Đấu giá gây quỹ BVC Fund, 1 lần hay 2 lần mỗi tháng?

Theo bác, mỗi tháng nên tổ chức Đấu giá TT mấy lần?

• Tổng bình chọn
    38
  • Thời gian đóng: .
Website
www.facebook.com
Bẩm các cụ các mợ.

Từ trước đến nay, như thường lệ thì nhà BVC mỗi tháng lại tưng bừng tổ chức đấu giá Online một lần. Được sự ủng hộ nhiệt tình của các Ofer, Quỹ TT BVC Fund đã được bổ sung thường xuyên để có thêm kinh phí giúp đỡ nhưng mảnh đời không may mắn.

Theo dòng thời gian, càng ngày càng nhiều thành viên biết đến những hoạt động của BVC nói chung và cuộc đấu giá Online hàng tháng nói riêng. Lượng sản phẩm ủng hộ cũng vì thế mà tăng lên nhanh chóng cả về số lượng lẫn chất lượng. BVC xin trân trọng cảm ơn tấm lòng thiện nguyện cuả tất cả mọi người.:6:(b)

Và cũng theo lẽ thường, khi số lượng sản phẩm ủng hộ tăng lên thì nảy sinh vấn đề trong quản lý. Đấu giá SP nào tháng này, SP nào để lại tháng sau cũng là một việc hết sức tế nhị và có phần khó khăn. Ai ủng hộ SP cũng muốn SP của mình được lên sàn ngay và luôn khi nhiệt tình còn chưa nguội. Không ít lần em và 1 số cụ khác phải a lô, phải PM, phải chat với chủ nhân của các SP đấu giá để tán tỉnh, ve vãn, giải thích, năn nỉ, vuốt ve nhằm đưa đến 1 bầu không khí vui vẻ và.....he he, ko nói nữa.:D

Liên quan đến việc ĐG Online, hiện nay có 2 dòng ý kiến trái chiều. Mỗi lựa chọn đều có những ưu điểm và nhược điểm riêng, việc của chúng ta bây giờ là chọn lựa.

Một: Giữ nguyên như cũ, mỗi tháng đấu 1 lần.

Hai: Chia làm 2 lần ĐG cách nhau 2 tuần, 1 lần là các SP do các nhà tài trợ thường xuyên, 1 lần là các SP khác.

Mời mọi người vào cho ý kiến về sự lựa chọn của mình, đồng thời nêu ra những ưu điểm và nhược điểm của từng lựa chọn để mọi người ngâm cứu. Bình chọn này có giá trị trong vòng 30 ngày, sau khi kết thúc thì việc ĐG sẽ được tiến hành theo ý kiến số đông như mọi khi.:6:

Tất cả mọi người đều có quyền tham gia bình chọn. Các nick âm binh cố tình gây rắc rối sẽ có hình thức kỷ luật xứng đáng.

Để hạn chế âm binh vào lèm nhèm, em đề xuất mỗi ý kiến bình chọn sẽ nộp 50K góp quỹ TT BVC Fund. Chưa nộp xèng thì bình chọn không có giá trị.:D

Website
www.facebook.com
Em copy 1 số ý kiến vào đây để mọi người tham khảo.

Tháng này đấu bộ viền xanh hôm SN chưa đấu. Tháng sau đấu bộ trắng thì viết và up ảnh lại thôi, k sao đâu e.
BB bảo vẫn ủng hộ bộ trắng hàng tháng.
Em nghĩ mình cứ nên hỏi ý kiến các bác tài trợ sản phẩm ạ.

Nếu lần này chỉ có 5 sp định kỳ mà BVC mình hàng tháng chia ra làm hai lần đấu giá thì em thấy mất thời gian quá, chả nhẽ đấu giá xong mình ko tổ chức off trao sp trúng đấu giá sao? Chả nhẽ lại để cho khách tự chuyển tiền trúng đấu giá vào tk rồi khách tự liên lạc với các bác tài trợ.:(

Sản phẩm của anh Kiên em nghĩ nên cho in thẻ dán kính cho tiện cả BVC mình lẫn khách trúng đấu giá.

