[Thảo luận] Danh mục điểm đỗ/gửi xe tạm thời ở Hà Nội cũ

vihali

Xe container
Bực lắm rồi! Từ ngày có cái 4B, em đâm ra ngoan hiền hẳn. Chẳng phải do mẹ bổi bắt ở nhà mà đi đâu cũng phải tìm chỗ đỗ xe, trừ mấy chỗ biết rồi, còn đâu thì rất hoang mang, chả biết chỗ mình đến thì phải dựng con 4B ra sao. Nay, với mục đích phục vụ mình và đồng bọn Ô phở, em lập thớt này mong các cụ đi qua thảy cho vài chữ gọi là. Được bao nhiêu, em gom lại để sau tra cứu cho dễ.

Lưu ý: lập danh mục chỗ đỗ/gửi xe tạm thời chứ không phải là qua đêm. Nhờ Admin cho ở ngoài này chứ vào trong phòng, ít người để ý.

Format đơn giản thế này thôi:

Địa danh-Địa chỉ (số-Quận) ---giá tiền (xuống dòng)
Bình luận (trong trường hợp ko có số mà gần một địa điểm nổi tiếng khác hoặc đơn giản là...bình luận)

Ví dụ:

Nguyễn Quí Đức-Thanh Xuân-miễn phí

Đường NQĐ giao với Nguyễn Trãi ở khu tập thể Thanh Xuân, anh em có thể đỗ thoải mái ở một bên đường vì nó giải tỏa mấy năm nay nhưng chưa rải nhựa.

Không cụ thể được như trên thì các cụ cứ táng vài chữ, ví dụ như quận HBT thì đỗ xe dọc đường nhưng thu phí. Các cụ nhớ thêm Quận vào nhé, em không phải dân 29 gốc nên có nhiều nơi không biết. Các thông tin sẽ được em cập nhật ở ngay dưới thớt này với format như trên nhưng chia theo Quận. Mong các cụ ủng hộ :6::6::6:

Cập nhật, mời các bác tiếp tục

Quận Thanh Xuân
1. Nguyễn Quí Đức-miễn phí
Đường NQĐ giao với Nguyễn Trãi ở khu tập thể Thanh Xuân, anh em có thể đỗ thoải mái ở một bên đường vì nó giải tỏa mấy năm nay nhưng chưa rải nhựa.
2. Khu tập thể Thanh Xuân Bắc và Nam-miễn phí
Đi thăm nhà ai ở khu Thanh Xuân, các bác đỗ xe dưới lòng đường thoải mái, có điều khu này nghiện hơi nhiều :21:
3. 224 Nguyễn Trãi- Giá 4 chỗ: 10K lấy nhanh, 20K gửi cả ngày. Giá 7 chỗ: cộng thêm 10K.
4. Khu Trung Hoa Nhân Chính đỗ khá thỏai mái
5. Big C-Trần Duy Hưng- miễn phí

Quận Hoàng Mai
1. Khu tập thể Linh Đàm-miễn phí
2. Khu di dân đền Lừ II - miễn phí
Chỗ nào cũng được, miễn là đừng leo lên hè.

Quận Cầu Giấy
1. ĐHQG HN-144 Xuân Thủy-miễn phí
Các bác vào trong sân trường, đỗ ngay dưới chân nhà cao tầng nhất.
2. Trước cửa tòa nhà HITC
3.Trung tâm thương mại Garden: bãi đỗ xe miễn phí.

Quận Hai Bà Trưng
1. Đỗ dọc đường, chỗ ô vàng-10K/2 tiếng
2. Tô Hiến Thành (đến tận công an quận)-miễn phí
Ai đến trước đỗ trước, ai đến sau đỗ sau, không có chỗ thì đi 1 vòng hoặc... đi chỗ khác

3. Tầng hầm Pacific Place-83B Lý Thường Kiệt- 10k/tiếng, tối thiểu 20k đắt kinh

Quận Tây Hồ
1. Khách sạn Phụ nữ-Số 10 Thụy Khuê-miễn phí
2.Tòa nhà Syrena: bãi đỗ xe miễn phí.
3. Khách sạn Sheraton: đỗ miễn phí.
4. Khách sạn Inter Continental:đỗ miễn phí.

