[Funland] Dạo này người ta bị ung thư nhiều quá

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Chú em vừa sáng nay mổ ở k bị cắt một lá gan vs thận. Chắc là ung thư. Rượu cộng phun thuốc sâu nhiều u to bằng nắm đấm.
Nhà e cổng làng cứ ông nào chết đưa ra bãi tha ma 60% là ung thư.
Các cụ ở tp hay đi làm công nhân đừng bao giờ mua rau cỏ ở ngoài chợ nếu ko muốn chết sớm.

Fecaonguyen

Xe tải
Có nhiều nguyên nhân. Nhiều em còn rất trẻ, không biết bia rượu bao giờ, sinh hoạt cũng không có gì bất thường mà vẫn bị đấy thôi. Như cái em làm MC đài truyền hình, người Hải phòng vừa mất đấy. Nói tóm lại đừng sợ, vì sợ cũng chẳng làm được gì.

hoang712

Xe hơi
Đồ ăn bẩn, không khí ô nhiễm, lối sống k lạnh mạnh dễ dính lắm

quy la tien

Xe điện
Có nhiều nguyên nhân. Nhiều em còn rất trẻ, không biết bia rượu bao giờ, sinh hoạt cũng không có gì bất thường mà vẫn bị đấy thôi. Như cái em làm MC đài truyền hình, người Hải phòng vừa mất đấy. Nói tóm lại đừng sợ, vì sợ cũng chẳng làm được gì.
Em thì lại nghĩ khác, phải sợ sợ để mà tránh : bia rượu thuốc lá là chủ động; ăn uống có chọn lọc ...vv và nâng cao nhận thức để bớt phun thuốc trừ sâu,kích thích tăng trưởng nông sản..(có thể thu nhập trước mắt của mình giảm sút) ....Ai za,nghĩ mà sợ.

daicuty

Xe tăng
Em cũng bưới basadow nên việc K vòm họng dễ bị nhưng em chả dám đi xét nghiệm, giả dụ có bị em cũng chả xạ trị làm gì, cái số nó đến rồi, điều trị cũng không thêm được bao nhiêu tuổi nữa

oto.giacmoxa

Xe điện
Ở Việt Nam cũng như trên thế giới đâu đâu cũng đều có chất độc.

Những chất đó là những hợp chất do công nghệ hóa học tổng hợp ra. đều là các hợp chất giả.

Chúng có một số tác dụng nhưng kèm theo đó tất cả đều có tác dụng phụ, khi con người hít thở, ăn uống vào cơ thể nó sẽ tích tụ ở gan làm hỏng gan, thận, tụy...và các cơ quan khác của cơ thể con người.

Cụ thể là:

1) Trong nông nghiệp nông dân sử dụng:

- Thuốc diệt cỏ có chứa dioxin là loại hóa chất cực độc: cỏ còn chết huống chi các sinh vật khác
- Thuốc diệt sâu các loại (nói mỹ miền là thuốc bảo vệ thực vật) là loại độc đầu bảng;
- Thuốc kích thích rễ,
- Thuốc cho ra rau, quả trái vụ
- Thuốc bảo quản sau thu hoạch
- Thuốc bảo quản thực phẩm, kể cả các loại được nhà nước cho phép cũng rất độc!!!
v.v và vân vân

Còn nữa...

Chỉnh sửa cuối:

Dancingwiththewind

Xe điện
Em cũng bưới basadow nên việc K vòm họng dễ bị nhưng em chả dám đi xét nghiệm, giả dụ có bị em cũng chả xạ trị làm gì, cái số nó đến rồi, điều trị cũng không thêm được bao nhiêu tuổi nữa
Bạn em bị K vòm họng gần chục năm nay rồi vẫn ổn mà cụ. Đừng kệ chứ

tuantiptx

Xe hơi
bh phải ra luật gì đây chứ cứ thấy người phun thuốc cho rau xanh đẹp non là cấm và tiêu hủy luôn, ra đến chợ ko biết ăn gì cho đảm bảo thịt thì hóa chất rau thì tẩm thuốc đồ khô thì chống mốc haiiiiiiii ra. đang đưa con người dần lên sứ thiên đàng rồi

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Sát Sanh và Bệnh Tật

Trích Khai thị của cố Lão Hòa thượng TUYÊN HÓA tại Viện Đại Học Hawaii, Hoa Kỳ ngày 21-07-1989.
Tuy vậy, ngay nơi sự báo oán có khi còn chưa đủ. Hiện nay, tai họa lớn nhất là bệnh ung thư (cancer) là một loại bệnh tật quái dị. Tại sao bệnh này lại xuất hiện? Vì người ta ăn quá nhiều thịt. Hiện nay không khí bị ô nhiễm nặng nề, trái đất bị ô nhiễm và nước cũng bị ô nhiễm. Không khí ô nhiễm, nước ô nhiễm, đất ô nhiễm này tạo nên một thứ đôc tố. Khi súc vật ăn những thực vật có độc tố. Chất độc ngấm dần vào cơ thể của nó. Mặc dù chất độc vẫn ở yên trong cơ thể chúng nókhông gây tác hại gì, nhưng nếu ta ăn thịt chúng chất độc sẽ truyền sang cơ thể ta, khiến cho ta mắc phải vô số bệnh quái dị, khó trị liệuvô cùng.

