Thảo luận Đặt mua CX5 2018 và những lời hứa

Civic2306

Xe điện
Em vừa cọc ở MD NT xong hẹn 20/1 lấy xe thế này có vẻ em lại it kinh nghiệm roài!
Nếu cụ hẹn mồm thì xin chia buồn với cụ :)) mồm sales thì cũng không khác các quan mấy đâu, nó chẳng có tý giá trị nào cả :D em đi mua xe nhiều em kn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

lookinsideacar

Xe tải
Nếu cụ hẹn mồm thì xin chia buồn với cụ :)) mồm sales thì cũng không khác các quan mấy đâu, nó chẳng có tý giá trị nào cả :D em đi mua xe nhiều em kn rồi.
Giờ đang muốn làm em cx5 mà nghe kiểu các cụ than vãn ntn em cũng té. Quan điểm là không cọc gì hết, có xe thì lấy không thì thôi
Cụ nói thế thì quan ngại cho em quá!

Civic2306

Xe điện
Cụ nói thế thì quan ngại cho em quá!
Kịch bản sẽ ntn
Nếu may mắn xe cụ về đúng, sales sẽ bảo, đấy mà, em đã cam đoan với anh, em sẽ giữ lời, em yêu cầu nhà máy phải giao đúng cho em họ phải làm ngay, lần sau anh cứ tin em nhá, mấy cụ trên mạng cứ chém gió biết gì đâu mà anh lo.....bla bla... :))

Còn nếu xe không về kịp: anh thông cảm, em cũng chỉ là slae thôi có biết gì đâu, nhà máy họ thay lịch giao xe, sếp em còn chẳng biết nữa là em, thôi anh thông cảm, bala bla,,... :))

Thực tế thì, sales chẳng biết quái gì đâu, việc của họ là chỉ lùa đc khách ký đặt cọc cho, đủ chỉ tiêu doanh số, các vde còn lại thì tuỳ cơ ứng biến...

Nên cụ nào muốn chắc ăn thì cứ bắt nó thêm điều khoản, nếu xe về không đúng hạn thì phạt bằng tiền cọc. Đảm bảo các chú sale vãi đái ra ngay. Xem lúc đó còn cam đoan anh yên tâm xe sẽ về như em hứa không :D

Em đang đắn đo không biết có nên cọc vì các sale hứa có xe trc tết nhưng với cái tình hình này thì..

Ngohuuloc

Đi bộ
Mình tưởng cái nào không quy định trong hợp đồng thì cứ phải tuân theo luật hiện hành ạ :P riêng về khoảng bồi thường đặt cọc thì điều 358 BLDS có ghi ạ

Civic2306

Xe điện
]
Mình tưởng cái nào không quy định trong hợp đồng thì cứ phải tuân theo luật hiện hành ạ :P riêng về khoảng bồi thường đặt cọc thì điều 358 BLDS có ghi ạ
Có phải cái này không cụ?

+ Nếu hợp đồng không được giao kết, thực hiện như thỏa thuận: trường hợp do lỗi của bên đặt cọc thì tài sản đặt cọc thuộc về bên nhận đặt cọc; trường hợp do lỗi của bên nhận đặt cọc thì bên nhận đặt cọc phải trả cho bên đặt cọc tài sản đặt cọc và một khoản tiền tương đương giá trị tài sản đặt cọc.

