[Funland] Đất Hà nội sắp đóng băng

Thanhvuóng71

Xe điện
Em đang định ra 1 lô, nhưng tình hình này chắc quay xe

eterniti

Xe điện

huydang69

Xe buýt
Nh nó là sự nghiệp cả đời của họ, giữ cho vài đời sau, chung thuyền lũng đoạn khéo lại toi sớm.
Tiền là của dân, chết thì là dân chứ NH nó chỉ đại diện thôi, cùng lắm là đi tù chứ ko chết được, vì vậy chơi tẹt ga thôi.:))
Đi tù nó vẫn hơn chán vạn dân đen ấy chứ. Cờ đến tay ai người đó phất. Tạo ra cơ hội cho nó thì làm j có ai ngu mà ko làm.
Toàn là anh em bạn bè sở hữu ngầm và sở hữu chéo. Thổi giá lên thì tất cả cùng lợi, có ai lại vì cái danh tiếng hão huyền mà sợ ko làm.

vitdhtl

Xe buýt
Với mức giá trúng của Phú Xuyên như thế này thì vài hôm nữa giá đấu của Đỗ Động, Thanh Oai chắc cũng sẽ cao ngất cho mà xem!

Marance

Xe điện
Nhìn bản đồ và quy hoạch cũng như FLYcam thì tôi đoán 80% khách hàng đấu Giẽ Hạ, chỗ kia chỉ 20%, kiểu là 15-20/1 bên Giẽ Hạ còn bên kia 5-7/1.
Dân mình khôn lắm cụ, không hoang phí ném tiền qua cửa sổ đâu:D Cái giá >40tr khu Giẽ Hạ phản ánh đúng cung cầu thị trường, và tôi tin bên Giẽ Hạ không dám bỏ cọc, khu đó nhìn đẹp mà, cá nhân thấy tương đồng hạ tầng, nhưng nhìn còn đẹp hơn Việt Yên Bắc Giang nhưng giá rẻ hơn hẳn!:))
Cccm tham gia đấu giá nhiều biết rồi, khi đông ng tham gia, tâm lý giành chiến thắng mạnh lắm!:))
Nghe nói VCL lại còn vửa tăng giá, một số cụ không vào đc hàng bđs giờ nóng mít lắm rồi, cẩn thận lúc fomo quá mới là đỉnh!

Chúc mừng đất quê hương cụ lên tầm cao mới!

P/s: Tôi mạnh dạn dự đoán nhưng đợt đấu Giẽ Hạ tới số nđt sẽ giảm khá nhiều, có thể chỉ còn khoảng trên dưới 100ng… nhưng giá thì không giảm mà tương đương hoặc tăng nhẹ, 5-10% tuỳ tgian đưa ra đấu.
Trên Việt Yên em có miếng mua hơn 3 tỉ, giờ đang cho thuê 11tr/tháng cụ ah vì cư dân khu công nghiệp đông hơn nhiều.
Đất Giẽ Hạ, Phú Yên, Phú Xuyên này, toàn tầm 3,5 đến 6,3 tỉ, nếu cho thuê chắc 3 đến 7tr/tháng nếu sau này có cư dân xây dựng và lấp đầy.
Đất cát vẫn nóng lắm cụ ah.

Marance

Xe điện
Chắc giá đã tính đến quy hoạch sân bay đây ah. Đúng là tiền như lá sấu phan đình phùnh rôii
Mặt bằng giá khởi điểm em cho cũng là cao rồi. Em thì chả mong chờ gì từ cái sân bay, chỉ mong tiện ích đồng bộ với hạ tầng.

unifo

Xe buýt
Trên Việt Yên em có miếng mua hơn 3 tỉ, giờ đang cho thuê 11tr/tháng cụ ah vì cư dân khu công nghiệp đông hơn nhiều.
Đất Giẽ Hạ, Phú Yên, Phú Xuyên này, toàn tầm 3,5 đến 6,3 tỉ, nếu cho thuê chắc 3 đến 7tr/tháng nếu sau này có cư dân xây dựng và lấp đầy.
Đất cát vẫn nóng lắm cụ ah.
Việt Yên mua 3 tỷ mà cho thuê đc 11tr/tháng thì giờ cụ lãi to rồi. Việt Yên là thủ phủ CN Băc Giang, tôi qua đó một số lần đất đai thấy cũng không tiềm năng lắm cụ ợ, do dân Bắc Giang múc mạnh mà thôi:D ngay khu Quảng Châu đất ven trục HN Bắc Giang ế đầy, xây karaoke, nhà nghỉ chẳng mấy khách đâu…mà xây nhà ở cho công nhân thuê thì quá lãng phí…
Tóm lại, thủ đô vẫn là điểm đến cuối cùng của nđt, cứ khu vực sầm uất mà mua, đừng chê vùng ven vùng huyện mà không chịu ở xa, vd như bên Ninh Hiệp Gia Lâm, Đồng Kỵ Bắc Ninh giá đất…:))

Nếu ngại pháp lý, thủ tục lằng nhằng hay bên bán bùng cọc, …, cứ đất đấu giá nhà nước mà múc ích nước lợi nhà, tiền có mua cao cũng vào nhà nước, mà mua đấu giá đầu tư lâu dài OK.

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe buýt
Với mức giá trúng của Phú Xuyên như thế này thì vài hôm nữa giá đấu của Đỗ Động, Thanh Oai chắc cũng sẽ cao ngất cho mà xem!
Đỗ Động Thanh Oai nếu nhìn hiện tại không có hạ tầng thuận lợi như Phú Xuyên, nhất là dân Đỗ Động không khá giả như Phú Yên cụ ợ. Đường sá cũng không phải trục chính thông, mà Khu CN cũng ko có gần đó, chỉ đc cái gần UBND huyện và xã mà thôi, ngoài ra, đg sá nội khu còn ngổn ngang gạch đá đất cũng a/h tâm lý ng đi đấu giá…
Tuy nhiên, thừa nhận đấu giá đất thg có rất nhiều tiếng “Ồ…”:)), trc hết, hãy chờ xem phiên chảo lửa Đan Phượng Đồng Sậy 30/9 với 05 vòng tối thiểu…

Chỉnh sửa cuối:

Marance

Xe điện
Việt Yên mua 3 tỷ mà cho thuê đc 11tr/tháng thì giờ cụ lãi to rồi. Việt Yên là thủ phủ CN Băc Giang, tôi qua đó một số lần đất đai thấy cũng không tiềm năng lắm cụ ợ, do dân Bắc Giang múc mạnh mà thôi:D ngay khu Quảng Châu đất ven trục HN Bắc Giang ế đầy, xây karaoke, nhà nghỉ chẳng mấy khách đâu…mà xây nhà ở cho công nhân thuê thì quá lãng phí…
Tóm lại, thủ đô vẫn là điểm đến cuối cùng của nđt, cứ khu vực sầm uất mà mua, đừng chê vùng ven vùng huyện mà không chịu ở xa, vd như bên Ninh Hiệp Gia Lâm, Đồng Kỵ Bắc Ninh giá đất…:))

Nếu ngại pháp lý, thủ tục lằng nhằng hay bên bán bùng cọc, …, cứ đất đấu giá nhà nước mà múc ích nước lợi nhà, tiền có mua cao cũng vào nhà nước, mà mua đấu giá đầu tư lâu dài OK.
Em cũng mới mua hồi tháng 5 thôi cụ. Giá có nhích lên nhưng nhẹ. Em cũng lượn quanh khu trung tâm TX Việt Yên thì cũng chả có gì sôi động bằng ngoài Nếnh (có mấy chung cư) nên em xúc ngoài đó luôn.