[Funland] Đất ở phố cổ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

PhongFood

Xe điện
Cá nhân em thấy sống ở phố có cái sướng mà vùng ven còn rất xa có được như; giải trí, ăn uống, học hành, y tế...đều rất thuận tiện.

Z90

Xe tăng
Nói thẳng ra là cái hội ở nơi nhếch nhác đấy giữ cái sĩ diện, chứ bán bây giờ ai mua? Bán đi đâu? Xong rồi làm gì...? Cố bám trụ, khổ cũng phải ở vì k có bản lĩnh đi nơi khác!

datld

Xe tải
Em thấy như nhà bạn em ở đấy kinh doanh buôn bán thôi, còn nhà to ở nơi khác rồi cụ ạ, nên chẳng cần bán. Như mặt phố Hàng Bạc trước kia trả 500tr/m2 mà trả ai bán.
Nhưng em thấy bây giờ cứ đường rộng tầm 7 - 10m, có vỉa hè thì giờ đều quát tầm 200tr/m2 trở lên thì nếu xét về giá đất phố cổ không phải là đắt ạ.

demen2003

Xe tăng
Hôm qua em gặp thằng bạn làm bất động sản, chém gió thành bão lại chém về giá đất phố cổ, em nghe cứ thấy sai sai nhưng do mình không phải trong nghề nên không biết gì mà cãi với nó cả. Đại ý nó nói thế này ah:

Đất phố cổ tuy định giá trên trời (mấy trăm trẹo 1 m2 nhưng rất nhiều nhà trong ngõ vẫn sống rất khổ sở chật chội (chật chội thì đúng rồi em đã từng vào đấy uống cafe) mà muốn bán cũng ko ai trả giá đó. Bán rẻ thì tiếc, đắt thì không ai mua vì mua ngta phải mua cả mảng to chứ ai đi mua lẻ 1 nhà. Nhiều gia đình ngồi trên đống đất tính ra quý như vàng nhưng vẫn sống với điều kiện trung bình hoặc thấp (dùng nhà vệ sinh công cộng, diện tích chật chội, sửa chữa rất khó).

Cụ nào đang ở phố cổ hay biết về đất đai khu đó vào xác nhận giúp em với. Nhẽ thằng này nó chém bừa lừa người không biết?
1 số ít gđ đông ko có điều kiện lấy mặt phố làm mưu sinh cuộc sống thôi, còn tôi thấy nhưng gđ phố cổ có điều kiện họ để nhà đó làm kinh doanh, cho thuê còn toàn mua time city, reversite long biên...ở (trước chính sách ko cho con em tư sản, tiểu tư sản...ra trận nên nhưng gđ này hầu như đều ở phố cổ họ thường có đầu óc năng động kinh doanh nên họ càng phát triển chứ ko teo tóp đi).

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vầng
có nhẽ đa phần giờ khu phố cổ chỉ là "nơi làm việc" của dân cư mà thôi.
Các nhà mặt đường trên phố cổ làm kinh doanh họ thường đóng cửa sớm. Còn các gia đình làm dịch vụ ăn uống thì mở sớm, đóng muộn nên đêm họ ở lại luôn cho tiện.

Đúng là không gian sống/sinh hoạt của họ trên đó chật chội
Dưng mà bằng chán vạn các căn hộ kiểu nhà xã hội ở vùng xunh quanh HN ạ.

Em thấy như nhà bạn em ở đấy kinh doanh buôn bán thôi, còn nhà to ở nơi khác rồi cụ ạ, nên chẳng cần bán. Như mặt phố Hàng Bạc trước kia trả 500tr/m2 mà trả ai bán.
Nhưng em thấy bây giờ cứ đường rộng tầm 7 - 10m, có vỉa hè thì giờ đều quát tầm 200tr/m2 trở lên thì nếu xét về giá đất phố cổ không phải là đắt ạ.
1 số ít gđ đông ko có điều kiện lấy mặt phố làm mưu sinh cuộc sống thôi, còn tôi thấy nhưng gđ phố cổ có điều kiện họ để nhà đó làm kinh doanh, cho thuê còn toàn mua time city, reversite long biên...ở (trước chính sách ko cho con em tư sản, tiểu tư sản...ra trận nên nhưng gđ này hầu như đều ở phố cổ họ thường có đầu óc năng động kinh doanh nên họ càng phát triển chứ ko teo tóp đi).

