Đất ven đô hà nội bao giờ xì hơi

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Haha. Vâng vâng. Toàn tỷ tỷ em nghe mà vãi tè :))
Thì các cụ phần đa có tiền thật đấy cụ.
Có nhiều cụ đang chờ nổ hay xì để mua mà. Cứ còn tiền trong dân sao phải xì hay nổ hả cụ :))

tobe11

Xe tăng
Thì các cụ phần đa có tiền thật đấy cụ.
Có nhiều cụ đang chờ nổ hay xì để mua mà. Cứ còn tiền trong dân sao phải xì hay nổ hả cụ :))
Dạ vâng. Em ngồi hóng thôi. Không có tiền biết làm sao ạ. :)) nổ hay ko cũng chả có tiền để mua kaka

ncs67

Xe tăng
khó cụ à, lượng ng chờ xì xuống tiền cũng nhiều lắm :))) mà giá đu đỉnh, hạ xuống tý là có ng nhảy vào chốt giao dịch rồi, đời lạ thế
Đấu giá tiếp giá nó mới hạ chứ cụ.Tăng cung mà

Website
dennhatnam.com
Đấu giá tiếp giá nó mới hạ chứ cụ.Tăng cung mà
Đấu giá nó mới tăng nhanh khủng khiếp, ô bên cạnh giá 10 thì đấu giá khi trúng thầu cò bỏ giá 15

Trần Gia

Xe tăng
Bóng đã bơm rất căng, mạnh nhất là ra tết đến giờ. Tuy vậy e chưa thấy dùng đòn bẫy nhiều nên dự chưa xì ngay được đâu. Ít nhất là trong quý 2 này ạ ( trừ khi có chính sách điều hành của CP)

winnghiepdu

Xe điện
Quả mỗi ngày một giá vừa rồi làm em kinh ngạc em mua mảnh ở Lương Sơn -HB mặt đường chính liên xã cuối 2020 giá 2 tỉ ( gần 4000m2 giá 500k/1m2 ) định chia nhỏ làm 4 lô để bán nhưng sang đầu tháng 3/2021 chú e trông đất ở địa phương bảo có người trả 4,3 ( x 2) rồi a bán không? em bảo 4,5 anh mới bán. 2 tiếng sau chú e trông đất bảo tối người ta ra cọc a nhé. OK
tối khách ra nhà, đề xuất bớt 1 trăm triệu thì cọc em bảo ra lộc 50tr thôi. Khách không đồng ý về.
Hai hôm sau có chú môi giới khác gọi điện hỏi anh định bán không? Em bảo có giá 4,8 củ thu nét nhé ( vì lúc này đã Update giá xung quanh lên. ok Chú ấy hẹn luôn tối em đến mạnh dạn bỏ tiền túi ra cọc 100tr ( vì chú ấy nắm được giá sẽ cao hơn) nên sau đó 5 ngày sau hẹn em ra phòng công chứng bán cho một F0 ( chuyên về sản xuất ) giá 5,2 củ.
Khi em bán xong thì giá đất tại sau hơn 1 tháng đến thời điểm hiện tại là: 6 củ to tức 1.5tr/1m2 (x3 so giá cuối 2021)
Cụ đó đã mua và quây tường cao không bán.
Tương tự giá ở Ba Vì xã Vân Hòa năm 2018- 2019 ( 5-700k/1m2) Yên Bài (1tr-1,5tr 1m2 thì giờ hiện tại cũng x3.
Tức là mua căn nhà phố năm 2019 (30-40tr/1m2 đất) như Geleximco khu B ( giáp Vin) là 4 tỉ 1 căn 90m2 giờ 2021 nếu còn sẽ bán được khoảng 7 tỉ. Hay flamingo venus khu mới được tự cho thuê (2018-19 tầm 4 củ) thì với số vốn đó em đầu tư BĐS nghỉ dưỡng ở Ba Vì - Lương Sơn đã được khoảng 12 tỉ mà chưa kịp phân lô tách sổ hay xây dựng như dự kiến ban đầu.
Cái đất cụ nói nó đã có sổ gì chưa?
trang trại em chỗ ngọcthanh Đại Lải nằm trên trục đường chính Ngọc thanhsang Thái Nguyên từ tháng 6 năm ngoái đến bây giờ mới tăng được có tí, cách đây vài năm 700 triệu thu mua được hai nghìn rưỡi mét bây giờ mới bán được tỷ tư , còn lên được gấp đôi gấp ba như chỗ cụ thì bán bây giờ là dại quá.

