[Funland] Đặt tên con là Anh

_AHA_

Xe điện
Hôm vừa rồi ngồi đối chiếu cùng gấu danh sách các bạn đi liên hoan cuối năm lớp cu nhà em, em mới biết có đến 11/47 cháu tên Anh gồm cả nam và nữ. Ai cũng hiểu bố mẹ đặt tên con cũng có ước vọng con sẽ được ngon lành như cái tên mình đặt. Ví dụ: Con tên Khang - mong cho con có sức khỏe; con tên Hồng - đẹp như hoa hồng; con tên Mạnh; Dũng, ... mong con dũng mãnh; mạnh mẽ, ... Vậy đặt tên con là Anh ý nghĩa khác là gì hay chỉ muốn con mình làm anh của thiên hạ vì khi mình gọi tên đã hơi bất tiện rồi. Gọi cứ luôn kèm tên đệm mà người khác không mấy ai thích. Cccm cho em xin thông tin!
Anh thường kèm tên đệm thì có ý nghĩa. Nếu ko thích gọi đủ thì cứ gọi là Nở, Chí ơi.

HUEVAPE.COM

Xe máy
Website
www.huevape.com
Nhân vật Tế Điên do Châu Tinh Trì thủ vai trong phim Tế Công nói với nhân vật nữ: "Tên chỉ là ký hiệu thôi, muốn gọi thế nào cũng được." (Sau đó nhân vật nữ đã gọi Tế Điên là "Con chim lớn") 8-}
Cụ thớt tâm tư quá, gen Z nó bảo là over thinking đấy cụ ạ #:-s

À mà Elon Musk đặt tên con trai đầu lòng là X Æ A-Xii >-)

TN1805

Xe điện
Bùi Hoàng Việt Anh....tên quá hay. :)

Ba Ngơ

Xích lô
Bạn em nó đi lưu thế. Với lại ck bạn em suy nghĩ dở người mới làm vậy chứ người bình thương không ai xử sự thế :)
Chính nó lưu số Anh Hồng còn hay hơn nữa nhờ ;)

Tuan Can

Xe container
Lại nhớ năm xưa đi thi DH, cả phòng thi tên Nguyễn Anh Tuấn. Cô giám thị đọc theo ngày sinh thôi.

hatinh5760

Xe điện
Nó hiếm khi được gọi đúng tên Anh, mà thường kèm tên đệm.
Có đứa Việt Anh, được gọi nhanh là Vịt, Lan Anh được gọi là Lanh.

Demchinhhang.net

Xe container
Người tên Anh kiêng lấy người tên Túc

gianghn12

Xe tải
Một đứa bạn gái em nó lưu tên em trong danh bạ là Anh. Chồng nó hay có tính đa nghi ghen tuông, xem trộm đt của nó xong làm ầm lên: lưu số thằng nào mà ghi trân trọng là Anh trên đầu danh bạ :))
Bạn em bảo ông gọi đi khắc biết. Con bạn em nó thay sim đầu số rác ko báo em nên em tưởng bọn lừa đảo. Em gằn giọng giả đàn ông Alo . Đầu bên kia ck nó hỏi anh là ai? Em vẫn gằn giọng bảo ơ hay, anh chủ định gọi máy tôi lại hỏi ai là sao??
Lúc này con bạn em ko nhịn được giật máy bảo ck tao gọi đấy. Ông ý đang quát tao số Anh nào mà lưu trân trọng thế . Lão ck bạn em lúc đấy ngượng ko dám nói chuyện 🤣🤣🤣
cq em còn có ông tên là Yêu. Các cô lưu danh bạ là anh Yêu 😂

Garrard_1967

Xe tải
Bạn gái cũ của e tên Anh, e đặt tên trong danh bạ là “Anh”. Bọn e hồi xưa hay nhắn tin với nhau bằng ngôn ngữ “lẩm cẩm”, Moorse và thêm vài ký tự đảo chiều. Tỉ dụ, “Anh nhớ … anh”, thì sẽ là “…\ / …”. Bà xã e có nhìn thấy thì cũng chả hiểu. Khụ!

