[Công nghệ] Đập hộp Camera hành trình dvr 910 mới nhất với nhiều tính năng mới

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuantmvn

Xe hơi
Em quan tâm đến tính năng cảnh bảo tốc độ, em hay đi đường dài, nếu có cái tít tít khi vượt quá tốc thì hay quá.
Bác tư vấn em 1 cái nhé.
Nhân tiện giá cả luôn

blackhat1906

Xe tải
ngon nhưng đắt quá các cụ a

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
cụ ơi sản phẩm nào mà 30-50$ vây cụ. e book số lớn tại hãng cũng giá cao hơn thế gấp nhiều lần. cụ mua đâu giới thiệu e với ạ
Đúng giá này thì đắt quá các cụ nhỉ, FOB Thẩm quyến tầm 30-50$ thì phải, em ko nhớ rõ lắm, nhưng giá này thì đắt quá

taducanh

Xe buýt
cụ ơi sản phẩm nào mà 30-50$ vây cụ. e book số lớn tại hãng cũng giá cao hơn thế gấp nhiều lần. cụ mua đâu giới thiệu e với ạ
Căn bản số lượng của cụ vẫn chưa phải lớn đủ.Số lượng lớn mà giá đó nó ghi theo lô là 1000 chiếc trở lên :)

newbieppc

Xe hơi
Cho mình hỏi về TÍNH NĂNG, con này so với con Blackvue 5000wifi đang gây đình đám không các bác.
Em đang lăn tăn giữa 2 con, cũng muốn save tí tiền để uống bia. Không quan trọng là hàng Tung Của.

Chess

Xe hơi
Lắp cái này hứu ich quá. Chắc e làm 1phats

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Cụ ơi 1k nhà cháu đặt đựoc ạ , cụ cho nhà cháu thông tin
Căn bản số lượng của cụ vẫn chưa phải lớn đủ.Số lượng lớn mà giá đó nó ghi theo lô là 1000 chiếc trở lên :)

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Cụ ới con này mới chạy chip A5 nét lắm ợ. Nó có hiện km khi lái tiện lắm ạ
Cho mình hỏi về TÍNH NĂNG, con này so với con Blackvue 5000wifi đang gây đình đám không các bác.
Em đang lăn tăn giữa 2 con, cũng muốn save tí tiền để uống bia. Không quan trọng là hàng Tung Của.

hoinhap

Xe tăng
Sau cả năm trời hẹn hò với cụ Cá Rồng từ hồi mới ra P7 nay em đã sở hữu 1 em DVR 910. May mà có chú Tập em mới có Cam để dùng, em xin phép up một sô Video nguyên bản của em DVR full HD lên để các cụ chém.
Đây là lúc em mới lắp tại cửa hàng cụ Cá Rồng ở 126 LTN: Chú kỹ thuật đã cẩn thận set lại ngày giờ nhưng quên set Zone time. [youtube]O2uzIW7C6Mk[/youtube]
Nhưng lúc em ra về ngày giờ vưỡn chuẩn hình ảnh đây ạ [youtube]A30-r4lzass[/youtube]
Em đi công chuyên sau đó đi ăn uống ở đây ạ, đến lúc này cái anh GPS mới giở quẻ (hay là nó cũng đòi quyền lợi :D) lúc này hơn 18 h mà nó lại quay lại 14 giờ, sau này em kiểm tra thì là tại zone time của em nó đang ở gờ mờ tê cộng 3 em set lại GMT +7 thế là OK, cái này cụ Cá Rồng nhắc AE KT set cho một thể nhé! [youtube]BEH0-fg1q18[/youtube]
Ăn uống xong em lên đường về đến Thái Nguyên thì đã sang ngày mới, đoạn này ngày giờ vẫn sai. [youtube]yVfH72BNbIk[/youtube]
Tối đó lượn lờ Thái Nguyên gặp 1 em chân dài miên man, ăn mặc mát mẻ em up lên hầu các cụ [youtube]HhNiUmMiMC8[/youtube]
Còn đây là hình ảnh của Bắc Kạn City lúc 13 giờ, nắng hết cỡ mà chả biết thế nào GPS lại không làm việc? Em dự tại GPS đặt ở chỗ kính đen nên bắt kém?! [youtube]CLsNmXGNi5s[/youtube]
Em kiểm tra lại bật tắt một hồi nó lại làm việc chả hiểu tại sao? hình ảnh lúc 17 giờ mắt trời chiếu trực diện vào Cam mắt thường cũng không nhìn rõ còn chú DVR 910 thì như thế này. [youtube]7qRj6rTPSxk[/youtube]
Hình ảnh trên Youtube không đẹp bằng Video gốc các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

doanvieth

Xe hơi
Em dị ứng với mấy cái lại hàng ko in tên tuổi, hãng sản xuất, xuất xứ, mã vạch lên sản phẩm thích gọi tên gì cũng được. Giống y bánh xà phòng hồi xử, thích 72% thì dập dấu 72%, thích 60 % thì ấn dấu 60 %.

