[Funland] Dạo này lắm anh già bị các em sae Forex thịt thế

dheIa

Xe điện
Mấy trò đỏ đen nay em cũng không tin lắm.
Cũng ko hẳn là đỏ đen nếu biết một tí và quan trọng là đừng tham cỡ muốn dỡ nhà thằng hàng xóm làm chuồng xí nhà mình ^^

Nhưng thị trường hàng hoá là rất khó ạ. Em thấy còn khó hơn FX với Crypto.
"Hàng hoá" thì em thích mỗi vàng mà sàn này ko có nên cũng ko quan tâm lắm :-B

P/s "Sàn" này ko phải sàn chui (ông Công Thương bảo kê thì phải) nhưng cá nhân ko đc mở tk trực tiếp mà phải qua cty môi giới. Mà môi giới ở quê mình thì cũng chưa biết thế nào :-?

Dũng Lục Sách

[Tịch thu bằng lái]
Cũng ko hẳn là đỏ đen nếu biết một tí và quan trọng là đừng tham cỡ muốn dỡ nhà thằng hàng xóm làm chuồng xí nhà mình ^^

Nhưng thị trường hàng hoá là rất khó ạ. Em thấy còn khó hơn FX với Crypto.
"Hàng hoá" thì em thích mỗi vàng mà sàn này ko có nên cũng ko quan tâm lắm :-B

P/s "Sàn" này ko phải sàn chui (ông Công Thương bảo kê thì phải) nhưng cá nhân ko đc mở tk trực tiếp mà phải qua cty môi giới. Mà môi giới ở quê mình thì cũng chưa biết thế nào :-?
Thì nó khác gì đầu tư chứng chỉ quỹ, có bảo kê hay không cũng vậy à.

CuteCat

Xe tải
Cháu biết ạ, ngày mai cháu mua 02 Lot Bạch Kim mà.
02 x 50 ounce x $980 x 23.000 ~ 2 tỷ 250 triệu (đó là số tiền cháu phải chuẩn bị để đảm bảo margin 1:1 cho đến tháng 7/2022 ạ).
Trong tài khoản MXV của cháu có ~ 400 triệu, cháu cần tập kết tiền về tài khoản ngân hàng ~ 1,8 tỷ nữa và để sẵn đó ạ.

1- Nếu cháu hên: Bạch Kim tăng vài chục giá, cháu ăn được > $3000 (mà không cần động đến số tiền 1,8 tỷ).
2- Nếu cháu xui: Bạch Kim tụt một phát xuống $8xx là chấp nhận nạp đủ margin 1:1 ôm đến tháng 7/2022.
Cái này nó gọi là call option đúng không mợ nhỉ?

quangdieu05

Xe buýt
Bác già chết vì lòng tham thôi (không phải chết vì dại gái), có 10 tỷ nhưng muốn trade 200 Lot Brent Crude Oil nên chọn sàn có đòn bẩy cao để ăn được 10 tỷ.

Nếu trade ở sàn hợp pháp MXV (https://mxv.com.vn/ ) thì ký quỹ cao, 10 tỷ chỉ trade kịch kim 33 Lot Brent Crude Oil (~ 302 triệu/Lot). 10 tỷ mà trade 33 Lot thì kê cao gối mà ngủ, nhưng nếu ăn cũng chỉ vài tỷ thôi.
Chuẩn là tham thì mất thôi.
Xưa có mấy cháu gạ, chú chỉ quất nhỏ giọt 0.1 :)).
Mỗi ngày cũng đủ tiền cafe :))).

Nếu mọi thứ học hành đúng như cháu nó nói thì cũng có trình độ. Còn kiếm tiền dễ vậy e ko tin cụ ạ dù là ai
Vậy cụ đánh giá cao trình độ, bên Hose có trà havard đó, cũng lừa lọc cấu kết với người khác hại thị trường.
Trong thị trường tài chính thì cái mác trình độ cao càng để lừa người khác thôi, và em cũng không coi trọng kiến thức tài chính kinh tế mà bất kì trường nào giản dạy. Nhà trường dạy tài chính bây giờ thì cũng y như châu âu thời trung cổ dạy y học.

