầm ầm thì em chẳng có cảm giác đồ ăn ngoài bắc ngon :((
Phở 24 rồi Phở Vuông hay 1 loạt các quán phở sang chảnh khác đã có thời nở rộ nhưng đều đóng cửa hết vì chỉ chú trọng vào làm "sang" chứ không làm "ngon" được món phở.
Còn về khẩu vị thì em lại không thấm được các món miền nam, quá lạm dụng đường, gia vị và cái sự thập cẩm nhiều nguyên liệu trong 1 món ăn.

haiyen1012

Xe điện

longphúc

Xe tăng
Phở có tên là xích lô vì ngày xưa dân lao động, đạp xích lô ăn nhiều do nó rẻ, bát to và rất nhiều bánh phở
Vì bát nó...to,giờ 50k roài,bước vào quán này thiếu mùi than đá xưa còn lại vẫn mùi như xưa,chua chua cảm giác rất ...xích lo mặc dù xây mới khang trang 😁

Dan du an

Xe ba gác
Vâng phở e cũng 1 tháng ăn 1-2 lần là căng giờ ko thiết tha nữa vì phở nó chất tạo mùi gì gây K
Cứ xôi hai nắm là cháu thích. Điểm thêm hai chấm lạc là ngon. Loại mà bà bán xôi úp bằng bát đó. Tròn xoe như thế mà ực.

toyennha

Xe lăn
Phở 24 rồi Phở Vuông hay 1 loạt các quán phở sang chảnh khác đã có thời nở rộ nhưng đều đóng cửa hết vì chỉ chú trọng vào làm "sang" chứ không làm "ngon" được món phở.
Còn về khẩu vị thì em lại không thấm được các món miền nam, quá lạm dụng đường, gia vị và cái sự thập cẩm nhiều nguyên liệu trong 1 món ăn.
Phở 24 đâu có sang chảnh đâu cụ? Giá rẻ và mặt bằng máy lạnh đẹp. Ở trong em nhiều quán ngon theo khẩu vị của em. Nhưng vợ em thì lại bảo dỡ :)

longphúc

Xe tăng
Phở càng đông thì mình càng dễ toi nó ném 1-2 viên tạo mùi vào cụ ạ
Chỉ quán nhỏ mới xài vị phở thôi cụ,quán lớn chẳng ai làm vậy đâu mà lo,xương bò quán lớn họ được tặng kèm nếu mua thịt nhiều,và vị phở nếu tinh thì biết ngay,bản thân vị phở mua chuẩn nó cũng kg có chất độc hại đâu cụ,tóm lại cứ quán lớn đông khách mà xơi,và không nên ham rẻ

tungpt13

Xe tăng
Em thấy cạnh phở Cường Cầu Dậu cũng có 1 quán phở Long Bích cụ ạ, không biết có cùng chuỗi không. Được cái từ ngày có LB em đi ăn phở Cường đỡ phải đợi lâu!
Phở long bích ở tam trinh cụ nhé . từ đầu năm nay mới mở cơ sở 2 ở võ thị sáu . em ăn ở cả 2 cơ sở này rồi . nhận diện là con bán tải màu cam dán phở bò long bích của ông chủ .
Long bích cầu dậu là hàng pha kê rồi .

dieuthuy7190

Xe tải
Chỉ quán nhỏ mới xài vị phở thôi cụ,quán lớn chẳng ai làm vậy đâu mà lo,xương bò quán lớn họ được tặng kèm nếu mua thịt nhiều,và vị phở nếu tinh thì biết ngay,bản thân vị phở mua chuẩn nó cũng kg có chất độc hại đâu cụ,tóm lại cứ quán lớn đông khách mà xơi,và không nên ham rẻ

Vâng ok cụ