[Funland] Đất Hải Bối - Đông Anh ?

thanh.long

Xe tăng
Khu này mà giá trúng khoảng 50-60tr/m2 thì đẹp nhỉ :). Nhưng em chỉ sợ ...
liên nỗ chục ngày nay đấu 2 đợt đa phần trúng chỉ cao hơn khởi điểm chỉ vài ba củ thôi, mg chào bán chênh lúa non cũng chỉ đôi ba củ/m2, tình hình này có thể vậy biết đâu trúng ngay đó chứ

Hanoi1946

Xe đạp
Khu này mà giá trúng khoảng 50-60tr/m2 thì đẹp nhỉ :). Nhưng em chỉ sợ ...
Chưa bằng nửa giá Long Biên, cụ thể Giang Biên.

Hiện giờ cư dân ở Đông Anh, mạn gần cầu Đông Trù đi nhờ đất Long Biên để sang Trung tâm Hoàn Kiếm. Ít lâu nữa thôi điều đó sẽ ngược lại

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Hiện giờ cư dân ở Đông Anh, mạn gần cầu Đông Trù đi nhờ đất Long Biên để sang Trung tâm Hoàn Kiếm. Ít lâu nữa thôi điều đó sẽ ngược lại
So thế tại thời điểm hiện tại cũng khó cụ ah. Không phủ nhận Đông Anh đặc biệt là khu vực Dông Hội vị trí cũng đẹp, tuy nhiên hạ tầng, kết nối giao thông khu vực, các công trình tiện ích, cơ sở vật chất, … hiện tại thì có gì để so với Lòng Biên đâu hả cụ. Còn tương lai là sự kỳ vọng, biết bao giờ cũng khó tiên lượng. Nếu ai đó 2016 bảo cầu Tứ Liên 5-7 năm nữa chưa làm hay 10 năm nữa chưa xong thì chắc gạch đá không ít!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Visa Du Lich

Xe buýt

Ít lâu sau là bao lâu hả cụ ?
E thấy ĐA đc đầu tư nhiều dự án nhiều csht là do có cụ t, hết thời rồi thì còn xơi mới theo kịp các quận huyện phía tây.

Visa Du Lich

Xe buýt
Hóng Đ.A mà giá cao thiệt.
liên nỗ chục ngày nay đấu 2 đợt đa phần trúng chỉ cao hơn khởi điểm chỉ vài ba củ thôi, mg chào bán chênh lúa non cũng chỉ đôi ba củ/m2, tình hình này có thể vậy biết đâu trúng ngay đó chứ
Đông Anh hạ nhiệt rồi các cụ nhé.
Bằng chứng là:
- em tham gia mấy phiên đấu giá gần đây ko thấy nhà đtu ĐA đi đấu giá (chắc ngậm đủ đất mà ko thoát đc hàng).
- đấu giá ĐA bgio ko đủ đk đấu giá (2 phiên Liên Hà, 2 Phiên Vân Hà). Đấu ko hết đất như đất Kim Nỗ - ngay cầu Thăng Long đi sang cũng đấu ko hết lô - có nhiều lô ko có người vào đấu. E ko dám trúng giá sàn luôn.
Quan điểm của em, mấy phiên tới vẫn tình trạng như thế thôi ạ.

dilangthang

Xe đạp
Quả Vin Cổ Loa đẹp thế mà sao a Vượng ko thấy triển Khai các cụ nhỉ, e hóng căn Chung cư ở đây
Cuối năm hoặc đầu năm sau mở bán, chọn cùng thời điểm với công bố ĐA lên quận để tạo hiệu ứng. Giá dự kiến sẽ gấp rưỡi giá Starlake hiện giờ.
Đất trong làng Đông Hội giờ giá khoảng 50-60tr ngõ ô tô đi được (3.5m), trả giá rẻ hơn dân giữ chứ ko bán.
Giá trúng mấy mảnh đấu giá này ở thời điểm này sẽ khoảng x2.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Đông Anh hạ nhiệt rồi các cụ nhé.
Bằng chứng là:
- em tham gia mấy phiên đấu giá gần đây ko thấy nhà đtu ĐA đi đấu giá (chắc ngậm đủ đất mà ko thoát đc hàng).
- đấu giá ĐA bgio ko đủ đk đấu giá (2 phiên Liên Hà, 2 Phiên Vân Hà). Đấu ko hết đất như đất Kim Nỗ - ngay cầu Thăng Long đi sang cũng đấu ko hết lô - có nhiều lô ko có người vào đấu. E ko dám trúng giá sàn luôn.
Quan điểm của em, mấy phiên tới vẫn tình trạng như thế thôi ạ.
Cụ ơi, đội ĐA chuyển hướng lên SS lâu r. Ví SS hiện bằng 1/3, 1/4 ĐA mà nó giáp ngay ĐA nên dễ dàng đi lại. Gần đây đội DA lại thêm 1 mảng nữa là xây nhà bán. Nhà ĐA bây h bán chạy hơn đất đấu giá đấy. :D

