[Funland] đất nền lagi, phan thiết, bình thuận

vimaru_gawa

Xe tăng
Chui vào chỗ khỉ ho cò gáy giá đó em chịu thật
đây cụ nào cần cứ a lô - chính chủ , sổ đỏ vĩnh viễn - giá 17 , các cụ thích xây bao nhiêu tầng thì xây , pháp lý khỏi nghĩ , ôm vào chờ sân bay và cao tốc lên thì em không dám nghĩ .... ngay khu phú hài

Chỗ này là diamon bay,xây dựng tự do hả cụ?

sharkno1

Xe đạp
không liên quan lắm nhưng mà cụ nào vẽ dự án này xấu zai vãiii :D
haha xấu zzai nhưng dự án đẹp là được cụ ạ :3. thằng này được bao bọc 1 mặt và biển 3 mặt là Vin. Sân golf trường đua chó đã đi vào hoạt động cả rồi

dotcms

Xe tăng
Có đất phân lô dự án Qeen đấy. Nhưng gần cảng cá, cửa sông và đường vào bí thế ko biết thế nào. Mà thấy giá cũng cao, loanh quanh 20t/m2. E cũng định cuối tuần lên thực địa tí xem thế nào
Các cụ trong hội đầu tư của e vào
E cũng đang ngắm ngía lagi, và đọc comment quan điểm mua cũng giống cụ, cụ có thể inbox chia sẻ thêm thông tin cho e với hoặc cho e sdt e xin thông tin đầu tư lagi với ạ.voda e rot sẵn rồi mời cụ 1 ly
Cụ nên vào đó 1 chuyến. Cụ ib em gửi số em cho cụ. Vào chậm ngày nào phải mua cao hơn ngày đó. Em đang hỏi mua thêm các lô liền kề em mà giá cứ cao dần đều nhưng e vẫn mua vì thấy tiềm năng quá

Hung Phuc

Xe điện
còn đây là nhà trọ ạ

đường ra biển ........ hãi hùng

Toalet ngay trên mặt biển ..... !!!

vẫn rao bán đất như ai

Nhìn hoang tàn quá cụ nhỉ, không đi thực tế mà cứ ngồi nhà nghe bơm thổi thì chết chùm với nhau

dungnguyenstu

Xe đạp
Chào cụ !
vâng em thật ra làm du lịch , em có văn phòng du lịch tại Nguyễn Đình Chiểu , em đưa khách Nga sang Mũi né từ những năm 2007 cụ ạ , ngay những năm 2009, 2010 em đã chạy trước đón đầu ( Mua 1 mảnh bên Tiến Thành ) ngay cạnh khách sạn Sealion khách sạn này sau đổi chủ bán cho công ty Pegas thổ nhĩ kỳ )và đổi tên thành Dessole - công ty này hợp tác với CT Ánh Dương đưa khách Nga về Tiến thành và chính công ty này làm ăn không nổi mà để khách sạn sập xệ , và năm 2016 bán lại cho 1 chủ khác đổi thành Golden park và giờ này cũng buồn lắm cụ ạ , vừa rồi em cũng bán lại mảnh đất này tính ra là ngang giá như lúc mua - coi như một bài học nhớ đời , còn Ông Novaland, Novaword thì chia ngay con đường đoạn dưới 1 tý ra để dụ dân mua đất nền dự án , mai em post ảnh ,
em không phải dân cò mồi hay gì gì cả , chỉ là thấy sao em nói vậy , đất Tiến Thành sau 8 giờ tối buồn hiu , cả mấy năm nay vậy , không làm ăn buôn bán gì nổi - 1 phần do trở ngại đường xá , đường đi 2 xe tránh nhau khá chật vật và nguy hiểm , 1 phần do dân chài họ sống trên đất ông bà và không muốn di dời tạo thế da beo loang lổ ... khó mà phát triển được ,
ngoài ra trời mưa là toi chắc , em đảm bảo các cụ đi xe ô tô mà không cẩn thận là mút bánh xe không thoát được , do cát đỏ tràn từ trên đồi xuống ngập ngang bánh xe là có nước bỏ xe ngồi chờ tạnh mưa mang xẻng ra đào mới mong thoát , em bị rồi , do cái bể chứa boxit nó tràn xuống không rõ do cố ý xả hay sao ...!! đoạn đường này cứ mưa là 3, 4 đoạn toàn cát đỏ chảy xuống
Ông Novaland quảng cáo rất kinh nhưng không có đoạn này - quy tắc bán đất nền dự án là mượn tiền dân làm giàu , nhưng chỗ này các cụ nên cẩn trọng , cực cẩn trọng không là tèo đấy
còn quảng trị đồng hới em cũng đi qua nhưng đầu tư vào đây em thấy vẫn là biển 1 mùa cụ ạ ,
hà hà, em biết bác là ai rồi

