Đầu KTS có bác nào thử chưa?

doremonmattich

Xe tăng
các bác ơi !!! e trót dại lắm cái đầu thu giống hệt bác Chihuahua mà sao bắt chán cưc. Dứng một chỗ mà sóng khỏe thì ok nhưng di chuyển là tèo . Sơ đồ ăng ten của em hơi khác bác ấy là em dán hai bên trái/phải, quay đầu vào nhau nhưng xa hơn, không dính liền như bác chihuahua
các bác bảo em làm thế nào bây giờ ạ ? thanks các bác

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
các bác ơi !!! e trót dại lắm cái đầu thu giống hệt bác Chihuahua mà sao bắt chán cưc. Dứng một chỗ mà sóng khỏe thì ok nhưng di chuyển là tèo . Sơ đồ ăng ten của em hơi khác bác ấy là em dán hai bên trái/phải, quay đầu vào nhau nhưng xa hơn, không dính liền như bác chihuahua
Dại là dại thế nào? Bác lắp ở đâu thì ra đó bảo họ kiểm tra lại cho. Nếu vẫn không được thì qua em đổi cho cái của em (Khôi Béo lắp đặt xem ngon lành) chỉ bù cho em 3 triệu thôi :)) :)) :)) . Đùa thôi chắc của bác thợ nó không biết lắp thôi . Bác thử qua nhờ Khôi Béo chỉnh giúp cho.

doremonmattich

Xe tăng
Em định bế ra đây, cảm ơn bác đã động viên.. Phen này quyết tâm không xem được không về nhà...

stdt

Xe tải
Cho đến lúc này em vẫn chưa tin là có thể có đầu thu nào xem được ổn định trên ô tô như ở nhà ,vấp nhiều hay ít mà thôi

.:6666:.

Xe máy
thế mà em lại tin, em xem ở nhà lúc trời mưa mà mấy đầu thu gia đình giật ùm ùm, công bằng mà nói VN mình chất lượng phát sóng kô bằng nc ngoài, bên kia nhà nó thưa chứ đâu như VN

MPV

Xe tải
Vn mình vừa phóng thành công VINASAT1, theo e nghĩ chỉ một thời gian nữa thôi là đầu KTS cả ở nhà và trên otô sóng sẽ rất ổn định
Hai cái này chả dính dáng gì đến nhau cả :77:

.:6666:.

Xe máy
Vn mình vừa phóng thành công VINASAT1, theo e nghĩ chỉ một thời gian nữa thôi là đầu KTS cả ở nhà và trên otô sóng sẽ rất ổn định
bác kô hiểu gì cả, nhiều bác vẫn nghĩ Vinasat là sẽ có KTS dùng đc mọi nơi, cái này chỉ dành cho mấy bác DTH mà thôi bác ạ

doremonmattich

Xe tăng
Em xin confirm chính xác là : đầu KTS bắt ngon ở HN, 90% quãng đường là bắt được nét, âm thanh voice thì tàm tạm.

Vấn đề là đầu gì và antenna nào

em thì đầu DVB2008 antenna theo máy ko được tốt, em bèn ra longthinh audio đổi các một cái antenna khác (loại cũng đi kèm đầu DBV 2008) thì mới xem đươc.

Em đổi các cho bác ấy và mất thêm 500k. Các bác lắp đầu KTS ở đâu thì ở nhưng yêu cầu bên B là phải xem được ngon trong khi xe chạy thì hãy trả tiền nhé.

henry14

Xe tải
Em vào ném đá các bác tí :
Đúng như có bác nói, vinasat chỉ hợp với ông nào dùng thu tín hiệu vệ tinh thôi (như DTH – direct to home), còn đầu thu của vtc là kỹ thuật số mặt đất, tức là cũng phải có trạm phát tín hiệu ở mặt đất, ông vtc này thì chỉ nhăm nhăm bán đầu thu thôi, ăng ten trên cao còn tèo nữa là ăng ten của các bác để trong oto, lại đi vèo vèo.
Em thì can bác chủ thớt, nếu bác lắp cho người khác xem (không phải lái xe) thì ok, hoặc bác lắp cho thoả tính đam mê (em cũng thế) thì nên chứ hiệu quả sử dụng là không cao, thậm chí là khá nguy hiểm khi lái xe, bên nước ngoài nó không cho phép xem phim, tivi trên màn hình phía trước (dành cho lái xe), bằng chứng là các xe xịn nhập khẩu nếu có màn hình phía trước thì thường là không xem được khi xe đang chạy.