Trước khi có sỏi trong đầu thì mắc sai lầm không ai nói, nhưng đã có sỏi trong đầu mà vẫn bị lừa thì bỏ Kinh Doanh đi.
Thường thì con người chỉ giỏi một lĩnh vực mà mình hiểu rõ thôi, và lĩnh vực đó luôn luôn rất hẹp, cụ giỏi ở lĩnh vực đó không có nghĩa là cụ sẽ giỏi ở lĩnh vực gần giống nó. Vd như giỏi toán không có nghĩa là chơi cờ giỏi, chơi cờ giỏi không có nghĩa là đưa ra chiến lược giỏi trong cuộc sống.
Giàu và tài không có mối tương quan với nhau nhiều, em thấy chỉ số tham tiền và giàu mới gần với nhau hơn.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Thế dựa trên niềm tim hả cụ.
tôi nghĩ là dựa trên điều kiện gia đình, cùng với số tiền kiếm được, he he. Nôm na là tâm lý cầu "chết" mà ko chết được...na ná như đa số gà...cầu "thắng" ý, ke ke.

hell_angel0910

Xe buýt
E cứ đất mà chơi, lỡ có chuyện thì vẫn còn đó, cắt lỗ xíu là được.
Mấy e gái h tươi ngon lắm cụ nào k quách tỉnh là mất tiền ngay ý chứ.

theanh235

Xe buýt
Nghe phân tích vào lệnh platium của em thì anh khuyên thật em đánh vol nhỏ lại.
Sử dụng được tí trendline vs fibo và tự tin quá như thế thì sml sớm thôi.
A cũng k mong em thất bại vì a k có nhu cầu hả hê.
A chỉ thấy e đang cố khoe để lôi kéo các cụ trong Of vào sàn đó. Như thế là đang làm hại người khác khi kiến thức và năng lực của em chỉ có như vậy. Tặng em lệnh GU anh vào hôm thứ 6
P/s: cụ nào bảo phân tích kĩ thuật là hên xui gì các cụ học chưa tới. Các cụ cứ dành vài năm học price action, cung cầu, smart money concept, đa khung thời gian sẽ thấy tại sao có ng ăn trong thị trường. Ai vào thị trường cũng cháy vài lần, kiến thức bằng 0. Nhưng ai còn sống được tới lúc học thành công đống kia thì có tiền. Bọn e đc như ngày hôm nay phải hi sinh cả thời gian, công việc để vùi đầu vào. Chịu ngu bao lần mới đỡ ngu. Chứ k như em gái kia, vào market thành chiến thần đâu. Riêng ai chỉ cần học gì, và học tài liệu hay video nào chuẩn để đỡ mất thời gian tìm hiểu đã là 1 món quà lớn rồi.

" Pho Mát miễn phí chỉ có trên bẫy chuột thôi"

Chỉnh sửa cuối:

Dũng Lục Sách

[Tịch thu bằng lái]
tôi nghĩ là dựa trên điều kiện gia đình, cùng với số tiền kiếm được, he he. Nôm na là tâm lý cầu "chết" mà ko chết được...na ná như đa số gà...cầu "thắng" ý, ke ke.
Nghĩa là phàm muốn sống phải vào chỗ chết để tìm được trùng sinh hư cụ?