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Chui vào chỗ khỉ ho cò gáy giá đó em chịu thật
đây cụ nào cần cứ a lô - chính chủ , sổ đỏ vĩnh viễn - giá 17 , các cụ thích xây bao nhiêu tầng thì xây , pháp lý khỏi nghĩ , ôm vào chờ sân bay và cao tốc lên thì em không dám nghĩ .... ngay khu phú hài

tổng giá bao nhiêu cụ ơi

chip_m

Xe buýt
CC toàn người có kn đất cát mà em thấy bàn về Lagi - mảnh đất đang còn hoang sơ mà cứ nhìn vào hạ tầng hiện tại để đánh giá là thế nào nhỉ? Lại bảo đường vào xấu có bãi rác nên không mua, buồn cười quá. Rồi dân đi xe máy ẩu nên không mua. Mua lúc hoang sơ thế này thì mới có giá tốt chứ, cứ đòi hạ tầng quy hoạch ngon nghẻ hết, xong lại kêu giá trên trời. Hic

Nhưng đấy là nói chung, chứ em cũng đồng ý cái Queen pearl mà có cụ bẩu giá 20tr/m2 thì cũng cao vãi thật :D Theo em biết tháng trước suất đặt cọc sớm giá chỉ 13 thôi...

vimaru_gawa

Xe tăng
khu Diamonbay giá từ 13-17 là đúng rồi
lô góc giá khác,lô thường giá khác
lô diện tích to khác giá lô diện tích nhỏ
Các cụ tranh luận về giá so cùng 1 cái chứ mấy cái khác nhau làm gì cho mất công??

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
CC toàn người có kn đất cát mà em thấy bàn về Lagi - mảnh đất đang còn hoang sơ mà cứ nhìn vào hạ tầng hiện tại để đánh giá là thế nào nhỉ? Lại bảo đường vào xấu có bãi rác nên không mua, buồn cười quá. Rồi dân đi xe máy ẩu nên không mua. Mua lúc hoang sơ thế này thì mới có giá tốt chứ, cứ đòi hạ tầng quy hoạch ngon nghẻ hết, xong lại kêu giá trên trời. Hic

Nhưng đấy là nói chung, chứ em cũng đồng ý cái Queen pearl mà có cụ bẩu giá 20tr/m2 thì cũng cao vãi thật :D Theo em biết tháng trước suất đặt cọc sớm giá chỉ 13 thôi...
Người ta mua đất thì có mấy điểm chung
1- mua lúc đất chưa sốt , thì giá còn rẻ
2- mua đất phải có hạ tầng cơ sở tốt
3- Mua với mục đích rõ ràng , Nếu không bán đi ít nhất phải ở được hoặc kinh doanh được
4- Giờ này Lagi bị đội thổi đã thổi , đội này đông và dịch chuyển từ 715 TN sang Tiến thành và kéo lên dọc theo đó đến Lagi - Ngay Tiến Thành bẻ cọc đã có vụ bẻ đến 2 tỷ , còn bẻ 1 tỷ , tỷ mấy thì rất nhiều và người lướt do lòng tham thì ôm đủ , các cụ để ý thấy ngay đội thổi mua rồi tự bán cho nhau giá đẩy lên dần dần và khi đã quá cao thì chính người dân lại vô hình chung góp thêm phần đội sóng khi cũng hét lên giá cao vì sợ thiệt , cái này tâm lý chung ai có đất bán cũng nghĩ cao hơn giá trị thật , chính vậy thì vào giờ này phải cân nhắc , bởi có những tay mua giá 3 tỷ nhưng sẵn sàng ra giá 2,5 tỷ bởi họ mua đi và bán lại chính đất của họ và tiền của họ nếu các cụ nào ham lao mua vào xong cứ nghĩ ngay cũng thấy nằm lại ít nhất bao lâu mới đạt đến mặt bằng - ngày hôm trước 1 cụ sale chào em giá queen pearl Lagi giá cũng 20 - em mới đưa lên để so sánh giữa Mũi né và Lagi 1 đằng sổ lâu dài , hạ tầng cơ sở sằn sàng , một đằng tít mù khơi chưa thấy tiềm năng đâu mà giá còn kinh hoàng như kia ,,, các cụ tự đánh giá giá cả nhẽ ra em không public rất dễ bị admin xì hơi lốp - nhưng vì muốn cho rõ ràng bởi có nhiều cụ trên này em đã giúp - mà chưa cụ nào chết do bị thổi chỉ là lãi ít hay nhiều mà thôi
quan điểm em rõ ràng - giá như vậy , mua bán sòng phẳng , và giá em luôn dưới mặt bằng chút cho mua bán nhanh gọn và có chút lộc lại cho người đầu tư sau vì vậy em mới phân tích kỹ để các cụ xét chứ ai đã vào nghề BDS thì đều đã có sỏi trong đầu đâu cần người khác bảo họ tự biết mua gì và bán gì

