Đặt lịch bảo dưỡng xe KIA - Chú ý...chú ý

quangtayho

Xe container
Quá khứ là cái mà chúng ta cần nhìn lại để tiến đến cái tốt đẹp hơn, xa hơn. Rất cảm ơn các bác đã nêu ra vấn đề này mặc dù nó là 2010 nhưng em cũng sẽ nghiêm túc kiểm điểm lại mình và xin rút kinh nghiệm về cách làm việc để phục vụ OF được tốt nhất.
Em cũng mong muốn diều đó. NHiều khi, do quản lý lỏng lẻo, 1 con sâu có thể làm hỏng cả "nồi canh" của bác. Em chúc công việc của bác ngày một phát triển.

ML320

Xe hơi
Bác chủ thớt cho hỏi KM 2011 tắt chìa khóa thì đèn pha tự động tắt theo, nhưng nay thi thoảng nó ko tắt sáng ra hết ắc quy. Có sửa được ko bác chủ thớt.

binhcan

Xe buýt
Em đã từng làm ở KIA Long Biên thấy chất lượng cũng OK đấy chứ, nhất là dạo này mới xây lại cái xưởng trông khang trang hơn trước nhiều. Hay tại em mua xe cũng của KIA LB nên mới thế, nói chung chưa thấy gì lăn tăn cả

tla

Xe điện
Xe em mới đi chưa được 5000km nên em đánh dấu topic này để theo dõi.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Đã nhận được tư vấn của cụ Kia Long Biên, lúc nào rảnh em sẽ mang vợ 2 vào xưởng bão dưỡng, tks

khkt_cc2

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi ngu tí: Hyundai Long biên và Kia Long biên là 1 hay là 2 chỗ? Tks.

DangLH

Xe buýt
KIA Long Biên có kụ Bốn với Mr Sơn rất nhiệt tình và trách nhiệm.

Cơ sở vật chất, nhà xưởng bên ấy giờ cũng tươm tất rồi. Vấn đề chính là nâng cao tay nghề cũng như ý thức của các đồng chí thợ thôi.

Kụ Bốn đã mất công quay lại thì cố gắng rèn cho thợ khá lên.

KMV

Xe tải
Bác chủ thớt cho hỏi KM 2011 tắt chìa khóa thì đèn pha tự động tắt theo, nhưng nay thi thoảng nó ko tắt sáng ra hết ắc quy. Có sửa được ko bác chủ thớt.
Cái này bác lưu ý, xe bác có Battery Save, nên khi tắt máy, rút chìa khoá cửa lại thì khoảng 10-15 giây là hệ thống các đèn còn đang bật sáng sẽ tự động tắt. Trong trường hợp cửa đóng chưa kín hoàn toàn thì đèn trong xe sẽ bị sáng trong thời gian dài dẫn đến hiện tượng hết bình, một nguyên nhân khác có thể là do công tắc cảnh báo mở cửa xe bị lỗi bác ạ.
Việc này tốt nhất bác lên đưa xe đến trạm dịch vu để kiểm tra cho yên tâm ạ.
Cảm ơn câu hỏi của bác!

KMV

Xe tải
Em thấy cụ chủ topic cũng rất chân thành muốn xây dựng lại hình ảnh của Kia sevice, có điều nếu cụ là người điều hành thì cần phải cải chính toàn bộ cách làm việc cũng như thái độ của nhân viên ở đây. Bản thận em vào một lần là sợ đến già, hứa sẽ không vào lần 2. Đi ngoài đường cụ chủ để ý, rất nhiều xe Kia có tem dịch vụ của TOY dán vào mít. Chúc Kia tìm được hình ảnh tốt trong thời kỳ người khôn của khó như này!
Cảm ơn bác nhiều nhé!

