Tin tức Đánh giá Vinfast Lux SA

lapin

Xe container
Chủ xe đầu hưởng thôi, ít nhất thì họ cũng đã tin tưởng và ủng hộ Vinfast trước 🤣
Chủ xe Vinfast cũng sướng, tự dưng thỉnh thoảng lại được tặng quà này nọ 😜
Vậy thì giá xe sau thỏa thuận cần trừ tiếp quà tặng tương lai nữa chứ? :))

quoctrung2011

Đi bộ
Cụ nhớ mua bảo hiểm toàn bộ xe, ngồi trong xe mặc thêm đồ bảo hộ chống cháy nữa.
À mà nhớ lưu thêm vài số cứu hộ đề phòng phải gọi cẩu xe về.
Xe vinfast sản xuất ra có rất nhiều lỗi vặt, hãy tìm hiểu kỹ thông tin trước khi xuống tiền.
Tôi cũng đang chạy SA được 32.198km sau 7 tháng chủ yếu là đường tây bắc. Đã hỏng lốp 2 lần hỏng xe một lần do bạn đi sai gây tai nạn. thấy có mấy ý kiến như sau;
1. Bảo hiểm và cứu hộ thì Vin có cứu hộ miễn phí có lẽ còn trong bảo hành.
2 Đồ chống cháy thì xe chưa cháy nên chưa biêt có cháy ko? nhưng theo như tới giờ chưa có xe nào của Vin cháy
3. Lõi vặt thì có nhưng ko ảnh hưởng gì tới vận hành. Có thể liệt kê các lỗi hay gặp như sau: Lỗi hết pin chìa khóa ( chìa vẫn hoạt động được), Lỗi hệ thống khởi động khi dừng (nó báo rồi tắt ngay sau chưa tới 1s)
4. Với mức tiền và công năng sử dụng đánh giá là ổn mức tiêu thụ nhiên liệu được ko nhiều như dự kiến. Chất lượng xe ổn định, phần giải trí không được đa dạng lắm hơi nghèo.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
1. Mình đã mua xe nhưng ko thuộc phạm vi áp dụng của Voucher, nhưng ko sao cả đơn giản vì mình không thuộc diện khuyến mại đó.
2. Mình có mã tri ân, cũng chẳng để làm gì, cho đc anh em nào thì cho rồi.

Hồi lấy xe cũng đã tìm hiểu chán chê về mấy cái Voucher rồi. Trước hết bạn hiểu thế nào là điều kiện, chương trình áp dụng, ý nghĩa cụ thể của mấy cái khuyến mại đó. Giờ anh em lấy Vin được mở rộng các chương trình KM rất nhiều rồi. Bạn nói ra giống như kiểu đứa trẻ được cho kẹo, đến khi ko đc cho thì oán trách người đã cho kẹo vậy.

1 trí

e hỏi sâu: bản A full lăn bánh bao nhiêu?
sâu hô : 1.050 đ
chốt luôn

cái vốt chơ vốt cheo gì đó thì sâu tự kiếm

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cũng đang chạy SA được 32.198km sau 7 tháng chủ yếu là đường tây bắc. Đã hỏng lốp 2 lần hỏng xe một lần do bạn đi sai gây tai nạn. thấy có mấy ý kiến như sau;
2 Đồ chống cháy thì xe chưa cháy nên chưa biêt có cháy ko? nhưng theo như tới giờ chưa có xe nào của Vin cháy
3. Lõi vặt thì có nhưng ko ảnh hưởng gì tới vận hành. Có thể liệt kê các lỗi hay gặp như sau: Lỗi hết pin chìa khóa ( chìa vẫn hoạt động được), Lỗi hệ thống khởi động khi dừng (nó báo rồi tắt ngay sau chưa tới 1s)
4. Với mức tiền và công năng sử dụng đánh giá là ổn mức tiêu thụ nhiên liệu được ko nhiều như dự kiến. Chất lượng xe ổn định, phần giải trí không được đa dạng lắm hơi nghèo.

lốp của cụ bị thủng đinh hay bị chém ngang hông ạ?

Camry270772

Xe buýt
Vinfast LUX A2.0 không trả lái phải không các cụ?

secrets

Xe tăng
Vinfast LUX A2.0 không trả lái phải không các cụ?
Theo một số nguồn tin e đọc được thì đây là tính năng của VF để gắn kết, tăng tương tác giữa người lái và xe, tính năng đặc biệt hiện nay trên thế giới chỉ có xe VF có.

ngockiendk2

Xe đạp
SA là Mid Size 5+2, cái 2 ghế hàng ghế thứ 3 đó đương nhiên nhỏ, chật hơn xe 7 chỗ Full size. Hiện mình chỉ cho trẻ con nhà mình cao 1.5m 50kg ngồi. Còn người lớn chưa thử ngồi đi xa nên chưa đánh giá, người lớn 1,7m ngồi thì vẫn ngồi được (kéo hàng 2 lên hết), Nhưng để thoải mái đi xa thì sẽ khó, sẽ mệt hơn.
Nhưng, anyway, chả mấy khi dùng đến hàng ghế này, cả năm 1, 2 lần nên nếu phải dùng thì cũng chấp nhận thôi.
Cháu chưa ngồi SA nhưng có 1 lần đi X5 của cơ quan HN - Vinh thật ám ảnh vì ngồi hàng 3, dù cháu chỉ có m62 :)

