[Thảo luận] Đau buồn và day dứt

o0oXeo0o

Đi bộ
Website
360.yahoo.com
đây là 1 bài học cho mọi người..........!

ferrari 599 GTB

Xe tăng
khổ thân, đọc xong em cũng ngẫm lại, lần sau em ra đường em cũng nên đi hẳn hoi, không tạt đầu ô tô nữa, không lại xảy ra vụ tương tự thì em ân hận lắm, xin chia buồn cùng gia đình ạ ...

Chi Chi

Xe điện
Chia buồn tới gia đình bác ấy!
Đi ẩu bị tai nạn đã đành, ...
đúng là không biết đường nào thật :(

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Thật quá bất công. Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân xấu số.

mr_chipheo

Xe buýt
buồn thật, sao ko thế chỗ cho cái bác hôm nay khoe chạy công an ngược chiều ở soát vé NB nhỉ:redface:

Chuong ga

Xe buýt
Xin chân thành chia buồn cùng gia đình bạn bác :'(:'(:'(

Bigfeet

Xe đạp
Chúc cho linh hồn anh bạn anh sớm được siêu thoát,đời cũng không biết trước cái gì đâu ạ.

mr.somit

Xe tải
Xin chia buồn cho gia đình bạn của bác, và chia buồn cho bác mất đi người bạn

caisua

Xe lăn
Càng ngày em càng hãi giao thông nhà ta dù ngày trẻ em cũng từng nửa đêm tham gia đoàn cổ vũ đua xe, từng thấy ngồi lên xe là an toàn nhất, chủ động nhất (có thể ngày đó cũng vô tình như chú xe máy lấn đường, cứ thấy còn đường là còn chạy).
Giờ biết nghĩ, biết sợ, biết tình cảnh sau TNGT thì thi thoảng lại thấy hoảng hốt. Ông bà già ra đường sẽ thế nào, thằng con thằng cháu mình đi học ra sao. Lại mất toi 3củ thuê lái xe đưa đón người nhà khi phải ra đường còn mình nhanh nhẹn hơn thì cưỡi xe máy thôi.

tuan6780670

Xe hơi
:77::77::77::77::77::77::77:

gà con

Xe tải
e cũng k bit noi gi hơn bằng thành thật gửi lời chia buồn đến gia đình bạn bác....... :s

gà con

Xe tải
Càng ngày em càng hãi giao thông nhà ta dù ngày trẻ em cũng từng nửa đêm tham gia đoàn cổ vũ đua xe, từng thấy ngồi lên xe là an toàn nhất, chủ động nhất (có thể ngày đó cũng vô tình như chú xe máy lấn đường, cứ thấy còn đường là còn chạy).
Giờ biết nghĩ, biết sợ, biết tình cảnh sau TNGT thì thi thoảng lại thấy hoảng hốt. Ông bà già ra đường sẽ thế nào, thằng con thằng cháu mình đi học ra sao. Lại mất toi 3củ thuê lái xe đưa đón người nhà khi phải ra đường còn mình nhanh nhẹn hơn thì cưỡi xe máy thôi.
bác nói đúng đó, e nghĩ nên ghép tội cổ vũ và đua xe trái phép vô bộ luật hình sự thì tốt hơn....tùy mức độ mà khởi tố hình sự chu chúng, với mức án cao nhất có thể 20 chục năm hoặc mức án cao nhất là tử hình....

TuyetKy

Xe máy
Xin chân thành chia buồn:77:

AnhNB

Xe buýt
Em chia buồn....

tqt77

Xe điện
các cụ cứ ngẫm nghĩ mà xem, lỗi này là do luật chứ còn do ai nữa? luật ko nghiêm nên xe 4b sợ đâm vào 2b và dẫn đến hậu quả đâm vào ng khác. Nếu luật nghiêm xe nào sai xe đấy phải chịu mọi trách nhiệm, thì 4b ko cần tránh thằng củ chuối lấn làn đó đâu cứ phang thăng mặt nó thôi, chứ tránh nó lại chết oan người khác.

chốt lại lỗi này tại ai? tại ông làm luật và thực thi pháp luật - thế tức là đ.** có thằng nào chịu cả vì đó là cả một tập thể to lớn và hùng mạnh. Em hơi bức xúc tí, sorry các bác.

auto_nd

Xe tăng
Chào các bác
Tôi vừa đi viếng đám tang một đồng nghiệp ở Vinh, anh mất vì tai nạn giao thông bỏ lại vợ và con nhỏ, trong khi anh là lao động chính trong gia đình và là một người luôn chấp hành tốt luật giao thông, đi lại rất từ tốn.
Qua lời kể của những người chứng kiến, khi vụ tai nạn xảy ra anh đang đi đúng phần đường của mình và đi sát lề bên phải, một chiếc xe khách cùng chiều chạy phía sau qua giao lộ với tốc độ rất cao bất ngờ gặp một xe máy khác đi lấn đường đã tạt mạnh vào anh khiến cả xe và người bị văng ra xa, và cho dù có đội mũ bảo hiểm, anh cũng không qua khỏi do đa chấn thương.
Hiện nay vẫn chưa biết người đi xe máy lấn đường là ai..
Thật đau lòng, và tôi nghĩ rằng ông trời thật không công bằng, khi người hiền lành và luôn chấp hành tốt luật giao thông như anh lại phải ra đi vì lỗi của kẻ khác...
Thật đau xót khi nhìn cảnh người vợ vật vã khóc chồng, và cháu nhỏ thì ngơ ngác nhìn xung quanh mà không hiểu rằng cha cháu sẽ vĩnh viễn không về để đón cháu như đã dặn trước khi đi...
Rủi ro không lường trước được....... chia buồn!

auto_nd

Xe tăng
Hôm trước em đi trong ngã 3 ngõ nhỏ... 1 thằng bé lao ra đường (nhà nó là cái quán nước nhỏ ngay ngã ba) em đi chậm & tập trung đánh hết lái để xa nó ra... phúc cho đời em nó không lao vào bánh xe em... lao vào thì người nó cũng đi khối phần xương...! lúc đó bố thằng bé lao ra ôm lấy nó và quát (mịe, em nghĩ thầm có ngày thằng bé này hại ai đó) không biết đâm phải nó thì trách nhiệm phải chịu thế nào các cụ nhỉ?

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Hôm trước em đi trong ngã 3 ngõ nhỏ... 1 thằng bé lao ra đường (nhà nó là cái quán nước nhỏ ngay ngã ba) em đi chậm & tập trung đánh hết lái để xa nó ra... phúc cho đời em nó không lao vào bánh xe em... lao vào thì người nó cũng đi khối phần xương...! lúc đó bố thằng bé lao ra ôm lấy nó và quát (mịe, em nghĩ thầm có ngày thằng bé này hại ai đó) không biết đâm phải nó thì trách nhiệm phải chịu thế nào các cụ nhỉ?
Cụ thế là may rồi :77: