Thảo luận Đặt mua CX5 2018 và những lời hứa

luyenok

Xe điện
Vì sao phải cọc thì có lý do của nó, mấy cụ bớt lảm nhảm kiểu "cọc làm gì, khi nào có xe thì xuống tiền" đi giùm ạ.

Civic2306

Xe điện
Vì sao phải cọc thì có lý do của nó, mấy cụ bớt lảm nhảm kiểu "cọc làm gì, khi nào có xe thì xuống tiền" đi giùm ạ.
Thế theo tồng chí thì lý do vì sao phải cọc? Cọc để đảm bảo quyền lợi cho ai? Nó thể hiện ntn? Và vì sao khách hàng lại phản đối cọc cạch như hiện nay?
Tồng chí may mắn có đc xe theo hd không có nghĩa là tồng chí chửi người khác là làm nhảm thế, cùng là khách hàng cả thôi.

phucbonguyen

Xe điện
Thế theo tồng chí thì lý do vì sao phải cọc? Cọc để đảm bảo quyền lợi cho ai? Nó thể hiện ntn? Và vì sao khách hàng lại phản đối cọc cạch như hiện nay?
Tồng chí may mắn có đc xe theo hd không có nghĩa là tồng chí chửi người khác là làm nhảm thế, cùng là khách hàng cả thôi.
e 2 lần mua xe chả cọc cạch giề,có e lấy ko có thì thôi.chiếc xe cũng chỉ là chỉ là phương tiện hàng ngày.

New_Percen

Xe máy
Tăng thêm 30 củ nữa rồi bác nhé;)) Công nhận 1 mình 1 sân chơi thoải mái tăng giá(:|

Puroz

Xe hơi
làm gì có chuyện đó AWD lăn bánh ầm ầm rồi đó cụ, ông anh cùng công ty em đây mua mazda nguyễn trãi đây xe đặt cọc đầu tháng 12 bấm biển hôm chiều hôm 25/12. xe 2.5AWD đầu tiên đăng ký. đi nộp thuế từ hôm 22/1 nhưng nó chưa có biểu mẫu thuế cho 2.5 AWD nên phải đi về hẹn đến tận 25/12 con xe đầu tiên luôn. đến tận đầu giờ chiều 25/12 mới có biểu mẫu thuế cho 2.5 AWD là 989triệu nộp xong rồi đi bấm biển luôn
Cụ cho em xin thì tin hoặc số đt ông anh làm cùng CTY cụ với. Em cũng đã xe từ cuối T11 mà giờ vẫn không có xe. Nếu cụ thông tin chuẩn thì em cho bọn SR NT biết thế nào là đùa dai với em

luyenok

Xe điện
Cọc hay ko cọc là tùy mọi người, và nếu là sẵn xe, chỉ cần xuống tiền là nhận xe thì đương nhiên chả ai dở hơi đi cọc làm gì. Cụ có quyền đợi đến khi sẵn xe cụ mua luôn, có thể là sau một vài tháng, hoặc là những mẫu/màu hơi kén khách,.... sẽ khỏi cần cọc, đó là lựa chọn của cụ, đơn giản cụ ko cần sớm, ko cần giữ chỗ khi chưa sẵn hàng nhưng đừng vì thế mà cụ cứ lảm nhảm (em nhắc lại lần nữa là lảm nhảm) theo kiểu ta đây rất khôn là chả cần cọc gì cả. Vì sao thì đơn giản như em đã nói, còn nói vậy mà cụ vẫn ko hiểu đc vì sao phải cọc thì xin lỗi vì E đã đánh giá nhận thức của cụ quá cao. Ok ?

Ở đây là đang nói về việc vì sao phải cọc theo ý của cụ, không nói về việc bức xúc khi cọc mà vẫn bị trễ hẹn, cái đó thì ai cũng hiểu, và đương nhiên là E thì E cũng bức xúc. Nhưng đừng vì người khác đang bức xúc mà vào thả thêm những câu thối hoẳng kiểu chả việc gì phải cọc, chờ sẵn xe rồi lấy.

Chỉnh sửa cuối:

maixuanhuong

Xe tăng
Cọc hay ko cọc là tùy mọi người, và nếu là sẵn xe, chỉ cần xuống tiền là nhận xe thì đương nhiên chả ai dở hơi đi cọc làm gì. Cụ có quyền đợi đến khi sẵn xe cụ mua luôn, có thể là sau một vài tháng, hoặc là những mẫu/màu hơi kén khách,.... sẽ khỏi cần cọc, đó là lựa chọn của cụ, đơn giản cụ ko cần sớm, ko cần giữ chỗ khi chưa sẵn hàng nhưng đừng vì thế mà cụ cứ lảm nhảm (em nhắc lại lần nữa là lảm nhảm) theo kiểu ta đây rất khôn là chả cần cọc gì cả. Vì sao thì đơn giản như em đã nói, còn nói vậy mà cụ vẫn ko hiểu đc vì sao phải cọc thì xin lỗi vì E đã đánh giá nhận thức của cụ quá cao. Ok ?

