[Funland] Dạo này nhậu nhiều cháu bị nóng trong người mọc nhiều mụn quá mong các cụ cứu với!!!

españa

[Tịch thu bằng lái]
E cũng đang bị,hóng ý kiến của các cụ.

Taihoatu

Xe lăn
Cụ cứ bảo gấu nó vắt cho nhiều cam tươi mà uống vào, tuy nhiên cũng lục tốn phết,

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Em cũng bị giống cụ, khổ lắm. Trước đây em chỉ chịu Đóc tờ Thanh nhưng chỉ bớt bớt thôi ...
Mùa hè này em lại lên tinh thần để chống chọi thì vừa ...vợ đẻ... Ở quê em, bà đẻ bao giờ cũng mặc định là phải uống nước Chè Vằng. Thế là nhà chỉ nấu mỗi ..Vằng, của đáng tội cũng ngon ngọt thế là em uống tì tì, thay nước cụ ạ. Kết quả thấy rõ, hết cả mùa em cứ bia riệu tì tì lại chả lên nốt ngứa nào luôn, những nốt lưu cữu mùa này qua mùa khác ở bụng + lưng cũng đi tong luôn làm em hụt hẫng mất 1 times, lên mạng em sợt thì hóa ra anh Chè Vằng này có tác dụng mát, giải độc thật ạ. Ngoài ra em còn bị một vài tác dụng phụ sau:
- Gầy bất tử, hơn 1 tháng chè vằng em giảm 5kg, mặc dù trước đấy cũng bô lô ba la các kiểu không giảm lấy 1 lạng. Trước bụng cứ óc ách, trướng to lên, không lúc nào thấy đói, uống 1 tuần đầu chu choa ơn trời sau bao năm em thấy được cái giẻ ...sườn của em, vì bụng nó không bị trướng, óc ách nữa nằm ngửa nó dẹp xuống nên thấy xương sườn :D. Cảm thấy đói, ăn thấy ngon miệng. Nói xin lỗi các bác chứ sướng nhất cái vụ đi WC, nó cứ tuột tuột tuột
Hơn tháng sau, vợ em cấm tiệt, không cho uống nữa vì ...xuống cân :(. Khổ thân em giờ phải gửi bên nhà thằng cùng cơ quan, dặn vợ nó nấu bỏ chai đi làm xong rồi uống lén cụ ạ. Cụ thử xem có ô cê không nhé. Chè Vằng ở HN cũng có người bán đấy ạ, không thì cụ inbox em gửi cụ vài cân về uống thử cụ nhé, vài cân là cụ uống đc cả tháng rồi, ngon thì em bảo ông bà già em mua hộ gửi ra cho, ở quê em nó bán 100k được 1 bao ...tải chè khô rồi, vị như chè đắng ở trên Tây Bắc, uống thay nước vô tư, em 1 ngày uống lít rưỡi. Bia riệu về làm 1 cốc to rồi đi ngủ đảm bảo không say nguội, sáng dậy khỏe re cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

surgeon

Xe buýt
Website
bacsyphauthuatsurgeon.wordpress.com
"Nóng" biểu hiện bằng:
1. Nhiều mụn, nhọt.
2. Loét môi, lợi, lưỡi...ăn mà đụng nước mắm thì đau phải biết.
3.....
Điều trị.
1. Cụ tránh xa mấy thứ đây: Đường, hoa quả ngọt (vải, nhãn...), sô cô la, ớt, tiêu, giềng... đại loại là ngọt với cay.
2. Ăn uống: Bột sắn pha nước uông thả vào vài viên vitamin C...
3. Thuốc: Vitamin C 1g/ngày, hoặc Enervon C 1 viên ngày.
Kết quả 2 ngày thấy đỡ, 1 tuần khỏi.
Thực ra ko hẳn dạo này mà tính cháu ham vui hay nhậu nhẹt bẹt tè lè nhè, ngày trước thỉnh thoảng mới lên cái mụn dưng mà dạo lày lên nhiều mụn quá. Có cụ nào có cách gì hay hay chỉ cháu với để cháu tút lại vẻ đệp zai phát ;)

muitranhaibanh

Xe buýt
cứ nước chanh bột sắn và kiêng đồ nóng là hiệu quả thôi bạn nhé

Hanguyen.arc

Xe hơi
Em cũng như cụ, vợ kêu suốt ngày, nhưng chết cái tật ham vui

DriveForFun

Xe hơi
cụ uống bột sắn dây vào, 1 ngày 1 cốc, đảm bảo sau 2 tuần cụ hết nóng trong người!