Đấu giá gây quỹ BVC Fund, 1 lần hay 2 lần mỗi tháng?

Theo bác, mỗi tháng nên tổ chức Đấu giá TT mấy lần?

• Tổng bình chọn
    38
  • Thời gian đóng: .

bling_bling

Xe buýt
@Hana: nếu làm như ý em thì vượt ra quá cả quỹ Từ thiện OF là? Mình không nên làm vậy. Với số lượng thành viên có hạn, mình chỉ nên làm những gì trong tầm tay và phạm vi cũng như thời gian của chúng ta cho phép.

Em nhất trí với ý kiến tổ chức tháng 2 lần, chia ra cho các sản phẩm đặc thù và các sản phẩm thường xuyên. Chỉ off trao đấu giá 1 lần / tháng, các sản phẩm thường xuyên thì người trúng sẽ chuyển tiền vào quỹ TT BVC, rồi qua nhận trực tiếp tại nơi tặng đồ, hoặc BVC cử người chuyển đồ tới tận địa chỉ người trúng. Dần dần, các sản phẩm thường xuyên này cũng nên chuyển sang thớt bán hàng thu tiền về cho BVC. Vì đây là những mặt hàng có giá chính xác, giá trúng thường thấp hơn giá trị thực.

Đợt đấu giá vừa qua đã thể hiện rõ ràng qua việc sắp xếp lại, chuẩn bị tốt nội dung các món đồ, giá trị đấu thắng được nâng cao, thu về số tiền từ thiện khá lớn cho BVC (>10T).

Em quác tí vậy thôi. Vẫn tuân theo ý kiến số đông (tội wé gì mà lội ngược dòng vừa mỏi chân vừa ướt người :P)
Em hoàn toàn nhất trí với ý kiến của đ/c B_e ạ!
Em trót vote rồi mới nhìn thấy vụ thu tiền.. em nợ ạ (lâu lâu nữa em trả nhé :D)

safenoodles

Xe cút kít

Mỳ thử nghĩ xem nếu có thêm một số Bác tặng sp cho BVC đấu giá hàng tháng thì sẽ như nào? Lúc đó sẽ có 6 hoặc 7 thậm chí 10sp thường xuyên. Làm như nào?
Việc tổ chức ọp trao sp trúng đấu giá có giải pháp khác chứ đâu nhất thiết bắt buộc phải trao hoặc k0 trao. Có thể ngày thứ 2 đầu tháng Làm lần 1 rồi sau đó 3 tuần làm lần 2, như vậy việc trao sp lần 2 có thể ghép với Lần 1 của tháng sau. Mỳ có để ý đến các sp ở lần 2 thường đc làm trực tiếp tại nơi xuất phát k0? Trong 5sp đó thì chỉ có Bộ Ấm chén là mình gửi trực tiếp còn lại Bác Thịt có thể vẫn giao giúp BVC đc cơ mà, 3sp kia đều chỉ cần in 1 tấm thẻ trúng đấu giá Tháng... và tên Nik, có giá trị đến...

Cái này do danh sách thành viên chưa làm lại, nếu làm lại rõ ràng sẽ hiệu quả hơn

Với 10sp để đấu giá lần 1 như tháng 8 vừa rồi là hợp lý mà, từ giờ đến cuối năm vẫn đạt đc chỉ tiêu đó.

Lão Bụp nhận nhiệm vụ xin thớt đó rồi nhé.

Mỳ xem phần anh diễn giải nhé
Em đã đọc nhiều lần rồi ạ, nếu mình có giải pháp khác cho việc trao sản phẩm đấu giá định kỳ thì em cũng yên tâm.
Việc ghép trao sp đấu giá lần này với lần kế tiếp tháng sau nghe thì có vẻ hợp lý nhưng sẽ có rắc rối cho em trong việc thu xèng vì ko phải khách trúng đấu giá nào cũng chuyển tiền trúng đấu giá vào tk quỹ từ thiện BVC ngay sau khi trúng đấu giá. Vì thế chắc chắn sẽ có sự chênh quỹ ( có thể ít thôi) giữa cập nhật hàng tháng mà anh Bụp làm với số tiền quỹ từ thiện thực có trong tài khoản.

