[CCCĐ] DANULA - Cao Phong ký sự (Kỳ thứ nhất)

Kim Chỉ Nam

Xe điện
E vừa tiễn Cụ Orbit về Quảng Bình rồi nhé!

Orbit

Xe đạp
Chào các Cụ nhà DANULA
Em vừa được bác Kim_Chi_Nam tiển ra Ga Hà Nội rồi ạ, em đã lên tàu và tàu chuẩn bị lăn bánh rồi.
Chuyến đi này của em thật quá tuyệt vời và quá bổ ích, em đã được nhiều cái là "LẦN ĐẦU TIÊN" biết đến, đúng là "ÔI LẦN ĐẦU TIÊN ẤY", em dự là chuyến đi để đời của em đây.

Em xin cám ơn các Cụ nhà Danula. Em cám ơn Cụ longchinsu cùng 2 tiền bối và "giặc lái" nhà Cụ Longchinsu. Em cám ơn 2 phu thê nhà cụ Kim_Chi_Nam đã cưu mang em nguyên ngày hôm nay. Cám ơn Cụ Taihoatu, Cụ Thịnh, Cụ Laph2. Xin cám ơn mọi người.

Tạm biệt cả nhà

P/s: các Cụ mà vào Sì Gòn thì a nhô em ngay nhé, ko a nhô em giận đấy.
Cụ Thịnh tiếp tục report nhé em chờ Cụ giới thiệu thành viên mới của Hội mình đấy nhé.

Chỉnh sửa cuối:

cuccucukd

Xe tăng
Cung đường này em dự là sẽ đưa học viên lên luyện bài "Đường vòng quanh co" và "Xe khởi hành ngang dốc" :-ss

Đến nơi rồi, gửi xe và cả nhà lên tàu... Cụ Orbit mặc dù đã lên tàu nhưng không quên để lại cho cô chủ tàu một cái nhìn đầy ẩn ý...

Người và đồ đã tập kết đầy đủ trên tàu, chuẩn bị rời bến ...

Hoa hậu áo hồng là mẫu nhà cụ KimChiNam, hoa hậu áo xanh tóc dài xinh như mộng gần máy ảnh là tài kiêm mẫu nhà cụ Longchjnsu, hoa hậu áo đen đích thị là mẫu nhà cụ Taihoatu, hai công chúa xinh đẹp là F1 nhà cụ Taihoatu, đố các cụ mẫu nhà em đâu :D

À em đoán mẫu nhà cụ là bà cụ ngồi ghế vắt chân chữ ngũ gần mẫu áo xanh nhà lòng chin su

longchjnsu

Xe buýt
Chào các Cụ nhà DANULA
Em vừa được bác Kim_Chi_Nam tiển ra Ga Hà Nội rồi ạ, em đã lên tàu và tàu chuẩn bị lăn bánh rồi.
Chuyến đi này của em thật quá tuyệt vời và quá bổ ích, em đã được nhiều cái là "LẦN ĐẦU TIÊN" biết đến đúng là "ÔI LẦN ĐẦU TIÊN ẤY", em dự là chuyến đi để đời của em đây.

Em xin cám ơn các Cụ nhà Danula. Em cám ơn Cụ longchinsu cùng 2 tiền bối và "giặc lái" nhà Cụ Longchinsu. Em cám ơn 2 phu thê nhà cụ Kim_Chi_Nam đã cưu mang em nguyên ngày hôm nay. Cám ơn Cụ Taihoatu, Cụ Thịnh, Cụ Laph2. Xin cám ơn mọi người.

Tạm biệt cả nhà

Cụ Thịnh tiếp tục report nhé em chờ Cụ giới thiệu thành viên mới của Hội mình đấy nhé.
Cụ nói làm em rơi nước mắt. "Đoàn tàu lăn bánh rời bến, chậm chậm khuất xa dần xa, đã đưa anh đi người hỡi"

Orbit

Xe đạp
Về Quảng Bình theo cụ Giáp hả cụ Kimchinam ơi :P
Em về ngang Quảng Bình quê ta ơi thăm cụ Giáp thôi, em chưa đủ trình theo Cụ Giáp đâu ạ... Sáng mai em lại đi tiếp lên của Khẩu Cha Lo 200km nữa ạ
Em còn ra nữa mà Cụ Long, chừng nào thực hiện kế hoạch chấm dứt tự do thì gọi em ra nhé Cụ

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt
Em về ngang Quảng Bình quê ta ơi thăm cụ Giáp thôi, em chưa đủ trình theo Cụ Giáp đâu ạ... Sáng mai em lại đi tiếp lên của Khẩu Cha Lo 200km nữa ạ
Em còn ra nữa mà Cụ Long, chừng nào thực hiện kế hoạch chấm dứt tự do thì gọi em ra nhé Cụ
Vâng ạ. AE ngoài này sẽ nhớ cụ lắm.