lanhpham

Xe điện
Cuối năm hoặc đầu năm sau mở bán, chọn cùng thời điểm với công bố ĐA lên quận để tạo hiệu ứng. Giá dự kiến sẽ gấp rưỡi giá Starlake hiện giờ.
Đất trong làng Đông Hội giờ giá khoảng 50-60tr ngõ ô tô đi được (3.5m), trả giá rẻ hơn dân giữ chứ ko bán.
Thế thì giá biệt thự liền kề chắc khoảng 300-500 quá

dongnd3

Xe buýt
Giá khởi điểm đấu giá sóc sơn gần sbay dự kiến 42 củ. Các cụ cứ bảo giá giảm đi

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
ĐA chắc ko giảm đâu ạ.
Anh em đều chờ Đông Anh lên quân (chắc 2023 thôi)

thichlexus

Xe điện
Starlake hiện giờ em thấy biệt thự, shophouse mặt bằng giá từ 3-400tr/m2 rồi. Nếu giá gấp rưỡi thì đất Đông Anh mà từ 4-600tr/m2 em nghĩ chả bán được vì Starlake vị trí còn đẹp và trung tâm hơn.

up_and_down

Xe tải
Em định làm bộ hồ sơ đấu giá với toan tính bỏ thầu 69 củ 9 hoặc 70 củ lẻ 1 biết đâu mèo mù vớ phải cá dán. Nghe cụ nói em thôi vậy, mất thời gian mà lại góp công sức đẩy giá hộ mấy ông nhà nước (vì đông người tham gia) :))
Cụ đấu lô 143 thì quá đẹp ạ. Em tìm google thì thấy giao bán cũng nhiều, nên em đoán mò là trên giá sàn một chút là được. Em bàn với gấu nhà em đi đấu xây nhà mà gấu em không thích tự xây ạ.

Visa Du Lich

Xe buýt
Giá khởi điểm đấu giá sóc sơn gần sbay dự kiến 42 củ. Các cụ cứ bảo giá giảm đi
Hương Đình, Mai Đình SS mới đấu giá có 3 phiên ko có người mua hồ sơ thôi cụ.
Cụ tham khảo xem có phải ko ạ ???

dongnd3

Xe buýt
Hương Đình, Mai Đình SS mới đấu giá có 3 phiên ko có người mua hồ sơ thôi cụ.
Cụ tham khảo xem có phải ko ạ ???
Đúng r cụ

🗓 ĐẦU THÁNG 10/2022, SẼ TỔ CHỨC ĐẤU GIÁ

---
Trong 12 lô đất, 11 lô có tổng diện tích 1.045m2, mỗi lô rộng 95m2, lô còn lại rộng 128m2. Mật độ xây dựng tối đa của các thửa đất là 80%, tầng cao tối đa xây dựng đối với 12 thửa đất đấu giá theo quy định là 6 tầng.

Tất cả 12 thửa đất đấu giá có vị trí tại 2 thôn Hương Đình Đoài và Hương Đình Đông (xã Mai Đình, huyện Sóc Sơn), nằm gần Sân bay Quốc tế Nội Bài và tiếp giáp với Cụm Công nghiệp CN2 đang trong quá trình triển khai thi công hạ tầng kỹ thuật.
Thời gian qua, nhiều quận, huyện ở Hà Nội tổ chức các cuộc đấu giá đất trở lại, trong đó có mức trúng chênh hàng chục tỷ đồng so với giá khởi điểm. Như tại huyện Mê Linh, các cuộc đấu giá đất đã ghi nhận mặt bằng giá mới được xác lập.

Vào đầu tháng 6, huyện Mê Linh đấu giá thành công 17 thửa đất tại điểm X1, thôn Yên Vinh, xã Thanh Lâm, thu về 98 tỷ đồng. Mức giá trúng cao nhất thời điểm đó là 85,5 triệu đồng/m2.

Cuối tháng 7 vừa qua, phiên đấu giá đối với 33 lô đất tại điểm X1, Tổ dân phố số 2, thị trấn Chi Đông (Mê Linh) đã thu hút 270 lượt khách tham gia. Kết quả, cả 33 lô đất đã được đấu giá thành công, giúp thu về gần 226 tỷ đồng, chênh gần 100 tỷ đồng so với giá khởi điểm. Giá trúng cao nhất lên tới gần 100 triệu đồng/m2, xác lập mức kỷ lục giá mới. Tuy nhiên, trong phiên đấu giá gần đây nhất ở huyện Mê Linh (Hà Nội) đã có dấu hiệu hạ nhiệt.