Còn bộ ấm chén Minh Long , mình cần hỏi lại Bắp Bơ xem còn hàng ko? Vì bộ viền xanh có giá thành gốc đắt hơn bộ trắng tuyền hồi xưa.
Em xin góp đôi nhời:
1- Không nên chia thành nhiều kỳ đấu giá, nên tập trung 1 kỳ nhưng có 2 phần đấu giá: Sản phẩm riêng lẻ và sản phẩm định kỳ.
2- Các nhà tài trợ SP định kỳ nên chuyển thành phiếu có đóng dấu rồi gửi đến ban tổ chức, cụ nào trúng chỉ việc chuyển xiền, mang phiếu này đến và quy đổi ra gói SP hoặc DV. Dư em đây ạ:-bd

3- Nên phổ biến hơn nữa đến các nhà KD chuyên nghiệp để tăng số lượng Sp nhằm quảng bá cho họ đồng thời lại làm được việc từ thiện ý nghĩa. 1 công đôi việc ạ.
Tiện đây, em cũng muốn đóng góp gói oánh bóng 3 bước toàn xe thì có được không ạ? ( Em đương sợ trùng với gói nhà cụ Vòi)
-Chia 2 kỳ vì 1 kỳ có 10 sp mà đến 5 là sp định kỳ thì k mới, k lạ và giá cũng nhiều người biết rồi nên tính hấp dẫn bị giảm nhiều.
Nhưng nếu k đưa ra đấu thì cũng phụ lòng các nhà tài trợ và các khách hàng đang cần những sp này. Vì vậy tách riêng ra 1 thớt là hợp lý.
-k cần ọp trao sp vì đây là dịch vụ của các nhà KD chuyên nghiệp trên OF nên khách hàng chuyển tiền và nhà tài trợ trao sp/dịch vụ là ok
@BN: cám ơn e nhiều nhé :x. C k giúp đc gì :(. À, có mấy câu chữ cần sửa. Sẽ làm or pm nhé.
Thực ra chia ra làm 2 kỳ sẽ rất khó cho nhiều người, trong đó có Mỳ. Mỗi tháng BVC có khá nhiều chương trình thường xuyên, mà gần như vụ nào cũng có sự hiện diện của Mỳ.:6:. Thêm 1 kỳ đấu giá là thêm 1 lần theo dõi, cập nhật, vào sổ. Đấu xong chả nhẽ ko tổ chức ọp để trao, mà để đợi kỳ ĐG kia xong rồi mới trao thì nguội hết, mất cả hứng.

Quan điểm của em là vẫn mỗi tháng 1 kỳ ĐG, gói gọn trong 15 SP, 5 của các nhà tài trợ thường xuyên và 10 cho các SP khác.

Về vấn đề này có nhiều ý kiến trái chiều nên em sẽ làm cái Poll để bà con biểu quyết cho nó dễ.

Em đã biểu quyết nên đóng 50K cho Mỳ nhá nhá nhá.:D

Chỉnh sửa cuối:

xegiday?

Xe buýt
Website
www.hacxua.com
Theo em thì không nhất thiết phải cứng nhắc 1 tháng 1 hay 2 lần vì giả sử như mỗi tháng 2 lần mà lượng đồ đấu giá giảm đi thì cũng mất hứng. Nên quy định mỗi lần đấu giá là bao nhiêu sản phẩm (10-15) rồi sau đó cứ đủ hàng là ta đấu, anh em OF ngày nào chả mua đường trên diễn đàn nên chẳng sợ họ không biết đâu... nếu làm thế thì tháng nào sung thì cũng được 2,3 nhát, còn tháng nào xìu thì 1 nhát :P

Ngố

Xe tải
Em cũng ủng hộ ý kiến, là chỉ nên tổ chức đấu giá 1 lần/tháng.