BMV_HN

Xe điện
Thực ra Bđs ven đô tăng chóng mặt vì lí do báo chí nói do dân bị ảnh hưởng do kinh doanh kém không biết đầu tư vào đâu, dân có xèng từ chứng khoán abc nên giờ đầu cơ vào BĐS điều đó đúng chỉ 1 phần nhỏ.
Mà là dân có tiền cùng với sự phát triển của đất nước trong 5-10 năm qua. Đơn giản so sánh 2 năm gần đây số lượng oto mới tăng bằng mấy năm trước cộng lại tức là dân có tiền và tích lũy, khi có xe oto vấn đề khoảng cánh 40-50km không phải là vấn đề lớn nên họ sẽ đầu tư thêm bds ngoại thành sau khi đã có nhà có xe đó chính là lượng F0 bổ xung cho 2020-2021 này .
Cứ nhìn các cụ mới mua mà em quen 8x có phải các cụ ấy bỏ sản xuất , kinh doanh đi mua bđs đâu.
Có mỗi điều a e F0 này mới mạnh và nhiều nên làm a e Fn hơi choáng vì không ai đoán được. Tuy nhiên chúng ta mong muốn có nền kinh tế thị trường tự do do vậy giá tăng hay giảm là phản ánh sự tự do đó. Nên chấp nhận học hỏi thay vì chỉ trích và nghĩ là cò vạc thổi giá người mua thật thì khi bán họ rất mong a em cò nhiệt tình đương nhiên khi bán hàng họ sẽ sẽ nói những mặt tốt mặt tiềm năng và che đi điểm hạn chế. Việc tìm hiểu và quyết định là do mình đó chẳng phải là 1 phần của nền kinh tế thị trường cạnh tranh quảng cáo pr đó mà các cụ từng mong hay sao.?
Qua đó người có kinh nghiệm thì có tiền và người có tiền thì có kinh nghiệm còn gì.
Hãy tôn trọng và cái nhìn tổng thể vào thị trường và tôn trọng ae môi giới, chủ bán Bđs cho mình nếu còn muốn tham gia thị trường bđs
Cái đất cụ nói nó đã có sổ gì chưa?
trang trại em chỗ ngọcthanh Đại Lải nằm trên trục đường chính Ngọc thanhsang Thái Nguyên từ tháng 6 năm ngoái đến bây giờ mới tăng được có tí, cách đây vài năm 700 triệu thu mua được hai nghìn rưỡi mét bây giờ mới bán được tỷ tư , còn lên được gấp đôi gấp ba như chỗ cụ thì bán bây giờ là dại quá.
Em có sổ rồi chứ. Em chỉ mua đất thổ cư trong dân có 400 đất ở còn lại là đất cây lâu năm (CLN)
Giờ bên Đại Lải còn cụ cứ để đó. Chắc lô đó đường cũng rộng.
Em thì mua bán tạo dòng tiền ra vào nên cứ có lãi định mức là bán. chẳng qua đợt rồi mới mua mà x2 nên mới giật mình vì tình trạng sốt như vậy.Chứ thực ra như em chỉ mong thị trường phát triển ổn định người có chuyên môn đầu tư bằng xây dựng lựa chọn địa điểm tốt và các yêu tố khác nữa thì có chút công chứ sốt như thế này ăn sổi mà hỏng thì trường vì người có kiến thức lẫn người không có gần như bằng nhau.
Nhẩy hẳn ra ngoài thì cũng không đành lòng vì sợ mất dấu.

Chỉnh sửa cuối:

winnghiepdu

Xe điện
Thực ra không phải tiền đổ hết vào BDS và Bđs ven đô tăng chóng mặt vì dân bị ảnh hưởng do kinh doanh kém không biết đầu tư vào đâu, dân có xèng từ chứng khoán abc nên giờ đầu cơ vào BĐS điều đó đúng chỉ 1 phần nhỏ.
Đơn giản so sánh 2 năm gần đây số lượng oto mới tăng

Em có sổ rồi chứ. Em chỉ mua đất thổ cư trong dân có 400 đất ở còn lại là đất cây lâu năm (CLN)
Em thì mua bán tạo dòng tiền ra vào nên cứ có lãi định mức là bán. chẳng qua đợt rồi mới mua mà x2 nên mới giật mình vì tình trạng sốt như vậy.Chứ thực ra như em chỉ mong thị trường phát triển ổn định người có chuyên môn đầu tư bằng xây dựng lựa chọn địa điểm tốt và các yêu tố khác nữa thì có chút công chứ sốt như thế này ăn sổi mà hỏng thì trường vì người có kiến thức lẫn người không có gần như bằng nhau.
Em thấy đúng là đất tăng nhưng mà nó không đồng đều, có một cụ rao bán trang trại ở gần nhà máy xi măng trên Off mãi không được giá không phải là cao. Em còn một mảnh ở Ngọc Thanh được một triệu một mét em cũng bán.

