dạo này civic đen thế nào ý nhỉ

lychau

[Tịch thu bằng lái]
các bác lái xe, bị tai nạn, chắc tưởng mình đang lái xe tăng hay xe lu, nên cóc sợ gì hết, thấy cái gì trước mắt là ủi, léo thèm tránh.
chắc định làm Super-car với Super-man đấy :77::77::77: các bác.

Viking

Xe điện
các bác lái xe, bị tai nạn, chắc tưởng mình đang lái xe tăng hay xe lu, nên cóc sợ gì hết, thấy cái gì trước mắt là ủi, léo thèm tránh.
chắc định làm Super-car với Super-man đấy :77::77::77: các bác.
Nhà cụ này lõ lời cái mà đỏ đít luôn, thế nhà cụ mà lái xe lu chắc cũng ủi hết nhỉ????

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
không phải lúc nào cũng là do người điều khiển, cũng có khi do xe (dưng ít hoặc tại các bác tiếc của cố tình đút lót đăng kiểm để đi tiếp). Người đi xe 4B có ý thức dưng người đi 2B không thì cũng rứa thoai. Ông nào ngồi lên xe (2B & 4B) đều thấy mình là nhất cả, mỗi cái xe của ta là to, là đẹp, là xịn nên đường ta ta cứ đi, đường mày mày đi. Sang đường, chuyển làn (nhất là mấy ông 2B) không thèm nhìn ngó xung quanh cứ thế là tạt hỏi ông khác có đỡ được không??? các ông 2B thì lúc nào cũng nghĩ "cư húc đê mà đền" --> nói thật, chửa biết đúng sai, cứ húc thằng 2B là thằng 2B thiệt roài. Lúc đấy có sống không mà hưởng cái đền. ịa

typn1975

Xe tăng
toàn bị dở hơi biết bơi.

tấm này là bị sổ mũi nhức đầu. ảnh của dân trí.

trưa hè nóng quá bơi. ảnh của bác vnexpress.net.
Kụ này đã cầm lái b/g chưa nhỉ??? Sao kụ ko hỏi dạo này sao xe khách hay xe tải đen thế nhỉ???????:77::77::77:

MoonMax

Xe điện
Không hăn tất cả là xe AT...
Em bổ xung thêm cái nữa có vẻ .....

Con này cũng là 1.8 AT mà bác, nhìn lazang thì biết.

Mà bác có thể cho biết con này bị tai nạn gì không? mà sao trông thê thảm thế nhỉ? 4 bên tan tành không chỗ nào nguyên vẹn?? em đoán tai nạn tàu hoả???

lychau

[Tịch thu bằng lái]
em thì chủ yếu xả xi-tét, với funny thôi, và không xúi người khác làm bậy.
còn bác nào cãm thấy ngứa mắt, không thíc funny, muốn em đỏ đít thì em mời :21::21::21::21:

civic8820

Xe hơi
cái này là xác suất thôi các bác ạ, xe chạy nhiều thì bị nhiều thôi, các bác lúc nào qua bãi xe định công mà xem , không dưới 30 chiếc ... ko đụng mới là lạ.:)) . Tuy nhiên theo thống kê tình hình tai nạn giao thông tháng 9 của hà nội thì 40 mạng ra đi toàn xe máy với đi bộ cả, 4B vẫn là số 1

hungapu

Xe buýt
Đây gọi là hậu quả của việc mua bằng lái mất có 8tr thôi đấy các bác ạ . Em đi civic thấy tầm nhìn bị hạn chế ở góc chữ A và hôm nào trời mưa thì 2 bên kính coi như ko nhìn thấy !

hiep.economic

Xe buýt
hay tai civic có khoảng mù chũ A lớn quá ...các bác tài khó quan sát ...

1102

Đi bộ
nên phân tích phía người lái, vấn đề là đa số họ có tiền, thích chọn vào CV hãng Japan, ăn ít xăng, lại mới mua xe và mới lái chưa có kinh nghiệm. Em lái mãi lada già phanh kém, còi kém,đèn kém, sau mí được cải thiện lên đời (lên tí tẹo) mà vẫn làm chủ được. Mặc dầu mới biết lái, ít kinh nghiệm, nhưng vì khi tập đường văgs thấy ngon như chơi và xe mới mua nên chủ của nó thường rất thích đi. Xử lý các tình huống thực tế phải có thời gian và tích lũy kinh nghiệm. Bọn xe khách chết vì lái giỏi, bọn xe tải chết vì liều lĩnh, bọn taxi chết vì lòng tham tranh khách, bọn CV chết vì mới biết đi, bọn xe cũ chết vì xe cũ quá(l)
Hay bác nhỉ? :41:

