[Funland] Đất Ngọc thuỵ!

WaterS

Xe máy
Đúng hồ này cụ ạ, các lô quanh đây đang hét giá 280tr mặt hồ, ảo thật. Cụ nào muốn đầu tư thì sang Gia Quất mà tìm đất, chắc chắn thông đường sang Ngọc Thụy trong 1 năm tới thôi.
Bên Gia Quất mới có nhà dân mặt hồ. Còn mặt bên này là đất đấu giá, chung cư và tái định cư. Chưa ai sở hữu, các cụ mua bán cẩn thận mất tiền oan.

ThinhBongKhang

Xe tải
Bên Gia Quất mới có nhà dân mặt hồ. Còn mặt bên này là đất đấu giá, chung cư và tái định cư. Chưa ai sở hữu, các cụ mua bán cẩn thận mất tiền oan.
đối diện hồ có 1ô đất làm đất tđc đấy cụ

7usd

Xe điện
Hóng bao h làm đc đường ven sông hồng.

Green R

Xe tải
Tôi nghe nói cái hồ đang làm cũng có vài phần mộ, cả vô danh và mộ của người dân gần đó. Có gia đình chưa đồng ý chuyển, cũng có gia đình cuối năm mới chuyển. Tôi mong quận tìm được chỗ tốt để các gia đình chuyển về đấy khang trang sạch đẹp.
Đúng hồ này cụ ạ, các lô quanh đây đang hét giá 280tr mặt hồ, ảo thật. Cụ nào muốn đầu tư thì sang Gia Quất mà tìm đất, chắc chắn thông đường sang Ngọc Thụy trong 1 năm tới thôi.
đúng rồi cụ, chỉ có hồ này là đang làm, còn hồ to 15ha đã thấy động tĩnh gì đâu. Đường qua hồ 6ha đang làm này thông từ bến xe Gia Lâm sang
Là hồ CV Thượng Thanh này ạ. Chắc họ di mộ rồi nên em không thấy có nghĩa trang. Cộng thêm cụ Lanman1214 nói thông khu Gia Quất nên em cứ nghĩ hồ 2 CV Ngọc Thuỵ. Em lượn khu Ngọc Thuỵ - Thượng Thanh vẫn còn nhiều quỹ đất rộng mênh mông thật
Đã vào dự án quy hoạch rồi thì trước sau cũng phải giải phóng gọn sạch. Chắc quận phải bố trí thoả đáng cho dân. Giờ em mới để ý Rice City cũng có dự án gần hồ cv Thượng Thanh

Chỉnh sửa cuối:

WaterS

Xe máy
Là hồ CV Thượng Thanh này ạ. Chắc họ di mộ rồi nên em không thấy có nghĩa trang. Cộng thêm cụ Lanman1214 nói thông khu Gia Quất nên em cứ nghĩ hồ 2 CV Ngọc Thuỵ. Em lượn khu Ngọc Thuỵ - Thượng Thanh vẫn còn nhiều quỹ đất rộng mênh mông thật
Đã vào dự án quy hoạch rồi thì trước sau cũng phải giải phóng gọn sạch. Chắc quận phải bố trí thoả đáng cho dân. Giờ em mới để ý Rice City cũng có dự án gần hồ này

Người dân nói có phần mộ, và bản đồ nhìn cũng thấy. Hay họ di rời đi chỗ khác rồi cụ?

Green R

Xe tải
Hóng bao h làm đc đường ven sông hồng.
Em nghĩ chắc khi nào có cầu Trần Hưng Đạo và cầu Tứ Liên mới làm luôn đường dẫn và đường ven sông. Khu Bắc Cầu và một vài tổ bên Bắc Biên giờ bị đình cấp giấy phép XD vì dính quy hoạch treo chờ làm đường dẫn và cầu Tứ Liên
Khu Ngọc Thuỵ này mà không có cầu Tứ Liên sớm thì sau khéo thành cái hũ nút khi các dự án khu đô thị mọc lên hết

7usd

Xe điện
Em nghĩ chắc khi nào có cầu Trần Hưng Đạo và cầu Tứ Liên mới làm luôn đường dẫn và đường ven sông. Khu Bắc Cầu và một vài tổ bên Bắc Biên giờ đình cấp giấy phép XD vì dính quy hoạch treo chờ làm đường dẫn và cầu Tứ Liên
Khu Ngọc Thuỵ này mà không có cầu Tứ Liên sớm thì sau khéo thành cái hũ nút khi các dự án khu đô thị mọc lên hết
Hôm trước vào ngõ 285 thuộc Bắc biên thấy mấy nhà đang xây. Có cái nhà ngay đầu ngõ vào mấy nhà nó mới xây 5 tầng.

Green R

Xe tải
Hôm trước vào ngõ 285 thuộc Bắc biên thấy mấy nhà đang xây. Có cái nhà ngay đầu ngõ vào mấy nhà nó mới xây 5 tầng.
Mấy tổ khu Bắc Biên gần Bắc cầu mới bị đình cấp giấy phép XD cụ ạ. Còn đoạn ngõ 285 gần Chùa Bắc Biên vẫn xây vô tư. Nhưng các nhà dẫy mặt đê sẽ bị mở đường vào nhà 5m. Phường Quận thông báo cho các nhà mặt đê rồi ạ. Chỉ không biết khi nào làm

7usd

Xe điện
Mấy tổ khu Bắc Biên gần Bắc cầu mới bị đình cấp giấy phép XD cụ ạ. Còn đoạn ngõ 285 gần Chùa Bắc Biên vẫn xây vô tư. Nhưng các nhà dẫy mặt đê sẽ bị mở đường vào nhà 5m.
Ko hiểu mở rộng cái mặt đường đấy làm gì nữa.

