Đạp phanh bóp còi tự động khóa cửa 2 chai bia HN có cụ nào máu không?

QH1105

Xe tải
"Bên mình có thể thiết kế mạch in thông qua sơ đồ nguyên lý, còn giá cả thì đúng theo giá thị trường tính kích thước để định tiền! 40k/1dm2 . Có file mạch in thì 3 ngày sau bạn có thể lấy mạch! " Giá bên BK đưa ra, 1 cái mạch như cụ Công Nông đưa ra chắc 200k, e chuột bạch trc xong có gì sẽ pót ảnh hầu các cụ nhé :)

monkey_love_car

Xe tải
Đạp phanh lock thì cụ làm cái mạch V1 ý, cái này phức tạp hơn nhưng tùy biến được nhiều tính năng theo nhu cầu, cái mạch V2 đơn giản dễ xài hơn, nếu cụ cần trễ thì thêm cái mạch trễ ở V1 là được. Nếu cửa đóng ko khít thì dây Door chưa bị ngắt nó sẽ ko lock đâu nên ko thấy nó phập tức là cửa đóng chưa khít, cụ nào thích thì có thể lắp thêm cái mạch dao động điều khiển chuông tính toong như Lexus hoặc bíp bíp như Civic:)

Cụ Airport làm bảng mạch rồi đấy, cụ ý có chỗ làm mạch in ngon bổ rẻ cụ nào cần ới cụ ý nhá.
Cụ Công Nông còn nhớ em không? Đợt vừa rồi em méo mặt thất nghiệp nên chả quan tâm độ đẹo gì. May mà còn giữ được v2 để ngắm (ít dám đi :D:D) em thấy cái mạch lock của cụ hay quá các cụ cho em đánh đu đăng ký một cái với ạ. Xe em chả có chuột khóa cửa tổng lẫn khóa tự động gì toàn phải dùng cơm

K&K

Xe buýt
Cám ơn cụ nhiều. Em đã Vodka tinh thần sáng tạo, nhiệt tình và cởi mở của cụ.

Báo cáo các cụ mạch version 2 đây ạ

6 em rơ le thi nhau chổng mông

Vật ngửa 6 em lên đấu dây bằng công nghệ xoắn chân hiện đại nhất thế giới:)

Cho vào hộp cho nó người nhớn, tên tuổi từng đầu dây theo màu đàng hoàng:)

Vì em ko có tụ to nên em phải chập 3 con tụ bé 100uf lại trông nó mới nhiều chứ thực ra chỉ cần 2 con 300uf hoặc to hơn tí thôi.

Mạch đơn giản đảm bảo cụ nào cũng tự sướng được chạy ngon lành mà tốn có 4 vại bia thôi (b)

lxe

Xe buýt
Đấu thế này em sợ Bùm lắm

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
Đây là cái mạch tự ngắt:

Còn đây là cái công tắc đạp phanh:

Chập 2 cái nó lại thì được cái mạch autolock:

Tổng giá thành linh kiện chưa đến 2 chai bia HN, có thể làm cho nó đóng cửa nổ máy đạp phanh thì khóa, hạ phanh tay thì khóa, cài dây bảo hiểm thì khóa, hoặc chập cả 3 cái lại thì nó mới khóa, lúc nào mở cửa thì mạch nó reset lại. Cụ nào máu hơn thì chơi kiểu bóp còi khóa cửa:))

Em update cái Version 2 đơn giản dễ xử hơn:

Lock 1 & 2: cắt dây lock cửa nối với 2 đầu này
H.Brk: Phanh tay
Door: Công tắc cửa
C: Tụ điện 300uF hoặc lớn hơn tí
D: Diode 1 chiều
Dây điện màu đỏ là + màu đen là -

Relay thì em vẽ nôm na đủ các chân luôn các cụ cứ vật ngửa nó ra đấu đúng vị trí chân thế là ngon luôn.