dongnat

Xe điện
nên phân tích phía người lái, vấn đề là đa số họ có tiền, thích chọn vào CV hãng Japan, ăn ít xăng, lại mới mua xe và mới lái chưa có kinh nghiệm. Em lái mãi lada già phanh kém, còi kém,đèn kém, sau mí được cải thiện lên đời (lên tí tẹo) mà vẫn làm chủ được. Mặc dầu mới biết lái, ít kinh nghiệm, nhưng vì khi tập đường văgs thấy ngon như chơi và xe mới mua nên chủ của nó thường rất thích đi. Xử lý các tình huống thực tế phải có thời gian và tích lũy kinh nghiệm. Bọn xe khách chết vì lái giỏi, bọn xe tải chết vì liều lĩnh, bọn taxi chết vì lòng tham tranh khách, bọn CV chết vì mới biết đi, bọn xe cũ chết vì xe cũ quá(l)
Tóm lại là chết hết hả bác, laí các loại xe đều chết hết cả nhỉ, theo em bác đi bộ cho lành, hehe
Nói là bọn mua CV nhiều tiền mua xe mới nên lái kém thế hóa ra nó xịn hơn cái bọn đi MEC, BIM, Cam.......và hàng trăm loại khác nữa à
Có bác gì phí trên kia nói vô lý vãi cái gì mà " nếu ở nước ngoài sẽ bị check..." thế cái CV thế hệ thứ 8 này nó sản xuất cho mỗi việt nam nhà bác chắc:)):)):))

Website
maytinhthudo.vn
Tóm lại là chết hết hả bác, laí các loại xe đều chết hết cả nhỉ, theo em bác đi bộ cho lành, hehe
Nói là bọn mua CV nhiều tiền mua xe mới nên lái kém thế hóa ra nó xịn hơn cái bọn đi MEC, BIM, Cam.......và hàng trăm loại khác nữa à
Có bác gì phí trên kia nói vô lý vãi cái gì mà " nếu ở nước ngoài sẽ bị check..." thế cái CV thế hệ thứ 8 này nó sản xuất cho mỗi việt nam nhà bác chắc:)):)):))
Mẹc, Bi, Cam là không phải là loại có tiền, mà là loại trên tiền. Đi đâu cũng có tài xế riêng, chuyên nghiệp thì seo mà chít được.
Civic là loại dành cho dân đú, đú nên mới chít (b)
(sorry các kụ đi xì-vịt he he)

dongnat

Xe điện
Mẹc, Bi, Cam là không phải là loại có tiền, mà là loại trên tiền. Đi đâu cũng có tài xế riêng, chuyên nghiệp thì seo mà chít được.
Thế có cả Civic và mẹc hay cam thì là vừa đú vừa trên tiền à, kekee
Công nhận đú vãi nên bữa đói bữa no, người ta không đú nên bữa nào cũng no:-)):)):)):))

vietnvtn

Xe buýt
Ông này liên thuyên quá đỏ đít là phải :102:

zilmeo

Xe đạp
Về phần an toàn thì nhà em thấy chạy Civic có điểm mù lớn quá. Trước chạy Toy thấy tầm quan sát tốt hơn. Nhiều hôm đang rẽ, quan sát đúng lắm, đủ quy trình, thế mà thế nào lại lù lù một ông ngay sát gương của mình, trước đấy thì chả thấy đâu, như ma vậy.

Thứ 2 nữa là phanh của Civic em thấy hơi khác với phanh của Toy, phải tầm 1 tháng chuyển sang mới quen được. Nếu cứ phanh đúng kiểu chạy Altis (đời cũ ấy, mới em chưa chạy) sang Civic thì thằng đằng trước cứ gọi là nát đít.

Nhưng giờ thì em ứ bỏ Civic để chuyển sang Altis đâu. Lái Civic thấy sướng hơn hẳn. Cao hơn tầm Cam hay gì gì đó thì bàn sau.

Xuan Son

Xe buýt
Về phần an toàn thì nhà em thấy chạy Civic có điểm mù lớn quá. Trước chạy Toy thấy tầm quan sát tốt hơn. Nhiều hôm đang rẽ, quan sát đúng lắm, đủ quy trình, thế mà thế nào lại lù lù một ông ngay sát gương của mình, trước đấy thì chả thấy đâu, như ma vậy.

Thứ 2 nữa là phanh của Civic em thấy hơi khác với phanh của Toy, phải tầm 1 tháng chuyển sang mới quen được. Nếu cứ phanh đúng kiểu chạy Altis (đời cũ ấy, mới em chưa chạy) sang Civic thì thằng đằng trước cứ gọi là nát đít.

Nhưng giờ thì em ứ bỏ Civic để chuyển sang Altis đâu. Lái Civic thấy sướng hơn hẳn. Cao hơn tầm Cam hay gì gì đó thì bàn sau.
Đồng ý quan điểm điểm mù chữ A lớn. Còn cái vụ phanh pheo thì em lại thích phanh civic hơn. Em đi thử INNOVA thấy nó khác CIVIC, chả bít mô tả làm sao. Đại khái là phanh CIVIC đệm 1 cái nhè nhè là tốc độ giảm hản (nhưng kô giật nhé). Còn INNOVA thì phải ấn vào (cũng hơi mạnh 1 tẹo) thì mới được như CIVIC. Hay nói cách khác thì em thấy phanh INNOVA nó có phản ứng khá giống phanh chân xe máy. Đây là cảm nhận riêng của em, kô có ý chê INNOVA. :6:

zilmeo

Xe đạp
Em là em đang so sánh Civic với Altis cơ. Innova thì em không nói bởi dòng xe khác hẳn. Hơn nữa, Innova chỉ có đĩa ở 2 bánh trước thôi, 2 bánh sau là tang trống, không thể mịn như 4 đĩa được đâu bác ạ.