Arsephan

Xe tăng
Cháu chưa ngồi SA nhưng có 1 lần đi X5 của cơ quan HN - Vinh thật ám ảnh vì ngồi hàng 3, dù cháu chỉ có m62 :)
🤣 Đi tận Hà nội - Vinh thì ám ảnh là đúng rồi, hàng ghế trên kéo hết lên thì còn đỡ. Hàng ghế 3 tuy đệm ko dày nhưng Vinfast có bóng hơi trục sau nên có lẽ êm ái hơn X5

thanhcong2002

Xe buýt
Cụ xem ảnh này thấy báo ghi là xe 7 chỗ
chay-o-to-7-cho-tren-cao-toc-trung-luong-giao-thong-un-tac-3-km-23-220126.jpg

nnquynh

Xe tải
Tôi chưa lái thử xe này nên không biết khi lái thì xe này khác BMW thế nào. Nhưng thử mở cửa, đóng cửa (xe mới tinh) thì thấy xe này so với BMW khác một trời một vực, có vẻ kém cả xe Nhật bình thường. Mở thì kêu cạch một cái, đóng thì phải dùng lực nhiều mới đóng được (trong khi BMW đóng nhẹ là vào, tiếng kêu chắc hơn).

datto70

Xe container
Tôi chưa lái thử xe này nên không biết khi lái thì xe này khác BMW thế nào. Nhưng thử mở cửa, đóng cửa (xe mới tinh) thì thấy xe này so với BMW khác một trời một vực, có vẻ kém cả xe Nhật bình thường. Mở thì kêu cạch một cái, đóng thì phải dùng lực nhiều mới đóng được (trong khi BMW đóng nhẹ là vào, tiếng kêu chắc hơn).
Chất lượng kém hả cụ?

z600

Xe buýt
Rất thích xe Vinfast mặc dù chưa chạy lần nào nhưng nhìn thiết kế xe là mê rồi. Thêm phụ kiện mềm lại càng thấy quá ổn.
Chỉ có cái sợ hãi là chính trị nước ta ghê quá. Bác Vượng thì lại dính dấp không phải nhỏ. Lỡ sau này bác lớn nào bị dập, bác Vượng lao đao, thì không biết số phận Vinfast đi đâu về đâu thôi.
bác Vượng có thể bị dập nhưng vin thì ko thể chết dc
vin gio mà sập thì nhà nc thiệt nhiều hon ấy. Vin nó lớn đến tầm cỡ ntn rồi giờ muốn chết cũng ko dễ để cho nó toang đâu a

Thập Thành

Đi bộ
Chào các cụ, các mợ nhà Vinfast, em cũng vừa lấy lux SA bản nâng cao, đi được gần 3.000km thấy ổn, lúc đầu về báo lỗi chìa khóa hết pin reset lại là hết. Có cụ nào bị phanh trước ra mạt đen hết vành như hình không ạ, không biết đi lâu có hết không ạ (chỗ chữ X trên vành xe là em quệt ngón tay vào đúng màu của vành)

secrets

Xe tăng
Chào các cụ, các mợ nhà Vinfast, em cũng vừa lấy lux SA bản nâng cao, đi được gần 3.000km thấy ổn, lúc đầu về báo lỗi chìa khóa hết pin reset lại là hết. Có cụ nào bị phanh trước ra mạt đen hết vành như hình không ạ, không biết đi lâu có hết không ạ (chỗ chữ X trên vành xe là em quệt ngón tay vào đúng màu của vành)
ra nhiều mạt thế này cơ ạ, cũng hơi lạ nhỉ

Arsephan

Xe tăng
1 Là chúc mừng cụ có xe xịn, phanh xịn, xe nào cũng có mạt vậy.
2 Là cụ nên rửa xe nhiều nhiều chút, sẽ đỡ thấy mạt hơn :D

poiuy

Xe ba gác
Sự tinh tế trong hoàn thiện thì xe Vin chắc chắn là chưa thể bằng xe Nhật, xe BMW được. Thế nên giá nó mới bằng tầm nửa giá BMW.

seadogs

Xe tăng
1 trí

e hỏi sâu: bản A full lăn bánh bao nhiêu?
sâu hô : 1.050 đ
chốt luôn

cái vốt chơ vốt cheo gì đó thì sâu tự kiếm
Bản Lux SA thường phải không cụ. Em đang chay nissan xtrail mà kết em này quá. Không biết ra biển bản đặc biệt là bao nhiêu

Arsephan

Xe tăng
Bản Lux SA thường phải không cụ. Em đang chay nissan xtrail mà kết em này quá. Không biết ra biển bản đặc biệt là bao nhiêu
Bác chủ thớt nói về Lux A mà, Bản Full SA ra giấy chắc tầm ~1,5 tỷ, cụ cứ Alo Sales là có bảng tính chi tiết, Sales sẽ hỗ trợ hết những cái gì khuyến mại để giảm giá...

Chỉnh sửa cuối:

Thomastrung

Đi bộ
Em cũng thích con luxSA. Thấy Vin mang hơn 100 con qua châu âu test lâu rồi. Khi nào có kết quả thì em sẽ tính mua :).

1driver

Xe đạp
Tôi cũng mới lấy Lux SA Plus được > 1 tháng , cũng bị hiện tượng như xe của cụ, không biết đi 01 thời gian có hết không. Trước tôi cũng bóc tem 01 em Civic thì không bị hiện tượng như này.

Ngoài ra, hỏi thêm các cụ ở đây có bị hiện tượng giống xe em không:
1. Khả năng trả lái khá kém, phải mượn thêm lực tay để vô lăng thẳng
2. Điều hoà không được mát sâu, luôn để 22 độ và mức gió thứ 3 mới tạm thấy mát