Thảo luận dầu hộp số cho kia morning slx

yeuxehop

Đi bộ
chào các cụ
tình hình là cháu muốn thay dầu hộp số AT cho vợ hai cháu ( kia morning slx). không biết phải dùng loại nào là phù hợp. mong các cụ chỉ bảo. cháu cám ơn các cụ nhiều ợ

dzuy1010

Xe tăng
Vừa có bài phải thay dầu hộp số KM đã có cụ sợ rồi

quyluong_3bánh

Xe điện
Em thấy hầu như xe mới nào dầu hộp số cũng thừa,kệ nó đi cụ ơi nếu chưa đến kỳ thay!

THACOKIASERVICE

Xe máy
Các bác thân mến, về dầu hộp số tự động sử dụng cho xe KM, bác nên phân biệt cho 2 đời xe khác nhau:
1. Nếu xe của bác có năm sx từ đời 2007 trở về trước (đèn pha vuông) thì bác phải dùng loại dầu ATF-JWS3314
2. Còn nếu xe bác có năm sx từ đời 2008 trở lại đây sẽ dùng loại ATF SP-III bác ạ.
Những loại dầu này chỉ có hãng mới có bác ạ. Bác nên thay đúng dầu đặc chủng trên theo yêu cầu của nhà SX để tránh bị hư hỏng không đáng có khi thay không đúng loại dầu bác ạ.

yeuxehop

Đi bộ
cám ơn các cụ. xe cháu đời 2009 vạy là phải thay loại ATF SP-III. cái này chỉ có hãng mới có thôi hả cụ. mấy chỗ gara không có hả? tại vì từ chỗ cháu xuống tới hãng hơi bị xa. hix. thanks các cụ nhiệu ợ

THACOKIASERVICE

Xe máy
cám ơn các cụ. xe cháu đời 2009 vạy là phải thay loại ATF SP-III. cái này chỉ có hãng mới có thôi hả cụ. mấy chỗ gara không có hả? tại vì từ chỗ cháu xuống tới hãng hơi bị xa. hix. thanks các cụ nhiệu ợ
Các gara có thể cũng có khi họ mua lại từ hãng về thay cho các bác, khi đó giá thành sẽ cao hơn ạ.

HangB2

Xe điện
@ cụ chủ thớt: loại dầu thì cụ Thaco nói rùi, có cái em không hiểu là cụ chạy được nhiêu rồi mà đã đi thay dầu hộp số ợ ?

quyluong_3bánh

Xe điện
Các bác thân mến, về dầu hộp số tự động sử dụng cho xe KM, bác nên phân biệt cho 2 đời xe khác nhau:
1. Nếu xe của bác có năm sx từ đời 2007 trở về trước (đèn pha vuông) thì bác phải dùng loại dầu ATF-JWS3314
2. Còn nếu xe bác có năm sx từ đời 2008 trở lại đây sẽ dùng loại ATF SP-III bác ạ.
Những loại dầu này chỉ có hãng mới có bác ạ. Bác nên thay đúng dầu đặc chủng trên theo yêu cầu của nhà SX để tránh bị hư hỏng không đáng có khi thay không đúng loại dầu bác ạ.
Tiện cụ cho em hỏi là Trường Hải bọn cụ thay dầu máy loại gì cho cerato(trước bọn cụ nhập về và nay bọn cụ lắp giáp)?rổ giá bao nhiêu?cả lọc dầu nữa ạh?
Vấn đề nữa là xe mà qua háng bọn cụ để làm sơn thì làm kiểu gi?có cái kiểu sơn chân không gì gì đấy không?hay là che báo xong bắn sơn như ngoài các gara?
Cụ trả lời giúp em phát,em cảm ơn nhiều ạh!

to_va_dai

Xe đạp
Ừ nhỉ, không biết là Cerato thay dầu gì, nhà chấu mới lấy vợ 2 ít kinh nghiệm nên không biết gì cả. Mong các kụ góp ý cho, xe nhà cháu cũng là Forte nhưng do TH lắp các cụ ợ.
Cụ THACO cho xin tí ý kín nhé.

LongSukebe

Xe tải
Xe nhà cháu chạy đến 4 vạn km là cháu cho ra hãng thay dầu hộp số, dầu cầu luôn. Không biết như vậy có bị gọi là hoang phí không nữa

THACOKIASERVICE

Xe máy
Ừ nhỉ, không biết là Cerato thay dầu gì, nhà chấu mới lấy vợ 2 ít kinh nghiệm nên không biết gì cả. Mong các kụ góp ý cho, xe nhà cháu cũng là Forte nhưng do TH lắp các cụ ợ.
Cụ THACO cho xin tí ý kín nhé.
Xe bác thay dầu số tự động loại ATF SP-III, bác bác chưa cần thay đâu cứ yên tâm mà chạy đi bác ạ, xe bác còn mới mà.

THACOKIASERVICE

Xe máy
Tiện cụ cho em hỏi là Trường Hải bọn cụ thay dầu máy loại gì cho cerato(trước bọn cụ nhập về và nay bọn cụ lắp giáp)?rổ giá bao nhiêu?cả lọc dầu nữa ạh?
Vấn đề nữa là xe mà qua háng bọn cụ để làm sơn thì làm kiểu gi?có cái kiểu sơn chân không gì gì đấy không?hay là che báo xong bắn sơn như ngoài các gara?
Cụ trả lời giúp em phát,em cảm ơn nhiều ạh!
Dầu máy hiện nay bên cty em đang sử dụng thay cho khách hàng là Caltex Haviline 20W50. Với xe Cerato/Forte bình thường không thay lọc khoảng 2.7-3 lít, giá 58.000 đ/lít; lọc nhớt 100.000 đ/cái, nếu thay lọc + thêm 0.3 lít bác ạ. Giá trên có thể thay đổi phụ thuộc vào chính sách của công từng thời kỳ, trước khi các bác thay thế dầu nhớt, phụ tùng hoặc sc bất kỳ cái gì thì CVDV phải báo giá và được sự đồng ý của các bác thì mới thực hiện công việc bác ạ.
Còn về phần sơn xe hiện nay công nghệ sơn bên cty em cũng giống các hãng khác và sử dụng loại sơn do nhà máy cung cấp, giống như sơn trên xe mới bác ạ.

