[Funland] Dạo này thấy đồng chí "shark" này chịu khó lên game show phết nhỉ

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Cũng là công việc của họ thôi cc ạ , tập đoàn giao nhiệm vụ làm truyền thông mà.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Sắc này có gu thời trang hay phết cccm nhỉ?
EM thì cho là điên. Cố tình gây bão, cố tình ăn mặc dị hợm, cố tình phát ngôn khác biệt để tạo điểm nhấn cho Show.
Tư duy làm việc như này lỗi thời rồi

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
EM thì cho là điên. Cố tình gây bão, cố tình ăn mặc dị hợm, cố tình phát ngôn khác biệt để tạo điểm nhấn cho Show.
Tư duy làm việc như này lỗi thời rồi
Nó sẽ phân vai chứ cụ, 3 giám khảo chính và 1 đc mời theo giai đoạn. Mục đích chính game này để bán dự án Hội An D'or của 3 vị gk chính kia. Vị trí e ko rõ nhưng nhà mẫu cũng bình thường, cảnh quan thì tệ quá, có slogan mkt pr tương đối ổn.

Mr.Alo

Xe lăn
Nói lại bảo thế nọ thế chai chứ bọn kia toàn lên làm màu là chính :))

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Mở doanh nghiệp để được tự do thì em bái phục cụ rồi. Để mai em mở doanh nghiệp cho hưởng tự do có người canh gác.
Thế k được tự do như chữ LÀM CHỦ thì mở làm gì, thà đi làm thuê còn hơn!
Tâm sự tí, giờ em đi chơi cả tháng, off điện thoại luôn thì doanh số vẫn ổn. Thực tế là hầu hết em đi chơi, chả làm gì mấy liên quan công việc!

nhuataiche

Xe container
Mở doanh nghiệp để được tự do thì em bái phục cụ rồi. Để mai em mở doanh nghiệp cho hưởng tự do có người canh gác.
Em sửa lại lời bác một tí: mở doanh nghiệp để có thể ( có thể thôi nhé ) làm những gì mình thích. Cái giá phải trả là làm như trâu như bò vậy !

Azeglio

Xe điện
Thế k được tự do như chữ LÀM CHỦ thì mở làm gì, thà đi làm thuê còn hơn!
Tâm sự tí, giờ em đi chơi cả tháng, off điện thoại luôn thì doanh số vẫn ổn. Thực tế là hầu hết em đi chơi, chả làm gì mấy liên quan công việc!
Đành rằng tham gia diễn đàn cho vui, chém gió, nhưng cụ chém vừa thôi.
Tiễn cụ.

cuongnvc

Xe máy
Ông này chịu trách nhiệm mảng truyền thông bên Cen ý mà.Có mục đích hết.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Như cụ bảo thì chuẩn theo hệ thống, quy trình rồi. Kiểu xây hệ thống để nó tự vận hành trong các sách dạy làm giàu. E thật vs cụ, đến a Vượng còn làm hơn cả nhân viên, phải để hệ thống nó ép ngược mình để tự thúc đẩy bản thân ko đc nghỉ ngơi kìa cụ.
E cũng thấy như cụ, để điều hành 1 tập đoàn thì các ông/bà chủ luôn nắm thông tin, số liệu cực sát và đầy đủ, nên để nắm đc đầy đủ, chính xác số lượng thông tin cực lớn thì họ phải thông qua các báo cáo, cuộc họp .. . (Đôi khi ngồi nghe thôi cũng hết ngày), Chưa kể tiếp khách, ngoại giao, gia đình ... nên để có thời gian cho game là ko có.

boy_spott

Xe điện
Pr là chính, chiêu mkt hiệu quả, bà bán bh , ông bán bds, đồ gia dụng, thực phẩm bánh kẹo .. vv..mm

haidongtay

Xe điện
Như cụ bảo thì chuẩn theo hệ thống, quy trình rồi. Kiểu xây hệ thống để nó tự vận hành trong các sách dạy làm giàu. E thật vs cụ, đến a Vượng còn làm hơn cả nhân viên, phải để hệ thống nó ép ngược mình để tự thúc đẩy bản thân ko đc nghỉ ngơi kìa cụ.
Bộ máy đã vận hành trơn tru rồi thì chỉ cần ngồi chỉ đạo là ok. Ngồi chỉ đạo ra quyết sách cũng là làm việc rồi, cần gì phải hùng hục.
Chủ giỏi là người biết chỉ đạo, Chủ có khi còn không biết kỹ thuật, bằng cấp trình độ không bằng nhân viên nhưng ngược lại lại có tố chất lãnh đạo.Sách viết lên dựa trên thực tế chứ cũng không phải bịa ra được đâu.
Con người thì có người nọ người kia, đó là phân công lao động xã hội.

intl

Xe tải
Cũng khó nói. Elon Musk hay Phạm Nhật Vượng đều rất bận, chắc họ không phải là người chủ giỏi rồi….

