[Funland] Đau dạ dày - Khám ở đâu thì tốt?

Hai_ác_điểu

Xe hơi
Em có biết levo, va chưa uống như cụ khẳng định. Em cũng đang đặt dấu hỏi là sao k ai cho em uống Levo? có hại thận hay gan à cụ?
Ko ai cho uống vì cụ đi khám cách đây 2 năm mà khi ấy thì Levo vẫn chưa phổ biến và dễ tìm như bây giờ. Còn hại gan thận thì dùng thuốc tây là ko tránh khỏi đc đâu. Cụ cứ sử dụng đúng cách theo hướng dẫn để hạn chế thấp nhất tác dụng phụ của thuốc.
Chúc cụ khoẻ !

transonvcc

Xe tải
Cụ Hai_ác_ điểu và các cụ cho em hỏi với. Trước đây tiền sử em bị đau dạ dày và thỉnh thoảng vẫn tái phát. Hiện thì không đau. Nhưng có cái bệnh rất khó chịu là đi ngoài nhiều lần trong ngày. Có thể vừa đi xong, một lúc lại thấy muốn đi tiếp. Phân nát, không theo khuôn. Một ngày có thể đi 3-4 lần, nhiều vào buổi sáng. Em đã đi khám ở Bạch Mai nhưng không phát hiện ra. Bác sĩ bảo do hội chứng ruột kích thích và kê đơn. Em về uống theo đơn nhưng không khỏi. Vậy em bị bệnh gì và điều trị thế nào ạ? Em xin cảm ơn.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Theo như kết luận trên thì cụ nhà cụ bị Viêm trợt hang vị và Trào ngược dạ dày thực quản. Bệnh này rất nặng cần điều trị theo lộ trình 3 đợt mỗi đợt 14 ngày và cách nhau 15 ngày. Cụ thể mua những thuốc sau để điều trị :
1. Esomeprazol 40mg : 60 viên dùng 1v trước ăn sáng 30', trưa và tối ko dùng.
Tên khác : Nexium (Thuỵ Điển, Đan Mạch ; 23k/1 viên ) Esomeprazol Stada ( 10k/1 viên )
2. Gastropulgite ( Pháp ) : 28 gói , 9h sáng uống 1 gói, 4h chiều uống 1 gói. Giá 4k 1 gói
3. Clarythromycin 500mg : 28 viên , trưa 1v - tối 1v sau ăn 30'
Tên khác : Clabact 500 , 6500/1 viên ( xuất xứ : Hậu Giang, nên lấy hàng này)
4. Amoxicillin 500mg : 56 viên , trưa 2 viên - tối 2 viên sau ăn 30'.
Tên khác : Moxacin ( Domesco - 15k/1 vỉ ), Hagimox ( Hậu Giang 13k/1 vỉ ) nên dùng 1 trong 2 loại này.
5. Maalox : 56 viên , trưa 2v - tối 2v nhai nát trước khi ăn cơm 30'. Nên mua Maalox của Sanofi Việt Nam 1k/1 viên.
Đơn trên sử dụng trong 14 ngày, sau khi dùng xong nghỉ 15 ngày rồi dùng như trên lần 2 cũng 14 ngày. Lần thứ 3 bỏ (3),(4),(5), dùng thêm 1 loại là TINIDAZOL ( Ấn Độ, vỉ 10 viên giá từ 600 - 800đ/1 viên tuỳ nơi bán ) : uống 1 viên sau ăn 30' trưa và tối.
Với liều điều trị như trên cứ sau 1 năm lại uống quay lại 1 lần 14 ngày là ổn.
Kiêng : rượu bia chua cay nóng, thức đêm, làm việc nặng, hút thuốc lá hoặc thuốc lào. Ăn xong nghỉ ngơi tối thiểu 45' mới làm việc hoặc vận động.
Em đã xong đợt 1 theo đơn của cụ, chờ 15 ngày nữa là đợt 2. Hic, nhìn thấy bia rượu thèm quá X_X :(( :((

Nikawa Viet Nam

Xe buýt
19, Đường Trung Yên 11C, KĐT Trung Yên, Cầu Giấy
Website
nikawa.vn
Em cũng bị đau dạ dày mà em sợ chả dám đi khám. Toàn cho cái ống vào họng kinh chết :((

laonong1985

Xe máy
Xin phép min, mod em có việc cần thưa với các cụ OF nhà ta.
Mẹ em sau gần cuộc đời vất vả nuôi các con khôn lớn, nay về già bị chứng đau dạ dày tái phát và hành hạ. Bà chị em có đưa cụ đi khám nội soi ở dưới BV tỉnh NĐ và BS kết luận bị viêm loét 3 chỗ: hang vị, thực quản và một điểm xước hẹp.
Và kê đơn cho một số loại thuốc (cả đơn thuốc hơn 200K), bà chị em cầm bệnh án đi mua thêm polykit cho cụ.
Nói thực em thấy cái dạ dày của mẹ em rất nghiêm trọng và em cũng không tin tưởng tuyến dưới (em nghĩ thuốc chữa dạ dày 200K thì chắc chỉ có B1+B2 thôi) nên muốn đưa cụ lên để chữa trị, .
Vì vậy em lập thớt mong được các cụ tư vấn, chia sẻ kinh nghiệm và quan trọng nhất là khám ở BV nào thì tốt ạ.
Thansk! (em XL các cụ, các mợ làm ở BV "tuyến dưới")
khám dạ dày thì đơn giản cụ à. Cụ đi khám có kết quả cụ ra Hà Nội, đến viện 354 (Viện quân đội) cụ mua thuốc Bình Vị Nam (là loại thuốc nam cụ nhé). cụ nhớ phải xếp hàng khi mua đấy

nguyenphuochuy

Xe hơi
Topic hay quá...e cho lên Top các Cụ nhé.

