Chi hội Danh sách đăng ký tham gia & đóng góp cho chuyến đi trao quà trung thu 14/9.

Peto

Xe điện
Mấy ông này mới ngửi thấy mùi phấn hoa mà đã bay xôn xao lên rồi, tôi đi 1 mình với F1, nên chắc phải nhờ chị bạn nhà Bốcunkem trông hộ vì đêm cháu nó hay khóc đòi ti.

Về vụ chi phí chuyến đi, ngoài tiền đóng góp mua quà trung thu cho các cháu (chuyển trước cho ban tài chính) nhà Bố Kún Kem cứ chuẩn bị khoảng 1triệuu cho 3 người, ăn uống hết bao nhiêu đến cuối chuyến đi ta sẽ Campuchia.

Chỉnh sửa cuối:

Peto

Xe điện
Bóng bay ở trên chợ Đồng xuân bán buôn em thấy nhiều loại lắm ah, hay là lên đấy mà mua với cả đồ chơi cho các cháu bản nữa ah. Tình hình là Sói nhà cháu đã xuôi nên bác Chánh tổng cho cháu đăng ký nhà cháu 3 người lớn với 2 nhỏ dưới 6t ah, chắc là phải 2 lều vì chị đi cùng nhà cháu thẹn k dám ngủ cùng gd cháu. Kinh phí thế nào các bác báo cháu nhé cộng với cháu xin ủng hộ 500k thì hết tổng bao tiền để cháu gửi ah.
Bóng bay nhờ luôn nhà Bố Kún Kem mua nhá, khoảng 100 quả, khi lên đến nơi sẽ bơm bóng bằng máy, ko thổi bằng mồm vì độc lắm, đồ chơi nhựa sang tuần ban hậu cần sẽ đi mua sau.

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com
Có khi phải đẩy thời gian xuất phát lên lúc 10h rồi anh Ngọc ơi, vào còn dựng trại, thổi bóng, chia quà.... Nhiều việc lắm.

bốkúnkem

Xe đạp
Bác nói thế làm chị ý đang mắng cháu nè

bốkúnkem

Xe đạp
Thế đoàn mình có bơm chưa bác, hay chỉ mua bóng thôi ah. Thế sang tuần các bác có họp ở 3B k để cháu nộp tiền ah

bốkúnkem

Xe đạp
Chị cháu đang bảo được bác nhờ trông con ti thì còn gì bằng, tuyệt vời ông mặt giời ah

LDHanoi

Xe buýt
Chị cháu đang bảo được bác nhờ trông con ti thì còn gì bằng, tuyệt vời ông mặt giời ah
Nhà em thắc mắc, ý mợ là "bác nhờ trông con" hay "con bác nhờ trông" ạ .????

TÉP

Xe buýt
Có khi phải đẩy thời gian xuất phát lên lúc 10h rồi anh Ngọc ơi, vào còn dựng trại, thổi bóng, chia quà.... Nhiều việc lắm.
Peto cân nhắc khởi hành sớm đi cho nó chủ động.
Tập trung tầm 9h; xuất phát 9h30 chạy đến quán gió nhà sàn trên đường HCM ăn trưa, giao lưu bắt tay bắt chân, nghỉ tí rồi chạy vào bản.
Chuyến này đông, nhiều nữ và trẻ con nên đến sớm cho chị em có thời gian tắm giặt tí.

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com

Tu_Voi

Xe tải
Peto cân nhắc khởi hành sớm đi cho nó chủ động.
Tập trung tầm 9h; xuất phát 9h30 chạy đến quán gió nhà sàn trên đường HCM ăn trưa, giao lưu bắt tay bắt chân, nghỉ tí rồi chạy vào bản.
Chuyến này đông, nhiều nữ và trẻ con nên đến sớm cho chị em có thời gian tắm giặt tí.
Lại còn tắm giặt ạ :)) cụ ơi mình có ngỉ nhà ngỉ đâu mà tắm giặt :-ss trừ phi cụ đồng ý tắm suối thì ok thôi....

LDHanoi

Xe buýt
Lại còn tắm giặt ạ :)) cụ ơi mình có ngỉ nhà ngỉ đâu mà tắm giặt :-ss trừ phi cụ đồng ý tắm suối thì ok thôi....
Các mợ mà ......... tắm thì khối các cụ cũng ra .............. giặt!!!

