Đặt mua xe Mazda6 tại Mazda Giải Phóng ko điều chỉnh được hợp đồng?

Ghi dong

Xe hơi
Tác động vào xếp vợ ý. Màu đỏ mazda 6 xấu quá

cadillacsixteen

Xe tăng
Theo em M6 màu nào cũng đẹp, trừ màu Đen...;))vì em thấy thiết kế của Mazda đa phần là trẻ trung, nên màu đen nó ko làm nổi bật chiếc xe lắm. Bác làm việc lại với Vợ 1 vì sao chọn màu đỏ, hợp mệnh hay là ntn? Còn vợ bác nhất quyết lấy thì bác ko làm việc đc với nhân viên thì cứ gặp lãnh đạo bên chỗ bác mua trình bày hoàn cảnh và vấn đề. Chứ em nghĩ kiểu gì cũng có cách giải quyết. Ko ai muốn làm khó khách hàng cả. Chúc bác sớm có vợ 2 hợp ý và hợp lý với vợ 1. Hai vợ này mà bất đồng quan điểm thì bác lái xe ko vui vẻ gì đâu %-(

lovestar_miss

Xe tải
TTTM Vincom Center Phạm Ngọc Thạch, Hà Nội
Mình đã ký hợp đồng và đặt cọc mua một chiếc Mazda6 2015 màu xanh xám tại Mazda Giải Phóng của 1 bạn tên Vinh (hình như có nick trên Of mình), hẹn trong tháng 3/2015 giao xe, mình xem ngày định cuối tuần sau lấy. Giờ bà xã lại thích màu đỏ nên muốn thay đổi, bạn sale nói là ko được do hồ sơ của mình đã xuất từ nhà máy. Mình phải lấy xe này, ko đc đổi, hoặc bảo người khác lấy hộ.
Phiền các bác tư vấn giúp xem có còn cách nào khác để xử lý vụ này ko ạ (hoặc phải tác động tới đối tượng nào trong hệ thống Trường Hải, kể cả ở Quảng Nam,..). Tks các bác nhiều ạ. :)
Chào cụ không biết đồng chí Vinh đã gặp ban lãnh đạo để đề xuất trường hợp của bác chưa ạ, bên MGP đã xuất hóa đơn cho bác chưa ạ? Nếu chưa xuất thì có thể xem xét còn thường thì theo quy định bên Thaco không cho bác chuyển đổi giao dịch.

Badriver

Xe tải
Chào cụ không biết đồng chí Vinh đã gặp ban lãnh đạo để đề xuất trường hợp của bác chưa ạ, bên MGP đã xuất hóa đơn cho bác chưa ạ? Nếu chưa xuất thì có thể xem xét còn thường thì theo quy định bên Thaco không cho bác chuyển đổi giao dịch.
Theo thiển nghĩ của em thì tiền em chưa thanh toán lẽ nào MGP lại xuất hoá đơn, đúng ko ạ? Tks bác nhiều nhé, để e trao đổi thêm với bạn ý

BMW530d

Xe tăng
Cụ làm cách nào đó chặn đường không cho MGP giao xe đúng hạn cho cụ. Lấy cớ huỷ hợp đồng, đặt màu khác. Nói vui chứ đổi màu chứ có phải huỷ đâu mà khó khăn thế.

mr_limo

Xe buýt
Cụ nào thích m6 trắng 2.5 lướt gần 4000km biển tỉnh pm em nhé, em đang gấp rút làm việc bên bán ạ.

thanhviet561

Xe đạp
khổ nhỉ :)) em mua màu trắng ai đi cũng hợp hehee

quyluong_3bánh

Xe điện
Đổi màu thôi mà cũng khó thế hả các cụ.em thấy ở mình khách hàng chưa bao giờ là thượng đế cả

mr_limo

Xe buýt
Em dự giá xe mới trừ tiền bỉm hợp lý ko cụ.

Pham Vinh

Xe buýt
Mình đã ký hợp đồng và đặt cọc mua một chiếc Mazda6 2015 màu xanh xám tại Mazda Giải Phóng của 1 bạn tên Vinh (hình như có nick trên Of mình), hẹn trong tháng 3/2015 giao xe, mình xem ngày định cuối tuần sau lấy. Giờ bà xã lại thích màu đỏ nên muốn thay đổi, bạn sale nói là ko được do hồ sơ của mình đã xuất từ nhà máy. Mình phải lấy xe này, ko đc đổi, hoặc bảo người khác lấy hộ.
Phiền các bác tư vấn giúp xem có còn cách nào khác để xử lý vụ này ko ạ (hoặc phải tác động tới đối tượng nào trong hệ thống Trường Hải, kể cả ở Quảng Nam,..). Tks các bác nhiều ạ. :)
Anh ơi, quy trình bên em là khi khách hàng đặt cọc tiền mua xe là bên em bắt đầu tiến hành việc đề nghị hồ sơ và đề nghị xe. Khi mà hồ sơ đã xuất cho chi nhánh thì ngầm hiểu là xe đó đã là của khách hàng và chi nhánh sẽ phải chịu chi phí tài chính nếu để xe đó bị tồn. Vì vậy các chi nhánh và đại lý đều rất hạn chế việc đổi xe sau khi đã đề nghị hồ sơ, nếu tại thời điểm làm hợp đồng mà chưa đề nghị hồ sơ thì khách hàng có thể thay đổi mẫu xe, màu xe thoải mái anh ak.Còn trường hợp của mình thì bên em sẽ có phương án giải quyết để anh sẽ hài lòng mà anh.

Wall1

Xe buýt
E tưởng thích xe nào thì đặt, khi nào có xe trả tiền lấy xe chứ ạ, tiền của mình mà. ( e chưa mua xe mới lần nào he he)

La già

Xe tăng
Vấn đề là trước khi quyết định mua xe 2 vc cụ đã bàn màu gì rồi chứ nhỉ? Chắc gấu của cụ thấy màu đỏ đẹp nên chuyển sang, bây giờ cụ phải xem là mệnh của gấu là mệnh gì và hợp với màu xe nào. Nếu mà chính xác là màu xanh hợp thì cụ đỡ lăn tăn còn màu đỏ hợp vs gấu thì cụ nói khó vs MGP là được mà.
Riêng iem là iem cứ xanh xám iem tẩn :))

Pham Vinh

Xe buýt
E tưởng thích xe nào thì đặt, khi nào có xe trả tiền lấy xe chứ ạ, tiền của mình mà. ( e chưa mua xe mới lần nào he he)
Vâng, thì khi cụ đã quyết là lấy màu nào, mẫu xe nào thì bên em mới tiến hành đề nghị hồ sơ xe, khi nhà máy nhận được đề nghị hồ sơ thì trong đó sẽ xuất hồ sơ về cho chi nhánh đó. Thế nên vde hoán đổi xe ở Mazda cũng rất hạn chế nhờ quy trình này cụ ak.

xman_hn

Xe tải
Đâu cụ, bản 2.5 ra biển là 1255t mà. Rẻ hơn 95t, giảm chút nữa thì đc.
giá mới của showroom là 1.101t cụ ơi.nếu cụ tính cả tiền phá trinh lần đầu thì em cũng thua cụ!
p/s: cụ đăng ký sang tên cụ thì cũng cộng thêm sấp xỉ 20t nữa nhé là thành 1180t đấy. mà biển tỉnh phải nộp thêm 20t có khi thành 1.200t phải không các cụ

Chỉnh sửa cuối: