[Funland] đất nước Myanmar

Trạng thái
Thớt đang đóng

3077

Xe container
Em đang coi homeland, chiến tranh ở các nước cũng là do mấy thằng tay to đạo diễn cả.

Cách đây chục năm các cụ ăn rau muống trên này đoán Miến sớm vượt VN sau khi mở cửa nhưng giờ thế này đây. Đúng làđầu tiên phải hòa bình rồi mới phát triểnđược

Gagarose

Xe điện
Đã từng ở Myanmar - Yangon đầu những năm 2011, thời chuẩn bị mở cửa.
Rất tiếc cho những cơ hội bị bỏ lỡ bởi những sự kiện quân đội như thế này, kéo lùi lịch sử và kéo lùi cơ hội phát triển của Myanmar.

GoJo

Xe đạp
Nay thấy có 2 chuyến mà, các người Ae bên đó nếu thấy tình hình bi đát quá thì đi đường bộ qua Lào cũng đc, qua Lào thì xem như là VN rồi
Đi hàng không mà hãng còn phải lên sân bay ngủ từ tối hôm qua. Đi đường bộ qua Thái sang Lào, chưa nói đường có thông không mà đi, cửa khẩu như thế nào, thì tầm này ai bảo vệ mình là người nước ngoài hả cụ?

Tueminh2626

Xe điện
Em thấy cụ hay còm về Phật Pháp, mà Phật pháp thì ko khuyên người # bàn luận, đơm đặt về 1 đối tượng, 1 sự việc bào đó khi chưa có sự khẳng định, chứng minh hoặc tận mắt mình chưa nhìn thấy.
Vậy mà em thấy hầu như còm nào cụ cũng lôi thằng cẩu Khựa vào để gán cho nó đứng sau giật dây mọi chuyện.
Cụ đọc mấy còm trước của em báo chính thống đăng rõ ràng mà

longkaca

Xe tải
Đi hàng không mà hãng còn phải lên sân bay ngủ từ tối hôm qua. Đi đường bộ qua Thái sang Lào, chưa nói đường có thông không mà đi, cửa khẩu như thế nào, thì tầm này ai bảo vệ mình là người nước ngoài hả cụ?
Trên các diễn đàn thì mình thấy biểu tình diễn ra ở nội đô và các TP lớn, chỉ cần tránh ra ngoại ô và di chuyển về biên giới mình nghĩ chắc đi được, đừng đi qua thành thị , khu dân cư vì chắc chắn có biểu tình và đàn áp

Anita Emi

Xe điện
Rất tiếc cho những cơ hội bị bỏ lỡ bởi những sự kiện quân đội như thế này, kéo lùi lịch sử và kéo lùi cơ hội phát triển của Myanmar.
Có lẽ phải kéo lùi lịch sử của My tới 10 năm hoặc hơn.

Lòng tin đã mất đi khó lấy lại lắm, còn nhà đầu tư nước ngoài nào dám mạo hiểm vào My làm ăn.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cụ hay còm về Phật Pháp, mà Phật pháp thì ko khuyên người # bàn luận, đơm đặt về 1 đối tượng, 1 sự việc bào đó khi chưa có sự khẳng định, chứng minh hoặc tận mắt mình chưa nhìn thấy.
Vậy mà em thấy hầu như còm nào cụ cũng lôi thằng cẩu Khựa vào để gán cho nó đứng sau giật dây mọi chuyện.
còm này ẩu. chứng minh rõ 100% được thì bác ấy đã được bên CIA mời về làm việc rồi, em thật.
giống như việc TQ có liên quan đến Bắc TT hay không, chả bao giờ chứng minh được cụ thể. Nhưng chả cần phải hỏi thì gần như mọi ý kiến đều đồng ý như vậy.

