[Funland] Đánh giá Tivi Casper

thientudolong

Xe container
em thì nghĩ khác, hàng trung quốc nội địa thì công nhận là tốt thật nhưng hàng nó xuất cho VN dùng thì toàn hàng lởm dc cái mã nhưng nhanh tã. Còn thằng kia nó là của thái lan dc sx và kiểm duyệt theo tiêu chuẩn của thái thì đâu đó nó vẫn hơn là hàng tàu sxuat theo tiêu chuẩn lởm cho VN dùng, riết rồi tàu nó coi VN như bãi rác công nghệ của nó còn MKT mà k xây dựng trên thực tiễn sp thì hãng đó ngỏm lâu rồi bác ạ
tùy theo tiền cụ bỏ ra, đừng bảo hàng xuất cho vn lởm, cụ trả cao thì mua đồ xịn thế thôi, đừng bảo trả = nửa mà đòi nó ngon như LG, sony thì chịu

xe_không_khói

Xe hơi
Website
www.chothuemaykhoan.com
em thì nghĩ khác, hàng trung quốc nội địa thì công nhận là tốt thật nhưng hàng nó xuất cho VN dùng thì toàn hàng lởm dc cái mã nhưng nhanh tã. Còn thằng kia nó là của thái lan dc sx và kiểm duyệt theo tiêu chuẩn của thái thì đâu đó nó vẫn hơn là hàng tàu sxuat theo tiêu chuẩn lởm cho VN dùng, riết rồi tàu nó coi VN như bãi rác công nghệ của nó còn MKT mà k xây dựng trên thực tiễn sp thì hãng đó ngỏm lâu rồi bác ạ
Cụ không hiểu vấn đề là những đồ gắn cái mác sản xuất ở Thái Lan đó nhưng có thể tìm mỏi mắt trên đất xứ họ cũng không ra ạ =))

Cụ không hiểu vấn đề là những đồ gắn cái mác sản xuất ở Thái Lan đó nhưng có thể tìm mỏi mắt trên đất xứ họ cũng không ra ạ =))
k đúng nhé cụ, có đại lý năm ngoái dc du lịch tham quan nhà máy bên thái rồi, đại lý em bé nên chưa có suất đi thôi

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Thì họ làm OEM cho thương hiệu bên này mà cụ

tranhaipaner

Xe máy
nhà em đang dùng con 32" của nó, đợt đó săn dc KM giá rẻ mà khá hài lòng với sp, có dkhien giọng nói, smart, netflix đầy đủ. Thực lòng mà nói so với Sony thì chắc chắn k bằng nhưng nó k kém cạnh nhau nhiều lắm mà ứng dụng lại phong phú

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Khuyên cụ mua LG, hoặc Mua hàng tàu chính hãng cho nhanh. Bỏ qua mấy anh giả cầy, dán nhãn này.

Dangphuocloc981

Xe đạp
55 in thì đâu đó gần 8 củ đấy bác, gần tết đang có nhiều CTKM ở mấy điện máy thấy có cả Ct mua tủ lạnh tặng tv hãng này ở mediamart

24AnTrạch

Xe buýt
( hàng tàu sxuat theo tiêu chuẩn lởm cho VN dùng ) theo e biết tàu nó chỉ sx theo đơn đặt hàng của khách hàng mà thôi.
tức là ông thương gia người VN nào đấy đặt 1 lô hàng 10000 sp với giá 15 đồng, bên tàu chỉ là nơi sx theo giá trị đơn hàng.
Ông thương gia nhập về bán hết số hàng thấy ngmà
, lại quay qua tàu đặt cũng sp đấy nhưng chỉ với giá 13 đồng để tăng lãi xuất ( cái hay của người tàu là họ sx đc với bất kể giá nào tùy theo giá trị đơn hàng của khách hàng )
Còn việc nữa dẫn đến việc hàng hoá đồ tàu ở thị trường VN mình hay bị dính hàng lởm
Ban đầu 1 ông buôn kiếm đc, nhiều ông đi sau thấy ngon cũng bắt trước theo.
Họ lại qua tàu vào nhà máy đặt hàng, về VN lập lên 1 thương hiệu mới đặt cho cái tên thật oách thật tây vào cho nó sang.
thủa ban đầu ít người buôn thì thị trường ít có sự cạnh tranh thì hàng hoá còn đc chất lượng tốt.
Sau có nhiều người cùng làm dẫn đến cạch tranh cao, họ bắt buôc tìm cách hạ giá sp xuống
Mà để hạ đc giá thành của sp thì đương nhiên sp đấy chỉ đc sx kém chất lượng hơn thì giá thành mới giảm đc (tàu họ giỏi cái là cùng 1sp 1 cái 5 đồng với 1 cái 7 đồng nhìn bên ngoài giống hệt nhau khó phân biệt, chỉ có sử dụng sau 1 tg rôi mới biết)
Có rất nhiều vd để dẫn ra ở đây như hồi năm 2000 xe tàu thời đầu vào VN đi rât ngon ko hề lởm, nhưng giá cũng cao hình như 11,12 củ.
Sau honda ra mấy loại wave anpha chỉ 13,14 củ thì xe tàu lại bán ra chỉ có 7,8 củ thôi, e nhớ có thời điểm đi mua 1 con xe tàu chỉ có 4,5 củ thôi.
Còn bây h nhìn vào thị trường bếp từ cũng thấy ngay mà
trước đây khoảng 5,7 năm trc mua 1 con bếp tên tây ở VN toàn hơn 9,10 củ h cũng cái bếp đấy chỉ còn 4,5 củ là cùng

tuctuc2010

Xe điện
Đang muốn sắm cái Tivi xem tết, thấy có loại này mới Quảng cáo, xuất xứ Thái Lan, có cụ nào đã dùng hoặc biết hãng bày cho e xin ít thông tin và giá cả của nó với, e định mua con 55 hoặc 65 inh
Tuần trước em mới làm con Android TCL 55 inch, 4k có 8tr5 rẻ bèo. Em lắp phòng khách cho bà ngoại với trẻ con xem nên chả quan trọng thương hiệu, cứ ngon bổ rẻ là em quất ạ

