[Thảo luận] Đầu hè trời nóng, em carens ngâm mình xuống hồ Ngọc Khánh

thongdong

Xe máy
Em xin đặt gạch thớt này, chờ em biên tập lại ảnh cái đã.
Cùng trong thời gian cứu hộ, có một bác chụp ảnh pờ rồ, flash sáng quắc mà không bít có phải Ofer không

Đây ảnh đây ạ
Hầu hết đường vòng quanh hồ Ngọc Khánh đều chỉ đi lọt 1 xe (nên mới là đường 1 chiều oto), vỉa hè cũng hẹp mà 1 bên lại là hồ nước. Vậy mới có bác tắm hồ.
Quang cảnh vỉa hè thử tài... đỗ xe.

Và đây là nhân vật chính: 3 cánh cửa mở bung hết cỡ; cá tôm tha hồ bơi qua

Nhìn ảnh này các bác chắc biết độ dốc của đường dạo quanh hồ - rất dốc. Dưới đoạn dốc 45 độ ấy là bờ kè thẳng đứng và mực nước sát bờ cũng phải đến 1m. Nói dại, nếu trượt 1 chân ở tận trên vỉa hè thì khả năng không bấu víu vào đâu và dễ bùm xuống nước lắm ợ. Mà đợt này nước hồ Ngọc Khánh nổi rêu xanh và mùi thì... úi xời

Công cuộc trục vớt kéo dài hơn 1 giờ, đến gần 24h thì em được về nhà để up ảnh. Show các bác xem 1 anh cẩu Hàn xẻng xinh xinh mà lôi được em Hàn cuốc dưới hồ. Cảm ơn anh Hàn xẻng

Chỉnh sửa cuối:

thongdong

Xe máy
Ngó lại thấy cũng có thớt đề cập, dưng mờ chưa có ảnh. Cho nên ảnh em chụp bằng điện thoại bắt sáng kém cũng up lên hầu các bác.
Với lại có mấy thông tin bên lề kể luôn:
Hóa ra xe rớt vuông góc với đường nghĩa là F1 nhà mặt hồ nghịch xe khiến nó trôi thẳng. Trong suốt thời gian ngâm nước mà đèn phanh vẫn sáng dưới nước, dù đầu xe chìm sâu, cũng có lúc đèn phanh chập chờn nhưng đến lúc cẩu, kéo lên đường rồi mà vẫn ok; người nhà phải tháo ắc quy ra mới tắt.
Bác nào mua xe carens cũ cứ tìm con này được phết, vì em chả thấy nó bị sao lúc kéo lên cả.
Trong lúc mọi người hồi hộp xem anh cứu hộ kéo hết lực cáp mà xe ko lên, có 1 chú em dắt con bécgie to (chắc của nhà chủ vì trông chú ấy tội tội) cũng bon chen chỗ đông người. Lúc đó đường bị chắn ngang hết, chỉ còn 1 khe ở đầu xe cứu hộ. Thế mà có 1 chú em khác phi Dream như ma đuổi, lách qua những người đứng xem, phi xuyên qua khe hẹp. Lúc gần qua được thì chả nhìn con chó, nên mới quệt vào chân nó; thế là phản xạ tự nhiên, nó cắn cho một phát vào bắp chân. Chú em Dream phản xạ cực nhanh, như là lập trình trước: đầu tiên là kêu la, vạch chân, rồi nhất mực đòi được dẫn về nhà xem địa chỉ ở đâu để còn theo dõi con chó có bị sao không. Sự việc diễn ra có 30 giây đã thấy 2 chú em, người dắt xe, người dắt chó đi về cuối đường khiến mọi người nhìn theo rồi nhìn nhau phá lên cười.
Giờ đến lượt em xem thớt của bác LXC đệ cái đã, xem tại sao có tàu ngầm; và cuộc trục vớt của bác có lâu như với em carens này không nhể

billnantes

Xe container
em này thì đúng là Kia Caren rồi ,có bác bảo Sportage ,có báo lại viết Kia Morning

Loong Phoong

Xe điện
Nhà k có điều hòa nên ra hồ lội tí cho mát

bác Chã

Xe buýt
em này thì đúng là Kia Caren rồi ,có bác bảo Sportage ,có báo lại viết Kia Morning
tối quá, mà lại đông người thế kia mà cụ, chỉ phân biệt đc cái lazang thì rõ là của cà-rem

thule6

Xe điện
Sao có nhiều em nhảy xuống hồ Ngọc Khánh tắm thía ?!

Dep_Rach

Xe hơi
Chỗ này vỉa hè cao lắm mà sao Caren phi được qua nhỉ ? Chắc là phải quyết tâm tắm hồ lắm đây

gia doi

Xe điện
Chắc tiến quá đà nên lội luôn xuống hồ đây mà