[Funland] Đất Ngọc thuỵ!

Merc2023

Xe máy

Về phương án giải quyết các trường hợp tồn đọng, ông Hùng cũng cho biết, dự kiến cuối tháng 6 đến đầu tháng 7 tới đây, các cơ quan chức năng sẽ thực hiện các bước cần thiết nếu các hộ dân không chấp hành.

Ỉn V

Xe buýt
Gia Quất gần khu cc Rice city sắp mở đường thông sang TĐC Ngọc Thụy, hiện tại tiềm năng giá lên cao hơn. Phúc Đồng khi có cầu THĐ thì vị trí lại đẹp hơn.
Bên Long Biên dự án tương lai nên đẩy giá ghê quá cụ ạ, khả năng em lại về Hoàng Mai thân yêu ạ

Ỉn V

Xe buýt
Bao nhiêu tiền cũng đều khó cụ ạ :(
Long Biên có bạn môi giới bảo h ko còn nhà đầu 3. Hồi trc thì hay có câu phải sang cầu còn giờ thì “chỉ sang cái cầu”. Em đã xem thì thấy thoáng là do nhà chưa lên cao tầng hết, để đất và nhà cấp 4 nhiều. Xây lên thì ko khác j Lĩnh Nam, Trương Định thôi ạ. Nên em lại quay về Hoàng Mai yêu dấu, giá ổn định từ đầu năm ko thấy tăng mấy, nguồn nhà lại nhiều.

ThinhBongKhang

Xe tải
Long Biên có bạn môi giới bảo h ko còn nhà đầu 3. Hồi trc thì hay có câu phải sang cầu còn giờ thì “chỉ sang cái cầu”. Em đã xem thì thấy thoáng là do nhà chưa lên cao tầng hết, để đất và nhà cấp 4 nhiều. Xây lên thì ko khác j Lĩnh Nam, Trương Định thôi ạ. Nên em lại quay về Hoàng Mai yêu dấu, giá ổn định từ đầu năm ko thấy tăng mấy, nguồn nhà lại nhiều.
Cụ lại nhà!

hoacomay191

Xe đạp
ủa thì sao nhỉ? các cụ kiểu gì mồm cũng nói được? xây ít thì bảo Lb là quận ít cao ốc, chung cư cao tầng, xây nhiều thì kêu ngột ngạt chắc khác gì. LB nó là quận nội thành thứ 8 được thành lập nên dân họ cũng chọn mua nhiều, hết đất rồi thì chẳng xây chung cư cao tầng.
Nhìn mật độ chung cư long biên mà xây hết thì đông đúc phết nhỉ. Hơn thanh xuân đống đa là cái chắc

Merc2023

Xe máy
Long Biên tương lai phát triển thành 1 quận đô thị sinh thái kiểu mẫu (giống Q7 trong HCMC), nhà cửa không quá cao mật độ không quá dày, đường sá đi lại thuận tiện không tắc đường; tiện ích bệnh viện siêu thị chẳng thiếu gì, ra sân bay thì mất chưa đến 30p.

Bác nào thích đông đúc như Đống Đa Hoàng Mai thì cứ việc mua ở đó mà ở cho đông vui :) em thích cây xanh đường thoáng ở Long Biên hơn.

Khongdanhvong

Xe điện
Bên Long Biên dự án tương lai nên đẩy giá ghê quá cụ ạ, khả năng em lại về Hoàng Mai thân yêu ạ
Em đã từng ở Long Biên, đi làm bên đấy suốt ngày, thấy cũng bình thường có gì mà giá rổ thổi ghê quá nên em chả mua.

Khongdanhvong

Xe điện
Long Biên tương lai phát triển thành 1 quận đô thị sinh thái kiểu mẫu (giống Q7 trong HCMC), nhà cửa không quá cao mật độ không quá dày, đường sá đi lại thuận tiện không tắc đường; tiện ích bệnh viện siêu thị chẳng thiếu gì, ra sân bay thì mất chưa đến 30p.

