[Funland] Dạo này người ta bị ung thư nhiều quá

ubisapro

Xe trâu
Ăn thì cứ ăn để mà sống thôi các cụ chứ chả biết đằng nào mà lần đâu, sống vui sống khoẻ ngày nào thì cố gắng, còn thở là còn gượng, còn ko thì buông xuôi theo dòng đời thôi:((
E tưởng còn thở cũng chả gượng nữa? :))

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Nhà em có bác bác cũng mới phát hiện K gan do VgB, cả nhà khuyên đi khám mà ko nghe, giờ khổ quá.
Vâng. VgB nó là sát thủ vô hình, dân mình bị nhiều do k chịu đi khám sk vs nghe bọn lang băm uống thuốc nam - bắc vô tội vạ nên dính nhiều lắm. Chỉ mong sao cơ quan nhà nước quản lý chặt cái bọn này cho dân đỡ khổ.

GIa đình em bố thì K gan, phát hiện được 4 tháng là đi. Ông nội thì đoán là K phổi, cũng trụ được 3 tháng. Cuối đời ai cũng đau đớn vật vã, gia đình suy kiệt về sức khỏe và tinh thần của cả người bệnh lẫn người khỏe. Trong quãng thời gian khủng hoảng đó em bị ám ảnh vô cùng, đã là ung thư không thể cứu chữa thì chỉ còn cách ra đi nhanh, nhẹ nhàng là cách giải thoát tốt nhất.

Nghĩ đến bệnh tật là thấy sợ rồi, không riêng gì ung thư

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Mình xử lý và phạt mất an toàn vệ sinh thực phẩm nhẹ quá, tội này đáng ra phải quy vào giết người từ từ thì lại toàn xử phạt hành chính, nhẹ hều. Nên đành đổ tại số trời kêu ai thì người đó đi thôi ạ. :(

hongnhungdo

Xe buýt
Ngày xưa các cụ ăn uống kham khổ nhưng toàn đồ sạch mà có ai bị ung thư đâu
Ngày xưa chết sớm và chết nhiều chứ ạ, chẳng qua y tế chưa phát triển để biết là bệnh gì. Các cụ em toàn 50-60 mất, có đến đời ông bà em là thọ 90 do ăn uống đầy đủ, ốm đau có thuốc thôi.

musiclife

Xe tăng
trước em nghĩ thực phẩm bẩn do ông hàng xóm, giờ thay đổi thấy toàn do dân ta làm hại nhau

lowschool

Xe tải
Ngày xưa các cụ ăn uống kham khổ nhưng toàn đồ sạch mà có ai bị ung thư đâu
Cụ quá nhầm, vào viện K mới thấy toàn người ở quê lên chữa, đặc biệt là các cụ già bị K rất nhiều, ăn uống sinh hoạt môi trường sống ở quê các cụ vẫn nói nó lành hơn ở đô thị mà sao thực tế nó lại mâu thuẫn thế?

Phỡn

Xe tăng
Cụ quá nhầm, vào viện K mới thấy toàn người ở quê lên chữa, đặc biệt là các cụ già bị K rất nhiều, ăn uống sinh hoạt môi trường sống ở quê các cụ vẫn nói nó lành hơn ở đô thị mà sao thực tế nó lại mâu thuẫn thế?
Ngày xưa không biết nó là ung thư cụ ạ.
Giống tiểu đường, đến lúc nó phá bảo bệnh nọ kia nhưng gốc từ tiểu đường nó phá ra thì đâu biết.

minh_viet.78

Xe buýt
Cụ thấy người ở quê là do họ xa nhà nên phải điều trị tại viện còn ở thành phố thì họ đã sáng khám chiều về rồi sao cụ thấy được

Khongdanhvong

Xe điện
Chuyện là ở xóm em 1 năm nay chết 6 người già có trẻ có , mà hết 5 người bị ung thư . 1 người bị xuất huyết não
1 bác gái 70t bị ung thư gan
2 cô trung niên bị ung thư vú và tử cung
2 anh ngoài 30t bị K vòm họng và K gì ko biết nhưng nghe nói bộ đồ lòng nát bét
Bà nội e trước cũng mất vì K tử cung cộng thêm bệnh người già
Sợ quá ,ko lẽ do đồ ăn hàng ngày tẩm hóa chất . E giờ đã bỏ ăn đồ bán ngoài đường , nhất là đồ chiên xào ,hôm nọ thấy dầu ăn chiên đi chiên lại đen thui mà chiên cho khách ăn 👏👏👏
Em còn đọc được ăn nhiều thịt cũng ung thư, cụ bỏ chưa ạ? Hay ngày 2 bữa nhậu 3 bữa lẩu 🤭
Hút thuốc nữa nhé, nguyên nhân hàng đầu ung thư phổi, vòm họng, các cụ bỏ chưa?