lexus315

Xe điện
A chỉ thấy e đang cố khoe để lôi kéo các cụ trong Of vào sàn đó. Như thế là đang làm hại người khác khi kiến thức và năng lực của em chỉ có như vậy.
P/s: cụ nào bảo phân tích kĩ thuật là hên xui gì các cụ học chưa tới. Các cụ cứ dành vài năm học price action, cung cầu, smart money concept, đa khung thời gian sẽ thấy tại sao có ng ăn trong thị trường. Ai vào thị trường cũng cháy vài lần, kiến thức bằng 0. Nhưng ai còn sống được tới lúc học thành công đống kia thì có tiền. Bọn e đc như ngày hôm nay phải hi sinh cả thời gian, công việc để vùi đầu vào. Chịu ngu bao lần mới đỡ ngu. Chứ k như em gái kia, vào market thành chiến thần đâu
Có phải cụ nhắn nhủ em Nhật không? Hihi! Kệ em Nhật đó đi!

theanh235

Xe buýt
Có phải cụ nhắn nhủ em Nhật không? Hihi! Kệ em Nhật đó đi!
nói thật với cụ, thị trường k có gà thì sao em kiếm dc tiền, Sàn nó từ thiện cho mình chắc. Nó ăn hàng nghìn con gà, mình chỉ kiếm lại từ nó dc 1 ít, nên càng nhiều gà vào em càng thích. Nhưng Vào Of là chỗ phần lớn người có tuổi, có kinh tế, nhiệt tình và thoải mái. Nhìn kiểu vào khoe, coi Ofer là gà định lùa vào thịt em khó chịu lắm

Chỉnh sửa cuối:

Nongdantb

Xe tăng
Cụ lên Tin đờ giờ toàn các em đầu tư ngoại hối, e nghe vậy chuồn luôn.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Mình được cho công thức chơi thắng 100%, mỗi tội dốt toán giải mãi ko được nên giờ vẫn đi nhặt tiền lẻ. Giới trẻ giờ nhiều người giỏi thật, kiếm triệu đô cứ như ko.

lexus315

Xe điện
nói thật với cụ, thị trường k có gà thì sao em kiếm dc tiền, Sàn nó từ thiện cho mình chắc. Nó ăn hàng nghìn con gà, mình chỉ kiếm lại từ nó dc 1 ít, nên càng nhiều gà vào em càng thích. Nhưng Vào Of là chỗ phần lớn người có tuổi, có kinh tế, nhiệt tình và thoải mái. Nhìn kiểu vào khoe, coi Ofer là gà định lùa vào thịt em khó chịu lắm
Cái kiểu tưng tửng đấy thì cũng kinh đấy! Tuy nhiên việc cháu nó thể hiện sự giàu có cũng như năng lực kiếm tiền khiến có cụ cũng thấy ngợt ^.^

Em thì kệ, lùa gà cũng kệ, mà giả sử có kiếm được thì lộc em ấy, em ấy hưởng!
Tất nhiên thì như cụ phân tích rồi đó, cái giá cũng không hề rẻ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
A chỉ thấy e đang cố khoe để lôi kéo các cụ trong Of vào sàn đó. Như thế là đang làm hại người khác khi kiến thức và năng lực của em chỉ có như vậy. Tặng em lệnh GU anh vào hôm thứ 6
P/s: cụ nào bảo phân tích kĩ thuật là hên xui gì các cụ học chưa tới. Các cụ cứ dành vài năm học price action, cung cầu, smart money concept, đa khung thời gian sẽ thấy tại sao có ng ăn trong thị trường. Ai vào thị trường cũng cháy vài lần, kiến thức bằng 0. Nhưng ai còn sống được tới lúc học thành công đống kia thì có tiền. Bọn e đc như ngày hôm nay phải hi sinh cả thời gian, công việc để vùi đầu vào. Chịu ngu bao lần mới đỡ ngu. Chứ k như em gái kia, vào market thành chiến thần đâu. Riêng ai chỉ cần học gì, và học tài liệu hay video nào chuẩn để đỡ mất thời gian tìm hiểu đã là 1 món quà lớn rồi.

Trader mà nghe lời khuyên của người khác, là thất bại ngay từ trong suy nghĩ rồi ạ.
Cho nên cháu KHÔNG BAO GIỜ khuyên bất kỳ ai về kế hoạch trading của họ.