datlekima

Xe tải
Bữa em mang xe sang LONG BIÊN kiểm tra và thay dầu lần đầu, (2000km). Em nghe từ KIểm TRa thì nghĩ nó phải kỹ lắm chứ sao mà thấy nhanh thật, thay mỗi dầu + xoáy chặt vài con ốc dưới gầm thì gọi là kiểm tra ạ

trxbach

Xe tải
datlekima nói:
Bữa em mang xe sang LONG BIÊN kiểm tra và thay dầu lần đầu, (2000km). Em nghe từ KIểm TRa thì nghĩ nó phải kỹ lắm chứ sao mà thấy nhanh thật, thay mỗi dầu + xoáy chặt vài con ốc dưới gầm thì gọi là kiểm tra ạ
Xe cụ còn đc xoáy vài con ốc. Xe em vào bảo dưỡng ba lần rồi chỉ đc các chú thợ nhìn xuông thôi, ko động vào con ốc nào cả!!!! Hic

chuvoicon

Xe tăng
Ơ, em cũng bị y xì như bác này, em chỉ bị xước một vài chỗ ở ba đờ sốc trước và sau nhưng qua phòng dịch vụ thì bị báo sơn cả cụm luôn,
thứ 2 là em thay cái đèn hậu cũng bị tính phí 50k, chả đáng là bao nhưng máy móc quá, phải tay em chỉ cần chưa đầy 1 phút tháo ra lắp vào là xong,
mà tiện đây em phàn nàn về chất lượng sơn nhé: em tưởng sơn chính hãng thì đương nhiên phải tốt hơn sơn gara ngoài (đó là em tự nghĩ thế.), tuy nhiên sau 1 ngày để xe lại sơn thì em thực sự là thất vọng và phải tự bằng lòng là sơn lại chỉ được vậy thôi, màu sơn lại với màu sơn gốc nhìn cái là biết chênh nhau, em tò mò hỏi quy trình sơn ở Kia Long Biên như nào mà lại cho ra sản phẩm như vậy, ngoài ra phần kính xe và các phần không sơn khác như nắp capo.., đều dính 1 lớp bụi sơn, khi sờ tay vào biết liền, đến mức gạt mưa của em chạy kẽu kẹt mỗi khi sử dụng.
Trước em cũng hay allo cho Bác Bốn bên Kia Long Biên, bây giờ biết bác lên chức nên phàn nàn tí để lần sau còn có duyên gặp lại nhau ở Kia Long Biên

Cụ nên xem lại Phòng dịch vụ bên cụ, cũng là sơn một bộ phận trên xe như cái badosoc nhưng chỉ 1 góc thôi nhưng nhân viên phòng dịch vụ báo sơn cho tương ứng cả badosoc thì chịu rồi, sao lại ép khách thế.
Có lần có 1 bạn của hãng gọi bảo đang có chương trình khuyến mại a qua làm dịch vụ, e vào thay cái lọc gió điều hòa một bạn phòng dịch vụ còn tính công thay 50k, e mắng cho cái đấy mà cũng tính công sao lúc thay ko gọi a ra a tháo cho (nghĩ khách là gà ko biết gì) => ko dám thu luôn. Nói xin lỗi cụ chứ e thấy chính bên hãng cứ gọi điện rồi sms mời sang đang có chương trình khuyến mại này nọ, đến e thấy nản luôn, lần sau có gọi thì e cúp máy luôn.

datlekima

Xe tải
Xe cụ còn đc xoáy vài con ốc. Xe em vào bảo dưỡng ba lần rồi chỉ đc các chú thợ nhìn xuông thôi, ko động vào con ốc nào cả!!!! Hic
Có mấy con ốc gì ở gầm ấy, nó lỏng lắm, mấy ông Sơ vít chui vào xoáy em chui vào theo nhìn thấy mà

MAZDAVN

Đi bộ
Các kụ làm ơn cho em xin biển số, tên, điện thoại vào e-mail bên dưới nhé, em sẽ nghiêm túc kiểm tra và báo cáo lại các kụ. Cảm ơn các kụ đã góp ý