Nếu các sản phẩm để đấu giá không thường xuyên nhiều, thì nên để đấu các sản phẩm định kỳ cách phiên ra cũng được.
Vừa tránh nhàm chán, vừa dễ khuấy động phong trào.

Vote xong mí đọc đến dòng ... đóng quỹ:)) Để hôm nào gặp em gửi;)

junfang

Xe điện
Em ủng hộ chia làm 2 lần đấu giá. vì sao??? mời cả nhà xem lại kết quả đấu giá vừa xong của nhà mình và so sánh với các tháng trước. Em ủng hộ quan điểm của các cụ các mợ nhà mình là đã đấu giá thì cần phải làm cho nó chuẩn để mang lại hiệu quả cao. nếu như các tháng trước số lượng sản phẩm mang ra đấu với số lượng quá nhiều không được chọn lọc và sắp xếp dẫn đến thớt đấu giá sẽ rất loãng. bản thân em là thanh viên BVC mặc dù biết trong tháng sẽ đấu giá những cái gì nhưng mà khi đem ra chợ giời đấu giá thực sự như một ma trận, không biết theo dõi thế nào. Đến khi tổng kết chôt số thì thấy sản phẩm thì nhiều mà tiền đấu giá thì thấp.
Việc chia đấu giá làm 2 lần tuy cả nhà có thể nghĩ là sẽ vất cả nhưng thực ra em thấy không vất vả đâu. Việc tách các sản phẩm hàng tháng nhà mình chỉ cần làm phom có 1 lần thôi rồi cứ đúng ngày giờ thì up bài sang chợ. việc ọp trao sản phẩm cũng không cần thiết phải tổ chức để tránh lãng phí quĩ.

Còn một việc nữa cũng rất quan trọng Lão Bụp với chị Bảy cố gắng mở gian hàng từ thiện càng sớm càng tốt để tất cả các sản phẩm của các thành viên đóng góp đều có thể trở thành việc có ý nghĩa như vậy sẽ không phụ lòng mọi người.

Ngu ý em thế, nhà mình cứ chém em đi rồi em chém lại. Em xin hết

P/S. đáng lý ra thì trước khi làm cái Poll này lão Bụp nên công bố cái nghị quyết thông qua việc sửa đổi, bổ sung một số điều khoản cuả điều lệ và qui chế BVC mới nhất cho mọi người biết trước thì mọi việc chắc sẽ đơn giản hơn

LiemBlue

Xe lăn
Nói chung là để đáp ứng sản phẩm ủng hộ lên đấu giá nên cụ Bụp đề xuất như vậy là hợp lý,vì tâm lý ai cũng muốn sản phẩm mình ủng hộ đc lên sàn ngay ạ.Còn về tình huống chẳng may sản phẩm chưa kịp đấu giá lỡ may hỏng hóc hay trục trặc sự cố thì BVC sẽ rất khó xử lý ạ.Theo em 1 tháng thì 2 kỳ là đc ạ,1 kỳ dành cho nhà tài trợ và 1 kỳ dành cho thành viên đóng góp ạ.Em cũng xin nộp 50k cho mợ Mỳ giống cụ Bụp,không lại bảo em là âm binh nhé cụ Bụp nhể nhể nhể

captivaltz

Xe điện
Em cũng ủng hộ ý kiến, là chỉ nên tổ chức đấu giá 1 lần/tháng.

Nếu các sản phẩm để đấu giá không thường xuyên nhiều, thì nên để đấu các sản phẩm định kỳ cách phiên ra cũng được.
Vừa tránh nhàm chán, vừa dễ khuấy động phong trào.