Quận Hoàn Kiếm
1. Dã Tượng-10K
Nếu bảo vào VP 5' nó chẳng thu phí dù bác uống cà phê đâu đó nửa tiếng
2. Phan Bội Châu (từ Lí Thường Kiệt-Trần Hưng Đạo)-miễn phí.
3. Trần Hưng Đạo (từ Dã Tượng đến Trần Hưng Đạo)-miễn phí
4. Bên hông KS Sofitel - Vườn hoa con cóc-giá ???
5. Gara trong KS Melia-44B Lí Thường Kiệt- leo lên tầng 30k, không gửi qua đêm
6.Vincom (khá nhiều người cần đến đây)
Có thể đỗ xe dọc bên phải đoạn cuối phố Triệu Việt Vương, 10k. Buổi tối ko có người trông.
Bên trái Đoàn Trần Nghiệp, có nhân viên Vincom trông, 10k.Bây giờ mới có thêm chỗ đỗ canh toàn nhà đang xây ở đoàn Trần Nghiệp, đoạn đi từ Mai Hắc Đế rẽ ra.
7.Gần Nhà Hát Lớn
Ngay bên phải nhà hát lớn các bác ai cũng nhìn thấy chỗ đỗ xe, phố đấy là phố Cổ Tân thì phải. Chỗ này chỉ trông xe đến 10h đêm.
8.Cung thiếu nhi: Đỗ bên phải đường Lê Lai - Free.
9. Hàng Bài (từ Vọng Đức - Lý Thường Kiệt) đuợc đỗ miễn phí nhưng giờ hành chính hay kín lắm.

Quận Đống Đa
1. Xung quanh công viên 1/6 (chỗ tranh chấp với Giáo xứ Thái Hà) miễn phí
2. Phố Xã Đàn (đoạn từ Hoàng Tích Trí đến Phạm Ngọc Thạch) - miễn phí
3. Phố Hồ Đắc Di (xung quanh hồ) - miễn phí
4. Hào Nam và Hoàng Cầu gửi vô tư
5. Cát Linh-gửi ở cạnh sân vận động
6. Vườn hoa trước cổng ĐH Thủy Lợi-Tây Sơn- Trước cổng miễn phí, đi vào phía trong cổng có bảo vệ 10k.
7.Ngã tư sở: Quán Cafe WIN-WIN ở đầu đường Láng (gần ngã tư sở) - Có chỗ đỗ 4B rất rộng;

8. Tầng hầm Parkson, ngã tư Thái Hà-Chùa Bộc, 10K/2tiếng. Cuối tuần và ngày lễ đông, có thể phải gửi chìa khóa cho bảo vệ gửi ở đâu đó cách 1.5 km.

Quận Ba Đình
1. Dọc đường Giảng Võ-khu dãy nhà tập thể
2. Khách sạn Heritage-Đê La Thành- giá:???
Đi đóng đồ gỗ ở Đê La Thành, có thể gửi ở đây
3. Chợ Thành Công-đường Thành Công-10K
Em mới đi đặt salon ở Đê La Thành về.
4. Phố Núi Trúc: 10k/2 tiếng
5. Phố Trần Phú: miễn phí
6. Phố Khúc Hạo: 10k/2 tiếng

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Bổ sung cho bác 2 phát nữa
dọc đường Giảng võ khu dãy nhà tập thể
Trươc của Tòa nhà HITC cầu giấy
Cảm ơn bác, bác cho giá tiền luôn được không, hay miễn phí :69:.

Nếu có bãi gửi xe thì các bác cũng cho biết luôn vì em nghĩ gửi xe đỡ tắc đường.

bonbanhloiruong

Xe tăng
Quận Hai Bà Trưng: Tô Hiến Thành (đến tận công an quận), hoàn toàn miễn phí (ai đến trước đỗ trước, ai đến sau đỗ sau, không có chỗ thì đi 1 vòng hoặc... đi chỗ khác)
Quận Hoàn Kiếm: Dã Tượng 10K (nếu bảo vào VP 5' nó chẳng thu phí dù bác uống cà phê đâu đó nửa tiếng). Phan Bội Châu (từ LTK-THĐ) miễn phí. Trần Hưng Đạo (từ Dã Tượng đến Trần Hưng Đạo) miễn phí.
Quận Đống Đa: Xung quanh công viên 1/6 (chỗ tranh chấp với Giáo xứ Thái Hà) miễn phí, nếu gửi tháng 300K...
Mấy chỗ đấy toàn loanh quanh mấy quán cà phê em hay ngồi, xin các bác bổ sung thêm. Còn nhiều nữa nhưng em chưa nhớ ra.
@bác chủ thớt: chúc mừng bác chuyến Thái Nguyên an toàn.

