[Funland] Đặt tên con là Anh

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thằng lớn nhà e đợt nhập học lớp 1, soi danh sách toàn khối 5xx hs thì k đứa nào trùng tên nó. Nó mà bị bêu tên hay tuyên dương mình nhận diện cũng dễ, k bị lẫn với các bạn khác ;))
Em lấy tên 2 anh bẹn học cấp 3 đặt tên cho con luôn =))

namphong12

Xe lăn
Lớp F1 nhà em cũng có 5 bạn tên Anh.
Trong đó có F1 nhà em Phương Anh.
Lúc 2 vợ chồng và bà nội đang ngồi nghĩ Tên gì để đi làm khai sinh. Thì 2 vợ chồng đứa em đến thăm. Vợ nó bảo "đặt tên Phương Anh đi. Em có đứa bạn học cùng C3 nó tên Phương Anh vừa xinh vừa học giỏi. Nó vừa đi du học về"
Cũng được nhỉ?

gnud_ht

Xe buýt
Đặt tên con giờ khó phết. Tên tiếng Việt mà đầy đủ ý nghĩa khi ra nước ngoài người ta rất khó đọc hoặc viết. Muốn đặt tên vừa có ý nghĩa vừa quốc tế hoá quá khó. Cụ nào biết cái tên nào của người Việt đạt được hai tiêu chí này bật mí cho cháu với. Cháu đang có vodka chờ sẵn ạ
Hạnh An - Hannah
Minh An - Minnah
Minh - Michael
Sơn - Samson, Mason

luolanvn

Xe tăng
Nam tên Tuấn Kiêt hay quá 🥇
Em biết có nhà mẹ tên Kim Anh, tên con gái Trâm Anh, em trêu bảo sinh thêm cô con gái nữa đặt là Kim Châm thì tuyệt 😍😍.
Gấu nhà em cũng tên Anh, em toàn phải gọi cả tên đệm luôn.

Chỉnh sửa cuối:

theanh212

Xe điện
Em cũng tên Anh, họ hàng hay bạn bè đều gọi thêm tên đệm. Em xưng tên cũng xưng cả đệm.
Đi học thực ra cũng hay, kiểu gì cũng bị gọi đầu tiên nên ko bất ngờ, học thật kỹ, sau khi lên bảng xong là có quyền chơi :)) và cười trên nỗi đau của những thằng khác khi bị gọi lên bảng bất ngờ.
Rốt cuộc cũng chỉ là cái tên thôi ạ.

danleduc

Xe điện
Hôm vừa rồi ngồi đối chiếu cùng gấu danh sách các bạn đi liên hoan cuối năm lớp cu nhà em, em mới biết có đến 11/47 cháu tên Anh gồm cả nam và nữ. Ai cũng hiểu bố mẹ đặt tên con cũng có ước vọng con sẽ được ngon lành như cái tên mình đặt. Ví dụ: Con tên Khang - mong cho con có sức khỏe; con tên Hồng - đẹp như hoa hồng; con tên Mạnh; Dũng, ... mong con dũng mãnh; mạnh mẽ, ... Vậy đặt tên con là Anh ý nghĩa khác là gì hay chỉ muốn con mình làm anh của thiên hạ vì khi mình gọi tên đã hơi bất tiện rồi. Gọi cứ luôn kèm tên đệm mà người khác không mấy ai thích. Cccm cho em xin thông tin!
Như nước Anh vậy.
Thực dân Anh, Đế quốc Anh, Vương quốc Anh....luôn là Anh của cả TG =))

thanh040506

Xe trâu
Hôm vừa rồi ngồi đối chiếu cùng gấu danh sách các bạn đi liên hoan cuối năm lớp cu nhà em, em mới biết có đến 11/47 cháu tên Anh gồm cả nam và nữ. Ai cũng hiểu bố mẹ đặt tên con cũng có ước vọng con sẽ được ngon lành như cái tên mình đặt. Ví dụ: Con tên Khang - mong cho con có sức khỏe; con tên Hồng - đẹp như hoa hồng; con tên Mạnh; Dũng, ... mong con dũng mãnh; mạnh mẽ, ... Vậy đặt tên con là Anh ý nghĩa khác là gì hay chỉ muốn con mình làm anh của thiên hạ vì khi mình gọi tên đã hơi bất tiện rồi. Gọi cứ luôn kèm tên đệm mà người khác không mấy ai thích. Cccm cho em xin thông tin!
Tuấn Anh, Anh Tuấn đều là đẹp trai.
Đức Anh, Anh Đức đều là đức độ, sáng láng.
Lan Anh, Mai Anh, Vân Anh, Hồng Anh đều mong muốn anh thư, trâm anh thế phiệt...

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em biết có nhà mẹ tên Kim Anh, tên con gái Trâm Anh, em trêu bảo sinh thêm cô con gái nữa đặt là Kim Châm thì tuyệt 😍😍.
Gấu nhà em cũng tên Anh, em toàn phải gọi cả tên đệm luôn.
Vợ đảm con ngoan là tuyệt ạ :-bd

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

giaconngu

Xe tăng
Mỗi đứa trẻ sinh ra và mỗi viên ngọc quý của gia đình, tên đặt thế nào chắc chắn 1 điều gia đình đó sẽ tìm hiểu để đặt cho đứa trẻ, với mong muốn tốt đẹp. Chủ thớt không hiểu hay cố tình mà lại đặt ra câu tự trả lời khù khoằm thế . Thế cụ đặt tên con cụ theo ý nghĩa gì chia sẻ cho em biết được không ?.
Bài viết mang tính giải trí thôi. Ngày nay chúng ta viết bằng ký tự Latinh nên mọi âm đọc "anh" đều được ghi lại bằng các chữ cái a + n + h của bảng chữ cái Latinh. Nhưng cần phải biết là khi ghi bằng chữ Nho/Nôm ta có ít nhất 33 từ có âm đọc Hán-Nôm hay Hán-Việt là anh, trong đó nghĩa tài giỏi, tài hoa, tinh hoa, tinh túy chỉ có ở một từ (英). Các từ còn lại có nghĩa khác, chắc không cha mẹ nào khi đặt tên con là "anh" mà nếu viết bằng chữ Nho lại dùng 癭 (nghĩa đen: cái bướu cổ) hay 褮 (nghĩa đen: quần áo giấy đốt cho người chết); nhưng nó hoàn toàn có thể là 霙 (nghĩa đen: tuyết) hay 媖 (nghĩa đen: người đàn bà đẹp), 樱 (nghĩa đen: cây anh/anh đào), 煐 (chỉ dùng trong tên người, kết hợp bộ hoả với chữ anh 英 để chỉ tài hoa).

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thế thì đặt tên con là Bố cho oách.

T91

Xe container
Em đặt con tên là Anh đây, vì em thích thôi. Tên đệm là tên mẹ của con em.