Điều này em biết rõ chứ anh. Em hiểu ý anh nhưng em muốn nghe thêm ý kiến từ các nhà tài trợ: Bác lý quỳ đã cho ý kiến rồi ( anh Bụp đã trích dẫn lại ở trang 1).
Còn ý kiến của các bác khác như: bác Bắp Bơ, bác Kienauto, bác vietvoiz, bác thitgacbep.

@Anh Thích Là Bụp: Anh là chủ tịch BVC, nếu có thể thì em mong anh pm mời các bác tài trợ sp đấu giá đinh kỳ hàng tháng vào cho nhà BVC mình biết thêm ý kiến của các bác ý cho khách quan ạ!

@Cả nhà: Kết quả cuối cùng có thế nào thì em cũng luôn tôn trọng ý kiến chung của tập thể! :x
Hôm nào mà em ko đi off trao sp trúng đấu giá đựoc thì nàhh BVC mình cứ người thu xèng trúng đấu giá, về post bài và nộp tiền thu được hôm đó vào tk quỹ từ thiện BVC giúp nhà mình nha!:x

dxpac

Xe buýt
Theo em mỗi tháng đấu giá 1 lần và đấu tối đa là 10 sản phẩm. Các sản phẩm thường xuyên thì bán kèm thớt đấu giá (bán chứ không đấu -Fix giá). Các sản phẩm đấu và bán sẽ được trao ở 1 lần off trong tháng.

Website
www.facebook.com
Theo em mỗi tháng đấu giá 1 lần và đấu tối đa là 10 sản phẩm. Các sản phẩm thường xuyên thì bán kèm thớt đấu giá (bán chứ không đấu -Fix giá). Các sản phẩm đấu và bán sẽ được trao ở 1 lần off trong tháng.

SP thường xuyên cũng nên đấu, nhất là bộ trà của nhà Bắp.:D

B_e

Xe điện
Thực ra các bác góp sản phẩm định kỳ đã tin tưởng giao phó cho BVC việc đấu giá hay bán thế nào để thu được nhiều tiền nhất cho quỹ Từ thiện. Do vậy nhà mình tự quyết thôi, không cần phải tham vấn ý kiến làm gì nữa. Các sản phẩm định kỳ này nếu bác nào trúng vẫn phải qua các cơ sở để thực hiện (trừ bộ trà là có sẵn). Do vậy nếu đấu lần 2 hoặc bán trong thớt bán đồ sẽ không phải mất công tổ chức off trao lần nữa.

Vì đây là công tác xã hội nên mong mọi người cũng phiên phiến đi, cứ tự ái hay sợ mất lòng người này được lòng người nọ thì mệt đầu lắm. BVC có phương pháp của BVC chứ không ngồi đẽo cày giữa đường. Cần nhất là đừng làm cho mọi việc rối rắm phức tạp thêm. ^:)^

safenoodles

Xe cút kít
Nếu các bác tài trợ các sản phẩm định kỳ mà giao phó toàn bộ cho BVC mình quyết định hình thức chuyển đổi sp thành tiền từ thiện thì em ko còn phải lo gì nữa ạ.

Quan trọng là em vẫn chưa thấy có thêm nhà tài trợ nào ( ngoài bác Lý quỳ) vào cho ý kiến xác nhận việc này.

Em cũng mệt lắm rồi,hic.:(

junfang

Xe điện
Em có ý kiến là không nên làm phức tạp vấn đề này nữa.

thitgacbep

Xe tải
Website
www.conduongdacsan.vn
Theo em cứ ý kiến nhà BVC mà quyết ạ, khi nhà em ủng hộ là chỉ biết các cụ báo là xèng của các nhà hảo tâm đã về quỹ, chuyển đến đâu, và ngày giờ nào - là nhà em có mặt ạ!
Cám ơn cụ mợ nhà BVC nhiều!

safenoodles

Xe cút kít
Theo em cứ ý kiến nhà BVC mà quyết ạ, khi nhà em ủng hộ là chỉ biết các cụ báo là xèng của các nhà hảo tâm đã về quỹ, chuyển đến đâu, và ngày giờ nào - là nhà em có mặt ạ!
Cám ơn cụ mợ nhà BVC nhiều!
BVC chúng em cảm ơn bác nhiều ạ! Có lời nói của bác như vậy thì chúng em yên tâm rồi ạ!:)

safenoodles

Xe cút kít
Em thấy ý kiến của bác dxpac cũng hợp lý ạ.