thanhrme

Xe tải
Quận Thanh Xuân
Đi thăm nhà ai ở khu Thanh Xuân, các bác đỗ xe dưới lòng đường thoải mái, có điều khu này nghiện hơi nhiều :21:
3. 224 Nguyễn Trãi- Giá 4 chỗ: 10K lấy nhanh, 20K gửi cả ngày. Giá 7 chỗ: cộng thêm 10K.
Em có kinh nghiệm đau thương ở đấy rồi, 15' mất toi xi nhan, tức ói máu :102::102::102:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bổ sung:
Quận Hoàng Mai
Khu di dân đền Lừ II - miễn phí
Quận Đống Đa
Phố Xã Đàn (Đoạn từ Hoàng Tích Chí đến Phạm Ngọc Thạch) - miễn phí
Phố Hồ Đắc Di (xq hồ) - miễn phí

vihali

Xe container
Bổ sung:
Quận Hoàng Mai
Khu di dân đền Lừ II - miễn phí
Quận Đống Đa
Phố Xã Đàn (Đoạn từ Hoàng Tích Chí đến Phạm Ngọc Thạch) - miễn phí
Phố Hồ Đắc Di (xq hồ) - miễn phí
Cảm ơn cụ. Cụ nào đi qua cũng "bĩnh" một mớ thế này thì nhà cháu "no đủ".

mybin63

Xe tải
Quận Hai Bà Trưng: Tô Hiến Thành (đến tận công an quận), hoàn toàn miễn phí (ai đến trước đỗ trước, ai đến sau đỗ sau, không có chỗ thì đi 1 vòng hoặc... đi chỗ khác)
Quận Hoàn Kiếm: Dã Tượng 10K (nếu bảo vào VP 5' nó chẳng thu phí dù bác uống cà phê đâu đó nửa tiếng). Phan Bội Châu (từ LTK-THĐ) miễn phí. Trần Hưng Đạo (từ Dã Tượng đến Trần Hưng Đạo) miễn phí.
Quận Đống Đa: Xung quanh công viên 1/6 (chỗ tranh chấp với Giáo xứ Thái Hà) miễn phí, nếu gửi tháng 300K...
Mấy chỗ đấy toàn loanh quanh mấy quán cà phê em hay ngồi, xin các bác bổ sung thêm. Còn nhiều nữa nhưng em chưa nhớ ra.
@bác chủ thớt: chúc mừng bác chuyến Thái Nguyên an toàn.
Quận HK chả miễn phí nữa đâu bác, chỗ nào có vạch vàng mới được đỗ, 10k, bác có đi tè trong vp 1 phút cũng chưa chắc được tha đâu nếu gặp nhân viên trông xe muốn tận thu nhé. Còn bác đỗ đâu ngoài vạch vàng thì khả năng bác bị xxx lùa là khá cao, hên xui. Nhân viên mấy cty trông xe ấy còn đóng vai "rích" cho xxx đến bắt nếu họ thấy xe ko đỗ vào chỗ của họ đới :101: Nhà em ở Dã Tượng, họ không trông đêm, sáng ra chui vào xe đi làm mà còn dám vác mặt đến đòi em trả tiền đới :77:

sedan2007

Đi bộ
em biết mấy chỗ, hầu hét toàn là mất $ vì em lúc nào có ng trông mới yên tâm công tác
- Vườn hoa trước cổng DH Thủy Lợi. Trc cổng miễn phí, đi vào phía trong cổng có bảo vệ 10k.
- Gara trong KS Melia, leo lên tầng 30k k gửi qua đêm
- Khu Trung Hoa Nhân Chính đỗ khá thỏai mái
- Big C miễn phí :21:
- tầng hầm Pacific Place 83B Lý Thường Kiệt nhiều ng nói rồi 10k/tiếng, tối thiểu 20k đắt kinh :'(
tạm thế đã nghĩ ra chỗ nào nữa thì em lại báo các bác

Chỉnh sửa cuối:

khoa68

Xe buýt
Hào Nam và Hoàng Cầu gửi vô tư, rất nhiều chỗ gửi. (quận Đống Đa)
Cát Linh thì gửi ở cạnh sân vận động.
Bên hông KS Sofitel - Vườn hoa con cóc, có chỗ gửi (quận Hoàn Kiếm)
... nhiều lắm, tùy cơ ứng biến cụ ợ.

