[Funland] Đánh si áo da mặc tết nguyên đán

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trước em có nghiên cứu xong chốt lại 2 thằng Butuni và FTT.
Butuni có vẻ xịn xò hơn nhưng sau khi thử cả 2 thì em chọn thằng FTT vì hợp form hơn.
Bọn này đều là nhãn hiệu VN, nhập da về may thôi. Tuy nhiên, đồ da nếu là túi, cặp thì em mua của Tây, chứ áo thì mua của VN nó vừa hơn. Áo da mà ko vừa form nhìn trông quê lắm…
Cụ hoàn toàn có thể mua về rồi mang đi sửa. Em thử với nhiều cái rồi vô cùng ổn.

kamikaze1281

Xe điện
e từng phải xử lý khi mua mới, phơi phóng + dùng baking soda nhưng ko hết. sau mua bộ sản phẩm saphir về làm là hết. đầu tiên dùng loại saphir cleaner để làm sạch bề mặt, nó có chất làm giãn nở các khe chân lông trên bề mặt áo da (nó giải thích thế), sau đó dùng kem dưỡng thoa lên, đánh đều. lớp kem này nó có mùi thơm dịu nhẹ. sau đó phơi khô (gió, thoáng, tránh ánh sáng trực tiếp) là ổn.
làm 2 công đoạn hơi cầu kỳ, về sau e làm 1 chai saphir lotion (2 trong 1) chỉ làm 1 lần là xong :D

e cũng lăn tăn cái lớp lót đó, mang ra tiệm giặt khô riêng lớp lót đó chắc ổn cụ nhỉ
Mang ra tiệm mà giặt cụ ạ, sau đó trong năm thì cụ bôi dưỡng lên cho áo.
Về tiệm giặt đồ da nhiều cụ cho rằng mang đi giặt bị hỏng là vì đó là bọn đểu không chuyên.
Tiệm giặt đồ da phải là dân chuyên họ mới xử lý được. Đa số là nhà họ có xưởng đồ da, chuyên may và gia công đồ da lâu năm.

TSTA

Xe container
Em nghĩ áo da hợp với các cụ tầm 45 đổ lên,trước thì đang đi học cấp 3 mặc cái áo da nhìn nó oai thế:D
Nó có 1 cái mùi mà e nhớ mãi. Giờ thi thoảng gặp lại mùi này. Vẫn cảm giác xịn xò trong suy nghĩ

TSTA

Xe container
Nói chung áo da là nặng rồi, chắc phải tầm 2-3 kí. Áo da loại bu dông 2-3 lớp mặc vào lúc đại hàn thì thấy ấm áp hơn các loại khác, không để ý đến trọng lượng lắm. Tuy nhiên mặc áo da vào lúc ra xuân trời nồm mới khó chịu, nhất là ra giêng hay đi du xuân leo núi lễ chùa, gặp hôm mưa phùn nó ngấm vào áo, lúc leo núi trời bắt đầu hửng nắng thì lúc đó chỉ muốn quẳng chiếc áo da đang có trọng lượng 4-5 ki trên người đi, nó chẳng khác mình cõng thêm 1 thèng cu con. :D
Nhà cháu có cái áo da 3 lớp, lớp ở giữa là lông vũ. Thực sự là đã trải nghiệm 1 vài lần như đã nêu ở trên. :D
Nó gặp nước là hút à cụ.
Giặt, bảo quản cũng sẽ phức tạp hơn nhiều áo lông vũ cụ nhỉ.

Pumzen

Xe ba gác
Em ko làm thế cụ ah. Thế thà rằng em đặt may đo ngay từ đầu luôn :D
Riêng đồ da, kim đã đâm thủng có lỗ rồi thì sửa lại chỉ với điều kiện đường chỉ đúng với lỗ cũ còn được, chứ lệch ra vẫn có vết những lỗ kim cũ thì áo da coi như vứt đi. :D
Chính vì thế thợ may áo da lành nghề hơn thợ may quần áo bình thường nhiều, không có chỗ cho nhầm nhọt.

TSTA

Xe container
...
Tiệm giặt đồ da phải là dân chuyên họ mới xử lý được. Đa số là nhà họ có xưởng đồ da, chuyên may và gia công đồ da lâu năm.
Chắc khi cần họ có thể may bù, hoặc sửa lại áo cho khách :))

kamikaze1281

Xe điện
Em ko làm thế cụ ah. Thế thà rằng em đặt may đo ngay từ đầu luôn :D
May đo ngay từ đầu cũng được, cụ có thể mua da về để may đo như với vải vậy.
Em còn đang định mua da đóng giày đây. Mấy năm nay em đóng được last theo cái chân khổng lồ của mình rồi, cũng đóng vài đôi ngon lành rồi, giờ mua da để nâng chất lượng giày thôi :D

kamikaze1281

Xe điện
Chắc khi cần họ có thể may bù, hoặc sửa lại áo cho khách :))
Em mua áo trên amazon về rồi sửa tại chỗ đó luôn.
Chả có chỗ nào dại đi chỉnh sửa cái áo của khách mang đến giặt cả, chả hiểu suy nghĩ của cụ thế nào.

TSTA

Xe container
Em mua áo trên amazon về rồi sửa tại chỗ đó luôn.
Chả có chỗ nào dại đi chỉnh sửa cái áo của khách mang đến giặt cả, chả hiểu suy nghĩ của cụ thế nào.
Cụ quá nghiêm túc rồi. Em đã đưa biểu tượng cười vào rồi

Pixel3XL

Xe tải
Mang ra tiệm mà giặt cụ ạ, sau đó trong năm thì cụ bôi dưỡng lên cho áo.
Về tiệm giặt đồ da nhiều cụ cho rằng mang đi giặt bị hỏng là vì đó là bọn đểu không chuyên.
chỗ e nó lại ko có chuyên mí đau chứ, đengggg :))

quy la tien

Xe điện
Nhiều ng ko biết, đánh xi áo da phang cả loại xi đánh giầy vào, nếu mặc áo sáng màu bên trong sẽ bẩn nhem nhuốc. Xi áo da thường chủ là loại dưỡng làm mềm và bóng da chứ ko tạo màu như xi đánh giầy.
Năm 96 em có cái áo da Hàn quốc mua đâu 3 triệu( 6 ,7 chỉ vàng gì đó), mặc 2 mùa đánh xi như cụ nói sau phải cho đấy; sau này em kg dunhf áo da nữa!

hainguyen181

Xe buýt
Chắc là em nhờ bên chuyên thôi, cũng muốn giặt luôn lớp lót bên trong nữa

hainguyen181

Xe buýt
Mang ra chỗ chuyên làm mới áo da cụ ơi. lớp lót trong họ giặt hấp còn da họ phun xi, như thế mới sạch toàn bộ.
Đừng gọi mấy ông đánh giày vì xi đểu và da giày nó dày cứng đanh hơn da áo lên nó không sao, áp dụng cho da áo là năm sau nứt toác ngay, chưa kể mùi hoá chất rất khó chịu ám cụ cả ngày.
Cụ có chỗ nào uy tín ở HN ko, giới thiệu e với

DurexXL

Xe lăn

hainguyen181

Xe buýt
Em sắm 1 cái áo da lạc đà, hàng chuẩn sida ở phố Kim Hoa ...
Chục năm rồi vẫn như mới mà mặc tầm tã chạy motor
E cũng mặc mãi chả hỏng nhưng thấy cứng quá rồi nên tìm chỗ giặt