[Funland] Đánh vào ví tiền thì ai cũng phải sợ rồi

Future 141.48

Xe buýt
Em ủng hộ, đề nghị các anh lập chốt cố định giống như lúc covid lập các chốt chặn ý ah. Cứ phạt thật nặng là tự khắc biết điều ngay

blackpaint

Xe container
Em thì không ủng hộ mức 0% vì máy móc có sai số và trong một vài món ăn có thể chứa nồng độ cồn thấp, nhưng lên đây thấy có những cụ không muốn mức 0% để đi về vẫn làm được lon bia thì lại tự nhiên thấy mức 0% nó hợp lí :)):))
Em chưa thấy ông bợm nhâu nào uống 1 lon cả, những ông bảo có người uống 1 lon say thì em đảm bảo những ông này cũng không bao giờ uống 1 lon để bị say cả. Nói chung đã uống thì nó phải vài lon trở lên mà vài lon thì thổi lên mức cao rồi.

ngocbich_11

Xe hơi
Đi taxi cho đỡ khổ cụ ạ. Đằng nào cũng bõ một công ăn chơi :)) :)) :))

lookyoung

Xe tăng
Tôi ở mạn Lê Văn Lương, giờ đi nhậu trên phố toàn bắt buýt đi. Nếu về muộn quá mới phải grab không thì vẫn cứ buýt.

Đọc trên này nghe nhiều cụ chửi quá nhưng đi rồi mới thấy hệ thống buýt ở HN cũng tiện lợi, tới hang cùng ngõ hẻm đấy chứ. 7k/vé không thể rẻ hơn.

Website
www.facebook.com
Chả ít tuổi mà ăn nói cộc lốc thế. Mình cũng là thành viên linh đàm thôn đây.
Mức phạt nồng độ cồn hiện nay là đủ cao để răn đe rồi. Nếu có ngưỡng nồng độ cồn hợp lý để phạt thì các tài xế sẽ tự điều chỉnh liều lượng uống chứ dại gì đạt đến mức phạt. Mỗi ông lại có 1 máy đo nồng độ cồn cá nhân ấy chứ.
Ý bác là nhiều tuổi như bác (và hơn tuổi em) thì mới được ăn nói cộc lốc à?
Bác có thể biết em, nhưng em không hề nhớ ra bác là ai, tại sao lại đưa TUỔI vào comment?
(Câu này ko biết đủ dài chưa?)

tung5917

Xe điện
Ý bác là nhiều tuổi như bác thì mới được ăn nói cộc lốc à?
(Câu này ko biết đủ dài chưa?)
Cụ thấy em viết cộc lốc trên này bao giờ chưa?
Em đọc bài của cụ nhiều nên mới có ý kiến vậy. Cụ cảm thấy viết như cụ mới là hay thì cụ cứ bỏ qua còm của em.

Website
www.facebook.com
Cụ thấy em viết cộc lốc trên này bao giờ chưa?
Em đọc bài của cụ nhiều nên mới có ý kiến vậy. Cụ cảm thấy viết như cụ mới là hay thì cụ cứ bỏ qua còm của em.
1. Em không biết cụ là ai, cũng không có thời gian để đọc tất cả các bài của cụ.
2. Viết ngắn và "Cộc lốc" khác nhau đấy. Nhất là khi không hiểu ý nhau.
3. Cụ chưa giải thích cho em việc cụ đưa yếu tố TUỔI vào để làm gì.
4. HAY là một khái niệm không hề định lượng, nó tùy thuộc vào cảm nhận, trạng thái tâm lý của người đọc. Đừng ép người khác phải nghĩ như mình.

Ếch

Xe tăng
1. Em không biết cụ là ai, cũng không có thời gian để đọc tất cả các bài của cụ.
2. Viết ngắn và "Cộc lốc" khác nhau đấy. Nhất là khi không hiểu ý nhau.
3. Cụ chưa giải thích cho em việc cụ đưa yếu tố TUỔI vào để làm gì.
4. HAY là một khái niệm không hề định lượng, nó tùy thuộc vào cảm nhận, trạng thái tâm lý của người đọc. Đừng ép người khác phải nghĩ như mình.
Rảnh...

buicongchuc

Xì hơi lốp
Tôi ở mạn Lê Văn Lương, giờ đi nhậu trên phố toàn bắt buýt đi. Nếu về muộn quá mới phải grab không thì vẫn cứ buýt.