hungapu

Xe buýt
em đi buổi tốt chỗ nào ko đỗ được xe là em đi tìm nhà hàng hay quán bia hơi em ra đấy gạ nhân viên trông xe . Bảo là em trông anh tý anh trả tiền . 20k cười tít mắt .:21::21:

Prius

Xe buýt
Bổ sung thêm:
Quận Đống Đa - sân KS Horizon - 20k cả ngày

vihali

Xe container
Hình như bài cũ rồi nên em không sửa được nữa, làm sao giờ nhỉ?

picad

Xe máy
em biết mấy chỗ, hầu hét toàn là mất $ vì em lúc nào có ng trông mới yên tâm công tác
- Vườn hoa trước cổng DH Thủy Lợi. Trc cổng miễn phí, đi vào phía trong cổng có bảo vệ 10k.
- Gara trong KS Melia, leo lên tầng 30k k gửi qua đêm
- Khu Trung Hoa Nhân Chính đỗ khá thỏai mái
- Big C miễn phí :21:
- tầng hầm Pacific Place 83B Lý Thường Kiệt nhiều ng nói rồi 10k/tiếng, tối thiểu 20k đắt kinh :'(
tạm thế đã nghĩ ra chỗ nào nữa thì em lại báo các bác
Đỗ mấy tòa nhà "sang trọng" ở trung tâm thành phố thế là rẻ rồi, trong SG toàn 50k - 100k, ko kể ở Tây.

Nhân chủ đề này tớ bổ sung thêm 1 số chỗ. Ngoài ra theo tớ cũng có thể bố trí thread theo kiểu với những địa điểm hay đến thì nên đỗ xe ở đâu.

1. Vincom (khá nhiều người cần đến đây)
Có thể đỗ xe dọc bên phải đoạn cuối phố Triệu Việt Vương, 10k. Buổi tối ko có người trông.
Bên trái Đoàn Trần Nghiệp, có nhân viên Vincom trông, 10k.
Bây giờ mới có thêm chỗ đỗ canh toàn nhà đang xây ở đoàn Trần Nghiệp, đoạn đi từ Mai Hắc Đế rẽ ra.

2. Pacific Palace, (cafe highland chỗ này tương đối đẹp, nhiều văn phòng cũng đặt ở đây nên có thể các bác cũng cần đến đấy làm việc)

như bác nào đã nói ở trên tầng hầm ở đây rất rộng 20k cho 2 tiếng đầu tiên, 10k cho thêm cho mỗi tiếng.

3. Hà Nội Tower,
Đường vào bãi đỗ xe ở phố QUán Sứ, cứ mạnh dạn phi vào, bọn trông xe đôi khi hay hỏi, các bác nói vào ăn uống hay shopping thoải mái. Sau đấy ra thích đi đâu thì đi. Buổi tối có thể không cho vào, nhưng cứ nói vào nhà hàng tầng 3 tháp apartment. Nếu các bác vào đấy ăn uống thật thì bảo bọn phục vụ cộp cho cái dấu vào vé xe lúc ra miễn phí. Còn không vào đấy cứ ra ngoài làm việc các bác lúc về nói quên ko lấy dấu trả 10-20k các chú trông xe cũng ko từ chối.

4. Quanh hồ gươm.
Nếu các bác muốn đưa vẹo (ý em là vợ) dạo quanh Hồ, hoặc lên legend Beer thì ngay đối diện hàm cá mập có chỗ trông xe của GTCC, 20k / phát

5. Gần Nhà Hát Lớn
Ngay bên phải nhà hát lớn các bác ai cũng nhìn thấy chỗ đỗ xe, phố đấy là phố Cổ Tân thì phải. Chỗ này chỉ trông xe đến 10h đêm.

6. Nếu các bác cần vào Vietcombank tower, thì chịu khó đi gửi xe ở Trần Quang khải, chỗ này phải đi bộ sang đường hơi nguy hiểm 1 tí.

Tạm thế đã
Có cao thủ nào lập topic các quán cafe và quán ăn có nhiều chỗ đậu xe thì còn hay nữa

huytq1975

Xe hơi
xin chia sẻ vài kinh nghiệm nhỏ:

1- Ngã tư sở: Quán Cafe WIN-WIN ở đầu đường Láng (gần ngã tư sở) - Có chỗ đỗ 4B rất rộng;

2- Cung thiếu nhi: Đỗ bên phải đường Lê Lai - Free.

Mong nhận được nhiều thông tin của các bác!