Vote xong mí đọc đến dòng ... đóng quỹ:)) Để hôm nào gặp em gửi;)
Đọc commend của kụ xong em ứ dám bình chọn nhưng có đôi lời xin góp ý
Làm thiện nguyện thì bằng cái tâm chứ vì chữ danh tiếng thì không nên. Mình tự hài lòng với đóng góp của bản thân cho xã hội, cho đồng bào khó khăn là đủ. Một khi đã tin tưởng BVC thì để cho các kụ mợ có trách nhiệm của BVC tự quyết và chịu trách nhiệm với việc làm của BVC, đừng can thiệp sâu quá vào công tác chuyên môn. Một tháng đấu giá 1 lần em nghĩ là ổn vì bản thân chúng ta đâu phải là 1 tổ chức từ thiện chuyên nghiệp.
Vài câu ngắn ngủi, kụ, mợ đọc và thông cảm.

Chúc BVC ngày càng phát triển.
Thank all

Website
www.facebook.com
Em ủng hộ chia làm 2 lần đấu giá. vì sao??? mời cả nhà xem lại kết quả đấu giá vừa xong của nhà mình và so sánh với các tháng trước. Em ủng hộ quan điểm của các cụ các mợ nhà mình là đã đấu giá thì cần phải làm cho nó chuẩn để mang lại hiệu quả cao. nếu như các tháng trước số lượng sản phẩm mang ra đấu với số lượng quá nhiều không được chọn lọc và sắp xếp dẫn đến thớt đấu giá sẽ rất loãng. bản thân em là thanh viên BVC mặc dù biết trong tháng sẽ đấu giá những cái gì nhưng mà khi đem ra chợ giời đấu giá thực sự như một ma trận, không biết theo dõi thế nào. Đến khi tổng kết chôt số thì thấy sản phẩm thì nhiều mà tiền đấu giá thì thấp.
Việc chia đấu giá làm 2 lần tuy cả nhà có thể nghĩ là sẽ vất cả nhưng thực ra em thấy không vất vả đâu. Việc tách các sản phẩm hàng tháng nhà mình chỉ cần làm phom có 1 lần thôi rồi cứ đúng ngày giờ thì up bài sang chợ. việc ọp trao sản phẩm cũng không cần thiết phải tổ chức để tránh lãng phí quĩ.

Còn một việc nữa cũng rất quan trọng Lão Bụp với chị Bảy cố gắng mở gian hàng từ thiện càng sớm càng tốt để tất cả các sản phẩm của các thành viên đóng góp đều có thể trở thành việc có ý nghĩa như vậy sẽ không phụ lòng mọi người.

P/S. đáng lý ra thì trước khi làm cái Poll này lão Bụp nên công bố cái nghị quyết thông qua việc sửa đổi, bổ sung một số điều khoản cuả điều lệ và qui chế BVC mới nhất cho mọi người biết trước thì mọi việc chắc sẽ đơn giản hơn
Cũng chính vì SP để nhiều bị loãng nên em đề xuất chỉ để 15 SP/lần ĐG. 5 SP thường xuyên & 10 SP lẻ.

Còn cái nghị quyết thì phải tổng hợp lại 1 phát cuối cùng đã, vì Sửa đổi bổ sung khá nhiều nên em đang bị loạn, chả biết ý nào mới là ý cuối.

Website
www.otofun.net
Em vote 1 tháng/lần. Tuy nhiên có thêm ý cò:P

Đấu giá 1 tháng/lần nhưng sản phẩm chỉ nên ở khoảng 5-7 và có chọn lọc.

Nếu nhiều sản phẩm quá thì khoảng 1 quý đến 6 tháng sẽ là thêm 1 buổi extra nữa vào 1 dịp nào đó. Riêng buổi đấu đặc biệt đó có thể thêm sản phẩm:).