Tính năng:

- Vào xe đóng cửa nổ máy hạ phanh tay --> Phập
- Đỗ xe tắt máy --> Xoạnh
- Dừng giữa đường kéo phanh tay mở cửa khách xuống, đóng cửa hạ phanh tay đi tiếp --> Phập
- Dừng giữa đường ko kéo phanh tay mở cửa khách xuống, đóng cửa --> Phập luôn
- Cửa đóng ko chặt --> Ko bao giờ Phập

Chú thích: Phập với Xoạch là tiếng dân tộc Phang, dịch ra English là Lock và Unlock :))
bác quá tuyệt vời cảm ơn bác

digger

Xe tăng
Em chỉ thắc mắc một điều: Tại sao OF không có phần bình chọn gì cho OFer nhẩy, em vốt cả 2 tay cho cụ Nông. Cụ quá siêu nhân.

monkey_love_car

Xe tải
Em chỉ thắc mắc một điều: Tại sao OF không có phần bình chọn gì cho OFer nhẩy, em vốt cả 2 tay cho cụ Nông. Cụ quá siêu nhân.
Thế mờ cụ ấy vẫn cứ khiêm tốn bảo là cụ ý chả biết chả học tí nào về điện tử. :-"

Công Nông

Xe điện
Cụ Công Nông còn nhớ em không? Đợt vừa rồi em méo mặt thất nghiệp nên chả quan tâm độ đẹo gì. May mà còn giữ được v2 để ngắm (ít dám đi :D:D) em thấy cái mạch lock của cụ hay quá các cụ cho em đánh đu đăng ký một cái với ạ. Xe em chả có chuột khóa cửa tổng lẫn khóa tự động gì toàn phải dùng cơm
Em nhớ cụ quá chứ, cuối tuần đến em chiến luôn cho nóng nhá (b)

Cụ siêu gấp đôi em ý chứ, em phải vote cho cụ thêm cả 2 chân nữa, em vẫn khoái nhất là dùng cái mạch trễ của cụ nó làm gì cũng được:)

monkey_love_car

Xe tải
Cụ Công Nông cuối tuần này có rảnh không? Cho em đến để chiến luôn cho nó đỡ vật. Tuần trước em không lên xem cụ bảo cuối tuần trước được nên ko biết. Tuần này mà cụ rảnh hú em tiếng với nhé. Em muốn làm cái mạch lock như của cụ và cái mạch trễ của cụ Digger lắm ạ. Cụ giúp em với nhá? Em mời cụ bia cả két ạ. :D

vn_styler

Xe hơi
kụ phang vào con buổi sáng hộ em với

vango

Xe đạp
Sáng kiến rất hay và dễ áp dụng bác à. up ;cho bác một vé

quocchim

Xe buýt
Cụ chủ cho em xin cái địa chỉ để em còn tới xin diện kiến và nhờ cụ lắp cho vợ 2 của em để cho cô ý hoàn thiện hơn với ạ :D
Có gì thì cụ cứ PM cho em ná ná ná :x

Công Nông

Xe điện
Okie các cụ cứ đến (b) nhá :)

Các cụ thích đạp phanh khóa cửa hay hạ phanh tay thì khóa?

monkey_love_car

Xe tải
Các cụ thống nhất một ngày đi để tất cả cùng đến "vần" cụ công nông một buổi là xong hết cho tiện. Em thì chưa biết nhà cụ công nông nhưng ajinomoto là ra nhà cụ ý ngay mà.

Công Nông

Xe điện
Các cụ thống nhất một ngày đi để tất cả cùng đến "vần" cụ công nông một buổi là xong hết cho tiện. Em thì chưa biết nhà cụ công nông nhưng ajinomoto là ra nhà cụ ý ngay mà.
Em ngay hàng xóm cụ đấy, sáng chủ nhật các cụ nhá (c)

Em lại vừa tương xong cái mạch cụp gương tự động rồi :)

apple_2011

Xe máy
Mấy cái thứ công nghệ này em chịu

quangboy

Xe buýt
Cụ chủ thớt thông minh thế nhờ . em trao cho cụ giải NÔ BEN danh dự đấy .

SmallRiver

Xe điện
Cái B+ là cực + ắc quy hả cụ?

Nếu có thể cụ cho em xin cái mạch đóng trễ khoảng từ 5 - 10 s với nhé, không dùng 555 càng tốt! (Em không biết hàn, toàn xoắn chân giống cụ!)

conglp

Xe tải
Chủ nhật cụ chuyển cho em cái mạch thành đạp phanh khóa cửa nhé. Không chơi hạ phanh tay khóa cửa vì nhiều lúc dừng xe hay đỗ xe không kéo phanh tay (về P rồi) đóng cửa là khóa sập, nguy hiểm nhất là những lúc dừng xe ở đường bằng không kéo phanh tay (máy vẫn nổ, chìa khóa cắm ở ổ) ra khỏi xe đóng cửa ---> khóa sập ---> ngồi ngoài nhìn xe nổ máy mà :((. Lúc đó chỉ còn nước về nhà lấy chìa phụ hoặc đập kính mở cửa vào xe :((:((:((