Danh sách tổng hợp các cụ đi Đà Nẵng đợt 30/4/2015 (các cụ vào update cho em với ạ)

bike2nd

Xe tải
Sáng em đi lúc 8h30 từ DN. Giờ mới có mặt ở Tp Quảng trị. Đường từ DN ra Huế ko tắc nhưng ùn kinh. Xếp hàng bò tí một
Kụ cho hỏi đường từ Huế ra Quảng trị dư lào. Từ DN ra Huế nghỉ 2 ngày, mai khởi hành bắc tiến đến đâu ngủ đó. Kụ goo chỉ đi đường ven biển qua cửa Việt nhưng lúc vào em đi đg này rồi, không tắc, không có ai , nhưng đường hẹp, toàn qua làng quê nên chẳng đi nhanh đc.

NexusTwo

Xe tải
Kụ cho hỏi đường từ Huế ra Quảng trị dư lào. Từ DN ra Huế nghỉ 2 ngày, mai khởi hành bắc tiến đến đâu ngủ đó. Kụ goo chỉ đi đường ven biển qua cửa Việt nhưng lúc vào em đi đg này rồi, không tắc, không có ai , nhưng đường hẹp, toàn qua làng quê nên chẳng đi nhanh đc.
Em đi qua Huế nhưng qua đường tránh. Hết đường tránh thì vào QL1. Đường đang sửa nên cũng ko nhanh được. Chủ yếu chạy 1 làn. Tốc độ trung bình khoảng 50km/h. Xe em gầm cao, nếu cụ chạy gầm thấp thì cũng mệt đấy.

Đi tỉnh lộ thì lúc đi em cũng đi, nói chung xa hơn mà cũng chả nhanh hơn, được cái ngắm cảnh đồng quê thôi. Cụ đi rồi thì về đi QL1 cho nhanh.

bike2nd

Xe tải
Em đi qua Huế nhưng qua đường tránh. Hết đường tránh thì vào QL1. Đường đang sửa nên cũng ko nhanh được. Chủ yếu chạy 1 làn. Tốc độ trung bình khoảng 50km/h. Xe em gầm cao, nếu cụ chạy gầm thấp thì cũng mệt đấy.

Đi tỉnh lộ thì lúc đi em cũng đi, nói chung xa hơn mà cũng chả nhanh hơn, được cái ngắm cảnh đồng quê thôi. Cụ đi rồi thì về đi QL1 cho nhanh.
Cảm ơn Kụ. Em sẽ đi QL 1 tới Quảng Trị rồi lên đường mòn.

Civic TN

Xe lăn
Có cụ nào hôm nay lên Bà Nà ko ạ? E ko dám đi hôm nay, định mai lên mà ko bt tình hình ntn?
E đi chùa Linh Ứng mà lúc xuống thấy đông, CA ĐN còn chặn ko cho xe vào

Civic TN

Xe lăn
Vắng quá nhỉ. Các cụ cho e xin lời khuyên xem mai có nên đi Bà Nà ko ạ?

Thanhz

Xe tăng
Sáng em đi lúc 8h30 từ DN. Giờ mới có mặt ở Tp Quảng trị. Đường từ DN ra Huế ko tắc nhưng ùn kinh. Xếp hàng bò tí một
Nhà cháu đi từ Đà Nẵng lúc khoảng 9h, 12h30 mới tới Thuận An :((

Hóa ra cũng lắm đồng phạm.
Nhà cháu chạy từ TX Quảng Trị vào Huế theo đường làng, sướng là có mỗi mình chạy, khổ là đường liên thôn, mặt đường xấu, có chỗ đường bê tông bé tẹo, cứ gọi là mátxa toàn thân. Nhà cháu mất 1h30 phút cho đoạn này. May nhà cháu quách tỉnh chuyển về Huế chạy tiếp vào Đà Nẵng chứ liều đi theo cụ goo thì mất toi bữa pháo hoa.
Chiều ra nhà cháu chọn đường ven biển từ đoạn qua hết đèo Phước Tượng. Thảm họa là đây, nhà nhà làm đường, người người làm đường, đoạn nào không làm thì là đường ... liên xóm, chán thôi rồi.
Nhà cháu gặp 2 cụ Innova cùng chạy ra theo đường ven biển tới biển Thuận An mà nhà cháu kẹt lịch trình chiều nên đành chạy trước. Hai cụ Innova mấy giờ mới tới Thuận An ạ. Đoạn này gặp khá nhiều cụ Hà Nồi ngược chiều, chắc cũng kiểu tin cụ goo như nhà cháu. Nhà cháu định cảnh báo các cụ ngay dưng mà 3G nhà cháu bị treo, giờ mới vào được. Biển Thuận An đẹp, ăn uống cũng được, vote cho lần sau.

Chỉnh sửa cuối:

timeout

Xe điện
Mai em chạy từ Đà Nẵng về thẳng Vinh luôn. Đang định hỏi các cụ chỗ mua dầu tràm tốt dọc đường Lăng cô về Phú Lộc để đỡ hỏi han lằng nhằng. Cụ nào có địa chỉ tin cậy thì chia sẻ cho em biết với.

Civic TN

Xe lăn
Một là Cụ đi sớm hẳn 5h, hai là Cụ để 14h hãy lên thì Cụ mới có thể đi xe vào tận nơi được.
Sáng nay e 7g đi, lên hết đường mới rẽ vào thì tắc cứng, nhà e B quay luôn các cụ ah.

Nhà em đang sang Huế, vừa qua Phước Tượng cả đèo và làn đường đang sửa phía bên Huế. Thông suốt nhé, quá sung sướng luôn. Hôm qua em lo ơi là lo, vì nghe các bác kể bị tắc.

Dầu chàm em vừa mua ven đường, tại lò thủ công của dân luôn. 40k một chai con con.

Giờ em tới phá Tam Giang rồi, đường xấu đang sửa nhưng vẫn thông ngon.

Civic TN

Xe lăn
Mai em chạy từ Đà Nẵng về thẳng Vinh luôn. Đang định hỏi các cụ chỗ mua dầu tràm tốt dọc đường Lăng cô về Phú Lộc để đỡ hỏi han lằng nhằng. Cụ nào có địa chỉ tin cậy thì chia sẻ cho em biết với.
Mấy giờ cụ về đấy? Mai e cũng về Mường Thanh Sông lam, sợ tắc đoạn Lăng Cô, Phú Lộc quá

Em đang qua Phú Lộc, đường đang sửa, vẫn thông ngon ạ. 11h14 trưa 1.5

ar3a

Xe điện
Mấy giờ cụ về đấy? Mai e cũng về Mường Thanh Sông lam, sợ tắc đoạn Lăng Cô, Phú Lộc quá
Cụ chịu khó chạy sớm, từ 6h chẳng hạn, rồi đến đường tránh Huế hãy ăn sáng thì yên tâm không tắc. Chứ cứ 8-9h sáng mới đi thì em dự tắc từ hầm Hải Vân. Trên đường tránh Huế có quán Về Nguồn rất đẹp, ăn uống ngon, giá tốt.

Civic TN

Xe lăn
Cụ chịu khó chạy sớm, từ 6h chẳng hạn, rồi đến đường tránh Huế hãy ăn sáng thì yên tâm không tắc. Chứ cứ 8-9h sáng mới đi thì em dự tắc từ hầm Hải Vân. Trên đường tránh Huế có quán Về Nguồn rất đẹp, ăn uống ngon, giá tốt.
Vâng, mai e cũng định về lúc 6g. Tks cụ