Thanhvuóng71

Xe điện
Em thấy đúng là đất tăng nhưng mà nó không đồng đều, có một cụ rao bán trang trại ở gần nhà máy xi măng trên Off mãi không được giá không phải là cao. Em còn một mảnh ở Ngọc Thanh được một triệu một mét em cũng bán.
Cụ tư vấn cho em vùng trên đó với

winnghiepdu

Xe điện
Cụ tư vấn cho em vùng trên đó với
Inbox em số hôm nào rảnh em lên thì e dẫn cụ lên, em cũng chỉ biết là đất là tăng giá mạnh tuy nhiên so với các vùng ven thì còn thua xa, vẫn chỉ tối đa triệu một mét.

Thanhvuóng71

Xe điện
Inbox em số hôm nào rảnh em lên thì e dẫn cụ lên, em cũng chỉ biết là đất là tăng giá mạnh tuy nhiên so với các vùng ven thì còn thua xa, vẫn chỉ tối đa triệu một mét.
Vâng .Gần Đại Lải hả cụ? Cụ cho xin số dt.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em có nhu cầu mua 1 mảnh ngoại ô hà nội để đón các cụ già nhà em ở quê xa lên ở để tiện chăm sóc. Cuối tuần lượn 1 vòng mạn Hòa Lạc, mà thấy quá ngạc nhiên luôn,. Đoạn từ Hòa Lạc đến Xuân Mai, cứ 10 cái biển hiệu trưng lên thì 3 cái là môi giới bất động sản, cửa hàng làm bất động sản có khi còn nhiều hơn cửa hàng bán sữa chua.
Đoạn cuối đường cao tốc, 10 gốc cây thì 9 cái treo biển quảng cáo môi giới đất.
Xã hội thật điên rồ, thanh niên, người lao động không tập trung sản xuất, chỉ thích làm cò đất.
Môi giới chính đáng hưởng 1-2% hoa hồng thì không sao, đằng này dùng chiêu trò kích giá, thổi giá, câu kéo các nhà đầu tư ôm đất vào ngâm ở đấy. Nhà đầu tư mua xong muốn bán cũng không bán được, bán giá thấp thì lỗ, bán lại với giá của cò thì chẳng ai mua.
Các cụ phán xem bao giờ đất ven đô xì hơi để lúc đó em xuống tiền mua, chứ giờ em thà đầu tư tiếp vào món cổ cánh còn hơn, quyết không để cò qua mặt.
Cụ chơ Hoà Lạc có ngày banh xác.

phihanhgia

Xe container
2022-2023 sẽ xì hơi ở những khu vực mới nổi, giá đã tăng gấp 2-3 lần sau 1-2 năm. Những chỗ đó sẽ phải điều chỉnh giảm hoặc đóng băng ngủ đông ko có giao dịch.

thangdc

Xe buýt
Cụ nào mua cũng đòi lãi thì ai lỗ. Đất đai mà ko an toàn thì bây giờ cho tiền vào cái gì an toàn.

hungboy

Xe buýt
Tuền em còn đang âm ngân hàng nên lên xuống chẳng liên quan tới em :)

fallingwater

Xe tăng
Cụ nào đang ôm đất thì chốt lời đi, dạo này có vẻ chính quyền muốn xì hơi quả bóng BĐS rồi.

Trần Gia

Xe tăng
Thực ra không phải tiền đổ hết vào BDS và Bđs ven đô tăng chóng mặt vì dân bị ảnh hưởng do kinh doanh kém không biết đầu tư vào đâu, dân có xèng từ chứng khoán abc nên giờ đầu cơ vào BĐS điều đó đúng chỉ 1 phần nhỏ.
Đơn giản so sánh 2 năm gần đây số lượng oto mới tăng

Cụ là nhà đâu tư thông thái. Hy vọng có dịp mời cụ cafe để học hỏi ạ