"Khi vũ trụ lên đèn thành phố ngả nghiêng men rượu say mèm,
tuổi thơ đi hoang nghìn đêm trốn ngủ,
Phần ba tuổi đời hoang phế sau lưng,
Nay góp mặt góp lời làm lính mà thôi đối diện đây rồi,
Từng đêm quê hương đạn bay pháo nổ,
Hoả châu sáng tỏ những khuôn mặt người yêu phố thị
Ngày nào đó tôi còn thèm ánh sáng kinh đô
thèm ly bia qua tiếng nhạc mơ hồ,
cùng ngàn nụ cười ánh mắt giai nhân,
nay trả lại cho người thành phố sau lưng
môi ngọt rượu nồng"

vuducthinh1981

Xe tải
À em đoán mẫu nhà cụ là bà cụ ngồi ghế vắt chân chữ ngũ gần mẫu áo xanh nhà lòng chin su
Cụ nói thế lỗi qúa ạ, giới thiệu với cụ bác ấy là thân mẫu của cụ Longchjnsu đấy ạ (cụ Long đã nhiệt tình mời cả gia đình đi chuyến này)

lanph2

Xe buýt
Chào các Cụ nhà DANULA
Chuyến đi này của em thật quá tuyệt vời và quá bổ ích, em đã được nhiều cái là "LẦN ĐẦU TIÊN" biết đến, đúng là "ÔI LẦN ĐẦU TIÊN ẤY", em dự là chuyến đi để đời của em đây.

Tạm biệt cả nhà

Gửi lời chào tới cụ ORBIT nhé, chúc cụ luôn mạnh khỏe + sớm tìm được v2 như ý.
Hẹn sớm gặp lại cụ Orbit!

vuducthinh1981

Xe tải
Các mẫu đã chuẩn bị xong bữa ăn nhẹ, mỗi cụ làm đôi ba lon Hà Nội lấy tinh thần nào...

Bất chấp hết đồ ăn, thức uống, đôi chim câu này vẫn tạo dáng chụp hình ...

Đại gia đình cụ Longchjnsu bên mạn trái tàu thật hạnh phúc và độ nhiệt tình thì không phải nghi ngờ gì nữa ...

Bên mạn phải Bác thân sinh ra cụ lanph2 cũng nhiệt tình không kém làm cụ Taihoatu ngồi bên cạnh cứ sợ phải tắm vì .. say bia =))

Các mẫu cũng tranh thủ nạp thêm năng lượng để lấy sức mà ... khấn vái khi lên đền Bà Chúa Thác.

vuducthinh1981

Xe tải
Em mới tranh thủ được mấy kiểu, quên uống bia, quay lại thì đã thấy cụ Orbit nhìn bằng ánh mắt dư lày...

Còn cụ lanph2 thì ánh mắt nhìn xa xăm ... (Được cái rất đẹp giai :)))

longchjnsu

Xe buýt
Cụ Thịnh ơi, ảnh đẹp quá ạ

vuducthinh1981

Xe tải
Sau 15 phút lênh đênh sông nước, đoàn nhà em cũng đến Đền đầu tiên ...

Bắt đầu đổ bộ lên đảo, hương hoa lễ quả chuẩn bị đầy đủ mang lên Đền Bà Chúa Thác Bờ ...

Cuối cùng em cũng được xuất hiện "trên màn ảnh nhỏ" :))

Từ trái qua: Em, Bác thân sinh cụ lanph2, cụ lanph2, cụ Taihoatu, cụ Longchjnsu, cụ KimChiNam, bà xã cụ KimChiNam, Bác thân mẫu cụ Longchjnsu, Mẫu nhà bác Longchjnsu, Bác thân sinh cụ Longchjnsu ... ơ mẫu nhà em lạc đâu nhể :))

Chỉnh sửa cuối: