[Funland] đất nước Myanmar

Trạng thái
Thớt đang đóng

hd-vt

Xe container
Thớt này đang nói về Myanmar, các bố đừng có tổ lái sang Việt Nam làm gì.
Bất luận như thế nào, nếu thật sự quân đội Myanmar dùng súng bắn chết người biểu tình ôn hoà là không thể chấp nhận được. Ông nào ủng hộ quân đội trong sự việc này thì đúng là éo thể hiểu nổi nghĩ gì.

Mình là người Việt, thực sự mong Myanmar ổn định, phát triển, dân chủ, mặc dù điều đó có thể san bớt vốn FDI đầu tư vào VN.
Chém dó mà, như thớt bầu bì Chum Lọ mới đây thôi cụ. Hóng nà chín chị nà phụ. Dung sai 80% nên cứ xõa đê. :D

:-&

Gcar

Xe container
Bất luận như thế nào, nếu thật sự quân đội Myanmar dùng súng bắn chết người biểu tình ôn hoà là không thể chấp nhận được.
Phe biểu tình tuyên chiến rồi nhá: Mục tiêu cuối cùng của chúng tôi là xóa bỏ thể chế này".
Bên Mỹ nó dùng cả súng lục và đại bác bắn vào người biểu tình.

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ này là cư sỹ, nên em mới nói kiểm chứng dự đoán trong tháng 3 Dương lịch của cụ ý, trước đây cụ này đã dự đoán đúng về Dịch Covid khi ca bệnh đầu tiên chưa được báo cáo

Cụ lên fb đăng 1 bài về MM , chỉnh lùi ngày đăng về năm ngoái là được . Cụ sẽ thành nhà tiên tri nổi tiếng luôn

LEEMAN

Xe hơi
Cụ này là cư sỹ, nên em mới nói kiểm chứng dự đoán trong tháng 3 Dương lịch của cụ ý, trước đây cụ này đã dự đoán đúng về Dịch Covid khi ca bệnh đầu tiên chưa được báo cáo

À cái này như mấy fb chuyên phán số đề mà. Trúng cứ gọi là phóc nhưng các anh ấy chỉ đoán đúng thôi chứ ứ chơi, chỉ tiết lộ cho mình chơi thôi ...kkk

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

bubu08

Xe tăng
Các cụ phân tích vai trò đại sứ tại LHQ của Myanma xem sao. Theo em tay đại sứ phản tỉnh lẽ ra nên từ chức trước khi phát ngôn yêu cầu LHQ và quốc tế tất tay ở Myanma, hoặc ít ra cùng lúc với tuyên bố từ chức thì cũng sẽ kêu gọi quốc tế trừng phạt đội đảo chính. Chứ với vai trò đại sứ đương nhiệm của 1 quốc gia ông ý không nên và không phù hợp khi yêu cầu quốc tế và LHQ trừng phạt đất nước mình. Với vai trò là đại sứ ông ý không được phép phát biểu chính kiến cá nhân. Nếu ông ý không chấp nhận chính phủ đang thực tế điều hành đất nước Myanma thì ông ấy nên từ chức, rồi làm gì thì làm. Chính phủ của San Suu Kyi không còn tồn tại, đó là thực tế, và không còn có thể chỉ thị hay điều hành bất kỳ ai và bất lỳ cái gì dù CP Quân sự cũng chưa được ai công nhận.

Trong tình hình chân không quyền lực thế này thì LHQ đơn giản là nên tạm đình chỉ vai trò của Myanma trong LHQ, và không công nhận bất kỳ ai là đại sứ của Myama cho đến khi tình hình nước này trở lại bình thường hoặc đơn giản là ngã ngũ (không đồng nghĩa với công nhận phe đảo chính).

Gcar

Xe container
https://drive.google.com/file/d/1TgOt0lA_ucVp42mAcVBGAF2XYYvxN32c mọi người có thể vào đây để xem sự ác độc của quân đội khi tra tấn các bác sĩ y tá tình nguyện
Giờ mới nhớ ra, đội có ô tô 16 chổ thì không phải là dân thường đâu mà chắc là đám Mũ trắng chuyên phát cơm, bánh mì, nước suối.

