[Funland] Đất bãi dài cam ranh nha trang - cơ hội x hay rủi ro ?

whitewood

Xe buýt
BĐS nghỉ dưỡng thì vào Novaword Phan Thiết mà xúc. Giá hợp lý hơn. Gần TP HCM nên không lo thiếu khách thuê. Mùa du lịch đông bất chấp Covid.

Hung Phuc

Xe điện
BĐS nghỉ dưỡng thì vào Novaword Phan Thiết mà xúc. Giá hợp lý hơn. Gần TP HCM nên không lo thiếu khách thuê. Mùa du lịch đông bất chấp Covid.
Nếu dịch bệnh kéo dài ko thể đón khách quốc tế được thì những nơi có bán kính gần TPhcm, Hà Nội, di chuyển nhanh như Vũng Tàu, Phan Thiết trong nam và Hạ Long, Sa Pa ....ngoài bắc có thể đi trong ngày hoặc cuối tuần là một lợi thế

Hung Phuc

Xe điện
Mua Novaworld phan thiết chi xa. Mua hamubay ngay trung tâm thành phố. Hay mún mắc tí thì ocean dunes cũng ngay trung tâm. Với lại thời buổi giờ ai chạy xe đi du lịch. Người ta đi máy bay cho nhanh mà rẻ nữa.
Một năm có bao nhiêu ngày lễ để mong đón đc khách trong nước được nghỉ dài ngày đi máy bay ? KD du lịch mà mong chờ thế thì chết đói...những chỗ gần đi trong ngày, hoặc cuối tuần thì chạy xe là lợi thế, lúc nào đi cũng đc

Hung Phuc

Xe điện
Trời đất đi máy bay 1 tiếng hay 2 tiếng là cùng. Ví dụ như sài gòn ra hà nội sáng đi chiều về còn được. Đi xe chắc vui. Từ đây đi ra vũng tàu ít cũng 2 tiếng đó bạn ơi. Hiện tại dịch là tình hình chung thế giới các ngành kinh doanh còn xa sút chứ nói chi du lịch. Quán ăn, nhà hàng, công nghiệp sản xuất bị đình trệ do dịch. Mình nói thí dụ nhé: xe hơi: kinh tế khó khăn người dân làm ko ra tiền thì tiền đâu mua xe hơi, người bán xe hơi như sales hay người sản xuất xe hơi không bán được hàng thì tiền đâu trả công nhân rồi người dân tiền đâu mua đất ở thủy nguyên hải phòng, mình nói đơn giản cho dễ hiểu còn những ngành thương mại dịch vụ khác nữa. Nước mỹ châu âu còn đang cứu trợ người dân kìa bạn. Theo tôi cứ mua đất thủy nguyên hải phòng mua hôm nay mai lãi x lần là ok nhất bạn hen.
Mình nói bạn cái này từ hà nội đi thủy nguyên bằng xe hơi chắc gần hen. Đi máy bay chắc từ sáng đến chiều chưa tới. Tôi là tôi ủng hộ ý kiến của bạn.
Cụ bị thần kinh à...đi công việc HN - SG thì sáng đi chiều về bằng máy bay ok...chứ chả có thằng nào điên đi du lịch bằng máy bay sáng đi chiều về..bay 1-2 tiếng + thêm 1-2 tiếng chờ...chưa kể delay

Jiren198

Xe điện
Cụ bị thần kinh à...đi công việc HN - SG thì sáng đi chiều về bằng máy bay ok...chứ chả có thằng nào điên đi du lịch bằng máy bay sáng đi chiều về..bay 1-2 tiếng + thêm 1-2 tiếng chờ...chưa kể delay
E thấy cụ này ngáo thật:))..xu thế là đi du lịch ngắn...càng tốt hơn nếu là du lịch ngay tại nơi làm việc...bds công nghiệp giờ sẽ lồng thêm nhà ở, dịch vụ vui chơi, du lịch....quảng ninh và Hải phòng là đầy đủ nhất, gần chuỗi cung ứng...đi cao tốc từ Hà Nội đến cầu bạch đằng đúng 1h...chắc các cụ trong nam ko biết cái này:))) đừng nói là đi du lịch, ở Hà Nội làm ở hp, q ninh ko phải là v đề ấy chứ...

Hung Phuc

Xe điện
E thấy cụ này ngáo thật:))..xu thế là đi du lịch ngắn...càng tốt hơn nếu là du lịch ngay tại nơi làm việc...bds công nghiệp giờ sẽ lồng thêm nhà ở, dịch vụ vui chơi, du lịch....quảng ninh và Hải phòng là đầy đủ nhất, gần chuỗi cung ứng...đi cao tốc từ Hà Nội đến cầu bạch đằng đúng 1h...chắc các cụ trong nam ko biết cái này:))) đừng nói là đi du lịch, ở Hà Nội làm ở hp, q ninh ko phải là v đề ấy chứ...
Chắc nick mới vào chăn gà cụ à😁😁😁

Shadow381

Xe điện
Sao vừa rồi em vào Phan Thiết (25/11-03/12) thấy đìu hiu vắng tanh, hỏi được biết khó khăn lắm.

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Cái này hình như hơi sai sai ... xu thế là du lịch dài ngày để có thể nghỉ ngơi trải nghiệm cho đã. Còn kiểu du lịch ngắn thì đúng kiểu dfi cho có, dành cho những người hoặc ít tiền hoặc ít thời gian nên đành chấp nhận, chứ làm gì có chuyện là xu thế. Còn du luchj tại chỗ ko gọi là du lịch, mà là yêu cầu của 1 cuộc sống đầy đủ phải có cả chỗ ăn chơi, giải trí.