Lambatda

Xe điện
Em ko biết cụ có phải người gốc Hoa hay người TQ xịn có phiên hiệu hay học bên TQ nhưng báo chính thống VN đăng rõ chả phải đọc BBC

Cụ đọc mấy còm trước của em báo chính thống đăng rõ ràng mà
Tất cả mấy cái link cụ đưa đều là báo dẫn lại từ báo nc ngoài. Nội dung thì toàn dấu chấm "?" với nghi vấn, lại toàn từ đài Nhật, đài Mẽo, BBC, trong khi mấy thằng này là đối thủ hay là bạn với thằng cẩu Khựa thì cả quả đất này đều biết.
Chỉ có cụ ngây thơ hoặc "giả ngây thơ" thì mới coi đó là những bằng chứng khẳng định sự thật.
Nói chung nếu thích đơm đặt thì từ giờ nên bớt giả chân tu hành lại. Còn nếu 1 lòng theo đạo thì nên tránh xa mấy kiểu bàn luận này.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
lịch sử của một dân tộc bị kéo lùi vì quyền lợi của nhóm nhỏ phục vụ cho lợi ích của 1 dân tộc khác. Ai chứ chúng ta càng xem càng bùi ngùi thấm thía.

Gcar

Xe container

Muốn thêm thông tin để góp vui với các cụ trên fun thôi chứ số má gì trên cái mạng ảo này. Có khi ảnh này chẳng xuất hiện trên link bao giờ đâu cụ ạ.
Ý cụ là bên đó chỉ phát cái này chứ không phát nước, bánh mì và 300 ngàn à?!

Lambatda

Xe điện
còm này ẩu. chứng minh rõ 100% được thì bác ấy đã được bên CIA mời về làm việc rồi, em thật.
giống như việc TQ có liên quan đến Bắc TT hay không, chả bao giờ chứng minh được cụ thể. Nhưng chả cần phải hỏi thì gần như mọi ý kiến đều đồng ý như vậy.
Khựa nó có thể thân với q.đội My nhưng việc cái j bọn q.đội My làm cũng suy ra chắc như bắp là do Khựa nó giật dây, điều khiển thì mới gọi là đầu óc đơn giản.
Giống như Bắc TT thân Khựa thật nhưng có ai ở đây dám nói tất cả những hành động quốc tế của Bắc TT đều là làm theo sự điều khiển của Khựa hay ko?
Nói chung toàn dạng võ đoán, thuyết âm mưu nguy hiểm nhưng chém gió lên thành chân lý thì như thần!

GoJo

Xe đạp
Ý cụ là bên đó chỉ phát cái này chứ không phát nước, bánh mì và 300 ngàn à?!
Tờ 10k này cũng có lúc ngang với 300 ngàn đấy cụ. Chụp được mỗi hộp này, nếu có bánh mỳ và nước lavie thì sẽ báo để cụ xem

Gcar

Xe container
Bắn thẳng vào người biểu tình là to chuyện rồi. Nga và TQ khó nói là không thể lên án vì đó là "chuyện nội bộ"được nữa. Nếu sợ Mỹ Âu ăn mảnh thì Nga và Trung cũng chủ động tham gia hay lãnhđạo lực lượng gìn giữ hòa bình đổ vào Myanmar, trước khi nội chiến thành quá lớn.
Thương vong vẫn còn rất nhỏ hơn gấp vạn lần so với mấy nước mà Mỹ đổ quân vào "cứu" mà cụ! :D

Nói chung là chính phủ Myanmar nói được làm được, khác hẳn mấy nước vớ vẩn đàn áp biểu tình cái gì mà chả chết thằng nào, để sổng chúng nó về chửi tiếp. Hôm sau mà còn ra đường để chết là lỗi thằng xúi giục thôi.
Em ủng hộ Mỹ đổ quân vào xem có đánh nổi đám quân đội Miến hay không.
Có gì thì sau đó 4 năm lại ủng hộ Trump Make America Great Again!=))