Mr. Op

Xe máy
Ơ, em cũng bị y xì như bác này, em chỉ bị xước một vài chỗ ở ba đờ sốc trước và sau nhưng qua phòng dịch vụ thì bị báo sơn cả cụm luôn,
thứ 2 là em thay cái đèn hậu cũng bị tính phí 50k, chả đáng là bao nhưng máy móc quá, phải tay em chỉ cần chưa đầy 1 phút tháo ra lắp vào là xong,
mà tiện đây em phàn nàn về chất lượng sơn nhé: em tưởng sơn chính hãng thì đương nhiên phải tốt hơn sơn gara ngoài (đó là em tự nghĩ thế.), tuy nhiên sau 1 ngày để xe lại sơn thì em thực sự là thất vọng và phải tự bằng lòng là sơn lại chỉ được vậy thôi, màu sơn lại với màu sơn gốc nhìn cái là biết chênh nhau, em tò mò hỏi quy trình sơn ở Kia Long Biên như nào mà lại cho ra sản phẩm như vậy, ngoài ra phần kính xe và các phần không sơn khác như nắp capo.., đều dính 1 lớp bụi sơn, khi sờ tay vào biết liền, đến mức gạt mưa của em chạy kẽu kẹt mỗi khi sử dụng.
Trước em cũng hay allo cho Bác Bốn bên Kia Long Biên, bây giờ biết bác lên chức nên phàn nàn tí để lần sau còn có duyên gặp lại nhau ở Kia Long Biên
Em cũng bị như cụ này. Xước tí ba đờ sốc mà các chú kỹ thuật ở đó toàn bảo sơn lại toàn bộ. May mà làm bảo hiểm, chứ mà bỏ tiền túi ra thì em cũng té khẩn trương. Mà e sơn xong ba đờ sốc trước thì cái mặt tản nhiệt của e các chú ấy ko dán nilon bảo vệ hay sao ý, cũng bị phủ 1 lớp sơn trắng lên, làm xấu cả cái xe, trông lem nha lem nhem, đến là chán...

Chỉnh sửa cuối:

nguyenphongcp

Xe tải
Êm cũng đang định sang sơn lại mấy chỗ xước vì sắp hết hạn BH của Li, nghĩ là ở hãng thì code màu sẽ chuẩn hơn, dưng mà thế này thì chán thật!

Em bão dưỡng 2 lần, 1000km và 500km, thì cũng chỉ nhin nhìn, ngó ngó mà thôi, gõ vài phát, vặn vài ốc, là xong, còn chua hết 30 ấy chứ! Đúng là nhanh và tiện lợi!

Longvh

Xe điện
Em thì lần trước mang xe vào Kia LB vệ sinh bướm ga + làm linh tinh, các chú thợ hào phóng tính tiền cho em nguyên một bình RP7 75K, xong mang một cái bình dùng dở ở đâu ra xịt xịt vài cái.

Hôm đấy em điều đình được vụ cái bình kia, nhưng những sự kiện như thế này làm hỏng cả trải nghiệm của khách hàng mà các cụ đang cố gắng xây dựng
Hôm nọ em cũng được tính tiền nguyên 1 cái bình RP7 giống bác. 112k :(

datlekima

Xe tải
Các kụ làm ơn cho em xin biển số, tên, điện thoại vào e-mail bên dưới nhé, em sẽ nghiêm túc kiểm tra và báo cáo lại các kụ. Cảm ơn các kụ đã góp ý
Bẩm cụ, em chưa có cơ hội được tiếp xúc với cụ, chưa biết cụ là ai nhưng nghe anh em trong Thớt thấy cũng tín nhiệm cụ nên em mạn phép xin thưa, mong tìm lại được một dịch vụ hoàn hảo và phục vụ vì khách hàng không chỉ cho riêng em và cho tất cả những ai đã tin tưởng và sử dụng sản phẩm dịch vụ của KIA TH.

Khi xe em được hơn 1000km, theo lịch bảo dưỡng và nhân viên chăm sóc có gọi điện nhắc nhở em về việc bảo dưỡng 1000k, vì tưởng kiểm tra nó sẽ lâu,em nghỉ làm một hôm để ra KIA LONG BIÊN. Sau khi chờ đợi 30 phút, xe em cũng được nâng lên cầu, Cùng lúc 1 bác cầm cái tròng 14 hay 17 gì đó vặn chặt 3-4 con ốc vào ( mấy con ốc này rất lỏng vì e thấy bác ý vặn vào thấy rất nhẹ tay ) 1 bác kỹ thuật tháo dầu cho em, nhưng dầu chưa chảy hết trong máy ra, thì các bác đã vặn ốc tháo dầu vào và tiến hành hạ xe xuống bơm dầu từ cái ống nén khí,chưa bơm được tí nào thì Mất Điện, đành bơm kiểu dầu tự chảy ( em hiểu tạm là thế--may mà xe em xuống cầu rồi )> E hỏi các bác kỹ thuật là xe em mấy lít dầu thì đủ, 1 bác nói là 4, sau khi bơm dầu vào ( máy nén khí mất điện nên không hoạt động) rất lâu thì các bác ấy bảo là 3 lít ( cái này e bó tay_ kỹ thuật chuyên về KIA mà k biết FORTE dung tích dầu bao nhiêu là đủ) .