HD67

Xe buýt
chuẩn cụ !
đất Mũi né có mấy nơi không thể sóng được , vì nhiều lý do dân đầu tư BDS sài gòn rất hùng hậu về kinh tế và ít chơi sóng hơn , họ cũng đã đầu tư vào 1 số nơi tiềm năng ,
- 1 số tay to và rất to cũng đã đầu tư vào đây
Hàm tiến 1 , Hàm tiến 2 , Long sơn , Thiện nghiệp ráp gianh 350 view biển , Hùng Vương , đất Rạng đông và 1 số dự án chuẩn thì chắc chắn không thể dậy sóng - những nơi này em thấy vẫn đang tăng lên nhưng chậm vẫn chắc chắn , bởi quỹ đất không còn lấy gì làm sóng ?
có lẽ đây là nguyên nhân họ kéo đi phía trên Lagi , - bởi giá đất Mũi né xa xa còn chưa đến mặt bằng chung - mà đội đầu tư lại rất cứng chứ không dễ gì đội thổi và đội lướt ép được- như vậy cũng mừng cụ ạ
em làm chắc chứ em không mong giàu nhanh giàu xổi và cuối cùng trả giá
Chuẩn đấy cụ. Đội tạo sóng hay đầu cơ nó biết MN tiềm năng nhưng do ko nắm được nguồn hàng nên ko dám tạo sóng. Như thế thị trường mới bền được cụ a.

diepnh81

Xe tăng
chuẩn cụ !
đất Mũi né có mấy nơi không thể sóng được , vì nhiều lý do dân đầu tư BDS sài gòn rất hùng hậu về kinh tế và ít chơi sóng hơn , họ cũng đã đầu tư vào 1 số nơi tiềm năng ,
- 1 số tay to và rất to cũng đã đầu tư vào đây
Hàm tiến 1 , Hàm tiến 2 , Long sơn , Thiện nghiệp ráp gianh 350 view biển , Hùng Vương , đất Rạng đông và 1 số dự án chuẩn thì chắc chắn không thể dậy sóng - những nơi này em thấy vẫn đang tăng lên nhưng chậm vẫn chắc chắn , bởi quỹ đất không còn lấy gì làm sóng ?
có lẽ đây là nguyên nhân họ kéo đi phía trên Lagi , - bởi giá đất Mũi né xa xa còn chưa đến mặt bằng chung - mà đội đầu tư lại rất cứng chứ không dễ gì đội thổi và đội lướt ép được- như vậy cũng mừng cụ ạ
em làm chắc chứ em không mong giàu nhanh giàu xổi và cuối cùng trả giá
Mình cũng sợ vụ sóng gió vừa rồi, đang yên đang lành đầu tư mỗi năm tăng so với lúc đầu mỗi năm 100%-200% là ok rồi mấy ông sóng sánh vào đánh loạn lên nháo nhào làm kinh vãi nhưng có vẻ rút rồi, giờ toàn người đầu tư thực sự thôi, khi có nhà đầu tư thực sự và Mn quỹ đất rất ít thì sẽ tăng đều và ổn định, rồi nhà đầu tư to sẽ có chiêu bài cắt đất ra bán cho nhà đầu tư nhỏ, mà MN khi lên cao phải có nguồn đất 100-200-300m2 chứ cứ vài sào với vài mẫu này nhiều người ghê răng :))

apple.developer

Xe buýt
Chiều dài đất lớn + chính sách của tỉnh còn đang lung tung e nghĩ 10 năm nữa chưa chắc đã cắt đc đât100-200m đâu cụ
Mình cũng sợ vụ sóng gió vừa rồi, đang yên đang lành đầu tư mỗi năm tăng so với lúc đầu mỗi năm 100%-200% là ok rồi mấy ông sóng sánh vào đánh loạn lên nháo nhào làm kinh vãi nhưng có vẻ rút rồi, giờ toàn người đầu tư thực sự thôi, khi có nhà đầu tư thực sự và Mn quỹ đất rất ít thì sẽ tăng đều và ổn định, rồi nhà đầu tư to sẽ có chiêu bài cắt đất ra bán cho nhà đầu tư nhỏ, mà MN khi lên cao phải có nguồn đất 100-200-300m2 chứ cứ vài sào với vài mẫu này nhiều người ghê răng :))

nguyenmanhhoang

Xe tải
chỗ này của dự án casa ngày xưa, xây theo mẫu của nó chứ làm gì có được xây tự do đâu cụ ? cái ảnh cuối thì cụ lại khoanh sang khu biệt thự mũi né. dự án này đang được bán lại với giá từ 12,5 lô đẹp cung 16 17.
Hàng ngoài dự án này nhiều giá mềm.

[/QUOTE]

[/QUOTE]

0941928758

Xe hơi
em đoán ở mũi né cuối năm sẽ vỡ, nhặt xác các đồng chí từ bãi đá ông địa đến xuân thuỷ