nguyenphuochuy

Xe hơi
Cụ Hai_ác_ điểu và các cụ cho em hỏi với. Trước đây tiền sử em bị đau dạ dày và thỉnh thoảng vẫn tái phát. Hiện thì không đau. Nhưng có cái bệnh rất khó chịu là đi ngoài nhiều lần trong ngày. Có thể vừa đi xong, một lúc lại thấy muốn đi tiếp. Phân nát, không theo khuôn. Một ngày có thể đi 3-4 lần, nhiều vào buổi sáng. Em đã đi khám ở Bạch Mai nhưng không phát hiện ra. Bác sĩ bảo do hội chứng ruột kích thích và kê đơn. Em về uống theo đơn nhưng không khỏi. Vậy em bị bệnh gì và điều trị thế nào ạ? Em xin cảm ơn.
Cụ có còn công tác trên gorup này ko? Bệnh tình của Cụ ra sao rồi ;;):bz

Gừng

Xe container
e định đi khám dạ dày nội soi, ở đường Giải phóng có phòng khám nào uy tín ko các cụ, ngại vào viện Bạch mai xếp hàng quá

japandiamon

Xe hơi
Cụ biết tình trạng dạ dày của m như thế nào chưa! Ngày trước e cũng bị đau dạ dày e cứ đi nội soi phát rồi qua nhà ông thầy lang chiêu ở phú diễn, lấy thuốc về uống mấy tháng là khỏi liền, cụ thử xem sao. Là loại thuốc nam làm từ lá cây, xay nhỏ rồi về chỉ việc pha với nước nóng rồi uống cụ ah!chúc cụ mau khỏi bệnh nhé!

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ biết tình trạng dạ dày của m như thế nào chưa! Ngày trước e cũng bị đau dạ dày e cứ đi nội soi phát rồi qua nhà ông thầy lang chiêu ở phú diễn, lấy thuốc về uống mấy tháng là khỏi liền, cụ thử xem sao. Là loại thuốc nam làm từ lá cây, xay nhỏ rồi về chỉ việc pha với nước nóng rồi uống cụ ah!chúc cụ mau khỏi bệnh nhé!
Ngày trước em cũng lấy thuốc của cụ lang Chiêu nhưng không hiệu quả

japandiamon

Xe hơi
Vậy thì tình trạng dạ dày của cụ khác với của e rồi!dù sao cũng chúc cụ mau tìm được chỗ chữa trị tốt nhé

T.0.F

Xe buýt
e định đi khám dạ dày nội soi, ở đường Giải phóng có phòng khám nào uy tín ko các cụ, ngại vào viện Bạch mai xếp hàng quá
Cụ vào bv đại học y nội soi gây mê hơn củ ;)

mình kũng bị đạu dạ dày lâu nay... uống rất nhiều thuốc cả đông cả tây y nhưng chỉ được 1 thời gian thôi ak. bệnh này gần như không bao giờ chữa dứt điểm được... đơn giản chỉ thức đêm vài hôm thôi là lại đâu vào đấy ak... em uống thuốc nhiều phát ớn rồi mấy bác ạ!

WHITE TIGER

Xe container
mình kũng bị đạu dạ dày lâu nay... uống rất nhiều thuốc cả đông cả tây y nhưng chỉ được 1 thời gian thôi ak. bệnh này gần như không bao giờ chữa dứt điểm được... đơn giản chỉ thức đêm vài hôm thôi là lại đâu vào đấy ak... em uống thuốc nhiều phát ớn rồi mấy bác ạ!
Em chỉ một cách đơn giản lại rẻ tiền

Ra siêu thị mua lá nha đam to,nạo vỏ ở dưới vòi nước vì vỏ nó có nhiều nhựa độc và chỉ lấy thạch của nó.Xay nhuyễn,cho vào một cái chén uống nước và cho 1 thìa mật ong vào khuấy đều.Uống trước bữa ăn 30 phút ngày uống 3 lần thì sau 7 ngày là ok

tramng966

Đi bộ
ở sg mình khám ở bv đh y dược. cực tốt. thuốc cũg vậy, uống suốt nửa năm và h đã hết. thuốc chỉ có bv bán nên k mua bên ngoài đc bác ạ. bv đó thực sự tốt đó

trieuanhtuan

Xe tải
E bị viêm đại tràng, giống như cụ. Ăn sáng xong là đi ngoài. Fân nát. Chưa chữa dc

phonggp

Xe hơi
Bệnh dạ dày chữa phải kiên trì và thay đổi thuốc. Nhiều người uống mãi ko thấy khỏi, một tgian sau tự nhiên thấy khỏi ,ko biết mình khỏi do thuốc nào?

black_tn

Xe hơi
E cũng buồn hết cả đời với bệnh này, e bị viêm hang vị mãi chả khỏi, ăn xong cứ căng tức bụng, đau lâm dâm , khó chiu vo cùng, chả còn biết cách nào nữa, dạ dày có thay dc ko các cụ nhỉ :((

longnguyenpvp

Xe buýt
Cụ mua 1 hộp tinh bột nghệ của Viện 103 uống thử xem thế nào (giá chưa đến 100k), em thấy rất hữu ích cho một số người bị đau dạ dầy.