doremonmattich

Xe tăng
Em vào ném đá các bác tí :
Đúng như có bác nói, vinasat chỉ hợp với ông nào dùng thu tín hiệu vệ tinh thôi (như DTH – direct to home), còn đầu thu của vtc là kỹ thuật số mặt đất, tức là cũng phải có trạm phát tín hiệu ở mặt đất, ông vtc này thì chỉ nhăm nhăm bán đầu thu thôi, ăng ten trên cao còn tèo nữa là ăng ten của các bác để trong oto, lại đi vèo vèo.
Em thì can bác chủ thớt, nếu bác lắp cho người khác xem (không phải lái xe) thì ok, hoặc bác lắp cho thoả tính đam mê (em cũng thế) thì nên chứ hiệu quả sử dụng là không cao, thậm chí là khá nguy hiểm khi lái xe, bên nước ngoài nó không cho phép xem phim, tivi trên màn hình phía trước (dành cho lái xe), bằng chứng là các xe xịn nhập khẩu nếu có màn hình phía trước thì thường là không xem được khi xe đang chạy.
bác nói chính xác 100% !!! tuyệt đối không nên bật khi đang lại Cực Kỳ nguy hiểm !!!

em thì tuyệt đối tuân thủ bật KTS và tắt hình đi, nghe tiếng thôi. Mà nói thật em xóa luôn mấy kênh lăng nhăng, Chỉ để VTV1,3,4 và TH Hà nội. Ctrình của VTC sến và "hàng chợ" vãi lúa

stdt

Xe tải
Hôm nọ em xem thử vì định lắp nhưng lai thôi vì vẫn thấy ko ưng ý như các bac nói.Kiểu gì thì hình cũng giật và vỡ tiếng cho dù xe lúc đó dừng hay chạy chậm,chắc hôm đó do đài phát yếu chăng...Chắc phải đợi vtc nâng công suất máy phát lên rồi mới xem ngon lành đươc.....

stdt

Xe tải

Bác đã chỉnh được đầu thu chưa ,em vẫn muốn lắp nhưng lăn tăn quá*-)

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Em dùng cả 3 loại: Humax của bác Duylinh, Tàu Khựa của Minhkhoi, V-Digital (Tàu khựa khác mỗi cái mác) mấy năm nay ngon lành, chưa hỏng. Về chất lượng hình nói chung chấp nhận được, thỉnh thoảng giật khi đi dưới đường cao thế (Dọc sông Kim Ngưu, đê Yên Phụ)

stdt

Xe tải
Thế bác lắp cả ba loại đó trên xe à...? Hỏng thi ko nhưng ván đề là có xem tốt ko thôi ,hồi đầu có xe khoảng 4 năm trước đây em cũng lắp humax đén giờ vẫn chưa hỏng ,nhưng chả xem đc trên oto thôi

doremonmattich

Xe tăng
hi bác stdt!! em xem ngon ạ. Lời khuyên cho bác là lắp ở đâu thì lắp, cứ xem ngon mới nộp tiền nhé, ko có lý do lý trấu gì hết, đã lắp là phải được.

stdt

Xe tải
Ok,bác nói thế yên tâm phần nào ,mai kia rỗi phải lắp mới đc.Có khi lắp xong cũng chả xem đâu nhưng nó là cái thú thì...

stdt

Xe tải
Sáng nay đã ra Long thịnh lắp một bộ.Nói chung là hài lòng.Đi trên những đường lớn và rộng rãi thi bắt rất ngon ,nhưng khi chạy vào những ngõ ngách nhỏ nhiều nhà san sát nhau ( Chẳng hạn như phố Nguyễn ngọc nại ) thì bị mất hình và tiếng.Nhưng như thế cũng là chấp nhận đc rồi. Có đầu số rất tiện khi đưa bà xã đi đâu mà phải ngồi chờ đã có tv xem, vì khi xe dừng lại thì có vẻ bắt rất tốt

GALLOPER

Xe buýt
E mang xe đi tìm chỗ lắp cái truyền hình cáp mà k chỗ nào nó nhận, k biết đã ae OF nào thử chưa. hé he. giúp em với nhá.