THACOKIASERVICE

Xe máy
Xe nhà cháu chạy đến 4 vạn km là cháu cho ra hãng thay dầu hộp số, dầu cầu luôn. Không biết như vậy có bị gọi là hoang phí không nữa
Không rõ là xe bác sử dụng được bao lâu rồi ạ (ý em hỏi thời gian bác ạ). Thông thường nên thay dầu phanh, côn, và nước làm mát định kỳ 2 năm hoặc 40.000 km xe chạy. Dầu hộp số tự động trong HDSD không đề cập đến việc thay định kỳ (trong điều kiện làm việc bình thường) nhưng theo em với số sàn nên thay lầ 1 ở 30.000 km, sau đó định kỳ 60.000 km thay lần tiếp theo. Còn số tự động 40.000 km đầu tiên nên thay lầ 1, sau đó 60.000 km thay cho lần tiếp theo.
Với những bác chạy xe Domestic (nội địa Hàn Quốc) nên bảo dưỡng sớm hơn ở lần đầu tiên để đảm bảo độ an toàn cho xe.
Cảm ơn câu hỏi của bác/

quyluong_3bánh

Xe điện
Dầu máy hiện nay bên cty em đang sử dụng thay cho khách hàng là Caltex Haviline 20W50. Với xe Cerato/Forte bình thường không thay lọc khoảng 2.7-3 lít, giá 58.000 đ/lít; lọc nhớt 100.000 đ/cái, nếu thay lọc + thêm 0.3 lít bác ạ. Giá trên có thể thay đổi phụ thuộc vào chính sách của công từng thời kỳ, trước khi các bác thay thế dầu nhớt, phụ tùng hoặc sc bất kỳ cái gì thì CVDV phải báo giá và được sự đồng ý của các bác thì mới thực hiện công việc bác ạ.
Còn về phần sơn xe hiện nay công nghệ sơn bên cty em cũng giống các hãng khác và sử dụng loại sơn do nhà máy cung cấp, giống như sơn trên xe mới bác ạ.
bác có thể cung cấp cho em cái mã của lọc dầu xe cerato/forte với ạh?

THACOKIASERVICE

Xe máy
bác có thể cung cấp cho em cái mã của lọc dầu xe cerato/forte với ạh?
Rất lấy làm xin lỗi bác, nếu bác đưa xe vào xưởng bác có thể lấy mã phụ tùng khi thay thế còn việc cấp mã phụ tùng cho bác cái này em không thể.
Một lần nữa xin lỗi vì không đáp ứng được yêu cầu này của bác ạ.

quyluong_3bánh

Xe điện
Rất lấy làm xin lỗi bác, nếu bác đưa xe vào xưởng bác có thể lấy mã phụ tùng khi thay thế còn việc cấp mã phụ tùng cho bác cái này em không thể.
Một lần nữa xin lỗi vì không đáp ứng được yêu cầu này của bác ạ.
vâng!bác rất nhiệt tình,cảm ơn bác.thế bác cho em hỏi là em mang dầu của nhà vào hãng thay+thay lọc của hãng có được không ạh?tại em dang chạy mobi mà hãng lại là caltex,công sá thế nào hả bác?em hỏi để sau cứ thế em làm!hi...

to_va_dai

Xe đạp
Xe bác thay dầu số tự động loại ATF SP-III, bác bác chưa cần thay đâu cứ yên tâm mà chạy đi bác ạ, xe bác còn mới mà.
Thank cụ nhều nhều ạ. Mà kụ ở KIA nào vậy? Giải Phóng hay Long Biên hay Mỹ Định hay ....@-) hở cụ? Cháu thấy Giải Phóng của công ty cụ nổi tiếng trên diện này phết nhỉ? Cháu định hôm nào ra GIải Phóng nhờ kụ kiểm tra cho cái bình xăng xem có thủng như cụ daubu thì chít cụ nhỉ, cụ check giúp cháu tí nhé.

Chào bác THACOKIASERVICE,
Thế là tìm đúng nơi hỏi, xe KM đi bao lâu hay bao nhiêu km thì bảo dưỡng một lần, gara của THACO ở đâu? có nhận bảo dưỡng xe ko mua của THACO ko? tớ chi đi xe nhưng ko biết gì mong được chỉ dẫn, thanks nhiều nhiều .

THACOKIASERVICE

Xe máy
Chào bác THACOKIASERVICE,
Thế là tìm đúng nơi hỏi, xe KM đi bao lâu hay bao nhiêu km thì bảo dưỡng một lần, gara của THACO ở đâu? có nhận bảo dưỡng xe ko mua của THACO ko? tớ chi đi xe nhưng ko biết gì mong được chỉ dẫn, thanks nhiều nhiều .
Thường khoảng 5000 km bác lên cho xe đi kiểm tra thay nhớt máy một lần, nếu ít đi thì khoảng 2,5-3 tháng bác ạ. Còn Xưởng DV của THACO thì ở HN có 3 địa điểm làm xe du lịch (KIA LONG BIÊN, KIA GIẢI PHÓNG, KIA MỸ ĐÌNH) bác ạ. Xe KIA dù bác mua ở THACO hay ngoài bên em vẫn thực hiện việc SC, BD cho bác như bình thường bác ạ.