Green R

Xe tải
Ko hiểu mở rộng cái mặt đường đấy làm gì nữa.
Họ hàng nhà em ở mặt đê đó bị dính quy hoạch phệt vào 5m. Em nghĩ chắc mở để nối đường dẫn giữa các cầu được rộng hơn. Mà họ mở đường vậy khéo đường ven sông còn mết mới có

Trs2020

Xe buýt
Em nghĩ chắc khi nào có cầu Trần Hưng Đạo và cầu Tứ Liên mới làm luôn đường dẫn và đường ven sông. Khu Bắc Cầu và một vài tổ bên Bắc Biên giờ bị đình cấp giấy phép XD vì dính quy hoạch treo chờ làm đường dẫn và cầu Tứ Liên
tổ mấy bị dừng hả cụ ?

Trs2020

Xe buýt
Mấy tổ khu Bắc Biên gần Bắc cầu mới bị đình cấp giấy phép XD cụ ạ. Còn đoạn ngõ 285 gần Chùa Bắc Biên vẫn xây vô tư. Nhưng các nhà dẫy mặt đê sẽ bị mở đường vào nhà 5m. Phường Quận thông báo cho các nhà mặt đê rồi ạ. Chỉ không biết khi nào làm
lấy mặt đê thì nhà càng đẹp cụ nhỉ

_MCM_

Xe tải
Ủa cụ có nhầm không? Dãy mặt đê mở đường hay dãy sát bờ sông mở đường vậy cụ? Em nhìn quy hoạch trên app thì thấy mở con đường sát dãy bờ sông, còn mặt đê có thấy quy hoạch gì mấy đâu nhỉ?

Green R

Xe tải
lấy mặt đê thì nhà càng đẹp cụ nhỉ
Ủa cụ có nhầm không? Dãy mặt đê mở đường hay dãy sát bờ sông mở đường vậy cụ? Em nhìn quy hoạch trên app thì thấy mở con đường sát dãy bờ sông, còn mặt đê có thấy quy hoạch gì mấy đâu nhỉ?
Nhà cô chú em mặt ngoài đê Ngọc Thuỵ đã được phường thông báo đường quét thêm vào nhà 5m nữa. Nhà nào mặt tiền rộng, khi bị quét vào 5m thì cũng mất kha khá. Ông chú em buồn tiếc. Em phải an ủi bảo thôi đất sẽ càng giá trị thêm

Chỉnh sửa cuối:

_MCM_

Xe tải
Nhà cô chú em mặt ngoài đê Ngọc Thuỵ đã được phường thông báo đường quét thêm vào nhà 5m nữa ah. Tuy nhiều nhà ngoài đề và nhà cô chú em diện tích rộng vài trăm mét nhưng mặt tiền rộng, khi bị quét vào 5m thì cũng mất kha khá. Ông chú em kêu ca tiếc. Em an ủi bảo thôi đất càng giá trị thêm
Em thấy đoạn gần sông (mấy cái đình) cũng có dự án mở đường dọc sông đúng ko cụ? Ko biết dự án đó thì khoảng bao giờ khởi công nhỉ?

Với nhà đoạn đầu ngõ 293 có bị tạm đình chỉ xây dựng ko cụ?

eterniti

Xe điện
Nhà cô chú em mặt ngoài đê Ngọc Thuỵ đã được phường thông báo đường quét thêm vào nhà 5m nữa ah. Tuy nhiều nhà ngoài đề và nhà cô chú em diện tích rộng vài trăm mét nhưng mặt tiền rộng, khi bị quét vào 5m thì cũng mất kha khá. Ông chú em kêu ca tiếc. Em an ủi bảo thôi đất càng giá trị thêm
đoạn yên tân hả cụ

Green R

Xe tải
bắc biên là ngõ 293 chứ cụ
Khu Bắc Biên kéo dài nhiều ngõ mà cụ.

tổ mấy bị dừng hả cụ ?
Em không ở ngoài đê nên cũng không nắm được những tổ nào. Nhưng họ hàng nhà em ở đó nhiều nên bảo phường thông báo một loạt tổ Bắc Biên giáp Bắc Cầu dừng cấp giấy phép XD vì chưa biết đường dẫn cầu sẽ vào những đoạn nào nên họ cứ dừng cho chắc. Các cụ mua đất ngoài đê nên qua phường hỏi chi tiết quy hoạch cho cẩn thận

Trs2020

Xe buýt
Khu Bắc Biên kéo dài nhiều ngõ mà cụ.

Em không ở ngoài đê nên cũng không nắm được những tổ nào. Nhưng họ hàng nhà em ở đó nhiều nên bảo phường thông báo một loạt tổ Bắc Biên giáp Bắc Cầu dừng cấp giấy phép XD vì chưa biết đường dẫn cầu sẽ vào những đoạn nào nên họ cứ dừng cho chắc. Các cụ mua đất ngoài đê nên qua phường hỏi chi tiết quy hoạch cho cẩn thận