[Funland] Đất Ngọc thuỵ!

nicholas1618

Xe điện
Thì em cũng biết thế. Ai cũng bảo nó ko khả thi, ko có tiền, 100 năm nữa ko biết có làm đc ko? Nhưng vấn đề là em đã nghe thấy 1 người đang sống ở đó là Phường đã có thông báo chính thức đến Zalo chung về việc lấy đất và đền bù rồi, sẽ thông báo tới từng hộ trong thời gian tới. 1 cụ ở trên cũng xác nhận là Phường đã gọi các hộ trong vòng 50 m từ sông vào lên Phường kê khai rồi, nên liệu có khả năng là nó sắp làm hay ko? Ý là Phường họ đang có dấu hiệu làm rồi, chứ ko còn là treo nữa.
Có thông báo thì phải có mục đích thu hồi làm dự án gì chứ?

Jiren198

Xe điện
cụ có thông tin gì về vụ lấy vào 50 m không nhỉ, e nghe thì thấy phường bảo nhà nào có sổ đỏ trong giới hạn 50 từ sông thì ra phường kê khai thôi, chứ ko rõ là làm gì, e cũng có miếng đất ngoài đê
E nghe giống hành lang sông thôi, sông lớn hay lấy 50m

SunshineA

Xe tăng
Khi nào có cầu Trần Hưng Đạo và cầu Tứ Liên sẽ quy hoạch rất nhiều đường dẫn ngoài đê kết nối giữa các cầu với nhau qua phường Ngọc Thuỵ-Bồ Đề-Long Biên-Cự Khối, tạo hệ thống giao thông thuận lợi dọc sông và xuyên đến tận các khu Vin Ocean Park

7usd

Xe điện
Khi nào có cầu Trần Hưng Đạo và cầu Tứ Liên sẽ quy hoạch rất nhiều đường dẫn ngoài đê kết nối giữa các cầu với nhau qua phường Ngọc Thuỵ-Bồ Đề-Long Biên-Cự Khối, tạo hệ thống giao thông thuận lợi dọc sông và xuyên đến tận các khu Vin Ocean Park
Khả năng ít nhất 10 năm mới xong. Ko phải 20 năm.

SunshineA

Xe tăng
Khả năng ít nhất 10 năm mới xong. Ko phải 20 năm.
Thì phải có 2 cầu Trần Hưng Đạo và Tứ Liên đã mới tính tiếp được. Em thì hy vọng năm sau khởi công cả hai cầu vì các dự án Vin bên Đông Anh cũng như các khu đô thị mới tại Ngọc Thuỵ rất cần cầu Tứ Liên. 2 cầu này mang yếu tố kết nối, giải toả giao thông cửa ngõ thủ đô dọc sông Hồng.
Năm sau 2 cầu này mà được khởi công thì tiềm năng 5 năm là xong :D

7usd

Xe điện
Thì phải có 2 cầu Trần Hưng Đạo và Tứ Liên đã mới tính tiếp được. Em thì hy vọng năm sau khởi công cả hai cầu vì các dự án Vin bên Đông Anh cũng như các khu đô thị mới tại Ngọc Thuỵ rất cần cầu Tứ Liên. 2 cầu này mang yếu tố kết nối, giải toả giao thông cửa ngõ thủ đô dọc sông Hồng.
Năm sau 2 cầu này mà được khởi công thì tiềm năng 5 năm là xong :D
Tháng 8 đến đít rồi còn đâu. Nếu khả năng xây thì chắc có cái Tứ liên. Vì nó gắn đến Vin, chứ ông Trần hưng đạo chắc còn khướt. Giờ bảo Vin nó xây 2 cái cầu rồi cho nó xây ở giảng võ chiều cao 60 tầng chắc 2 năm xong 2 cái cầu.

SunshineA

Xe tăng
Tháng 8 đến đít rồi còn đâu. Nếu khả năng xây thì chắc có cái Tứ liên. Vì nó gắn đến Vin, chứ ông Trần hưng đạo chắc còn khướt. Giờ bảo Vin nó xây 2 cái cầu rồi cho nó xây ở giảng võ chiều cao 60 tầng chắc 2 năm xong 2 cái cầu.
Với tốc độ quy hoạch các khu đô thị nhanh như Long Biên hiện nay thì có cả hai cầu là rất cấp thiết. Hai cầu này thuộc hai nhà thầu khác nhau nên mới hy vọng năm sau cùng khởi công, không bị trì hoãn nữa. Nếu đúng kế hoạch năm sau thì chỉ cần 5năm là hoàn thành xong hệ thống giao thông dọc sông bên Long Biên

Chỉnh sửa cuối:

ThinhBongKhang

Xe tải
Là đg nào cụ ơi, có phải đường chạy qua trường mẫu giáo quốc tế trong tdc ko
Chân cầu vượt Hồng Tiến - Nguyễn Văn cừ vẫn còn 1 đoạn lùm cây chưa GPMB được nên cầu vượt vẫn chưa cho đi đấy cụ

totti francesco

Xe đạp
Lần này có cưỡng chế luôn căn biệt thự gần chợ Ngọc Thụy k các bác nhỉ? Bác nào nhà gần đó, cập nhật giúp anh em chút ảnh nhé!