Bọn quân đội nó tóm trúng ổ nên mới mạnh tay thế!

thực đơn đây:

Hanoi1919

Xe tăng
Xem đi cụ, ngay lúc này đấy, choáng chưa ?? Đừng bảo ko ảnh hưởng gì

đây...chưa bao giờ có hiện tượng này nhé

Thế mai mà VNindex nó hồi lên lại dù Miến vẫn loạn thì cụ xoá nick đi nhé? FDI định đầu tư vào Miến thì sau vụ loạn lạc như này nó lại phải đầu tư chỗ khác cho an toàn và khả năng là Việt Nam sẽ hưởng lợi chứ ảnh hưởng gì? VGI nắm giữ 49% cổ phần của Mytel Myanma(bị các bạn biểu tình tẩy chay) vẫn đang tăng giá ầm ầm dù vni giảm mạnh kia kìa.
Mình ko muốn đc hưởng lợi nhờ người khác cháy nhà nhưng bảo ảnh hưởng tiêu cực đến cả Việt Nam thì đúng là ...

Chỉnh sửa cuối:

Crazy Car VN

Xe tải
Tôi nghĩ thể chế nào nổi lên tuyên bố một lý do nào đấy mà ko vì đại đa số lòng dân và ý chí của nhân dân thì thể chế ấy sẽ lung lay và sớm muộn cũng sẽ bị đổ mà thôi.

Isu_zu

Tháo bánh

Isu_zu

Tháo bánh
Theo cụ thì Mỹ sẽ bắn Tomahoc hay ném bom à. Em chỉ mong như thế mà chưa chắc anh Mỹ giữ lời hứa! =))
Cụ này chắc phỏng vấn VISA đi Mỹ trượt 3 lần, hay là bị Trump trục xuất nên rất cay cú anh Mỹ =))

bubu08

Xe tăng
Thay vì thể hiện quan điểm yêu ghét phe nào thì các cụ chỉ nên cập nhật và bình luận về diễn biến và kết cục của tình hình Myanmar thì hay hơn.
Cũng như chuyện Hong Kong, Ukr hay bầu cử bên Mỹ vừa rồi, việc các cụ yêu ai ghét ai không hề có bất kỳ ảnh hưởng nào đến chuyện bên xứ người ta, rốt cuộc thì chỉ làm mất hòa khí giữa các cụ, và có khi làm thớt bay, và cũng xin đừng cố tình tổ lái sang chuyện Việt Nam để đá đểu này nọ.
Xin nhắc lại đây là chuyện của xứ người.

MrMilan

Xe điện

Cụ ngây thơ quá, nó edit lại bài viết ngày hôm đó thôi

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cho đến nay nguyên nhân của vụ đảo chính vẫn chưa tìm ra lý do nào khác, là phe quân đội muốn mở rộng quyền lực.
Bắn thẳng vào người biểu tình là to chuyện rồi. Nga và TQ khó nói là không thể lên án vì đó là "chuyện nội bộ"được nữa. Nếu sợ Mỹ Âu ăn mảnh thì Nga và Trung cũng chủ động tham gia hay lãnhđạo lực lượng gìn giữ hòa bình đổ vào Myanmar, trước khi nội chiến thành quá lớn.
Lại thấy hình ảnh U cà xuất hiện: Vẫn bt khắp nơi, những vụ tỉa không bao giờ biết xạ thủ, tất cả trên nền các cq dân sự đã tha hóa bởi tham nhũng và ăn cắp.

fundraiser

Xe container

Cứ phát biểu tung tóe rồi sau này đúng cái nào thì lấy cái đó ra khoe thôi. Giống như bọn em làm bên chứng khoán, 1 số broker mở mắt ra nhắn 3 cái tin nhắn cho 3 nick mock của họ là: Nay thị trường tăng, Nay Thị Trường Giảm, Nay thị trường đi ngang. Hết phiên đúng cái nào thì chụp cái tin nhắn đó ra bảo hôm nay tao lại đoán đúng nha. Cứ như vậy liên tục ngày nào cũng khoe dự đoán đúng để lùa gà gửi tiền vào đánh hộ.

Trạng thái
Thớt đang đóng