Em cảm ơn

Ps: Cũng vote xong mới đọc ở dưới. Hic:(

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com

E cũng đồng ý với ý kiến của anh Jun ạ. so sánh đấu giá của tháng này so với tháng trước thấy khác hẳn. Nên nhà mình cứ chia làm 2 lần đấu giá đi ạ

hana147

Xe điện
Với e, e nghĩ nên mỗi tháng một lần cho nó đỡ loãng, còn thi thoảng thì úp thìa thêm một cuộc đấu giá hoành tráng như đợt tháng Tám vừa rồi (nhưng với điều kiện là phải tập trung được những sản phẩm hay ho...) Cái thi thoảng này tầm 3 đến 4 tháng tuỳ vào điều kiện cụ thể... Và cũng thi thoảng tổ chức đấu giá offline cho xôm và mới lạ.
Việc thành 2 đợt là các bác Mỳ Mèo Kẹo Bụp Jun... sẽ rất vất vả, cứ long sòng sọc tập trung sản phẩm, chụp ảnh rồi điền infor vào form... Hơn nữa không phải tháng nào cũng đủ sản phẩm để đấu giá thành 2 lượt đâu ạh!!!
Ngoài ra e thấy việc quảng bá hoạt động từ thiện của BVC có vẻ vẫn chưa đủ rộng... Rất nhiều người trong OF họ ko biết BVC mình đang làm gì và làm như thế nào, nhiều người có tấm lòng nhưng họ cũng ko biết chỗ để chia sẻ. Thế nên ngoài gian hàng từ thiện, thớt định kỳ ở Chợ Giời e nghĩ nên có các cách quảng bá khác ví dụ như đặt links ở chữ ký (cái này ko fải ai cũng làm đc và cũng ko fải ai cũng muốn làm, tự nguyện thôi ạ...) hay thêm thớt ở ngoài Quán Cafe... v..v...

safenoodles

Xe cút kít

Em cũng đã nghĩ ý tưởng chia ra làm hai lần đấu giá cũng hay. Tuy nhiên, em mới nghĩ đến mốt số điều nảy sinh nếu tách riêng đấu giá 5 sản phẩm mà nhà BVC mình đước tặng định kỳ.

Đó là:

1/ Không tổ chứic off trao sp thì các nhà tài trợ thường xuyên hàng tháng sẽ cảm thấy BVC mình không tôn trọng các bác ý, tuy các bác ấy có thớt kinh doanh chuyên nghiệp riêng nhưng khi đấu giá với ý nghĩa làm từ thiện thì các gói sản phẩm đó lại có ý nghĩa nhiều hơn so với việc mọi người mua sản phẩm trong thớt kinh doanh chuyên nghiệp.
Vì thế nếu đấu giá hai lần thì em nghĩ mình vẫn cần tổ chức off trao sp trúng đấu giá.==> Việc này thực sự quá tải với em, em tham gia các hoạt động của BVC mình gấp nhiều lần số buổi em về thăm bà ngoại em , mà nhà bà ngoại em chỉ cách nhà em 17km.

2/ Hiện tại số lượng thành viên BVC tham gia các cuộc offline chính thức 1 tháng 1 lần như hiện nay ko nhiều nếu ko nói là ít so với danh sách thành viên, nếu có hai cuộc off chính thức thì em ko biết có được mấy người tham gia ngoài khách trúng đấu giá, hic.

Mà off trao sp trúng đấu giá, em mà ko đi thì em thấy áy náy quá.

3/ Không phải tháng nào nhà mình cũng có nhiều sản phẩm để có thể chia ra làm hai lần đấu giá.

Vài tháng trước đây anh Thích Là Bụp có đưa ra thớt đấu giá bao gồm 15 sản phẩm nhưng vì chưa có sự lựa chọn kỹ càng nên hiệu quả không cao như đấu giá tháng 8 này.

Với ý kiến cá nhân của em, em chốt lại là: để tránh tổng số 15 sản phẩm cho 1 lần đấu giá thì mình có thể rút xuống 10 sản phẩm, trong đó bao gồm 5 sản phẩm mà BVC mình được tặng định kỳ, nếu hơi ít thì có thể lên 12 sản phẩm. Vì 15 sản phẩm có thể hơi nhiều.

Việc tháng nào cũng đấu giá 5 sản phẩm định kỳ, em nghĩ ko phải lúc nào cũng mang lại cảm giác nhàm chán vì không phải thành viên nào cũng hay vào trung tâm thương mại OF.