Sonhuongtung

Xe hơi
Tiền nào của đó thôi a. Hàng điện tử ăn may theo xác xuất ạ. Nhưng hàng thương hiệu linh kiện của họ tốt hơn. Xác xuất bị hỏng cũng thấp hơn. Giờ samsung ,lg cũng rẻ tầm 8,9 tr là 55 inch rồi.

trihaoht67

Xe máy
Tiền nào của đó thôi a. Hàng điện tử ăn may theo xác xuất ạ. Nhưng hàng thương hiệu linh kiện của họ tốt hơn. Xác xuất bị hỏng cũng thấp hơn. Giờ samsung ,lg cũng rẻ tầm 8,9 tr là 55 inch rồi.
chuẩn cụ ạ, em thì cứ chất lượng mà chọn k quan tâm thương hiệu lắm, đợt em ra ĐMX cũng có thấy thằng này, nhìn màu sắc cũng ổn dc cái âm thanh nghe khá hay, còn bền hay k thì phải trải nghiệm lâu mới phán dc

roberdlee

Xe buýt
Đang muốn sắm cái Tivi xem tết, thấy có loại này mới Quảng cáo, xuất xứ Thái Lan, có cụ nào đã dùng hoặc biết hãng bày cho e xin ít thông tin và giá cả của nó với, e định mua con 55 hoặc 65 inh
E tính làm một bài rì viu nhưng phức tạp quá nên gõ máy. E mua đời hơi cũ (ko có nút netflix nên ko cài được, sau phải cài thêm cái gì đó mới cài được món này, nhưng chốt lại tầm tháng nay xem được rồi).
1. Hình thức: Tùy người đánh giá nhưng e thấy mỏng nhẹ, xịn xò phết , viền mỏng đét. Điều khiển cầm nặng tay, chân bằng sắt, nhìn khá ổn. Chân còn xịn hơn chân nhựa của LG.
2. Chất lượng hình ảnh 6/10 nếu sony là 10/10. Ảnh cũng được nhưng nhìn nghiêng (như em là nhìn từ dưới lên khi nằm xem, do treo hơi cao để ko vướng vào amp) bị sai mầu, có vùng loang. Nếu nhìn trực diện cũng được;
đô phân giải 4K chất lượng khi xem video 4K cũng ko ấn tượng, mầu nhạt nhạt (e qua sony vs samsung, 4k của nó ngon lắm, các hình demo ấy)
3. Phần mềm androi: Hơi ngu , e thấy LG phần mềm ngon hơn nhanh, hình đẹp hơn chút chút, giá cũng đắt hơn chút chút. (e ghét cái androi trên TV cực, sao nó chậm chậm kiểu gì ấy, cả sony cũng vậy).
Tóm lại, với giá 7 củ với 2 năm bảo hành cho TV 55inch, 4K thì e thấy ko quá đắt. Mỗi tháng hết 300k tiền ti vi chứ mấy, với điều kiện ko yêu cầu quá cao về chất lượng hình ảnh. Bỏ gần hai chục chai cho sony thì đẹp, ngon nhưng nếu chri để xem truyền hình thfi ko cần.
Túm lại là xài được với chức năng giải trí, đáp ứng yêu cầu tối thiểu, chi phsi tối thiểu, tính năng tối đa.
À, bắt wifi ngu cực, hay out nhưng xài mạng có dây là ổn

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Khựa thôi cụ ơi. Khác 1 tí nà tiêu chuẩn thái cao hơn đông lào . Cứ LG sam sung mà táng cho e.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
E chỉ biết con ma Casper, chứ k dùng hãng này bao giờ.

polizia

Xe container
Cụ nào dùng Casper rồi cho em hỏi là có sẵn ứng dụng netflix trên đó ko, hoặc có trong kho ứng dụng của Casper?
Em đọc mấy chỗ nói ko có, phải copy usb mà em ko thích thế lắm.
Giờ em muốn mua thêm 1 con 43 inch cho phòng ngủ phụ huynh em, nhu cầu các cụ ko cao chỉ xem TV, youtube vs em muốn có net-flix cho các cụ nên muốn chọn con bình dân ko cần thương hiệu nổi.
Đang ngắm Casper hoặc 1 loại nào khác có Netflix sẵn trên tv, có nút netflix trên điều khiển càng tốt.

TRANHUONG

Xe tải
Chào cccm, em đang định mua cái ti vi mới mà ngân sách nó có hạn, xem qua thì thấy có Tivi của Casper giá rẻ quá mà không biết chất lượng thế nào. Trên of này em chắc có cụ dùng rồi cho em xin ý kiến với ạ. Cảm ơn cccm đã xem và xin được chia sẻ ít thông tin về dòn ti vi này.

Entropy

Xe tăng
Chắc tương đương TCL thôi.