Tuy nhiên như cả nhà đã bàn, BVC mình có thể xin mở thớt bán hàng gây quỹ từ thiện BVC bên mục chợ giời. Các sản phẩm định kỳ mình cho ra đó bán chênh giá lên chút. Nếu bác/mợ nào có lòng hảo tâm từ thiện thì sẽ mua.

SP thường xuyên cũng nên đấu, nhất là bộ trà của nhà Bắp.:D
Vâng riêng bộ trà Minh Long mình vẫn có thể cho đấu giá.

Anh Bụp đã xin ban điều hành cho nhà BVC mình mở thread bán hàng chưa anh?

Thực ra các bác góp sản phẩm định kỳ đã tin tưởng giao phó cho BVC việc đấu giá hay bán thế nào để thu được nhiều tiền nhất cho quỹ Từ thiện. Do vậy nhà mình tự quyết thôi, không cần phải tham vấn ý kiến làm gì nữa. Các sản phẩm định kỳ này nếu bác nào trúng vẫn phải qua các cơ sở để thực hiện (trừ bộ trà là có sẵn). Do vậy nếu đấu lần 2 hoặc bán trong thớt bán đồ sẽ không phải mất công tổ chức off trao lần nữa.

Vì đây là công tác xã hội nên mong mọi người cũng phiên phiến đi, cứ tự ái hay sợ mất lòng người này được lòng người nọ thì mệt đầu lắm. BVC có phương pháp của BVC chứ không ngồi đẽo cày giữa đường. Cần nhất là đừng làm cho mọi việc rối rắm phức tạp thêm. ^:)^
Sau cơn mưa to, mát giời quá, em đã đỡ stress và có vài lời như trên.

Cả nhà thông cảm cho em vì em đã quá nhiều lời nhé!:P

Chỉnh sửa cuối:

HaVu92

Xe buýt
Cả nhà, nhà mình không nên tranh luận nhiều về việc này làm phức tạp vấn đề. Đấu giá 1 hay 2 lần không quan trọng bằng hiệu quả của từng phiên đấu giá. Trước đây nhà mình cho đáu 1 lần quá nhiều SP lại thiếu chọn lọc chút xíu nên hiẹu quả không cao như kỳ vọng. Trên thực tế nhiều SP quá thấp so với giá trị thực (bằng chứng là cái áo Lacosste mình đã trúng tháng 7). Tháng 8 nhà mình đã có bước thay đổi đầu tiên và đem lại kết quả khả quan. Vậy nên nhà mình có thể cứ tiếp tục theo hướng chia làm 2 lần đấu giá như đã định. Trong quá trình thực hiện, nếu thấy bất hợp lý mình lại sửa đổi cũng được (Luật còn thay đổi suốt ngày mà).
Cảm ơn cả nhà đã cho phát biểu.:))
@ Bụp: thế này là chưa vote đâu nhá. Hết xiền rồi không vote nữa. =))

Website
www.facebook.com
Cả nhà, nhà mình không nên tranh luận nhiều về việc này làm phức tạp vấn đề. Đấu giá 1 hay 2 lần không quan trọng bằng hiệu quả của từng phiên đấu giá. Trước đây nhà mình cho đáu 1 lần quá nhiều SP lại thiếu chọn lọc chút xíu nên hiẹu quả không cao như kỳ vọng. Trên thực tế nhiều SP quá thấp so với giá trị thực (bằng chứng là cái áo Lacosste mình đã trúng tháng 7). Tháng 8 nhà mình đã có bước thay đổi đầu tiên và đem lại kết quả khả quan. Vậy nên nhà mình có thể cứ tiếp tục theo hướng chia làm 2 lần đấu giá như đã định. Trong quá trình thực hiện, nếu thấy bất hợp lý mình lại sửa đổi cũng được (Luật còn thay đổi suốt ngày mà).
Cảm ơn cả nhà đã cho phát biểu.:))
@ Bụp: thế này là chưa vote đâu nhá. Hết xiền rồi không vote nữa. =))
Ko vote & ko nộp xèng thì ý kiến ý cò gì cũng ko được tính nhá nhá nhá,=))=))=))=))

ducmanh

Xe điện
Em tiếc 50k đã không định vote đâu, nhưng đọc mà không vote thì thấy áy náy.