Ngoài ra, việc đưa các sản phẩm mà BVC mình được tặng mang ra thớt bán hàng gây quỹ từ thiện ( dự kiến mình xin BDH OF) thfi trước khi mang sp nào ra đó thì mình cần hỏi ý kiến các bác tài trợ sản phẩm ạ.

Ý cuối cùng của em là: Mọi việc của BVC mình cần công khai thảo luận trên BVC để thống nhất được ý kiến chung của toàn thể các thành viên nhiệt huyết để tất cả mọi người đều thấy được sự quan tâm của chi hội nói chung đối với cá nhân các bác/mợ ấy và cũng là để các bác /mợ ấy cần thấy có trách nhiệm và cần quan tâm hơn đến các hoạt động của chi hội khi tham gia BVC.

Có như thế mình mới tạo được sức mạnh đoàn kết và lôi cuốn nhiều hơn số thành viên BVC tham gia các cuộc offline.

Em xin hết ạ!

Chỉnh sửa cuối:

B_e

Xe điện
@Hana: nếu làm như ý em thì vượt ra quá cả quỹ Từ thiện OF là? Mình không nên làm vậy. Với số lượng thành viên có hạn, mình chỉ nên làm những gì trong tầm tay và phạm vi cũng như thời gian của chúng ta cho phép.

Em nhất trí với ý kiến tổ chức tháng 2 lần, chia ra cho các sản phẩm đặc thù và các sản phẩm thường xuyên. Chỉ off trao đấu giá 1 lần / tháng, các sản phẩm thường xuyên thì người trúng sẽ chuyển tiền vào quỹ TT BVC, rồi qua nhận trực tiếp tại nơi tặng đồ, hoặc BVC cử người chuyển đồ tới tận địa chỉ người trúng. Dần dần, các sản phẩm thường xuyên này cũng nên chuyển sang thớt bán hàng thu tiền về cho BVC. Vì đây là những mặt hàng có giá chính xác, giá trúng thường thấp hơn giá trị thực.

Đợt đấu giá vừa qua đã thể hiện rõ ràng qua việc sắp xếp lại, chuẩn bị tốt nội dung các món đồ, giá trị đấu thắng được nâng cao, thu về số tiền từ thiện khá lớn cho BVC (>10T).

Em quác tí vậy thôi. Vẫn tuân theo ý kiến số đông (tội wé gì mà lội ngược dòng vừa mỏi chân vừa ướt người :P)

Website
www.facebook.com
Ngoài ra e thấy việc quảng bá hoạt động từ thiện của BVC có vẻ vẫn chưa đủ rộng... Rất nhiều người trong OF họ ko biết BVC mình đang làm gì và làm như thế nào, nhiều người có tấm lòng nhưng họ cũng ko biết chỗ để chia sẻ. Thế nên ngoài gian hàng từ thiện, thớt định kỳ ở Chợ Giời e nghĩ nên có các cách quảng bá khác ví dụ như đặt links ở chữ ký (cái này ko fải ai cũng làm đc và cũng ko fải ai cũng muốn làm, tự nguyện thôi ạ...) hay thêm thớt ở ngoài Quán Cafe... v..v...
Hoạt động từ thiện của BVC từ trước đến nay mọi ngưởi vẫn âm thầm lặng lẽ làm, không cần phải quảng bá cụ ơi. BVC có phải tổ chức từ thiện chuyên nghiệp đâu.

làm gì cũng phải lượng sức mình, ý em là thế.

Ngố

Xe tải
Đành rằng, các thành viên OF tặng đồ, ai cũng mong muốn sản phẩm của mình được đưa ra đấu ngay, nhưng rõ ràng, thời gian qua, việc đấu giá quá nhiều sản phẩm đã gây ra những hiệu ứng không mong muốn. Ta đã biết, số tiền thu được từ mỗi phiên đấu giá, trước tiên là do sức hấp dẫn của sản phẩm, cộng với sắp xếp, minh họa, tung hứng của các thành viên, chứ không phải do số lần đấu giá hay số lượng sp mang đấu giá.
Em vẫn giữ ý kiến là nên đấu 1 lần/tháng.