Mới đây, Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Mê Linh (Hà Nội) tổ chức phiên đấu giá quyền sử dụng đất đối với các thửa đất tại điểm X2, thôn Yên Vinh, xã Thanh Lâm đợt 2. Tổng diện tích 19 thửa đất được đưa ra đấu giá đợt này là 1.877m2, diện tích các thửa từ 75m2 đến 148m2. Giá khởi điểm được đưa ra dao động 27,1-39,2 triệu đồng/m2.

Kết quả, trong tổng số 15 hồ sơ đăng ký, 12 thửa đất được đưa ra đấu giá thành công. Giá trúng cao nhất là 55,1 triệu đồng/m2, thấp nhất 32,3 triệu đồng/m2. Tổng số tiền trúng đấu giá của 12 thửa đạt gần 43,5 tỷ đồng, cao hơn 10,7 tỷ đồng so với giá khởi điểm.

So với đợt 1 thì giá trúng của đợt 2 thấp hơn. Trước đó, ngày 8/8, 20 thửa đất tại điểm X2, thôn Yên Vinh, xã Thanh Lâm tổng diện tích 1.655m2 thu về gần 76 tỷ đồng, trong đó nhiều thửa đất trúng đấu giá đạt hơn 70 triệu đồng/m2, tăng gần gấp đôi so với mức giá khởi điểm.

dilangthang

Xe đạp
Starlake hiện giờ em thấy biệt thự, shophouse mặt bằng giá từ 3-400tr/m2 rồi. Nếu giá gấp rưỡi thì đất Đông Anh mà từ 4-600tr/m2 em nghĩ chả bán được vì Starlake vị trí còn đẹp và trung tâm hơn.
Qua bao dự án rồi mà nhiều bác vẫn ko rõ ràng nhỉ. Vin là người định hướng thị trường, tạo thị trường, chứ thị trường ko định hướng được Vin của anh Vượng.

Vin Hưng Yên khỉ ho cò gáy 200tr/m, trong khi mặt đường Nguyễn Trãi chỗ trung bình buôn bán tè le giá cũng chỉ 200tr kia kìa. Vin Hưng Yên vẫn bán hết, bán buôn bán lẻ bán các kiểu nhưng cuối cùng vẫn hết và ko giảm giá.

Vin Cổ Loa sẽ ra giá đấy thì đội sale bên Starlake dĩ nhiên cũng sẽ đẩy giá theo, ko còn giá 300-400tr như hiện giờ.
Mà bác thích vị trí Starlake thôi chứ nhiều người ko thích. 4 phía xung quanh bao vây là nhà, phố cũ lụp xụp, ngột ngạt, cũng vài km mới ra được Hồ Tây. Vị trí chất lượng sống còn ko bằng Ciputra. Giá đang cao hơn Ciputra chẳng qua mới ra hơn các bạn Sales đang thổi thôi.

dongnd3

Xe buýt
Qua bao dự án rồi mà nhiều bác vẫn ko rõ ràng nhỉ. Vin là người định hướng thị trường, tạo thị trường, chứ thị trường ko định hướng được Vin của anh Vượng.

Vin Hưng Yên khỉ ho cò gáy 200tr/m, trong khi mặt đường Nguyễn Trãi chỗ trung bình buôn bán tè le giá cũng chỉ 200tr kia kìa. Vin Hưng Yên vẫn bán hết, bán buôn bán lẻ bán các kiểu nhưng cuối cùng vẫn hết và ko giảm giá.

Vin Cổ Loa sẽ ra giá đấy thì đội sale bên Starlake dĩ nhiên cũng sẽ đẩy giá theo, ko còn giá 300-400tr như hiện giờ.
Mà bác thích vị trí Starlake thôi chứ nhiều người ko thích. 4 phía xung quanh bao vây là nhà, phố cũ lụp xụp, ngột ngạt, cũng vài km mới ra được Hồ Tây. Vị trí chất lượng sống còn ko bằng Ciputra. Giá đang cao hơn Ciputra chẳng qua mới ra hơn các bạn Sales đang thổi thôi.
Chính ra giá bds đẩy lên cao như bjo có "công" lớn của a Vượng
Ví dụ rìa vđ 3.5 dự án của anh ý ấn đinh giá 150-200 thì trong vòng vđ 3.5 ko lên ko dc.

up_and_down

Xe tải
Em ủn thớt để các cụ, các mợ đi đấu giá vào thảo luận ạ. Toàn căn góc các cụ các mợ nhỉ.

Vova

Xe container
Em đợi các cụ đấu giá về bán lại, chứ chen chân vòng đầu chắc khó. Gì chứ về Đông Hội thấy cũng tấp nập phết rồi.