Em xin có 4 ý kiến thôi.

1- Chỉ nên đấu giá 1 tháng 1 lần, và chỉ chọn ra 10 sản phẩm đặc sắc trong những sản phẩm mà nhà đã có trong kho của lão Kẹo.
2- Xin BĐH 1 thớt ( Gian hàng từ thiện BVC ) để bán những sản phẩm của các nhà tài trợ thường xuyên, và những sản phẩm khác có trong kho.
3- Thông báo trao sản phẩm nên có thêm câu ( Nếu bác nào do bận công việc không đến tham gia được hoặc bác muốn nhận sản phẩm tại đâu, thì nhà BVC xin bác để lại lời nhắn ) Để tránh tình trạng mang sản phẩm đi rồi lại mang về, vì có nhiều sản phẩm không nhỏ gọn lắm.
[COLOR="blue"
]4- Theo em các nhà tài trợ thường xuyên khi đã tài trợ thì không nghĩ đến chuyện là sản phẩm của mình có được đấu giá hay không đâu ạ, em nghĩ các bác ấy chỉ cần biết là nhà mình sử dụng sản phẩm đó vào đúng mục đích từ thiện thôi[/COLOR]. vậy nhà ta không nên quan trọng hóa quá vấn đề đó.

Em xin các nhà tài trợ cho em biết ý kiến về phần chữ xanh ý thứ 4 ạ.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em có ý kiến thẽ thọt như sau:

Sản phẩm công đức chia làm hai loại (chia thế nào thì do các cán bộ BVC) một loại để đấu giá và một loại fix luôn giá, đấu giá vẫn 1 tháng một lần còn những sản phẩm fix giá thì đưa vào một quầy bán thường xuyên, sản phẩm bày ở trang 1, cái nào bán rồi bỏ đi, mới thì cho thêm vào

Website
www.facebook.com
Em có ý kiến thẽ thọt như sau:

Sản phẩm công đức chia làm hai loại (chia thế nào thì do các cán bộ BVC) một loại để đấu giá và một loại fix luôn giá, đấu giá vẫn 1 tháng một lần còn những sản phẩm fix giá thì đưa vào một quầy bán thường xuyên, sản phẩm bày ở trang 1, cái nào bán rồi bỏ đi, mới thì cho thêm vào

Vầng, em đang xúc tiến xin miếng đất bên chợ giời để mở gian hàng ợ.

mà lão vote chưa đấy?:D

F.ACURA

Xe container
Nếu đã có gian hàng bên chợ giời thì em nghĩ mỗi tháng đấu 1 lần với 10sp do các bác ủng hộ. Còn những món đc ủng hộ thường xuyên thì ta có thể để bên gian hàng (trừ món của nhà Bắp_như ý kiến mọi người :)) )
ah quên, em nhờ xa Mỳ 50k nhá, KHI NÀO GẶP EM GỬI CẢ GỐC VÀ LÃI =))

dxpac

Xe buýt
Nếu đã có gian hàng bên chợ giời thì em nghĩ mỗi tháng đấu 1 lần với 10sp do các bác ủng hộ. Còn những món đc ủng hộ thường xuyên thì ta có thể để bên gian hàng (trừ món của nhà Bắp_như ý kiến mọi người :)) )
em cũng nhờ xa chị Mỳ 50k nhá, KHI NÀO GẶP EM GỬI CẢ GỐC VÀ LÃI =))

safenoodles

Xe cút kít
em cũng nhờ xa chị Mỳ 50k nhá, KHI NÀO GẶP EM GỬI CẢ GỐC VÀ LÃI =))
Lãi suất cứ tính theo thời gian nhé hai bác! mỗi ngày 50' tính từ ngày post bài nha! =))=))