Jiren198

Xe điện
Cái này hình như hơi sai sai ... xu thế là du lịch dài ngày để có thể nghỉ ngơi trải nghiệm cho đã. Còn kiểu du lịch ngắn thì đúng kiểu dfi cho có, dành cho những người hoặc ít tiền hoặc ít thời gian nên đành chấp nhận, chứ làm gì có chuyện là xu thế. Còn du luchj tại chỗ ko gọi là du lịch, mà là yêu cầu của 1 cuộc sống đầy đủ phải có cả chỗ ăn chơi, giải trí.
E thì nghĩ khác , cụ nhiều tiền tự do rồi thì đi dài ngày,cái e nói là cách ngta sẽ sống và làm việc trong khi đầy đủ tiện ích, du lịch cũng vậy, ko phải cứ đi thật xa mới là du lịch, du lịch đơn giản là nghỉ nghơi, ngta có xu hướng sở hữu bds t2 gần , đi chuyển thuận tiện ....nghề của cdt là móc túi...cụ khỏi lo thiếu hương vị;))

Hung Phuc

Xe điện
Giờ bên Thuỷ Nguyên có khu nào tiềm năng còn đầu tư được từ 3 năm trở lên ko cụ ? Em mới ngó qua thấy đất trống nhiều mà giá cao ko kém bên nội thành
Giờ đầu tư thì mạo hiểm lắm cụ vì giá đã bị thổi lên rất nhiều...em đầu tư từ 2019 và chốt lời đợt cuối năm vừa rồi khi có thông tin lên Thành phố
Cụ thử nghiên cứu khu Quảng yên bên Quảng Ninh xem

Nhà máy này ở KCN Đông Mai, Quảng Yên

Dự án của Vin cũng lớn, ko biết có thực hiện đc ko

Chỉnh sửa cuối:

dknguyen14

Xe đạp
Người ta nói là sự tiện lợi của việc đi lại bạn ơi. Đọc không kỹ gì cả.

dknguyen14

Xe đạp
Xu thế gì cụ ơi. Cụ mới ngáo thì có. Người ta nói về sự tiện lợi khi di chuyển. Thế cụ nói du lịch tại nơi làm việc thì cụ ở hà nội cụ có nhà cụ không ở cụ mướn khách sạn ở rồi trải nghiệm hà nội hay đấy.

dknguyen14

Xe đạp
Giờ đầu tư thì mạo hiểm lắm cụ vì giá đã bị thổi lên rất nhiều...em đầu tư từ 2019 và chốt lời đợt cuối năm vừa rồi khi có thông tin lên Thành phố
Cụ thử nghiên cứu khu Quảng yên bên Quảng Ninh xem

Nhà máy này ở KCN Đông Mai, Quảng Yên

Dự án của Vin cũng lớn, ko biết có thực hiện đc ko
Ơ cụ không vào nova world phan thiết để đầu tư à. Thấy cụ nói nova ngon đấy.

Hung Phuc

Xe điện
Người ta nói là sự tiện lợi của việc đi lại bạn ơi. Đọc không kỹ gì cả.
Mời cụ đọc lại các comment từ đầu câu chuyện rồi hãy phát biểu nhé....đi bộ ở đâu tự nhiên nhảy vô nhét chữ vào mồm người khác vậy😁😁😁

Hung Phuc

Xe điện
Xu thế gì cụ ơi. Cụ mới ngáo thì có. Người ta nói về sự tiện lợi khi di chuyển. Thế cụ nói du lịch tại nơi làm việc thì cụ ở hà nội cụ có nhà cụ không ở cụ mướn khách sạn ở rồi trải nghiệm hà nội hay đấy.
Tôi thấy cụ mới là ngáo...cụ ở đâu nhảy vào ko biết đầu đuôi câu chuyện từ đầu thế nào rồi comment nói người khác là ngáo...cụ có hiểu mọi người đang nói về cái gì ko?

dknguyen14

Xe đạp
Tôi thấy cụ mới là ngáo...cụ ở đâu nhảy vào ko biết đầu đuôi câu chuyện từ đầu thế nào rồi comment nói người khác là ngáo...cụ có hiểu mọi người đang nói về cái gì ko?
Tôi đọc mấy commet trước rồi cụ à. Tôi thấy ông kia giải thích về sự tiện lợi của việc đi máy bay. Cụ nói người ta ngáo. Thì người ta dẫn chứng cho cụ. Phân tích phân khúc bất động sản du lịch cho cụ.

dknguyen14

Xe đạp
Cụ thấy tôi nói ngon ở chỗ nào? Thế cứ khen là phải mua à?
Cụ đầu tư đâu cũng được đất mua để lâu thì kiểu gì cũng lãi cụ àh. Quan trọng mua đất đầu tư kinh doanh lâu dài chứ mua đi bán lại thì lãi bao nhiêu. Thí dụ cụ mua đất thủy nguyên. Giờ cụ bán. Nhưng sau náy quy hoạch ngon, lên quận thì cụ có mua lại được ko. Mua đất nhìn thấy tiềm năng phát triển sử dụng nó kiếm ra tiền thì lợi hơn ko cụ.

Jiren198

Xe điện
Cụ đầu tư đâu cũng được đất mua để lâu thì kiểu gì cũng lãi cụ àh. Quan trọng mua đất đầu tư kinh doanh lâu dài chứ mua đi bán lại thì lãi bao nhiêu. Thí dụ cụ mua đất thủy nguyên. Giờ cụ bán. Nhưng sau náy quy hoạch ngon, lên quận thì cụ có mua lại được ko. Mua đất nhìn thấy tiềm năng phát triển sử dụng nó kiếm ra tiền thì lợi hơn ko cụ.
Chuẩn cụ:)).... đầy cụ ôm biệt thự nghỉ dưỡng đang còn mỗi lợi để ăn cơm đấy cụ