tuan_nguyen261188

Xe điện
Không có TQ bảo kê, đố junta MM làm đảo chính đợt này. MM rồi sẽ như Triều Tiên để thằng lọ chó làm quân bài chơi với tây phương và Ấn (Arunacha Pradesh). Kết cục chỉ dân MM sẽ khổ, kéo lùi sự phát triển hàng chục năm. Chơi với Mỹ thì cả 2 cùng thắng, chơi với tàu thì chỉ mình thiêt và thua Tàu nó ăn mình. Lịch sự chứng minh chưa bao giờ khác.
Cụ có cái link nào chứng minh. Cho cái nhận định tàu khựa bảo kê QD đảo chính cái...

dongxanh

Xe buýt
Tất cả mấy cái link cụ đưa đều là báo dẫn lại từ báo nc ngoài. Nội dung thì toàn dấu chấm "?" với nghi vấn, lại toàn từ đài Nhật, đài Mẽo, BBC, trong khi mấy thằng này là đối thủ hay là bạn với thằng cẩu Khựa thì cả quả đất này đều biết.
Chỉ có cụ ngây thơ hoặc "giả ngây thơ" thì mới coi đó là những bằng chứng khẳng định sự thật.
Nói chung nếu thích đơm đặt thì từ giờ nên bớt giả chân tu hành lại. Còn nếu 1 lòng theo đạo thì nên tránh xa mấy kiểu bàn luận này.
Mệt cụ quá, cụ cứ về đọc báo Nhân Dân và Hoàn cầu thời báo là được rồi. Ai tin gì là quyền người ta, sao cứ bắt theo ý mình.
Bọn kia còn đồn là dân MM được phương Tây phát bánh mì và nước suối nữa cơ, không báo nào đăng mà nó cũng thành tin lan tràn Ofun bữa giờ

GoJo

Xe đạp
Trên các diễn đàn thì mình thấy biểu tình diễn ra ở nội đô và các TP lớn, chỉ cần tránh ra ngoại ô và di chuyển về biên giới mình nghĩ chắc đi được, đừng đi qua thành thị , khu dân cư vì chắc chắn có biểu tình và đàn áp
Vâng chủ yếu muốn nói về vụ "giải cứu Covid" và tình hình chống Covid ở Myanmar thôi cụ ạ. Còn tầm này thì an toàn là quan trọng nhất, mỗi người tự có phương án cho mình, nhưng nếu bảo thuê xe chạy lên biên giới để xuất cảnh sang Thái rồi Lào thì khó yên tâm, nhất là còn phải mang tiền bạc theo người.

dongxanh

Xe buýt
Thương vong vẫn còn rất nhỏ hơn gấp vạn lần so với mấy nước mà Mỹ đổ quân vào "cứu" mà cụ! :D

Nói chung là chính phủ Myanmar nói được làm được, khác hẳn mấy nước vớ vẩn đàn áp biểu tình cái gì mà chả chết thằng nào, để sổng chúng nó về chửi tiếp. Hôm sau mà còn ra đường để chết là lỗi thằng xúi giục thôi.
Em ủng hộ Mỹ đổ quân vào xem có đánh nổi đám quân đội Miến hay không.
Có gì thì sau đó 4 năm lại ủng hộ Trump Make America Great Again!=))
Ủng hộ bắn người biểu tình nữa à ? Cụ máu lạnh quá!

tuan_nguyen261188

Xe điện
Qua các hình ảnh nhiều cụ đưa thấy rõ 3 điều:
1. Thành phần chủ yếu là Thanh Niện ( Học sịnh-sinh Viên-Người trẻ tuổi)
2. Được trang bị ( quần áo, đồ bảo hộ...) =>Có tài trợ...nên mới chiến lâu như này.
3. Có tổ chức ( dù chưa thấy ai làm nòng cốt nỗi lên)

=> QD M chỉ cần tìm ra ai tài trợ bắt phát là kết thúc. Cấm Vận thì cứ cấm vận...

Trạng thái
Thớt đang đóng