Đọc trên này nghe nhiều cụ chửi quá nhưng đi rồi mới thấy hệ thống buýt ở HN cũng tiện lợi, tới hang cùng ngõ hẻm đấy chứ. 7k/vé không thể rẻ hơn.
Em ở mạn Phạm Văn Đồng - Võ Chí Công, thi thoảng đưa cả nhà lên hồ Gươm chơi cuối tuần bằng xe buýt cụ ợ, lúc về mệt rồi thì gọi taxi cho nhanh.

Dở người

Xe điện
Em thì không ủng hộ mức 0% vì máy móc có sai số và trong một vài món ăn có thể chứa nồng độ cồn thấp, nhưng lên đây thấy có những cụ không muốn mức 0% để đi về vẫn làm được lon bia thì lại tự nhiên thấy mức 0% nó hợp lí :)):))
Thực sự nếu chỉ uống 1 ly vang nhỏ, cốc bia thì sau bữa nhậu là tan, cảnh thổi cũng không bắt đâu cụ. Cơ quan em hôm 8/3 vừa rồi đi liên hoan, dính toàn ông nguyên chai chứ chị em có nhấp môi mà cho qua hết.
Các cụ đã vào quán làm gì có vụ 1 lon rồi về. Thế nên như giờ em thấy hiệu quả.
Nhậu là không lái xe.

lookyoung

Xe tăng
Em ở mạn Phạm Văn Đồng - Võ Chí Công, thi thoảng đưa cả nhà lên hồ Gươm chơi cuối tuần bằng xe buýt cụ ợ, lúc về mệt rồi thì gọi taxi cho nhanh.
Buýt tiện mà cụ, mỗi tội mùa hè đi bộ hơi nóng.

Dan du an

Xe ba gác
Hôm trước em uống say quá vì lâu lắm không uống. Gặp mấy ông bạn ngồi buổi trưa.... Lúc trẻ tầm đó chưa xi nhê gì mà đợt này uống xong vội vàng gọi ông bạn nhà ngay cạnh đi 2B chở về.... Không kịp gọi taxi vì sợ taxi không đến kịp gục tại quán. Tối đến vẫn không dám đi lấy xe... Ngày hôm sau lái xe vẫn hãi là nhỡ bị thổi nó lên thì chết. Đúng là chừa hẳn, vừa mệt người vừa lo ngay ngáy.

traisau

[Tịch thu bằng lái]
Ly, cốc hay ca thì cũng có size XS, S, M, L, XL, XXL, XXL ... XXXXXXXXXXXL :D . Làm ly xxxl là cũng đủ no rồi các cụ ạ. Nhưng em tin là những ai uống được và thích uống bia rượu, thì 1 ly hay 1 lon chả bao giờ làm ảnh hưởng được đến tay lái cả. Đưa con số 0 tuyệt đối vào rất khiên cưỡng.
Ko ai rảnh hơi đi phân tích 1 lon hay 10 ly chủng loại bn % cồn cả. Thích uống đến thế thì thuê lái xe riêng hay gọi taxi ấy tha hồ XXXXL, trừ khi xót tiền đi taxi thì miễn bàn.

Vũ Điệp

Xe điện
Em đi uống bia bình dân chia đầu người 2,300k. Giờ taxi đi về mất 2,3,4 lít nữa thì nghỉ thôi.
Cái chính là uống vào sợ hôm sau đo vẫn lên cụ ơi, chứ bây giờ đi nhậu hầu hết là đi xe ngoài rồi!

Sent from iPhone via OTOFUN

New car 2023

Xe container
Hôm trước em uống say quá vì lâu lắm không uống. Gặp mấy ông bạn ngồi buổi trưa.... Lúc trẻ tầm đó chưa xi nhê gì mà đợt này uống xong vội vàng gọi ông bạn nhà ngay cạnh đi 2B chở về.... Không kịp gọi taxi vì sợ taxi không đến kịp gục tại quán. Tối đến vẫn không dám đi lấy xe... Ngày hôm sau lái xe vẫn hãi là nhỡ bị thổi nó lên thì chết. Đúng là chừa hẳn, vừa mệt người vừa lo ngay ngáy.
Uống đến gục - sợ gục thì 24h may ra mới đủ bác ạ.
Cứ thế cho nó lành.