hiepchiken82

Xe tăng
e có mấy người bạn nhà ở khu Trần Hưng Đạo, Hàng Khay tự nhiên cái nhà 30-40m2 (nhà trên tầng các cụ nhé, ko các cụ lại bảo đất thổ cư giá phố cổ thế quá rê) được ng ta dúi cho chục tỷ vào người mời đi chỗ khác ở (cách đây từ 2007). Có mấy bác tay to vào mua cả khu nhé các cụ chứ ko phải mua 1 nhà. Và đến tận bây giờ cái khu bị mua đấy hiện đang bỏ không, chả làm đc gì. Nhưng mấy ng dân đc mua đúng là đổi đời.

PDlong

Xe điện
Hôm trước mới hỏi em môi giới bds giá nhà mặt đường phố PĐP ( chôc mấy quán cfe cạnh nhà thờ Cửa Bắc ) và chỗ đầu bốt Hàng Đậu là 1 tỷ/m
Cách đây mấy năm đọc báo có 500 củ/m
Cụ nào cứ bảo bđs rẻ chứ các mặt đường phố đẹp chắc chả bao giờ giảm :((

VuNgoanMuc

Xe điện
e có mấy người bạn nhà ở khu Trần Hưng Đạo, Hàng Khay tự nhiên cái nhà 30-40m2 (nhà trên tầng các cụ nhé, ko các cụ lại bảo đất thổ cư giá phố cổ thế quá rê) được ng ta dúi cho chục tỷ vào người mời đi chỗ khác ở (cách đây từ 2007). Có mấy bác tay to vào mua cả khu nhé các cụ chứ ko phải mua 1 nhà. Và đến tận bây giờ cái khu bị mua đấy hiện đang bỏ không, chả làm đc gì. Nhưng mấy ng dân đc mua đúng là đổi đời.
Người mua cả khu họ mua để giữ tiền là chính thì phải, nhà bà dì em cũng bán cùng các hộ khác cho 1 ông từ Phú Thọ xuống, trả tiền dứt khoát luôn, xong khóa cửa để đấy từ hồi đến giờ. Người có tiền ở các tỉnh không ít, mua ở tỉnh mãi cũng chán về HN mua, mà giữ giá thì ở phố cổ rất hợp với mục tiêu của có.

printer05

Xe điện
Cá nhân tôi, nếu bỏ ra 100 tỷ để mua 1 cái nhà mặt phố cổ có diện tích 100 m2 ( đơn giá 1 tỷ / m2 ), rồi lại đập đi xây lại....tôi sẽ chọn phương án ra xa xa chút, cách Hồ cụ rùa khoảng 20 km, mua 1 Biệt thự 200m2 ( trong khuôn viên đất 300 m2) trong 1 KĐT nào có Chủ đầu tư uy tín chút, ở và sinh hoạt cho thoáng, thời buổi này kiểu gì chả phải đi xe ô tô...:)
Còn buôn bán thì tôi xác định KD thương mại điện tử là chính, bán các gian hàng ảo trên các trang thương mại điện tử, tôi chỉ thuê kho hàng nên không cần mặt tiền phố cổ để KD. :))
Em mà có 100 tỷ đô em mua mẹ hết quận Hoàn kiếm, đuổi hết ubnd, caq, điện lực,... đi, rồi xây công viên cho nó mát :D

