[Funland] Đất SG dễ kiềm tiền vậy sao các cụ?

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy trong đó đúng là quán nhậu nhiều thật, ngoại thành cũng lắm. Giao thông em thấy tệ như Hà Nội mà có cụ nói hơn là sao ?

tungbeo

Xe tăng
Thớt kiểu lâu ngày được lê la đây đó nên nghe hơi nồi chõ tưởng mình biết cả SG : )))) còn non và xanh lắm. Thôi chấp nhận kém cỏi đi
E kể lại chuyện như vậy thôi, còn kém cỏi thì e chấp nhận mà vì thấy ng ta nếu kiếm đc như vậy thì mình kém là quá đúng rồi. Còn e lê la chỗ nào và biết đc đến đâu thì là việc của e cụ nhé :))

tungbeo

Xe tăng
Em thấy trong đó đúng là quán nhậu nhiều thật, ngoại thành cũng lắm. Giao thông em thấy tệ như Hà Nội mà có cụ nói hơn là sao ?
Đúng là giao thông thì e thấy hạ tầng có vẻ ko bằng HN. Đông đúc, chật chội và cảm thấy các tuyến đg phố có vẻ hẹp hơn so với HN

Altis 2011

Xe điện
E thấy a ấy nói vậy nên cũng chỉ biết vậy. Còn đưa cho e cái card visit quán mới của a ấy để nếu e rảnh qua ủng hộ a ý mà :)
Lão dẫn khách qua ăn % thui. Có quán như vậy chỉ lo quản lý nhân viên, chất luong đầu vào thôi đã bạc tóc rồi.

XeVaNhungChuyenDi

Xe đạp
thấy HN ngột ngạt quá các bác, bon chen kiếm tiền mua ngôi nhà mơ ước mà nhiều lúc thấy mệt mỏi thật sự [-O<

Cartoner

Xe điện
SG tương lai sẽ còn kém HN nhiều. Đất đai ở SG rộng lớn nhưng quản lý kém. Dân tự chia lô bán nền tràn lan nên giá đất cát rẻ hơn HN rất nhiều. Ra ngoại thành xa xa chút thì công nhân làm gom góp 5-10 năm là có thể mua 1 mảnh đất xây nhà cấp 4 để ở. Chính vì đất rẻ nên tiền không bị găm vài đất mà quay lại thị trường tiêu thụ hàng hóa, làm cho cuộc sống cũng dễ kiếm ăn, và chi phí nói chung là rẻ hơn so với HN và miền bắc. Nhưng về vĩ mô, đất nông nghiệp ko quản lý được để khai thác như HN nên đến 1 lúc sẽ khó tìm nguồn vốn cho thành phố. Thực tế đang ngày càng khó.

xegiacmo

Xe container
SG tương lai sẽ còn kém HN nhiều. Đất đai ở SG rộng lớn nhưng quản lý kém. Dân tự chia lô bán nền tràn lan nên giá đất cát rẻ hơn HN rất nhiều. Ra ngoại thành xa xa chút thì công nhân làm gom góp 5-10 năm là có thể mua 1 mảnh đất xây nhà cấp 4 để ở. Chính vì đất rẻ nên tiền không bị găm vài đất mà quay lại thị trường tiêu thụ hàng hóa, làm cho cuộc sống cũng dễ kiếm ăn, và chi phí nói chung là rẻ hơn so với HN và miền bắc. Nhưng về vĩ mô, đất nông nghiệp ko quản lý được để khai thác như HN nên đến 1 lúc sẽ khó tìm nguồn vốn cho thành phố. Thực tế đang ngày càng khó.
Quản lý kiểu hn để giao đất cho dn chén hả :))
Sg nó còn chịu khó xây bệnh viện công , hn có chịu làm máu gì đâu >:)
Thằng nào chả ăn nhưng thấy cấp quản lý sg chịu làm hơn

chuongmed

Xe máy
SG lắm chỗ nghe giọng Bắc & Trung nhìu hơn cả giọng Nam. Các tỉnh thành khác thì tiếng địa phương vẫn chủ yếu. Ở SG mở quán ăn Hanoi, Hue, Quảng ... sống khỏe do dân nhớ quê vô ăn đầy. HN mà mở quán SG thì 100% chết trước khi qua tháng thứ 3. Dân SG thường đi nơi khác sinh sống thì có nghiã là đi ... giãy chết. Bởi, qua mấy nước đó thường sẽ kím đc quán ăn SG.

