[Thảo luận] Đảo Tử thần ở Nam Trung Yên cần lưu ý.

chuaco4b

Xe máy
1 lần cháu đi 2b buổi tối,tí đâm may mà né được,chỗ này phải nói bác nào đi tốc độ cao thì xong,vodka bác chủ

chuaco4b

Xe máy
cháu dự là cái này dùng để giảm tốc độ cho mấy bác mát ga ợ

TND

Xe hơi
Website
www.tnd.vn
cái chỗ này mà lạ đường đi ban đêm phóng tít mù thì có mà :( vẹo

Chimera

Xe máy
Em ở bên Từ Sơn, các cụ bên em cũng sả xuất đc một sản phẩm y hệt, mỗi tội là sau khi có một chú đi xe máy thăng và cơ số xe oto thì đã đc dẹp bỏ, chỉ còn lại vạch kẻ sơn. Em ko hiểu mấy thằng đc học hành mà chúng nó thiết kế ngu như... diện tích vòng xoay ko phù hợp với chiều rộng của đường, dân vừa mất tiền, vừa nguy hiểm
Bên cụ mấy hôm nọ em nghe nói gtcc ăn mừng vụ hoàn thành việc giải ngân to lém.

quachtinh

Xe hơi
Thì họ đã đặt Gara ngay bên cạnh để phục vụ các cụ lỡ nhịp rồi còn gì ....=))
Mặc dù có nhiều lần cảnh báo song tai nạn thì cứ diễn ra hàng ngày.Có thể các Cụ không thường xuyên theo dõi trên Diễn đàn này . Các phương tiên thông tin đại chúng cũng không đưa tin vì tai nạn là nhỏ chưa chết người.
Ở Sài Gòn có Hố tử thần thì ở Hà nội cũng có Đảo Giao thông tử thần chỉ khác là Hố thì chỉ có một tai nạn nhưng đảo GT thì có nhiều nhiều tai nạn hàng ngày và cũng chẳng có ai đào đi hay lấp xuống như hố tử thần vì vậy các LXe liên tục dính.
Đây là khu Nam Trung yên có mấy cái đảo giao thông(Bùng binh) đặt như bẫy người đi đường:cao 35-40 cm không đèn không biển báo lại bố trí bất hợp lý.Tuy ở ngã tư nhưng chủ yếu các phương tiện chỉ đi theo một đường thẳng còn hường kia gần như ko có người đi vì đường cụt hay chưa làm xong.
Tai nạn chủ yếu xảy ra về đêm vắng người tầm quan sát kém hoặc pha xe đi ngược chiều.Ngày mưa phùn tai nạn tăng đột biến.Đã hai năm nay tồn tại va bao nhiêu tai nạn xảy ra .Xe máy không đếm xuể còn ô tô cũng cực nhiều chỉ biết rằng mỗi sáng lại nhựa, đènvỡ bê tông bị xe dịch.Có mấy cái ảnh trong mấy ngày gần đây để các Cụ cảnh giác khi qua đây:
Đầu tiên nó đã bị thế này(xe dâm nhiều trócc hết cả lớp xi măng trát):
Và có chú Tăc xi dính(ngày 9/11):.
Chưa hết ngày 11/11 cũng có CỤ dính nhưng đã được cứu đi chỉ còn lại vết tích này:(em dự là cũng nặng xô cả bê tông lún vào trong) .
Khổ cái bẫy này hôm qua 12/11 lạ có Cụ dính.Cụ này chân hơi cao nên nhảy hẳn lên trên đừng cho thiên hạ ngó.
Chỉ mong các bác LĐạo dẹp hộ dân cái bục tử thần này cho đân nhờ.

thanhsumi

Xe máy
Sáng em ngồi ăn phở ở đây cũng tò mò không hiểu sao chú taxi này bị mất 1 bánh mà vẫn phi được lên trên này ... :))

Powermax

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ko biết dạo này đã sửa chưa, dạo trước mặt đg còn mấp mô 2 lớp, lớp đg mới với lớp cũ vênh nhau 15cm tạo thành rãnh trượt 2b vào cua theo bùng binh ko để ý là bị trượt bánh...

thichduaxe

Xe máy
Không hẳn đâu các CỤ MỢ đi đêm dính nhiều lắm chỉ có điều các Cụ ấy gọi cứu hộ để giấu thông tin khỏi lộ xe thôi.
<br />
<br />
Cụ hơi quá. Nhà em ngay đấy. Cái bùng binh này vừa mới làm xong, đúng là đèn và biển hiệu còn thiếu nhưng doạn này đường rộng mà mật độ cũng đông, chỉ tại các bác tài chạy nhanh quá thôi. Nếu nói về tai nạn thì phải nói đoạn ngã tư Vũ phạm Hàm với Nguyễn Chánh mới xảy ra nhiều (ngã ta ngay sau bùng binh)

theph

Xe điện
Chỗ này em cũng bị ít nhất 1 lần giật mình. May mà không chạy quá nhanh nên còn kịp tránh trước khi quá muộn.

Civic TN

Xe lăn
Taxi leo cao nhỉ

TEPDIU

Xe tăng
Lần nào đi qua chỗ này em cũng thấy giật mình. Sợ quá cơ!

qbinhccic

Xe hơi
Do đi ẩu, phóng nhanh quá vì đường Nam Trung yên vừa rộng lại vừa vắng

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
chú taxi định đi đường tắt sang bên kia hay sao mà leo cao thế???? chắc lười lượn qua bùng binh đây mà!

congngo

Xe điện
Em ngày nào cũng lượn qua cái bùng binh này, cách ra một đoạn nữa còn có cái hố ga mất nắp ở giữa đường, được cảnh báo bằng cục bê tông to vật, đường không có đèn, rất nguy hiểm, nhất là hôm nào trời mưa.

hienlatrung

Xe buýt
Đoạn này ngày trước không có . mà sao các cụ xây dựng nhà nước mà cũng hết vốn xây Bùng Binh các cụ nhể. :o. Thời buổi kinh tế khó khăn quá.!

trungnn

Xe tăng
Em vừa đi qua thấy nó đang sửa. Vãi nhà chúng nó bùng binh thì to mà đường quanh bùng binh thì bé tý.

Sent from my iPhone using Forum Runner

Stormwater

Xe tải
Em cũng hãi cái đoạn này lắm.Đường ko đèn,đèn tín hiệu cũng ko nốt.Mà em không hiểu tại sao cứ phải làm cống với hố ga ở giữa đường mà ko phải dưới vỉa hè nhi?Hay các bác ấy cho rằng đào đường dễ hơn đào vỉa hè.Nhiều thứ chướng mắt mà chả hiểu tại sao vẫn tồn tai.
Vỉa hè bé quá, và còn nhều thứ khác như ống cấp nước, cáp điện lực, cáp thông tin, cáp quang, cây xanh, cột điện nên không đủ chỗ để đặt cống thoát nước mưa