tranhien1979

Xe tăng
Em không ở nhà phố cổ. Nhưng nửa đời người ở nhà khu phố cũ, nhỏ thôi, vệ sinh và nhà tắm chung. Giờ em ở khu đô thị mới, đủ sân vườn, xe vào ra thoải mái, nhưng em vẫn giữ nhà phố cũ. Em vẫn đặt mục tiêu cố gắng để tích lũy đủ gom những nhà hàng xóm ở khu nhà phố cũ. Đến khi đạt được em sẽ về đó sinh sống. Ở khu Ba Đình, so với Hà Đông, em thấy phố xá vui vẻ hơn, chơi dễ hơn, sạch sẽ hơn. Cả 2 nhà em đều cách hồ với công viên khoảng 200 m, gần trường học, bệnh viện, khu mua sắm hiện đại thì nhà HĐ gần hơn, xem pháo hoa thì khu BĐ xem được.

TN1805

Xe điện
Em mà có 100 tỷ đô em mua mẹ hết quận Hoàn kiếm, đuổi hết ubnd, caq, điện lực,... đi, rồi xây công viên cho nó mát :D
100 tỷ USD thì nói làm gì ....sang Mỹ mua mịa 1 cái thị trấn ở cho mát. :))

Tôi mà có 100 tỷ USD....tôi xin phép Chính phủ cho đầu tư Đường sắt cao tốc Bắc - Nam, chạy cho nó mát. :))

phamhungbs

Xe điện
Nói về phố cổ thì thấy nhiều ý kiến này kia có vẻ rất này nọ, còn em thì vẫn có tình cảm riêng dành cho nó vì hồi sinh viên có đi làm thêm ở phố hàng và biết rất kỹ một vài con ngõ cũng như sinh hoạt hàng ngày ở đây.
Nói về mua bán thì nếu cả ngõ hoặc cả cái nhà mà đồng ý bán có người mua ngay chứ không phải lo không bán được, chỉ là không thống nhất thôi.
Em lôi tạm mấy video về, cụ nào rỗi xem chơi.

mây langthang

Xe buýt
Lói chung nà đếch bằng ở wê, chỉ để ... chứ ko ,,, ah :)

printer05

Xe điện
Sao cứ phải lo cho những người ở phố cổ sống chật chội bẩn thỉu nhỉ, kệ họ, nếu họ thích đi thì họ đi, họ không thích đi có thể họ quen sống như vậy rồi.

Nhiều người cứ phải xót xa cho những hoàn cảnh sống ở phố cổ, thế mà cuối tuần cứ nườm nượp lên cái hồ con rùa chơi.

apachi

Xe tải
Bên họ hàng nhà e cũng có người vừa bán nhà ở phố cổ để chia cho các con, gần 30 tỏi/hơn 40m2, tính ra cũng gần 800tr/m.
Mặt tiền cũng bé thôi, tầm 3m. Lúc cao điểm hơn năm trước có người trả 33 tỏi nhưng ko đồng ý, giờ còn có gần 3 xịch

La Ca 08

Xe hơi
E ở Mỹ Đình quen với tắc và bụi, lâu lâu được lên phố thấy nhẹ nhàng hẳn. Phố cổ mà gom dc trên 200m2 mặt tiền trên 6m là cũng được giá lắm chứ đùa. Lúc nào chẳng có đội đỏ kết hợp đen đi gom.

printer05

Xe điện
2017-2018 có nhân vật bí ẩn mua một phát 3 số nhà ở phố Bảo Khánh, xây khách sạn bây giờ còn không thèm hoàn thiện.

emphailamsao

Xe tăng
Sao cứ phải lo cho những người ở phố cổ sống chật chội bẩn thỉu nhỉ, kệ họ, nếu họ thích đi thì họ đi, họ không thích đi có thể họ quen sống như vậy rồi.

Nhiều người cứ phải xót xa cho những hoàn cảnh sống ở phố cổ, thế mà cuối tuần cứ nườm nượp lên cái hồ con rùa chơi.
cụ đang nói comment của cụ nào ah?

Cụ ko trích dẫn comment của ai thì em hiểu cụ đang trả lời bài của em.

Em xin kết luận vội: cụ đell biết đọc

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng