[Funland] Đất bãi dài cam ranh nha trang - cơ hội x hay rủi ro ?

Mời 2 cụ hay khịa nhau tạm dừng còm 15 ngày để trả lại thớt cho những người khác!

Realty 2021

Xe tăng
Các cụ/mợ cho em hỏi Goden Bay 601 những khu nào có sổ rồi ạ, sổ 50 năm hay sổ lâu dài ạ. Em cảm ơn các cụ/mợ

À đầu tư lãi lỗ là chuyện bình thường cụ nhé 😁 còn cụ thì học cao hiểu rộng 😁😁😁 thế cái 1/5000 này có từ bao giờ , các ông mua 602 từ bao giờ ? 😁 và điều kiện CĐT đc phép mở bán thỉ phải có quy hoạch gì?, ông có biết ko ?😁😁
Còn cụ thì cao siêu rồi😁 thôi cụ cứ Bay với Golden bay của cụ tiếp nhá, và chúc cụ may mắn chốt lời đc giá cao😁 em đi khò đây,
602 mới chỉ là góp vốn và một số cam kết của bên HT thông qua phụ lục thôi cụ. Cái quan trọng nhất là quyết định giao đất cho HT và qh 1/500 thì chịu

biahoihanoi

Xe lăn
Em có người quen mua ở đây nói là đất của HT ở Bãi Dài đã được chuyển mục đích sử dụng từ đất dịch vụ 50 năm sang đất ở thổ cư lâu dài đúng không các cụ?

Ngô Văn Khang

Xe máy
Không biết cụ nói khu gần đầm nào, chứ khu tái đựng cư đường rất đẹp. Các đường lớn, đường xương cá, quảng trường đều là đường chung không của riêng ai hết. Còn cụ so cái hồ cảnh quan bé tí với đầm nước mênh mông thì giống như so mấy cái hồ nhân tạo trong các khu chung cư ở HN với Hồ Tây, đẳng cấp khác hẳn. Đến cả đường ven biển còn là đường chung thì mấy cái hồ với quảng trường của GB làm sao mà giữ được cho riêng.

Đừng suy đoán nữa, hãy nhìn vào thực tế đi. Tại sao các khách sạn nhỏ lẻ trong Đà Nẵng năm qua phải bán tháo hết khi mọc lên hàng loạt resort. Suy đoán làm gì cho mệt. Vào resort 4* bây giờ, nếu mua voucher thì cũng chỉ mất 1 triệu 1 đêm, được ăn buffet, có hồ bơi, nhà tiện nghi, sát biển, tại sao phải đi vào các khách sạn nhỏ lẻ vẫn phải trả đến 6 - 700K ? Chưa kể đến khi tất cả resort cùng đi vào hoạt động thì giá thuê phòng resort còn giảm nữa. Trong khi các anh mua nhà Hưng Thịnh xây khách sạn, bây giờ còn có khách vì ít lựa chọn, chứ cả khu GB mà thành khách sạn nhỏ thì nhìn nhau mà chết.
Một lần nữa, không phải suy đoán làm gì, cụ hãy lên mạng search ngay tin bán nhà ở Cam Ranh và sẽ tìm được tin một vài khách sạn nhỏ vốn rất đông khách trước kia. Họ nhìn trước được cái chết của mình nên mới đăng tin bán thôi.
https://nha.chotot.com/khanh-hoa/sang-nhuong-van-phong-mat-bang-kinh-doanh/can-ban-khach-san-allure-cam-ranh-46030454.htm
Bác này hiểu biết và nhìn xa lắm

Realty 2021

Xe tăng
Trong Bãi Dài giờ đầu tư GB 601 & 60 có rủi ro gì không các cụ ơi

Hung Phuc

Xe điện
Em có người quen mua ở đây nói là đất của HT ở Bãi Dài đã được chuyển mục đích sử dụng từ đất dịch vụ 50 năm sang đất ở thổ cư lâu dài đúng không các cụ?
Trong Bãi Dài giờ đầu tư GB 601 & 60 có rủi ro gì không các cụ ơi
Báo lại tiếp tục đăng, một số dự án đang chuyển sang đất KD dịch vụ 50 năm

Theo thống kê chưa đầy đủ, chỉ trong ba năm (2016-2018), tỉnh Khánh Hòa đã giao đất, giao thuê đất đối với hơn 60 dự án đầu tư có đất ở không hình thành đơn vị ở. Hầu hết dự án được giao loại đất này đều xây dựng căn hộ du lịch, biệt thự để bán, cho thuê. Theo Ban quản lý khu du lịch bán đảo Cam Ranh, tại khu du lịch bắc bán đảo Cam Ranh có hơn 40 dự án thì có đến 22 dự án đầu tư có đất ở không hình thành đơn vị ở. Trong đó, 17 dự án đã được tỉnh giao đất. Trong khi đó, theo quy hoạch 1/2000, toàn bộ khu vực bắc bán đảo Cam Ranh là đất thương mại dịch vụ.

Realty 2021

Xe tăng

Theo thống kê chưa đầy đủ, chỉ trong ba năm (2016-2018), tỉnh Khánh Hòa đã giao đất, giao thuê đất đối với hơn 60 dự án đầu tư có đất ở không hình thành đơn vị ở. Hầu hết dự án được giao loại đất này đều xây dựng căn hộ du lịch, biệt thự để bán, cho thuê. Theo Ban quản lý khu du lịch bán đảo Cam Ranh, tại khu du lịch bắc bán đảo Cam Ranh có hơn 40 dự án thì có đến 22 dự án đầu tư có đất ở không hình thành đơn vị ở. Trong đó, 17 dự án đã được tỉnh giao đất. Trong khi đó, theo quy hoạch 1/2000, toàn bộ khu vực bắc bán đảo Cam Ranh là đất thương mại dịch vụ.

Nôm na thì đất Golden Bay của Hưng Thịnh thì sẽ sao vậy cụ

Dream Hilux

Xe tăng

Cụ ại ẩu, khu tái định cư và khu dân ở bờ đầm có phải là đất thương mại dịch vụ đâu, em chỉnh lại cụ xem có hợp lý không nhé "toàn bộ các dự án bán nền bán căn hộ khu bắc bán đảo Cam Ranh là đất thương mại dịch vụ"

Hung Phuc

Xe điện
Cụ ại ẩu, khu tái định cư và khu dân ở bờ đầm có phải là đất thương mại dịch vụ đâu, em chỉnh lại cụ xem có hợp lý không nhé "toàn bộ các dự án bán nền bán căn hộ khu bắc bán đảo Cam Ranh là đất thương mại dịch vụ"
Vâng cụ, báo đăng nói đến đất dự án thôi, còn đất TĐC thì em cũng comment khẳng định nhiều lần trong thớt là khu đất duy nhất tại Bãi Dài hiện nay đã có sổ đỏ, ổn định lâu dài, được xây dựng tự do. Bản thân em cũng đã từng đầu tư ở đó nên em cũng rõ

Hung Phuc

Xe điện
Nôm na thì đất Golden Bay của Hưng Thịnh thì sẽ sao vậy cụ
Thì cụ đọc báo thì rõ đó, và khi cụ tìm hiểu thì cụ yêu cầu sale, cò, người bán và CĐT trình cái quy hoạch chi tiết 1/500 ra cho cụ xem xem họ có không ?

Realty 2021

Xe tăng
Thì cụ đọc báo thì rõ đó, và khi cụ tìm hiểu thì cụ yêu cầu sale, cò, người bán và CĐT trình cái quy hoạch chi tiết 1/500 ra cho cụ xem xem họ có không ?
1/500 thì giờ lấy đâu ra khi chưa có 1/2000, em tưởng cụ biết được chủ trương, còn báo chí cũng chỉ tường thuật qua ngòi bút

boy_xedap

Xe điện
Cụ nói vậy thì tôi đồng ý, Thị trường nào cũng vậy, có lên có xuống ko riêng gì BĐS...nhưng thời điểm này mà cụ tung hô BĐS nghỉ dưỡng thì hơi ảo, đặc biệt là cái khu Bãi Dài này thỉnh thoảng có cái văn bản này, văn bản kia mà cụ tung hô kinh quá, thực tế thì các cụ đang mua cái miếng đất chưa có pháp lý...còn nói về góc độ đầu tư, từ đầu năm đến nay tôi đi đầu tư BĐS quanh thành phố thì lợi nhuận x1,5 - 2 lần, đó là thực tế, trong khi đó đất Bãi Dài thấy cụ kêu gào trong cái thớt này từ đầu năm đến giờ tăng hay giảm? Đất có sổ đó pháp lý rõ ràng trong các trung tâm Nha Trang, Đà Nẵng còn giảm mạnh chứ nói gì cái miếng đất GB của cụ bây giờ mới có cái quy hoạch 1/5000. Các cụ đầu tư BĐS nghỉ dưỡng nhất là khu Bãi Dài này ( kể cả pháp lý rõ ràng, có sổ đỏ )thì cứ xác khi nào thế giới hết dịch thì lúc đó mới nói chuyện tiềm năng và giá đc, còn không thì cứ xác định đắp chiếu đọng vốn còn dài lắm
Theo quan điểm đầu tư, khi nó ở đáy thì cụ có cơ hội. Trình bầy nhiều làm gì

chuyenchemgio

Xe tăng
mấy bố cắt lỗ với đầu tư ngược đâu hết rồi, lúc nó xuống thì thi nhau bán, rồi chửi rủa này nọ,
dạo này thị trường đang lên, khi thị trường khởi sắc nóng sốt thì kiếm hàng ko có luôn,
Chúc mừng mừng anh em đã giữ đất Bãi dài,

Jiren198

Xe điện
mấy bố cắt lỗ với đầu tư ngược đâu hết rồi, lúc nó xuống thì thi nhau bán, rồi chửi rủa này nọ,
dạo này thị trường đang lên, khi thị trường khởi sắc nóng sốt thì kiếm hàng ko có luôn,
Chúc mừng mừng anh em đã giữ đất Bãi dài,
Lên đc bn rồi cụ