Cartoner

Xe điện
Quản lý kiểu hn để giao đất cho dn chén hả :))
Sg nó còn chịu khó xây bệnh viện công , hn có chịu làm máu gì đâu >:)
Thằng nào chả ăn nhưng thấy cấp quản lý sg chịu làm hơn
Hệ thống bệnh viện công của SG "chưa đủ tuổi" để so với HN ạ. Bạn em nhiều bác sỹ học ở HN rồi vào SG xin việc chứ ở HN ko cạnh tranh nổi. Nhưng hệ thống viện tư ở SG thì chất lượng dịch vụ cao hơn HN nhiều, môi trường làm việc ở viện tư SG thoải mái hơn ở HN.

dao_hiep

Xe buýt
Vào đấy nhậu em chỉ thích ngắm mấy em tiếp thị Bia vùa xinh vừa sexy.

trọng_nhân

Xe điện
Làm nhà hàng , quán ăn ở SG thì có khách đấy nhưng tiền mặt bằng cực kỳ đắt đỏ nên nhiều quán rất ngon , có khách nhưng cũng được 1 thời gian là bật xới.Cá nhân em thấy ở SG nếu là mưu sinh , kiếm ăn qua ngày thì cũng ko dễ , đủ cay đắng và nước mắt luôn. Nhưng nếu đã bật lên được để làm giàu thì có cơ hội phát triển cực mạnh do dân đông , chi tiêu phóng khoáng hơn. Còn cứ bảo người Bắc vào đây đa số ăn nên làm ra vì bám trụ lại được SG là bản thân họ cũng có năng lực , quyết tâm chứ những ông kém cỏi thì về quê hết rồi

tungbeo

Xe tăng
Nói chung e thấy các cụ nói và phân tích đều có lý cả!

Eagle No.1

Xe buýt
Cụ chủ gặp ông grap chém gió thành thần rồi. Dễ kiếm tiền thế thì ngồi nhà vểnh râu đếm tiền chứ hơi đâu chạy grap cho mệt thân.

KUBIKA

Xe tải
TP. HCM nộp ngân sách bình quân 1500 tỷ mỗi ngày, tuy nhiên chỉ dc giữ lại đâu đó 20% để hoạt động, đầu tư công... cụ nào nói hạ tầng SG không phát triển nhanh bằng HN là đúng vì tiền đ đâu mà làm. Để làm chỉ còn nước BT, mà BT giờ cũng cấm thì dậm chân tại chỗ thôi.

raumongtoi

Xe buýt
Cụ thớt thấy cảnh nhậu nhộn nhịp ở SG nên nghĩ rằng SG dễ làm ăn, sinh sống?o:-)
Riêng về lĩnh vực KD quán nhậu, ko phải ai cũng làm & thành công đc đâu. Phải có mối quan hệ cực tốt vs cả đỏ & thâm mới trụ đc. Nghề này đúng là 1 vốn 4 lời đấy.
Tôn chỉ KD ở SG là "Mình hết lòng vs khách thì khách sẽ hết tiền vs mình", quán nào xem thường khách thì xác định chuẩn bị sang nhượng, thanh lý bàn ghế, cốc chén...là vừa!
Ở sg làm dv kiểu coi thường khách rồi vừa ăn vừa chửi liệu có ổn ko cụ?

A_hi_hi

Xe buýt
Cụ đi xe trúng thằng lộn xào cmnr

Puppet

Xe buýt
Bác ở Saigon mà ăn phở Hanoi mà phải "chuẩn Hanoi" cơ! Còn lại đòi giá Hanoi nhà bác thì cũng hơi buồn cười! :P

1/ Sao bác không ăn phở Saigon? Ở Saigon một tô phở bình dân "hàng ngoài ngõ" tầm 35K +trà đá 5K Nếu bác ăn tô phở phổ thông trong quán tầm 45K +trà đá 5K :D

2/ Tất cả những món mang cái mỹ danh Hanoi nhà bác đều đắt thậm chí đứt cổ! Bác thử vác mặt ra cái miến gà Lê Xuân Cảnh Hanoi ở gần Bưu điện Saigon mà ăn 100K chưa đủ nhét kẽ răng! :((

3/ Rau rác, củ cải đều một ruộc!
Cũng may là bây giờ thông thương, các siêu thị cùng có nhóm sản phẩm Hanoi và xứ bắc, nên giả cả nhưng món mang cái mỹ danh Hanoi nhà bác, ở Saigon mới bớt điên!!! :))
Thế mới có câu "con nhà lính mà tính nhà quan"! :))
Trước nay em cứ tưởng bác là người HN. Đọc còm này em mí tin bác người SG :)