Ngohuuloc

Đi bộ
đúng rồi cụ ạ ^^ mình cũng là gà cho bọn sâu vặt nên có đọc ba cái này chơi

lenprincess

Xe tải
Em có hđ đặt cọc ở toy Hà đông, cụ nào có nhu cầu sắm xế mới thì alo e nhé, e lại mua xe cũ thôi
‭098 6194717‬

0879

Xe máy
Chả hiểu cụ thế nào chứ cu em nó vừa đi xem xe bữa trước mà mai đã ký hợp đồng bảo cuối tuần lấy xe

tlv

Xe tải
Em nhất trí ạ. Em là cứ thêm điều khoản bồi thường cọc.

tata4ever

Xe đạp
Em vừa cọc ở MD NT xong hẹn 20/1 lấy xe thế này có vẻ em lại it kinh nghiệm roài!
cụ đặt cọc rồi thì ngồi niệm phật mà đc giao đúng hẹn đi! keke sắp tết rồi nên các bác Sales làm liề lắm!!! cứ hứa hẹn còn được hay ko thì kê bác thôi vì cọc bác đã đặt rồi mà!!
P/S> Tốt nhất anh em mình từ giờ đi đặt cọc hãy đưa ra điều khoản " Nếu hợp đồng không được giao kết, thực hiện như thỏa thuận: trường hợp do lỗi của bên đặt cọc thì tài sản đặt cọc thuộc về bên nhận đặt cọc; trường hợp do lỗi của bên nhận đặt cọc thì bên nhận đặt cọc phải trả cho bên đặt cọc tài sản đặt cọc và một khoản tiền tương đương giá trị tài sản đặt cọc " . Nếu bên showroom ko chấp nhận thì các bác chơi chỗ khác! showrrom ko bán đc thì có chết đói còn anh em mình ko có oto cũng chẳng chết đc! em đảm bảo thời buổi kinh tế này thì showroom phải coi anh em mình là thượng đế thôi!
Đôi lời tâm sự bộc bạch!!!:D

Hoacomay17

Xe tăng
cụ đặt cọc rồi thì ngồi niệm phật mà đc giao đúng hẹn đi! keke sắp tết rồi nên các bác Sales làm liề lắm!!! cứ hứa hẹn còn được hay ko thì kê bác thôi vì cọc bác đã đặt rồi mà!!
P/S> Tốt nhất anh em mình từ giờ đi đặt cọc hãy đưa ra điều khoản " Nếu hợp đồng không được giao kết, thực hiện như thỏa thuận: trường hợp do lỗi của bên đặt cọc thì tài sản đặt cọc thuộc về bên nhận đặt cọc; trường hợp do lỗi của bên nhận đặt cọc thì bên nhận đặt cọc phải trả cho bên đặt cọc tài sản đặt cọc và một khoản tiền tương đương giá trị tài sản đặt cọc " . Nếu bên showroom ko chấp nhận thì các bác chơi chỗ khác! showrrom ko bán đc thì có chết đói còn anh em mình ko có oto cũng chẳng chết đc! em đảm bảo thời buổi kinh tế này thì showroom phải coi anh em mình là thượng đế thôi!
Đôi lời tâm sự bộc bạch!!!:D
Chuẩn đó cụ, em bị hớ nên giờ ngậm đắng nuốt cay chờ xe trong vô vọng, không biết ngày nào có :(

Mà kể cũng lạ, các thớt khác thì sales ào ào vào dụ khách mua xe nào là có xe ngay, nào là phụ vụ tận tâm.... thế mà thớt này của em tịnh không có một sale nào lên tiếng, chỉ tàu ngầm vào đọc xong rồi lượn sạch :))

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đó cụ, em bị hớ nên giờ ngậm đắng nuốt cay chờ xe trong vô vọng, không biết ngày nào có :(

Mà kể cũng lạ, các thớt khác thì sales ào ào vào dụ khách mua xe nào là có xe ngay, nào là phụ vụ tận tâm.... thế mà thớt này của em tịnh không có một sale nào lên tiếng, chỉ tàu ngầm vào đọc xong rồi lượn sạch :))
xe bác có phải con xe 2.5 1 cầu Xanh 42M k ?

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn bác, bác có thông tin gì về xe của em à? Mà trên này cũng mấy cụ đặt 42M đang dài cổ hỏng đây :(
E tưởng hôm bác nhượng lại suất này rồi. Xe bác đặt từ ngày nào ạ ?