1. Mỗi lần đấu giá, số lượng sản phẩm nên để max = 10 thứ, hoàn toàn phải chọn lọc và minh họa cụ thể, chi tiết (Trước đã nhờ anh vietvoitz chịu trách nhiệm edit nội dung :P).

2. Nếu đợt nào, số lượng sản phẩm được tặng nhiều, chúng ta có thể để các sản phẩm thường xuyên đấu cách phiên, không sao cả, em nghĩ việc này không ảnh hưởng đến uy tín BVC đối với những nhà tài trợ thường xuyên.

3. Các sản phẩm khác (sau khi chọn lọc đấu giá hàng tháng mà còn thừa ra), em ủng hộ phương án, xin thread để làm gian hàng đấu giá riêng (do anh Bụp và chị giababaymay chịu trách nhiệm). Việc này nên được thông báo trước với các nhà tài trợ, tránh hiểu nhầm không đáng có.

4. Ý kiến của anh Chim cũng hay, định kỳ theo quý, ta có thể những phiên đấu extra nếu số sản phẩm hay mà nhiều.

5. Các thành viên BVC cũng nên có trách nhiệm up thread, spam, hay update giá cả đối với mỗi phiên đấu giá. Tập thể lớn mạnh phải do từng thành viên biết đoàn kết, tôn trọng, thân ái với nhau. Thời gian tồn tại của BVC không lâu nhưng cũng không phải ngắn, em mong đừng để xảy ra chuyện các thành viên nhiệt tình và tâm huyết với BVC dứt áo ra đi không ngoảnh đầu lại :D

Anh Bụp ơi, em đóng tiền ạ ;)

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Em cũng đã nghĩ ý tưởng chia ra làm hai lần đấu giá cũng hay. Tuy nhiên, em mới nghĩ đến mốt số điều nảy sinh nếu tách riêng đấu giá 5 sản phẩm mà nhà BVC mình đước tặng định kỳ.

Đó là:

1/ Không tổ chứic off trao sp thì các nhà tài trợ thường xuyên hàng tháng sẽ cảm thấy BVC mình không tôn trọng các bác ý, tuy các bác ấy có thớt kinh doanh chuyên nghiệp riêng nhưng khi đấu giá với ý nghĩa làm từ thiện thì các gói sản phẩm đó lại có ý nghĩa nhiều hơn so với việc mọi người mua sản phẩm trong thớt kinh doanh chuyên nghiệp.
Vì thế nếu đấu giá hai lần thì em nghĩ mình vẫn cần tổ chức off trao sp trúng đấu giá.==> Việc này thực sự quá tải với em, em tham gia các hoạt động của BVC mình gấp nhiều lần số buổi em về thăm bà ngoại em , mà nhà bà ngoại em chỉ cách nhà em 17km.

Mỳ thử nghĩ xem nếu có thêm một số Bác tặng sp cho BVC đấu giá hàng tháng thì sẽ như nào? Lúc đó sẽ có 6 hoặc 7 thậm chí 10sp thường xuyên. Làm như nào?
Việc tổ chức ọp trao sp trúng đấu giá có giải pháp khác chứ đâu nhất thiết bắt buộc phải trao hoặc k0 trao. Có thể ngày thứ 2 đầu tháng Làm lần 1 rồi sau đó 3 tuần làm lần 2, như vậy việc trao sp lần 2 có thể ghép với Lần 1 của tháng sau. Mỳ có để ý đến các sp ở lần 2 thường đc làm trực tiếp tại nơi xuất phát k0? Trong 5sp đó thì chỉ có Bộ Ấm chén là mình gửi trực tiếp còn lại Bác Thịt có thể vẫn giao giúp BVC đc cơ mà, 3sp kia đều chỉ cần in 1 tấm thẻ trúng đấu giá Tháng... và tên Nik, có giá trị đến...
2/ Hiện tại số lượng thành viên BVC tham gia các cuộc offline chính thức 1 tháng 1 lần như hiện nay ko nhiều nếu ko nói là ít so với danh sách thành viên, nếu có hai cuộc off chính thức thì em ko biết có được mấy người tham gia ngoài khách trúng đấu giá, hic.
Mà off trao sp trúng đấu giá, em mà ko đi thì em thấy áy náy quá.