Những bệnh khó trị liệu này không phải ngẫu nhiên mà có. Đằng sau nó là những oan hồn kêu than đòi trả mạng. Vậy nên bây giờ có rất nhiều oan hồn quanh quẩn khắp nơi, cố gắng tìm cách bắt người khác trả mạng hay làm cho họ khổ đau bằng cách gây ra vô số bệnh tật quái lạ. Những oan hồn vất vưởng này là những bào thai bị nạo, bị phá thai trước khi nó có được một cuộc sống hoàn chỉnh như người. Vì vậy, nó rất căm hận, nó có thể làm đóng nghẽn tim người, làm nát gan, thận, túi mật người. Nó có thể phá hủy ngũ tạng của bạn khiến bạn phải chết dù bạn chưa muốn chết. Tại sao nó hiểm độc như thế? Vì bạn đã giết hại nó trước bây giờ nó muốn trả thù. Những căn bệnh gây nên bởi ma oán thì không thể chữa lành bởi bất kỳ bác sĩ nào cả. Dù bác sĩ Đông Y hay Tây Y đều chữa không được. Việc bạn có thể làm là không ăn uống gì cả rồi chờ chết. Sau khi bạn trút hơi thở cuối cùng, lại đến phiên bạn tìm báo thù. Những gì tôi nói là lời chân thànhnhất.

Nếu tôi nói nữa có lẽ có người sẽ không muốn nghe. Tuy nhiên tôi có khuyết điểm là tôi muốn nói cho dù người ta thích nghe hay không thích nghe. Tôi đặc biệt thích nói những điều mà mọi người không muốn nghe. Do vậy, nên các bạn ở đây nên chuẩn bị tâm lý. Bạn nên nói với chính mình: "Ta chẳng muốn nghe nhưng ta sẽ kiên nhẫn một chút để nghe ông ta nói gì".

Điều tôi muốn nói là tôi sẽ giải thích chữ "thịt" - Tiếng Hán là "Nhục" 肉 , có bộ "khẩu" 口 nhưng nét dưới bị mất đi, có nghĩa là mở miệng. Tại sao lại mở miệng? Là để ăn người. Cho nên trong chữ thịt "Nhục" 肉) có hai người - chữ "Nhân" 人 . Một người bên trong 人 và một người bên ngoài 人. Chữ này biểu thị ý niệm "thịt" là không thể tách rời được miệng người. Tuy nhiên Người không thể bị dính mắc, không tách rời ra khỏi "thịt" được. Chữ này biểu tượng con người ăn thịt và con người đang bị kẻ khác ăn thịt mình. Cái đầu của một người đi ra từ cái miệng và người khác thì đang ở trong miệng. Nhưng vì cái miệng không đóng , nên người ấy có thể đi ra. Có thể ra đi nên có thể làm người trở lại, khi làm người rồi, anh ta sẽ tìm và ăn thịt lại người đã ăn thịt mình. Ăn sống nuốt tươi lẫn nhau. Vì thế nên có hai chữ "Nhân" (người) trong chữ "Nhục" kế bên dưới chữ "Nhân" là người ở trong bao trùm người ở ngoài "Người bên trong, người bên ngoài che đậy bắt giữ lẫn nhau (lý biên tráo trước ngoại biên nhân) "Chúng sinh ăn thịt lẫn nhau" , nếu quan sát kỹ đó là người ăn thịt người. (Chúng sinh hoàn cật chúng sinh nhục -- Tử tế tư lương thị nhân cật nhân)

Vì đó là người ăn thịt người, có lẽ nào người ấy là bạn ta. Ta chẳng biết !. Có lẽ nào đó là bà con ruột thịt của ta. Ta chẳng biết ! Có lẽ nào đó là cha ta, mẹ ta, tổ tiên ông bà mình. Ta chẳng hay. Cái không biết này làm nảy sinh vô số vấn đề. Do vậy tốt nhất là mọi người chẳng nên ăn thịt.

Mặc khác, không ăn thịt là một yếu tố tối quan trọng để ngăn ngừabệnh tật. Không sinh bệnh. Không nóng tính. Nếu bạn không nóng giận, thì tác nhân gây nghiệp muốn báo thù bằng cách làm cho bạn bị bệnh sẽ khó khăn khi tìm gặp bạn. Bởi vì ngay khi bạn nổi nóng, là có một lổ hổng để ma oán chen vào. Mỗi khi ma oán kiếm được lối vào, bệnh tình của bạn càng lúc càng trở nên nghiêm trọng.

Nếu bạn muốn khỏe mạnh, sống lâu, không bệnh hoạn, điều chủ yếu là không nên ăn thịt, không nóng giận, không hút thuốc, uống rượu. Đây là những cách để có được khỏe mạnh.

Chẳng nên rước vào mình một thứ bệnh tật để tự hủy hoại thân mạngmình. Nếu bạn làm thế là bạn sẽ phải tìm một bác sĩ để trao cho ông ta tiền, mà ông ta vẫn không thể chữa lành bệnh cho bạn. Đó phải chăng là nỗi phiền muộn lớn lao của chúng ta ?

Hatbuikute

Xe hơi
Chú em vừa sáng nay mổ ở k bị cắt một lá gan vs thận. Chắc là ung thư. Rượu cộng phun thuốc sâu nhiều u to bằng nắm đấm.
Các cụ ở tp hay đi làm công nhân đừng bao giờ mua rau cỏ ở ngoài chợ nếu ko muốn chết sớm.
Ko mua rau ở chợ chứ mua ở đâu bác 😔😔

PSP

[Tịch thu bằng lái]
Ve sinh an toan thuc pham?

Gatrongthien

Xe buýt
Buồn cho nông dân Việt, chỉ nhìn cái lợi trước mắt mà hậu quả thì quá nặng nề cho bản thân và xã hội.

NQN

Xe tăng
Tội quá !
Người già ung thư đã đành nhưng hiện nay tre nhỏ ung thư cũng nhiều. Tội cho các cháu bé, chưa biết gì đã dính ung thư.

Hatbuikute

Xe hơi
Tốn nhiều tiền ko bác