Peto

Xe điện
Xác định đi Adventure là sẽ ở bẩn bẩn tí nó mới hay, ăn mặc nhẹ nhàng thôi, đồ tối màu, cấm chỉ định dầy cao gót, ko có chuyện được tắm giặt gì đâu. cụ nào cẩn thận thì mua cái lọ dung dịch rửa tay, trước khi ăn đổ ra tay xoa xoa mấy cái rồi bốc nhá,

bốkúnkem

Xe đạp
Thế thì cháu yên tâm vô cùng ah

bốkúnkem

Xe đạp
Hôm qua chủ tịch Peto có cho em biết về chương trình tặng quà Trung thu của PVC, em sẽ thu xếp thời gian rồi báo sau ạ. Nhân đây em xin ủng hộ cho các 2 thùng bánh, gọi là của ít lòng nhiều, mong các bác nhận giúp.
Cái gói nó thế này

Cả thùng nó dư này :)

Và số lượng là 2 thùng các cụ nhé. Ngày mai lúc nào tiện thì cụ Peto hay cụ Thắng mềm vòng qua 31 Kim Đồng lấy giúp em nhé.
Chúc chương trình của các cụ thành công tốt đẹp.
Sói nhà cháu làm ngay Kim đồng đáy ah, nếu cần thì cháu bảo chồng cháu qua chuyển giúp,ah

bốkúnkem

Xe đạp
Mợ này cũng dc đấy, bữa trước đi bản xô, nhà cháu từ Q.Ninh còn phi lên tham gia mà F1 mới có 2t. PVC rất chu đáo mợ cứ thiên nhiên đi, còn chị đi cùng mợ cứ giao cho cụ Chánh ấy - an toàn vô đối.
Thế thì cháu yên tâm rồi ah, cụ Chánh hay Dr Hải đều dc hết

TÉP

Xe buýt
Xác định đi Adventure là sẽ ở bẩn bẩn tí nó mới hay, ăn mặc nhẹ nhàng thôi, đồ tối màu, cấm chỉ định dầy cao gót, ko có chuyện được tắm giặt gì đâu. cụ nào cẩn thận thì mua cái lọ dung dịch rửa tay, trước khi ăn đổ ra tay xoa xoa mấy cái rồi bốc nhá,
Kụ đốc Hải vào cho ý kiến về cái vụ này hộ em kái:

Nói là tắm giặt cho nó tế nhị thôi, thực ra bên y tế các kụ í gọi là vấn đề vệ sinh cá nhân, nói chung anh em mình cũng nên quan tâm đến chị em và các F1 nhỏ chút, để họ luôn cảm thấy thoải mái và tự tin, lúc nào cũng thích đi chơi với anh em mình thì mới vui chứ.

Một số vùng trên cơ thể mà da có nhiều nếp gấp hoặc có độ nhạy cảm cao (nhất là đối với nữ), nếu không được vệ sinh tốt, sẽ tạo điều kiện cho các loại vi khuẩn hoạt động, thông thường sẽ gây cảm giác ngứa ngáy khó chịu, mất hết tự tin. Với trẻ nhỏ, nếu không được quan tâm đúng mức sẽ gây tình trạng mà các bố mẹ hay gọi là "hăm" :D
Tốt nhất nên vệ sinh mỗi trước khi đi ngủ và sau khi thức dậy vào buổi sáng.

Vì chuyến tới nhà Tép có gấu đi cùng, đề nghị các kụ cho nhà Tép làm một cái nhà tắm dã chiến, thuận tiện cho chị em dùng. Nước thì nhà Tép sẽ mang đi khoảng 2~3 thùng 20l, các kụ có mợ đi cùng cũng nên cân nhắc mang thêm nước mà dùng. Việc này thực sự rất là tốt cho chị em và F1.

Sáng hôm sau trước khi rời đi nhà Tép sẽ hoàn trả lại mặt bằng như hiện trạng, đảm bảo vệ sinh môi trường theo TCVN.:D

Chỉnh sửa cuối:

NBL Taplai

Xe tăng
Em đăng ký: 1 xe 4x2; 2 nhớn + 1 bé, 1 lều

Chỉnh sửa cuối:

Dr Hai

Xe tải
Gửi cụ Tép: anh em nhà PVC sẽ đồng lòng với đề nghị của cụ.ok

Sói nhà cháu làm ngay Kim đồng đáy ah, nếu cần thì cháu bảo chồng cháu qua chuyển giúp,ah
Thế thì tốt quá ạ. Em vừa bốc đồ với CT mà quên ko nhắc. Mai mợ kêu Sói nhà mợ cứ qua 31 K. Đồng bảo lấy đồ của Tuấn. Em về đây vẫn thấy nó nằm đây. Đây là quán cfe nên 24/24 có người ở đó.