Bác nào thích đông đúc như Đống Đa Hoàng Mai thì cứ việc mua ở đó mà ở cho đông vui :) em thích cây xanh đường thoáng ở Long Biên hơn.
Cụ cứ tiếp tục thổi, LB quá trung bình với em 😂

dog.fearless

Xe tăng
Lb còn rẻ mà các cụ cứ muốn cái gì cũng rẻ nên kêu cao thôi

hoacomay191

Xe đạp
Không xây thì kêu vắng chán!! Xây thì kêu đông đúc quá!! Đúng mồm thiên hạ không chiều được
Oh. Em có kêu đông đúc j đâu nhỉ mà bác kêu mồm thiên hạ ghê gớm quá. Em nói thực té néu triển khai hết các dự án. Đông đúc hay vaesng vẻ thì nó là như vậy. Kiểu vk mình ghê gớm hay nói thiếu tiền thì đó là thực tế. Chứ đâu phải là chê vk mình

Merc2023

Xe máy
Cụ cứ tiếp tục thổi, LB quá trung bình với em 😂
EM không có thổi, chỉ nói sự thật :D trải nghiệm mỗi người khác nhau. Em sinh ra ở Đống Đa 30 năm thấy quận không có gì mới, thấy Long Biên quy hoạch bài bản hơn thì chia sẻ trải nghiệm thôi.

Mỗi người sẽ chọn chỗ ở phù hợp với nhu cầu sinh sống làm việc của mình. Cơ quan em ở Hoàn Kiếm, từ Long Biên đi làm qua cầu mất 15p + về nhà ông bà già cũng mất 20p (quá gần!) thì em chọn. Long Biên không phù hợp với anh em ngành IT đi làm tít ở mạn phía Tây, cũng không quá nhộn nhịp (theo góc nhìn của 1 tỷ lệ người, không phải tất cả) nên không phù hợp với mấy bạn trẻ tuổi thích đông vui.

Merc2023

Xe máy
Long biên về vị trí và phát triển giống quận 2 thủ thiêm bác ạ khi ở đối diện bên quận trung tâm nhất là hoàn kiếm chỉ cách nhau 1 cây cầu
Thủ Thiêm được quy hoạch thành phố tài chính nên được xây nhiều tòa nhà cao tầng, Long Biên e nghĩ được ít hơn. Nhưng sắp tới có MIK, rồi Him Lam, cũng xây dc chung cư 29-33 tầng là quá đẹp rồi.

Khongdanhvong

Xe điện
EM không có thổi, chỉ nói sự thật :D trải nghiệm mỗi người khác nhau. Em sinh ra ở Đống Đa 30 năm thấy quận không có gì mới, thấy Long Biên quy hoạch bài bản hơn thì chia sẻ trải nghiệm thôi.

Mỗi người sẽ chọn chỗ ở phù hợp với nhu cầu sinh sống làm việc của mình. Cơ quan em ở Hoàn Kiếm, từ Long Biên đi làm qua cầu mất 15p + về nhà ông bà già cũng mất 20p (quá gần!) thì em chọn. Long Biên không phù hợp với anh em ngành IT đi làm tít ở mạn phía Tây, cũng không quá nhộn nhịp (theo góc nhìn của 1 tỷ lệ người, không phải tất cả) nên không phù hợp với mấy bạn trẻ tuổi thích đông vui.
Cụ ở Đống Đa chui vào lối chuột chạy thì đúng là sẽ thấy LB rộng rãi. Em ở khu ngoài đê thấy LB bình thường, giá ở thời điểm này đang bị thổi cao quá nên em thấy không xứng gì cả.

dung nguyen 282

Xe máy
Cụ ở Đống Đa chui vào lối chuột chạy thì đúng là sẽ thấy LB rộng rãi. Em ở khu ngoài đê thấy LB bình thường, giá ở thời điểm này đang bị thổi cao quá nên em thấy không xứng gì cả.
Giá rổ bên này hiện ntn và bị thổi ntn vậy mà cụ nói không xứng

WaterS

Xe máy

Đường ra khu Khai Sơn sắp hoàn thiện hết rồi.
Tuyến số 2 chạy qua nhà em cụ ạ. Quy hoạch 1/500 rồi thì trong vòng 3 năm phải làm, tuy nhiên kế hoạch sử dụng đất và bố trí vốn thì năm 2024 đã có rồi.

nicholas1618

Xe điện

Khongdanhvong

Xe điện
ở ngoài đê thì thấy bình thường là đúng rồi vì có được xây dựng quy hoạch gì đâu. còn bên trong đê chỉ trước 2015 khi chưa có aeon mall và sau khi có aeon mall cái đường cổ linh nó đã khác hẳn, từ 1 con đường chẳng ai qua lại, lối cụt ở ngã 3 thạch bàn mà giờ thành con đường đông đúc của thủ đô, gần như ngày nào cũng tắc đường. sơ sơ là 1 khu vực đã như thế. khu ngoài đê mạn bồ đề cự khối đợi dự án khu đô thị mới long biên 141 ha thì nó khác ngay.
Em không ở LB, em ở ngoài đê bên nội thành gần hồ Tây cụ ơi 😁