Dạo này cháo đen quá lại phải nhờ cao thủ

numberf1

Xe tải
Bẩm các cụ, V2 nhà cháo đã khỏi bệnh ạ, cái cảm biến đánh lửa nó ra đi, phải cái mấy anh Mí kỏng nhà ta chém cháo 1.3t cho cái cảm biến đấy ợ
Em hỏi ngu tí ạ. Cảm biến đánh lửa tèo mà nó lại không đóng rơ le hả cụ.

ngocbach

Xe máy
Em hỏi ngu tí ạ. Cảm biến đánh lửa tèo mà nó lại không đóng rơ le hả cụ.
Bẩm các cụ, V2 nhà cháo đã khỏi bệnh ạ, cái cảm biến đánh lửa nó ra đi, phải cái mấy anh Mí kỏng nhà ta chém cháo 1.3t cho cái cảm biến đấy ợ
Em đồ rằng cụ bị MK nó luộc khoai cụ rồi, mà luộc thành cháo là đằng khác. Nếu hỏng cảm biến đánh lửa thì sao đèn hình kim phun nó không báo nhể? Mà hỏng thì chỉ hỏng một máy thôi chứ ít khi nó chết cả 4 máy. Mí lại em đồng ý với quan điểm của cụ Number1, hỏng cảm biến nó im lặng lắm chứ không loạch xoạch đâu. Mà bác xem bơm xăng có làm việc không khi mới bật khóa điện (chưa đề) thì nó có tiếng réo e e chứ nhể?. Các cao thủ xông vào mổ xẻ đê.

Em đồ rằng cụ bị MK nó luộc khoai cụ rồi, mà luộc thành cháo là đằng khác. Nếu hỏng cảm biến đánh lửa thì sao đèn hình kim phun nó không báo nhể? Mà hỏng thì chỉ hỏng một máy thôi chứ ít khi nó chết cả 4 máy. Mí lại em đồng ý với quan điểm của cụ Number1, hỏng cảm biến nó im lặng lắm chứ không loạch xoạch đâu. Mà bác xem bơm xăng có làm việc không khi mới bật khóa điện (chưa đề) thì nó có tiếng réo e e chứ nhể?. Các cao thủ xông vào mổ xẻ đê.
Em không biết mỗi xe có mỗi khác không, riêng xe em siena 1.6 thì như sau: hỏng cảm biến đánh lửa: chẳng đèn nào báo sáng cả, cả 4 máy ngủm luôn. Đèn hình kim phun xe em chỉ báo sáng chập chờn và sau đó là liên tục khi bị hỏng bộ chia điện (bô-bin).
Theo em xe bác chủ đã chữa đúng bệnh, nếu đã bị bơm xăng thì càng ngày càng trầm trọng chứ chưa im hơi lặng tiếng (chắc đang ngậm sướng vì em nó đã uống đúng thuốc) như bây giờ đâu.
Còn cái này thì em tự suy luận thôi nhé: Khi bật khóa nghe tiếng xoạch có thể lúc cảm biến đánh lửa còn thoi thóp, đủ sống để đóng 1 cái rơ-le nào đó liên quan đến phần điện phía sau nó. Còn lúc không nghe tiếng xoạch thì nghĩa là lúc đó nó chết lâm sàng rồi (chập chờn) nên rơ-le sau nó không nhận thấy tín hiệu để đóng.

alone_star

Xe tải
Bẩm cụ, nếu luộc khoai em thì chắc không phải đâu ạ. Khi có lỗi, không đèn báo nào sáng, bật khóa điện, bơm xăng vẫn hoạt động khi đèn báo nhiên liệu sáng và dừng hoạt động vào lúc đèn báo tắt. Vào Mekong cái họ kiểm tra luôn cái đó, tháo thay luôn, kiểm tra chạy thử không thấy bệnh phát sinh nữa(Lúc đầu họ đưa ra cái dây trông lởm lởm, cũ cũ em đòi đổi cái khác). Em còn cẩn thận lấy lại cái dây cũ và báo luôn ko hết bệnh thì em trả lại dây mới. Em có vào lại cụ Hậu, cụ ấy nói thông thường cảm biến này chỉ hỏng khi dây nó bị nhũn, khi cụ ấy kiểm tra dây cảm biến xe em thì nó còn chắc chắn nên mới không xác định là cháu nó hỏng mà cụ ấy nghĩ tới cái sâu xa hơn ạ

ngocbach

Xe máy
Bẩm cụ, nếu luộc khoai em thì chắc không phải đâu ạ. Khi có lỗi, không đèn báo nào sáng, bật khóa điện, bơm xăng vẫn hoạt động khi đèn báo nhiên liệu sáng và dừng hoạt động vào lúc đèn báo tắt. Vào Mekong cái họ kiểm tra luôn cái đó, tháo thay luôn, kiểm tra chạy thử không thấy bệnh phát sinh nữa(Lúc đầu họ đưa ra cái dây trông lởm lởm, cũ cũ em đòi đổi cái khác). Em còn cẩn thận lấy lại cái dây cũ và báo luôn ko hết bệnh thì em trả lại dây mới. Em có vào lại cụ Hậu, cụ ấy nói thông thường cảm biến này chỉ hỏng khi dây nó bị nhũn, khi cụ ấy kiểm tra dây cảm biến xe em thì nó còn chắc chắn nên mới không xác định là cháu nó hỏng mà cụ ấy nghĩ tới cái sâu xa hơn ạ
Cụ cứ giữ lấy giây đó nhá. Khi nào có dịp gặp nhau cụ đưa em nghiên cứu nó tí xem nó cảm biến và truyền tín hiệu thế nào nhá. Để tích lũy thêm tí kiến thức nhằm can thiệp vào ECU ấy mà. Chúc mừng vợ cụ đã lành bệnh.

kiemlm

Xe tải
Vợ 2 của cụ lại ngon để cho cụ chiến là tốt rồi. Chúc mùng cụ. Nếu luộc bị một tí cũng là để phúc cho vợ 3 sau này đấy... các cụ khác nhớ kinh nghiệm đoán bệnh do cảm biến đánh lửa nhé.

Đèn báo lỗi động cơ riêng với chú Fiat không sáng khi cảm biến đầu trục cơ (CrankShaft) bị lỗi ạ .. một số dòng khác thì cái có báo cái không ... Cảm biến toi thì oánh lửa không được >> chết cả bốn máy ... Bơm xăng của Fiat thường chết khi trời .. nóng ..

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bác sáng suốt là vào Mekong đấy, không cứ nghe mấy chú lang vườn ở đây phán chữa bệnh là toi đấy!
Giá 1T3 thì là bình thường, iem vừa thay hàng trôi nổi đã 1 củ rồi, yên tâm đi!

Chỉnh sửa cuối:

alone_star

Xe tải
Cụ thay chỗ cụ Hậu là hàng xịn mà, trôi nổi gì. Xe cháo nằm chỗ cụ Hậu 2 hôm, cụ ấy bận quá nên chỉ thay thế thử mấy thứ cụ ấy nghi là bệnh, nhà cháu không có nhiêu thời gian, không có xe chạy nó bó hết cả tay cả chân nên mới nghiến răng vào hãng đấy ạ

banmerc200

Xe hơi
Em nghĩ là bơm xăng, nó chưa chêt hẳn, nhưng khi làm việc quá sức nóng lên là nó yếu không đủ áp lực đẩy xăng ==> Chêt máy!