Đi Lang Thang

Xe buýt
Cụ thông não cho em phát. từ "Anh" có nghĩa là gì?
England hoặc Brother cụ ạ. Tên đó chuyển ngữ sang tiếng Anh dc luôn. Chơi of tha hồ code kiếc, Nguyễn Tuấn England
Đồng nghiệp e có cu em tên xxxTrung Nguyên, nó ký xxxALand luôn :))
Kiểu như Lã Father, Tôn Power, hay có khi tên cụ là Phẩm đó :))

canhhoabatdiet

Xe container
Hôm vừa rồi ngồi đối chiếu cùng gấu danh sách các bạn đi liên hoan cuối năm lớp cu nhà em, em mới biết có đến 11/47 cháu tên Anh gồm cả nam và nữ. Ai cũng hiểu bố mẹ đặt tên con cũng có ước vọng con sẽ được ngon lành như cái tên mình đặt. Ví dụ: Con tên Khang - mong cho con có sức khỏe; con tên Hồng - đẹp như hoa hồng; con tên Mạnh; Dũng, ... mong con dũng mãnh; mạnh mẽ, ... Vậy đặt tên con là Anh ý nghĩa khác là gì hay chỉ muốn con mình làm anh của thiên hạ vì khi mình gọi tên đã hơi bất tiện rồi. Gọi cứ luôn kèm tên đệm mà người khác không mấy ai thích. Cccm cho em xin thông tin!
Chữ "Anh" đứng 1 mình thì nó chỉ là 1 nửa của cái tên hoàn chỉnh.
Em thấy tên "Anh" không đẹp.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy có cụ Bộ trưởng tên mới khó, viết hay đọc thì được nhưng gõ tên cụ ấy trên máy tính thì chịu chết, toàn phải dùng phím cách ra để viết nốt phần còn lại sau đó xóa dấu cách đi mới được.

Khù khoằm vãi chưởng :))

jazzzzz

Xe lăn
Một đứa bạn gái em nó lưu tên em trong danh bạ là Anh. Chồng nó hay có tính đa nghi ghen tuông, xem trộm đt của nó xong làm ầm lên: lưu số thằng nào mà ghi trân trọng là Anh trên đầu danh bạ :))
Bạn em bảo ông gọi đi khắc biết. Con bạn em nó thay sim đầu số rác ko báo em nên em tưởng bọn lừa đảo. Em gằn giọng giả đàn ông Alo . Đầu bên kia ck nó hỏi anh là ai? Em vẫn gằn giọng bảo ơ hay, anh chủ định gọi máy tôi lại hỏi ai là sao??
Lúc này con bạn em ko nhịn được giật máy bảo ck tao gọi đấy. Ông ý đang quát tao số Anh nào mà lưu trân trọng thế . Lão ck bạn em lúc đấy ngượng ko dám nói chuyện 🤣🤣🤣
Công ty em có bạn lái xe tên yêu, hôm đó phòng kế toán book xe đi ctac, bé nhân viên book xe có ông chồng cực ghen.
Tối hôm trước khi đi lái xe nhắn cho bé kia: mai anh chờ ở cổng sau nhà máy nhé/ anh Yêu.
Ông kia thấy vợ chuẩn bị quần áo và đọc đc tin nhắn nên làm ầm lên và táng bé kia tím mặt, đến lúc đi chờ mãi k thấy bé kia đâu, gọi điện không đc đành đến nhà xem sao.... lúc ấy mọi chuyện mới đc làm sáng tỏ.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Bạn gái cũ của e tên Anh, e đặt tên trong danh bạ là “Anh”. Bọn e hồi xưa hay nhắn tin với nhau bằng ngôn ngữ “lẩm cẩm”, Moorse và thêm vài ký tự đảo chiều. Tỉ dụ, “Anh nhớ … anh”, thì sẽ là “…\ / …”. Bà xã e có nhìn thấy thì cũng chả hiểu. Khụ!
Nhất bác, vk kè kè mà vẫn giao lưu bạn gái cũ được.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Công ty em có bạn lái xe tên yêu, hôm đó phòng kế toán book xe đi ctac, bé nhân viên book xe có ông chồng cực ghen.
Tối hôm trước khi đi lái xe nhắn cho bé kia: mai anh chờ ở cổng sau nhà máy nhé/ anh Yêu.
Ông kia thấy vợ chuẩn bị quần áo và đọc đc tin nhắn nên làm ầm lên và táng bé kia tím mặt, đến lúc đi chờ mãi k thấy bé kia đâu, gọi điện không đc đành đến nhà xem sao.... lúc ấy mọi chuyện mới đc làm sáng tỏ.
Chắc táng xong thì tay ck cũng biết là táng oan vk rồi, mỗi tội e kia k lý do báo lại cơ quan, muốn cơ quan đến nhà cho ck bẽ mặt bỏ tính ghen đi, phỏng Mợ?