[Funland] Đất ở đã thật sự nóng!

duyhung10

Xe buýt
Công việc giờ toàn online lên em đang tính về quê làm cái nhà thỏa mái rô gj kk trong lành vẫn kd bình thường

trungleba

Xe buýt
Công việc giờ toàn online lên em đang tính về quê làm cái nhà thỏa mái rô gj kk trong lành vẫn kd bình thường
Nếu cụ mà không vướng bận con cái cha mẹ thì nên về. Thú thật bám trụ, bon chen ở thành phố này cũng chủ yếu vì người thân, chứ nếu có 1 mình thì em về tỉnh ngay lập tức.

chichbong08

Xe buýt
Gần đây, người mua bắt đầu “mạnh dạn” xuống tiền mua nhà phố riêng lẻ. Thậm chí, các giao dịch giữ chỗ, đặt cọc được thực hiện vào thời điểm đêm khuya.
Vậy theo CCCM, Đất ở đã thực sự nóng trở lại? Xin kính mời CCCM cùng cho ý kiến ạ.
Hiện tại với vốn tích lũy sau nhiều năm của em có khi vẫn không kịp mua mảnh đất cắm dùi rồi ạ.
Bức tranh cho thấy đất ở HN rất chật chội nên nóng bức và ngột ngạt. Bà con phải ra ngõ hóng mát nhưng cũng không được yên, chú áo trắng kia vành khẩu trang ra chỉ tay quát "lánh ra cho xe hút bể phốt đi vào!".

Payroll

Xe điện
Bức tranh cho thấy đất ở HN rất chật chội nên nóng bức và ngột ngạt. Bà con phải ra ngõ hóng mát nhưng cũng không được yên, chú kia chỉ tay quát "lánh ra cho xe hút bể phốt đi vào!".
Ảnh này ở trỏng đó cụ ơi, hổng phải Hà Lội thần thánh

Namdinh6119

Xe hơi
An hoà rao mãi ko bán được là nó có lí do của nó. Phố an hoà cạnh coopmart bé tí tẹo, oto đỗ thì khó, nhà lại nhiều nhà cũ kĩ nếu mua là phải đập hết đi xây lại nhưng giá thì lại hô tận 230 250tr/m2 tuỳ căn thì đúng là bán chả ai thèm mua là chuẩn xác rồi.

Với cái tầm tiền trên m2 như vậy, có 15-20 tỷ thì người mua vào hẳn làng việt kiều hoặc sang văn quán mua liền kề chứ ít ai muốn mua nhà ở phố an hoà bé tí tẹo đó. Liền kề làng việt kiều nhiều căn còn làm bán hầm cho dc oto xuống hầm, trước cửa đỗ đc thêm xe nữa chứ ko chật chội như bên phố an hoà.

Còn tầm 4-7 tỷ tính theo giá tiền trên m2 đó thì lại mua đc căn quá nhỏ, nhà cũ nên cũng ít người mặn mà muốn mua lắm.

Cách đây tầm nửa năm trên này cũng có 1 bác mod rao bán căn nhà đâu 14 15 tỷ gì đó ở phố an hoà này giá 250tr/m2, sau cũng chẳng thấy up topic. Nếu đúng như bác nói thì chắc đến giờ vẫn chưa bán được.
Chuẩn cụ ạ. Bác em có cái nhà mà mãi không bán đc. Cúng bái các kiểu mà không hiểu tại sao. Để về em thông não lại cho bác ấy hiểu.

Kurumasuki

Xe container
Các cụ chưa trải qua thời kỳ chợ người Bưởi và Giảng Võ thì ko hiểu nổi đâu
Bây giờ thất nghiệp cũng đông tương tự hồi đó, làm môi giới BĐS đỡ vất vả và hình ảnh đẹp hơn chợ người nhiều
Tât nhiên có thể làm được thế vì bây giờ không đói khổ như hồi đó, ngày nào ko kiếm đc tiền là ngày đó ko có tiền ngủ trọ 1-2k luôn.
Môi giới có thể sống 1-2 tháng mà ko kiếm đc đồng nào rồi mới chịu bỏ cuộc.