Chỉnh sửa cuối:

Khongdanhvong

Xe điện
Con CoVit chả nhìn thấy đâu mà dân ta ai cũng sợ và phòng chống tốt nhất thế giới , vậy mà những thứ hiện hữu độc hại nguy hiểm nhìn thấy thì chả quyết liệt phòng chống và sử lý triệt để nghĩ mà chán
Hút thuốc hại thế mà còn chống bằng mắt kìa cụ. Vì thuốc lá, thực phẩm mang lại kinh tế, còn con covid chả mang lại gì cả.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi thật cụ có sợ chết ko
Tất nhiên là sợ, chỉ đứt tay sứt chân tí cũng sợ, nói gì cái chết.
Nhưng... có ai sống mãi đc đâu cụ? Đã ko né được thì xác định tư tưởng, hy vọng sống khỏe chết nhanh, chứ cứ sợ hãi quá rồi thành ra tâm bệnh còn chết sớm hơn :))
Chết thực ra là giấc ngủ ko tỉnh lại thôi, tất cả mọi người đều coi như chết mỗi ngày tầm 6-8 tiếng rồi mà.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ ý kiến của cụ. Không sai tý nào.
Ý kiến đó chưa hẳn đúng đâu cụ. Bẩn thỉu ko đáng sợ, chính hóa chất độc hại, nhất là thuốc trừ sâu, rồi acquy-pin-dầu nhớt xả bừa bãi ngấm vô nước uống, không khí ô nhiễm, đồ ăn thiu thối để quá lâu nhiễm nấm mốc... mới là nguyên nhân chính gây ung thư.
Chứ chén bát thìa đũa dơ thì quá đơn giản để xử lý và ko phải là nguyên nhân chính.

Dream Thai

Xe điện
Ý kiến đó chưa hẳn đúng đâu cụ. Bẩn thỉu ko đáng sợ, chính hóa chất độc hại, nhất là thuốc trừ sâu, rồi acquy-pin-dầu nhớt xả bừa bãi ngấm vô nước uống, không khí ô nhiễm, đồ ăn thiu thối để quá lâu nhiễm nấm mốc... mới là nguyên nhân chính gây ung thư.
Chứ chén bát thìa đũa dơ thì quá đơn giản để xử lý và ko phải là nguyên nhân chính.
Chuẩn cụ,

O quê bgio hồ ao bị lấp hết, or thành ao tù, ngoài ruộng thì thuốc sâu. E về quê toàn thấy muỗi to đùng, bê tông hóa, tường hóa hết rồi

sontung89

Xe tăng
Thực phẩm bẩn quá nhiều, rau cỏ thì dùng nhiều bảo vệ thực vật, toàn 2 3 ngày phun là mang đi bán, có khi ngày trước ngày sau mang bán

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ,
O quê bgio hồ ao bị lấp hết, or thành ao tù, ngoài ruộng thì thuốc sâu. E về quê toàn thấy muỗi to đùng, bê tông hóa, tường hóa hết rồi
Tất cả các loại dơ bẩn có nguồn gốc hữu cơ đều có vi khuẩn tương ứng xử lý sạch sẽ, nhưng hóa chất độc hại thì vi khuẩn nào cũng chết luôn, nói gì con người :))
Cụ nhớ vụ Formosa xả thải, hàng nghìn km2 hệ sinh thái đáy biển bị xóa sổ trong 1 nốt nhạc, và dự báo lạc quan nhất cũng phải mất trên 50 năm để phục hồi nếu ko bị...xả thải tiếp. Trên TV ngày nào chả có phóng sự về những vụ xả thải hóa chất ko qua xử lý gây chết cá, cây trồng..ô nhiễm nặng nề nguồn nước sinh hoạt.
Em cho rằng con người là sinh vật sống dai nhất, quê em ô nhiễm giờ đến đỉa cũng ko còn, dù trước kia nghe các cụ nói sống dai như đỉa. Vậy mà con người có chết đâu, vẫn sống nhăn mấy chục năm rồi mới ngủm. Lạc quan đi cụ =))