Chỉnh sửa cuối:

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
cụ ơi dây AV nhà cháu hn trước quên ko gửi cụ, xin lỗi cụ nhá, sang tuần e cho gửi cho cụ ạ. dây HDMI hãng ko có sẵn trong phụ kiện cụ ạ.
Thế cụ không tìm lại cho em cái dây tín hiệu AV với HDMI à?

nuihanoi

Xe đạp
Trải nghiệm với Camera hành trình DVR 910

Hôm rồi về HN, mang con DVR 910 qua Lê Thanh Nghị nhờ anh em kiểm tra. Sau khi cài lại Vr. mới, GPS đã ngon lành như ý !
Như vậy, sau một loạt thử nghiệm với con DVR 910, có thể kết luận ưu nhược điểm sau:
Ưu điểm:
1/ Thu và ghi, phát hình độ nét cao full HD.
2/ Nhìn rõ biển số xe phía trước.
3/ Làm việc ổn định kể cả nhiệt độ cao (khi xe chờ bị phơi nắng lâu)
4/ Thể hiện đầy đủ tốc độ, thời gian,... khi xe đang chạy ngay trên màn hình
5/ Với SD card hay mini SD 16GB có thể ghi được nhật ký hành trình vài trăm Km ở chế độ full HD, về nhà copy lại nghiễm nhiên có nhiều cảnh thú vị với chất lượng cao.
6/ Phần mềm Vr. mới có bổ sung cảnh báo tốc độ (tự đặt mức 30-40-80km,...). Tuy nhiên, do cài bằng phần mềm, nên không có nút chuyển chế độ nên cũng không thiết thực lắm (Chả lẽ khi tới mỗi đoạn đường lại dừng xe Set lại mức cảnh báo này ?)
Nhược điểm:
1/ Khi chạy xe ban đêm, hình ảnh còn hơi tối. Camera chống ngược sáng còn ở mức độ nhất định. Thật ra những vấn đề này cũng là "khó" đối với camera nói chung khi quay cảnh đêm tối. Tôi đang định thử lắp bổ sung đèn led hồng ngoại từ 36-64 led, nhưng đang bận chưa thử nghiệm.
2/ Hình ảnh biển số xe phía trước muốn nhìn rõ thì khoảng cách phải tương đối gần. Nếu phần mềm mà cải tiến được có thêm chế độ Zoom khoảng 5x thì tuyệt.
Kết luận chung:
Tôi đã làm "chuột bạch" cho một số Camra hành trình, thấy con DVR 910 này có lẽ nhiều ưu điểm hơn cả. Giá cả cũng phải chăng, xứng đáng "đồng tiền bát gạo".
Hy vọng mọi người đưa ra thêm trải nghiệm thực tế mọi người cùng tham khảo!

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
chào cụ
6/ Phần mềm Vr. mới có bổ sung cảnh báo tốc độ (tự đặt mức 30-40-80km,...). Tuy nhiên, do cài bằng phần mềm, nên không có nút chuyển chế độ nên cũng không thiết thực lắm (Chả lẽ khi tới mỗi đoạn đường lại dừng xe Set lại mức cảnh báo này ?). Cái này nhà cháu sẽ cập nhật tiếp cho version sau ạ.
1/ Khi chạy xe ban đêm, hình ảnh còn hơi tối. Camera chống ngược sáng còn ở mức độ nhất định. Thật ra những vấn đề này cũng là "khó" đối với camera nói chung khi quay cảnh đêm tối. Tôi đang định thử lắp bổ sung đèn led hồng ngoại từ 36-64 led, nhưng đang bận chưa thử nghiệm. Phần này cụ vào menu đặt chế đôj anti night mode đi ạ. quay đêm sẽ sáng đẹp hơn nhiều ạ.

Hôm rồi về HN, mang con DVR 910 qua Lê Thanh Nghị nhờ anh em kiểm tra. Sau khi cài lại Vr. mới, GPS đã ngon lành như ý !
Như vậy, sau một loạt thử nghiệm với con DVR 910, có thể kết luận ưu nhược điểm sau:
Ưu điểm:
1/ Thu và ghi, phát hình độ nét cao full HD.
2/ Nhìn rõ biển số xe phía trước.
3/ Làm việc ổn định kể cả nhiệt độ cao (khi xe chờ bị phơi nắng lâu)
4/ Thể hiện đầy đủ tốc độ, thời gian,... khi xe đang chạy ngay trên màn hình
5/ Với SD card hay mini SD 16GB có thể ghi được nhật ký hành trình vài trăm Km ở chế độ full HD, về nhà copy lại nghiễm nhiên có nhiều cảnh thú vị với chất lượng cao.
6/ Phần mềm Vr. mới có bổ sung cảnh báo tốc độ (tự đặt mức 30-40-80km,...). Tuy nhiên, do cài bằng phần mềm, nên không có nút chuyển chế độ nên cũng không thiết thực lắm (Chả lẽ khi tới mỗi đoạn đường lại dừng xe Set lại mức cảnh báo này ?)
Nhược điểm:
1/ Khi chạy xe ban đêm, hình ảnh còn hơi tối. Camera chống ngược sáng còn ở mức độ nhất định. Thật ra những vấn đề này cũng là "khó" đối với camera nói chung khi quay cảnh đêm tối. Tôi đang định thử lắp bổ sung đèn led hồng ngoại từ 36-64 led, nhưng đang bận chưa thử nghiệm.
2/ Hình ảnh biển số xe phía trước muốn nhìn rõ thì khoảng cách phải tương đối gần. Nếu phần mềm mà cải tiến được có thêm chế độ Zoom khoảng 5x thì tuyệt.
Kết luận chung:
Tôi đã làm "chuột bạch" cho một số Camra hành trình, thấy con DVR 910 này có lẽ nhiều ưu điểm hơn cả. Giá cả cũng phải chăng, xứng đáng "đồng tiền bát gạo".
Hy vọng mọi người đưa ra thêm trải nghiệm thực tế mọi người cùng tham khảo!

Trạng thái
Thớt đang đóng