Sau đó em có thắc mắc là xe em bị nhao lái, các bác ấy kiểm tra lấy thước dây đo 2 bánh xe và có nói với nhau là lệch mấy ly cái gì đó ( cái này thì e ko hểu lệch cái gì). Tiếp theo e gặp 1 bác ăn mặc bảnh bao,mặt bé, cao khoảng 1m60 trông cũng đẹp trai,trắng trẻo, em nghĩ là người phụ trách Service ) em bảo là " Mời bác đi thử ". Bác ý thử bằng cách phóng từ phía mấy cái phòng sơn về phía kia và bảo là ko bị nhao lái .

E bảo bác ý ra đường đi thử, nhưng bác ý bận bảo chờ 1 lúc sẽ cho người ra đường thử, ( em chờ khoảng gần 1 tiếng đồng hồ ) k chịu được bảo mấy bác Mặc áo KỸ THUẬT là đi thử xe em đi để e còn về, mấy bác có vào báo cáo lại cái bác Ăn mặc bảnh bao, đẹp trai đó, và xe em cuối cùng cũng đc mang ra đường thử. Làm 1 vòng quanh Khu BIG C ra đến khu đô thị VIỆT HƯNG, Bác ý vẫn bảo xe em ko bị gì hết, mặc dù e thấy nhao lái rõ mồn một nhưng bác ý và 1 bác Service cứ khăng khăng là không bị, Em bảo ra đường đẹp e thử cho xem, bác ý đổi lái cho em, em phi ra đoạn VINCOM VILLAGE

.Khi thử bằng cách để xe tự trôi ( xe em AT ) bỏ tay khỏi vô lăng,xe tiếp tục lạng sang trái dần dần, 2 bác ý bảo là đường Gồ gề nên bị thế,Em bảo đường ở đây mà còn gồ gề thì ở đâu phẳng nữa hả anh, Lúc này Bác kỹ thuật thì gật gù công nhận bị nhao lái, CÒn bác đẹp trai thì bảo là không và bảo về " cho đi thử 1 cái xe mới tinh cũng như xe cậu ", nhưng chỉ đi trong gara thôi ( đi trong này thì biết sao được).Nhưng em vẫn đi thử thì xe không có hiện tượng lệch sang trái hay sang phải khi để xe tự trôi và bỏ 2 tay. 2 người cứ khăng khăng bảo xe em ko nhao lái.e chán quá ( hay đúng hơn là ko cãi được 2 ông ý) liền thanh toàn tiền dầu 245K (FREE công thay theo thủ tục Bảo dưỡng lần đầu ),Em về. Mặc dù xe em vẫn bị nhao lái khi bỏ tay, nhưng em vẫn chưa có thời gian quay lại kể từ đó đến giờ.

Thay dầu kiểm tra khoảng 20 phút + đi thử xe và tranh luận về việc nhao lái gần 2 tiếng ____11h hơn mới xong

Xe em FORTE SX AT
màu BẠC.
Biển : 29A - 492.23
Mobile : 0972282992
Tên: Đạt

Chỉnh sửa cuối:

Cerato79

Xe tải
Thợ bên KIA Giải Phóng có kỹ thuật khá (tôi mới bảo dưỡng mức 1 vạn), nhưng cũng gạ gẫm khách hàng lắm. Phát hiện ra cái gì mà khách chưa báo tư vấn là ăn chia với khách ngay. Tôi đã bị 1 lần rồi. Bác 4 cần chỉnh đốn lại ý thức của thợ nhé.

inovavgj

Xe container
xe em toàn làm bên Huyndai GP , vì nghe các cụ nói KIA làm lởm quá