Ở đây là đang nói về việc vì sao phải cọc theo ý của cụ, không nói về việc bức xúc khi cọc mà vẫn bị trễ hẹn, cái đó thì ai cũng hiểu, và đương nhiên là E thì E cũng bức xúc. Nhưng đừng vì người khác đang bức xúc mà vào thả thêm những câu thối hoẳng kiểu chả việc gì phải cọc, chờ sẵn xe rồi lấy.
Em thấy cụ lắm mồm rồi đấy.

tuyenvh

Xe tải
khiếp các cụ căng thẳng với nhau chuyện cọc hay không làm gì, đời có thiếu mấy người thấy người khác tiêu tiền là lại khuyên sao không làm từ thiện đâu :))

Hàng mới chưa sẵn nguồn cung, ai muốn có sớm thì chấp nhận cọc, kể có xui có bị trễ thì cũng là trễ dây chuyền, tức là về cơ bản đa số vẫn sớm hơn không cọc. Có vậy thôi mà cũng cãi nhau cọc làm gì. Bên này xe cỏ còn đỡ, chứ như GLC dạo trước còn cọc trước cả năm ấy chứ :)

Chỉnh sửa cuối:

Civic2306

Xe điện
===================

Chỉnh sửa cuối:

Civic2306

Xe điện
Em thấy cụ lắm mồm rồi đấy.
Công nhận :D

Thực ra người lảm nhảm nhiều là cụ đấy, chứ tôi và một số cụ khác cũng chỉ nói không cọc là bởi vì cái hd đồng cọc đó nó chẳng có tý điều khoản nào bảo vệ người mua cả, như vậy thì cọc còn ý nghĩa gì nữa. Trừ khi thêm cái điều khoản đền bù nếu không giao xe đúng hạn. Lúc đó hẵng cọc.
Nói đến đây mà cụ cũng không hiểu nữa thì thôi, coi như tôi không đủ ngôn từ để giải thích cho cụ hiểu. Cụ may mắn khi xe về đúng đọt, chứ nó mà trễ như các cụ trên này thì cụ sẽ thấm thía hơn. Suy nghĩ thì nên rộng ra tý, đừng cắm mũi vào mỗi trường hợp của mình rồi quay ra bỉ người khác, hiểu chửa

Ngohuuloc

Đi bộ

Thực ra người lảm nhảm nhiều là cụ đấy, chứ tôi và một số cụ khác cũng chỉ nói không cọc là bởi vì cái hd đồng cọc đó nó chẳng có tý điều khoản nào bảo vệ người mua cả, như vậy thì cọc còn ý nghĩa gì nữa. Trừ khi thêm cái điều khoản đền bù nếu không giao xe đúng hạn. Lúc đó hẵng cọc.
Nói đến đây mà cụ cũng không hiểu nữa thì thôi, coi như tôi không đủ ngôn từ để giải thích cho cụ hiểu. Cụ may mắn khi xe về đúng đọt, chứ nó mà trễ như các cụ trên này thì cụ sẽ thấm thía hơn. Suy nghĩ thì nên rộng ra tý, đừng cắm mũi vào mỗi trường hợp của mình rồi quay ra bỉ người khác, hiểu chửa
À thực ra thì cái nào không ghi trong hợp đồng thì sẽ tuân theo pháp luật hiện hành ạ, nhưng chắc chưa ai đòi đền ạ :P

lookinsideacar

Xe tải

Hai cụ gặp nhau có khi lại làm bạn thân đấy. Vấn đề ko có j cả hãy giữ tinh thần of các cụ ạ

New_Percen

Xe máy
Các cụ chửi nhau làm j có nên thì chửi cái thằng để mọi chuyện nó đến nông nỗi ntn ý. Mua cái xe mà sale nói ko có hàng mà bán thì kể ra cũng buồn. Mấy chục năm còng lưng gánh thuế h muốn mua phải xếp hàng tranh nhau :))

Breastseeker

Xe hơi
Hôm trc đi e đi xem m3, tiện thể hỏi cx5 2.0, sales còn báo là phải thêm 35 củ thì mới có xe. Chả hiểu sao luôn =))))

Civic2306

Xe điện
Hôm trc đi e đi xem m3, tiện thể hỏi cx5 2.0, sales còn báo là phải thêm 35 củ thì mới có xe. Chả hiểu sao luôn =))))
Thật thế hả cụ? Cụ cho tên thằng đó lên đây xem nó là ai. Bản 2.0 rất ít người mua nên một số đại lý có xe mà k bán đc cho ai, nhân cơn sốt bản 2.5 nó định lừa cụ kiếm 35 củ và lại có công bán đc hàng ế.

maixuanhuong

Xe tăng
Thôi cụ bớt lảm nhảm thêm đi cho E nhờ ạ, xin lỗi vì đã lỡ phí lời với cụ :)
Xin lỗi cụ là em lên đây k phải để nc với cụ mà cụ phải phí lời ạ. Em lên chia sẻ với chủ thớt thôi ạ. Cụ vào phán như thánh còn quy chụp mọi người "lảm nhảm" thì cụ nên xem lại tư cách của mình.