Bigbird

Xe hơi
4. Quanh hồ gươm.
Nếu các bác muốn đưa vẹo (ý em là vợ) dạo quanh Hồ, hoặc lên legend Beer thì ngay đối diện hàm cá mập có chỗ trông xe của GTCC, 20k / phát

Cái này bác bị thịt rồi. Nhà vợ em ở HĐ nên em hay gửi lắm. Đúng giá là 10k/2h. Nếu hết chỗ thì cứ phi ra Hàng Trống gửi miễn phí, em đỗ mãi chẳng ai thu phí bao giờ.
Có cái là đỗ trước cửa nhà dân hay bị chúng nó vạch vào xe. Em ghét nhất dân mình ở cái này, trước cửa nhà mình thì vỉa hè hay lòng đường cũng đều của mình cả. :'(

tientv

Xe tải
Em đang kiếm chỗ đỗ xe gần ngã 4 Bà Triệu - Nguyễn Du mà tìm mãi chưa thấy (em mới chuyển VP về đó).

Cụ nào gần đấy chỉ cho em với. Em xin đa tạ (b) ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Cập nhật, mời các bác tiếp tục

Quận Thanh Xuân
4. Khu Trung Hoa Nhân Chính đỗ khá thỏai mái
5. Big C-Trần Duy Hưng- miễn phí

Quận Hoàng Mai
1. Khu tập thể Linh Đàm-miễn phí
2. Khu di dân đền Lừ II - miễn phí

Quận Cầu Giấy
1. ĐHQG HN-144 Xuân Thủy-miễn phí
Các bác vào trong sân trường, đỗ ngay dưới chân nhà cao tầng nhất.
2. Trước cửa tòa nhà HITC

Quận Hai Bà Trưng
1. Đỗ dọc đường, chỗ ô vàng-10K/2 tiếng
2. Tô Hiến Thành (đến tận công an quận)-miễn phí
Ai đến trước đỗ trước, ai đến sau đỗ sau, không có chỗ thì đi 1 vòng hoặc... đi chỗ khác

3. Tầng hầm Pacific Place-83B Lý Thường Kiệt- 10k/tiếng, tối thiểu 20k đắt kinh

Quận Tây Hồ
1. Khách sạn Phụ nữ-Số 10 Thụy Khuê-miễn phí

Quận Hoàn Kiếm
1. Dã Tượng-10K
Nếu bảo vào VP 5' nó chẳng thu phí dù bác uống cà phê đâu đó nửa tiếng
2. Phan Bội Châu (từ Lí Thường Kiệt-Trần Hưng Đạo)-miễn phí.
3. Trần Hưng Đạo (từ Dã Tượng đến Trần Hưng Đạo)-miễn phí
4. Bên hông KS Sofitel - Vườn hoa con cóc-giá ???
5. Gara trong KS Melia-44B Lí Thường Kiệt- leo lên tầng 30k, không gửi qua đêm
6.Vincom (khá nhiều người cần đến đây)
Bên trái Đoàn Trần Nghiệp, có nhân viên Vincom trông, 10k.Bây giờ mới có thêm chỗ đỗ canh toàn nhà đang xây ở đoàn Trần Nghiệp, đoạn đi từ Mai Hắc Đế rẽ ra.
7.Gần Nhà Hát Lớn
8.Cung thiếu nhi: Đỗ bên phải đường Lê Lai - Free.

Quận Đống Đa
1. Xung quanh công viên 1/6 (chỗ tranh chấp với Giáo xứ Thái Hà) miễn phí
2. Phố Xã Đàn (đoạn từ Hoàng Tích Trí đến Phạm Ngọc Thạch) - miễn phí
3. Phố Hồ Đắc Di (xung quanh hồ) - miễn phí
4. Hào Nam và Hoàng Cầu gửi vô tư
5. Cát Linh-gửi ở cạnh sân vận động
6. Vườn hoa trước cổng ĐH Thủy Lợi-Tây Sơn- Trước cổng miễn phí, đi vào phía trong cổng có bảo vệ 10k.
7.Ngã tư sở: Quán Cafe WIN-WIN ở đầu đường Láng (gần ngã tư sở) - Có chỗ đỗ 4B rất rộng;

Quận Ba Đình
1. Dọc đường Giảng Võ-khu dãy nhà tập thể
2. Khách sạn Heritage-Đê La Thành- giá:???
Đi đóng đồ gỗ ở Đê La Thành, có thể gửi ở đây
3. Chợ Thành Công-đường Thành Công-10K
Em mới đi đặt salon ở Đê La Thành về.