[Công nghệ] Đập hộp Camera hành trình dvr 910 mới nhất với nhiều tính năng mới

Trạng thái
Thớt đang đóng

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Cảnh báo sai làn, quá tốc độ, đèn yếu thì em đã thấy. Nhưng cảnh báo ngủ gật là thế nào hả cụ ?
Thực ra nó là hẹn giờ thôi cụ ạ, không phải công nghệ gì hiện đại cả. Tuy nhiên có cũng rất là hay. VÍ dụ cụ cài đặt ( Phải cài đặt nhé, chứ nó không tự động nhìn biết cụ buồn ngủ hay ngủ gật đc ) thì sau 2h,3h,4h thì nó sẽ nhắc cụ bằng giọng nói hoặc tiếng cảnh báo chú ý. Đôi lúc mà lái 3h liền, nghe tiếng cảnh báo cũng có tí giật mình mà táp vào lề đường làm điều thuốc, rửa cái mặt, uống ngụm nước... cũng tốt hơn.

Cụ xem mấy Clip trong này để nghe tiếng cảnh báo bằng tiếng Việt trên 910 : Clip 910 Voice full Tiếng Việt

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Em hỏi thật 910 có gì hơn x9 không ạ? Em đang lăn tăn 2 em này
X9 cũng thuộc dạng bền bỉ và nét cao, tuy nhiên so về cả phần cứng và phần mềm thì không thể sánh được với 910.

Một đằng là chip Novatek ( cũng tốt nhưng không bằng Ambarella 910 được )
Bản nhà em 910 có full tiếng Việt như X9, các giọng nói, cảnh báo đều là tiếng Việt
Phần mềm X9 không có ADAs, không có cảnh báo tốc tộ, lệch làn, bật đèn, buồn ngủ... 910 có đủ cả

Giá cả , thẻ nhớ, bảo hành... lại giống nhau.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Cái này bên Việt Nam mình không có linh kiện sưa đâu bác ah. Hỏng nguồn nếu sưa được chạy không ổn định. theo e cụ nên chọn sp mới dùng cho sướng cả người ạ

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Có thể gửi sang hãng, hộ sửa dịch vụ xem thế nào ? Sang hãng thì thay linh kiện zin luôn. Em có thể làm được việc này. Tuy nhiên thời gian sẽ khá lâu, 2 tháng em gửi đồ bảo hành sang China 1 lần. Hôm nào cụ mang qua em ngó rồi em giúp. Tuy nhiên thời gian sẽ hơi lâu và giá sửa họ sẽ báo trc cho cụ. Họ sửa thì em nghĩ yên tâm.

iemco

Xe hơi
Có thể gửi sang hãng, hộ sửa dịch vụ xem thế nào ? Sang hãng thì thay linh kiện zin luôn. Em có thể làm được việc này. Tuy nhiên thời gian sẽ khá lâu, 2 tháng em gửi đồ bảo hành sang China 1 lần. Hôm nào cụ mang qua em ngó rồi em giúp. Tuy nhiên thời gian sẽ hơi lâu và giá sửa họ sẽ báo trc cho cụ. Họ sửa thì em nghĩ yên tâm.
Cảm ơn bác, em chỉ buồn mình đã mua hàng cao cấp nhất của China rồi mà nó vẫn chết. Biết thế em thêm chút tiền mua đồ Korea cho yên tâm 8-}

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Cảm ơn bác, em chỉ buồn mình đã mua hàng cao cấp nhất của China rồi mà nó vẫn chết. Biết thế em thêm chút tiền mua đồ Korea cho yên tâm 8-}
Cam Trung quốc nếu nhặt hàng ngoài chợ thì chất lượng rất tồi. Nhưng nếu sang tận nhà máy làm EOM thì tỉ lệ lỗi cực ít. Bản thân nhiều sản phẩm ở các nhà máy cũng đc bán ở các thị trường khác như Mỹ, Úc, Nga... với tên gọi khác.
Vài năm làm e để ý, cam hành trình rất ít khi chết nguồn, thường do pin hay vấn đề khác về phần cứng. Cụ xem lại xem có phải cắm vào điện dòng cao nên bị khét mù hay tự dưng nó bị die nguồn, ngửi ko thấy mùi gì ?

Trường hợp của cụ với model này là hy hữu thôi ạ.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Em post lại cấu hình chi tiết em 910 GPS và hướng dẫn thêm một số tính năng rất hay, các cụ đang dùng có thể chưa biết.

• Full HD in-car digital recorders
  • Main configuration: A7LA50 + AR0330
  • 1920X1080P 60fps and 2304X1296,30fps high definition video resolution
  • Support WDR
  • 170 degress super wide angle lens
  • 3.0 inch high resolution LCD
  • 128 MB nand flash
  • G-sensor function
  • The best night vision performance
  • Comes with rotable bracket
  • Cycling recording section recording motion detector
  • Time Stamp Display/Car number stamp display

Built-in Memory

128MB NAND Flash

External memory card

Up to 64GB TF Card

File format

Video: MOV

LCD : 3.0inch (960*240) 16:9

Battery

500mAh Li-ion battery

motion detection

Support

cycle-record
English/Chinese/Russian/Korean/Japanese / Vietnamese - Carcam V1.0 Version

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

*** Có một số trang đăng sai cái RAM, Nan flash nên có ít nhất 2 khách gọi em thắc mắc. Em cũng đã sửa trên trang của em và liên lạc với hãng. Đính chính lại là Nan flash 128 MB không phải 32 MB và cũng không phải 256 MB

*** Phím tắt ghi âm, chỉ cần giữ phím OK 2s là tắt ghi âm, giữ tiếp 2s là bật ghi âm - Đi với gái nên để ý phím này nhé các cụ

*** Ví dụ , các cụ muốn bảo vệ file đang ghi hình, không nó bị xóa khi ghi đè thì các cụ làm như sau : Khi cam đang quay, ấn phím cuối cùng bên trái, màn hình sẽ hiện dấu chấm than và chữ EVENT ( 01/50 ) thể hiện rằng : " Clip này quan trọng đây, chắc có sự kiện gì, phải để ra folder riêng tên là EVENT và sẽ không bị ghi đè trừ khi các cụ chủ động format hoặc xóa bằng tay "

*** Chế độ trông xe. Cái này mới nhé các cụ : Các cụ làm như sau - Từ ngày bán cam, ngoài em cam thể thao và em cam dành cho Cảnh sát, em chưa thấy pin còn nào hoạt động khá tốt như 910 này. Chắc hẳn phải có tác dụng. Mặc dù dung lượng chỉ là 500 mAh. Lượng pin này sẽ dùng để các cụ trông xe có thể trông được từ 1 tiếng đến 5 tiếng.

- Khi dừng xe, cam tự tắt. Các cụ bật cam lên
- Ấn nút OK để dừng quay
- Chọn menu
- Chọn chế độ : Phát hiện vật chuyển động, bật ON lên
- Sau đó thoát ra ngoài.

Cam sẽ ở chế độ standby suốt, nếu không có vật gì di chuyển. Nhưng nếu có ai đó đi qua, lướt qua, chim đậu, vật gì rơi vào, trẻ con nghịch ngợm.... trong tầm quét của Cam thì lập tức 910 sẽ bật lên và tự ghi hình luôn.

xebongac

Xe buýt
Cu gioi thieu hay qua, tien cho em hoi xuat xu con Dvr910 của hãng nào đấy cụ?

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn

arowana

Xe tăng