Bộ máy đã vận hành trơn tru rồi thì chỉ cần ngồi chỉ đạo là ok. Ngồi chỉ đạo ra quyết sách cũng là làm việc rồi, cần gì phải hùng hục.
Chủ giỏi là người biết chỉ đạo, Chủ có khi còn không biết kỹ thuật, bằng cấp trình độ không bằng nhân viên nhưng ngược lại lại có tố chất lãnh đạo.Sách viết lên dựa trên thực tế chứ cũng không phải bịa ra được đâu.
Con người thì có người nọ người kia, đó là phân công lao động xã hội.

AKAN_N

Xe buýt
Toàn ông chém gió ăn tiền thôi, xem giải ngân cho mấy sờ táp úp này bao tỷ cuối chương trình là biết

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
E cũng thấy như cụ, để điều hành 1 tập đoàn thì các ông/bà chủ luôn nắm thông tin, số liệu cực sát và đầy đủ, nên để nắm đc đầy đủ, chính xác số lượng thông tin cực lớn thì họ phải thông qua các báo cáo, cuộc họp .. . (Đôi khi ngồi nghe thôi cũng hết ngày), Chưa kể tiếp khách, ngoại giao, gia đình ... nên để có thời gian cho game là ko có.
Trong 4 vị ban bánh khảo có ô Ngôn là chủ tịch, to nhất Hudland đấy cụ, họ tham gia để pr cho dự án đang triển khai. 3 vị còn lại toàn cánh hẩu thôi.
Trên lý thuyết, Chủ tịch mà phải can thiệp công tác quản lý, tức là làm luôn cả CEO thì ko phải làm chủ. Đỉnh cao làm chủ chắc có a Richard Branson, Bill Gates... tuyền đi chơi với làm từ thiện.
Nói chung là khó giũ công việc ra lắm, nhất là ở VN tâm lý vẫn nhiệm kỳ là oánh chén, như cty e làm trc CT cũng giao phó cho CEO và ban TGD, đi đánh golf và xây dựng mqh, tức là làm chiến lược thôi. Nhưng các bố bên dưới làm chán quá, cuối cùng cụ chán, bán cmn cả cty đi rồi ạ.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Trong 4 vị ban bánh khảo có ô Ngôn là chủ tịch, to nhất Hudland đấy cụ, họ tham gia để pr cho dự án đang triển khai. 3 vị còn lại toàn cánh hẩu thôi.
Trên lý thuyết, Chủ tịch mà phải can thiệp công tác quản lý, tức là làm luôn cả CEO thì ko phải làm chủ. Đỉnh cao làm chủ chắc có a Richard Branson, Bill Gates... tuyền đi chơi với làm từ thiện.
Nói chung là khó giũ công việc ra lắm, nhất là ở VN tâm lý vẫn nhiệm kỳ là oánh chén, như cty e làm trc CT cũng giao phó cho CEO và ban TGD, đi đánh golf và xây dựng mqh, tức là làm chiến lược thôi. Nhưng các bố bên dưới làm chán quá, cuối cùng cụ chán, bán cmn cả cty đi rồi ạ.
Bán hàng e nghĩ các đơn vị đều có chiến lược marketing từ lâu rồi, chứ chủ tịch cũng chỉ nghe báo cáo và chỉ đạo, định hướng ... theo quỹ đạo chugn của tập đoàn, cơ bản ở VN mình các chủ tịch vẫn sát việc lắm, họ nắm số liệu, thông tin rất sát.

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com
Cụ đề cao lương lậu quá rồi đó, mấy thằng sác này tháng nó kiếm tôi nghĩ 5-7 tỷ là bình thường. Tiền giờ mất giá lắm
Cá nhân tôi tháng cũng kiếm được gần số ấy mà thời gian đầy, giờ tháng mà kiếm 200 củ nhỏ thì ko đủ cho vợ mua 1 cái túi cụ êy
Cụ nhớ đóng thuế thu nhập cá nhân nhé . Bọn em lương thấp đóng thấp , chỉ ngóng các cụ lương 5 -7 tỏi 1 tháng đóng để nợ công giảm bớt đi cho con cháu đỡ khổ ^^