Cái này do danh sách thành viên chưa làm lại, nếu làm lại rõ ràng sẽ hiệu quả hơn
3/ Không phải tháng nào nhà mình cũng có nhiều sản phẩm để có thể chia ra làm hai lần đấu giá.

Với 10sp để đấu giá lần 1 như tháng 8 vừa rồi là hợp lý mà, từ giờ đến cuối năm vẫn đạt đc chỉ tiêu đó.
Vài tháng trước đây anh Thích Là Bụp có đưa ra thớt đấu giá bao gồm 15 sản phẩm nhưng vì chưa có sự lựa chọn kỹ càng nên hiệu quả không cao như đấu giá tháng 8 này.

Với ý kiến cá nhân của em, em chốt lại là: để tránh tổng số 15 sản phẩm cho 1 lần đấu giá thì mình có thể rút xuống 10 sản phẩm, trong đó bao gồm 5 sản phẩm mà BVC mình được tặng định kỳ, nếu hơi ít thì có thể lên 12 sản phẩm. Vì 15 sản phẩm có thể hơi nhiều.

Việc tháng nào cũng đấu giá 5 sản phẩm định kỳ, em nghĩ ko phải lúc nào cũng mang lại cảm giác nhàm chán vì không phải thành viên nào cũng hay vào trung tâm thương mại OF.

Ngoài ra, việc đưa các sản phẩm mà BVC mình được tặng mang ra thớt bán hàng gây quỹ từ thiện ( dự kiến mình xin BDH OF) thfi trước khi mang sp nào ra đó thì mình cần hỏi ý kiến các bác tài trợ sản phẩm ạ.

Lão Bụp nhận nhiệm vụ xin thớt đó rồi nhé.

Ý cuối cùng của em là: Mọi việc của BVC mình cần công khai thảo luận trên BVC để thống nhất được ý kiến chung của toàn thể các thành viên nhiệt huyết để tất cả mọi người đều thấy được sự quan tâm của chi hội nói chung đối với cá nhân các bác/mợ ấy và cũng là để các bác /mợ ấy cần thấy có trách nhiệm và cần quan tâm hơn đến các hoạt động của chi hội khi tham gia BVC.
Có như thế mình mới tạo được sức mạnh đoàn kết và lôi cuốn nhiều hơn số thành viên BVC tham gia các cuộc offline.

Em xin hết ạ!
Mỳ xem phần anh diễn giải nhé

quangtayho

Xe container
Tớ có ý kiến 1 tạo:
- Số lượng sản phẩm đấu giá Onl hàng tháng chỉ nên ở cơn số 10. Nếu có nhiều SP thường xuyên của các các thương gia đóng góp thì cũng chỉ nên trong khoảng từ 10 đến 15 SP. Lí do thì nhà mình có thể giảii thích với các bác tương gia ki các bác ấy ủng hộ, chắc các bác ấy cũng đồng ý nếu SP của bác ấy tháng sau mới đưa ra đấu giá.
- Nên tổ chức off trao giải vì: Cũng là dịp để các Ofer biết mặt nhau, giao lưu tăng cường các mối quan hệ. Và cũng là dịp để các thành viên BVC gặp gỡ chém gió, ~o)(b)>:D<.

Đây là ý kiến của 2 vợ chồng mình. LÃo Bụp chơi ác thật, may nhà mình tiết kiêm được 50% vì Vote chung. He he

Website
www.facebook.com